โปรแกรมฟุตบอล วันเสาร์ที่ 16 กรกฎาคม พ.ศ.2559

โปรแกรมฟุตบอล วันเสาร์ที่ 16 กรกฎาคม พ.ศ.2559
โปรแกรมฟุตบอล วันเสาร์ที่ 16 กรกฎาคม พ.ศ.2559
แชร์ข่าวนี้กับเพื่อน
โปรแกรมฟุตบอล นอร์เวย์ ดิวิชั่น 1 (Norway – Tippeligaen)
20:30[6]เฮาเกซุนด์VSไวกิ้ง เอฟเค[5]
22:59[14]อาเลซุนด์VSโรเซนบอร์ก[1]
โปรแกรมฟุตบอล สวีเดน ออลสเวนส์คาน (Sweden Allsvenskan)
21:00[8]ซันด์สวาลล์VSเฮลซิงบอร์ก[13]
21:00[2]นอร์โคปิ้งVSออสเตอร์ซุนด์[9]
โปรแกรมฟุตบอล เดนมาร์ก ซุปเปอร์ลีก (Danish SAS Ligaen)
23:30[SASL-1]โคเปนเฮเก้นVSลิงบี้[D1-1]
โปรแกรมฟุตบอล ไอร์แลนด์ พรีเมียร์ลีก (Ireland Premier League)
01:30[10]เบรย์ วันเดอเรอร์สVSฟินน์ ฮาร์ป[8]
โปรแกรมฟุตบอล ฟินแลนด์ พรีเมียร์ (Finnish Premier : Veikkausliiga)
20:00[9]พีเอส เคมี่VSคูพีเอส[4]
โปรแกรมฟุตบอล โปแลนด์ ดิวิชั่น1 (Poland Ekstraklasa)
20:30[8]รุช ซอร์ซอฟVSโกลนิค เลชน่า[6]
22:59[1]วิสล่า คราคอฟVSโปกอน[6]
01:30[2]ลีเกีย วอร์ซอว์VSจาเกียลโลเนีย[3]
โปรแกรมฟุตบอล โครเอเชีย ดิวิชั่น1 (Croatia Division1)
00:00[D1-9]อิสทรา 1961 พูลาVSโอซีเยค[D1-8]
02:00[D1-6]NK สปลิตVSริเยก้า[D1-2]
โปรแกรมฟุตบอล ออสเตรีย คัพ (Austria Cup)
22:00[D2-4]เอฟซี ไลเฟริ่งVSเรนดอร์ฟ อัลทัช[D1-8]
โปรแกรมฟุตบอล ไอซ์แลนด์ เป๊ปซี่ พรีเมียร์ (Iceland Pepsi Premier League)
22:59[7]เวสต์มานเนียยาร์VSฮาฟนาร์ฟยอร์ดูร์[1]
โปรแกรมฟุตบอล สก็อตแลนด์ ลีก คัพ (Scotland League Cup)
21:00[L2-4]ควีนส์ ปาร์คVSควีน ออฟ เซาธ์[CH-7]
21:00[PR-6]มาเธอร์เวลล์VSกลาสโกว์ เรนเจอร์ส[CH-1]
21:00[L1-6]อัลเบี้ยน โรเวอร์VSกรีน็อค มอร์ตัน[CH-5]
21:00[L2-5]แอนนัน แอธเลติกVSสแตรนแรร์[L1-4]
21:00[L1-2]อายร์ ยูไนเต็ดVSแฮมิลตัน[PR-10]
21:00[L2-3]ไคลด์VSคิลมาร์น็อค[PR-11]
21:00[L1-9]คาวเดนบีทVSอินเวอร์เนสส์[PR-5]
21:00[L2-1]อีสต์ ไฟฟ์VSดันดี[PR-7]
21:00[L2-2]เอลจิน ซิตี้VSเซนต์ จอห์นสโตน[PR-4]
21:00[L1-10]ฟอร์ฟาร์ แอทเติลติกVSดัมบาร์ตัน[CH-8]
21:00[CH-9]ลิฟวิงสตันVSเซนต์ เมียร์เรน[CH-6]
21:00[L2-8]มอนโทรสVSรอสส์ เคาน์ตี้[PR-8]
21:00[L2-7]สแตร์ลิ่ง อัลเบี้ยนVSฟัลเคิร์ก[CH-2]
โปรแกรมฟุตบอล โรมาเนีย คัพ รอบชิงชนะเลิศ (Romania Cup)
01:45[1]เอฟซี แอสตร้า(N)VSCFR คลูจ์[4]
โปรแกรมฟุตบอล ยูเครน คัพ (Ukrain Cup)
01:00[2]ชักตาร์ โดเน็ตส์กVSดินาโม เคียฟ[1]
โปรแกรมฟุตบอล ไอร์แลนด์ ดิวิชั่น1 (League of Ireland First Divis)
00:30[1]ลิเมอริค เอฟซีVSโคห์บ รัมเบลอ[4]
01:15[5]เชลบอร์นVSแคบินทีลี่ เอฟซี[8]
โปรแกรมฟุตบอล ฟินแลนด์ ดิวิชั่น2 (Finland Ykkonen)
20:30[9]ค็อตก้าVSเอฟซี แจ๊ส จูเนียริท[10]
โปรแกรมฟุตบอล กระชับมิตรสโมสร (Club Friendly)
18:00[D1-3]เฟเยนูร์ด(N)VSอันเดอร์เลชท์[D1-3]
19:30[L1-1]วีแกน แอธเลติกVSแมนฯ ยูไนเต็ด[PR-5]
20:00[PR-9]โบฮีเมี่ยนส์VSนิวคาสเซิ่ล[PR-18]
20:00[D1-13]เอฟซี ทเวนเต้VSพีเอโอเค ซาโลนิก้า[D1-1]
20:30[D1-7]โกรนิงเก้นVSสปาร์ต้า ร็อตเตอร์ดัม[D2-1]
21:00[PR-1]เซลติกVSโวล์ฟสบวร์ก[D1-8]
22:00[D2-15]1860 มิวนิค(N)VSโบรุสเซีย ดอร์ทมุนด์[D1-2]
22:00[D1-5]เอฟซี ซิยง(N)VSพีเอสวี ไอนด์โฮเฟ่น[D1-1]
22:59[D1-2]ราปิด เวียนนาVSเชลซี[PR-10]
23:30[D1-3]ลูเซิร์นVSชาลเก้ 04[D1-5]
01:00[D1-11]บอร์กโดซ์(N)VSเอซี มิลาน[D1-7]
01:00[D1-6]เซลต้า บีโก้VSซีดี ลูโก้[D2-14]
01:45[D1-2]เฟเนร์บาห์เช่VSโอลิมปิก ลียง[D1-2]
โปรแกรมฟุตบอล ชิลี คัพ 2016
22:59[11]ซานหลุยส์ คิวโลตVSยูเนี่ยน ลา คาเลร่า[16]
โปรแกรมฟุตบอล บราซิล เซเรีย เอ (Brazil Serie A)
02:00[14]โบตาโฟโก้VSฟลาเมงโก[6]
04:30[4]ซานโตสVSปอนเต เปรตา[7]
โปรแกรมฟุตบอล บราซิล ซีรี่บี (Brazil Serie B)
02:00[4]ซิเอร่าVSคริคูม่า[7]
02:00[8]บราซิล เด เพโลแทสVSวิลา โนว่า[12]
02:30[16]โกยาสVSเนาติโก[9]
04:30[10]ลูเวอร์เดนเซ่VSวาสโก ดา กาม่า[1]
07:00[17]บรากันติโน้VSจอยวิลล์ เอสเซ[18]
โปรแกรมฟุตบอล โคลัมเบีย ดิวิชั่น1 (Colombia Primera Division)
03:15[10]อ็องเซ่ กัลดาสVSริโอเนโกร อากุยลาส[7]
05:00[19]ฟอร์ตาเลซ่า เอฟซีVSเดปอร์ติโว กาลี[6]
05:30[8]คอร์ทูลัวVSอินดิเพนเดนเต้ เมเดลลิน[3]
07:45[1]อัตเลติโก นาซิอองนาลVSดิปอร์เทส โตลิม่า[11]
โปรแกรมฟุตบอล อเมริกา เมเจอร์ลีก (American Major League)
06:30[20]โคลัมบัส ครูว์VSดีซี ยูไนเต็ด[16]
08:00[2]โคโลราโด้ ราปิดส์VSแคนซัส วิซาร์ดส์[7]
08:00[1]เอฟซี ดัลลัสVSชิคาโก้ ไฟร์[19]
09:00[8]แวนคูเวอร์ ไวต์แคปสVSออร์แลนโด้ ซิตี้[15]
09:00[6]รีล ซอลต์ เลคVSนิว อิงแลนด์ เรโวลูชั่น[14]
09.30[13]ซาน โฮเซ่ เอิร์ธเควกส์VSโตรอนโต้ เอฟซี[12]
โปรแกรมฟุตบอล เม็กซิโก พรีเมียร่า ดิวิชั่น (Mexico Primera Division)
05:00[15]กัวเรตาโร่VSเวราครูซ[7]
07:00[4]อัตลาสVSโตลูก้า[1]
07:00[6]มอนเทอร์เรย์VSพูอีบลา[12]
07:00[8]ปาชูก้าVSคลับ เลออน[16]
09:00[2]คลับ อเมริกาVSจากัวร์ ชิอาปาส[11]
09:00[18]เนกาซ่าVSครูซ อาซูล[14]
โปรแกรมฟุตบอล ไทยแลนด์พรีเมียร์ลีก (Thailand premier league)
18:00[15]นครราชสีมา เอฟซีVSราชบุรี มิตรผล[4]
18:00[9]บีอีซี เทโรศาสนะVSบางกอกกล๊าส[3]
19:00[12]อาร์มี่ ยูไนเต็ดVSศรีสะเกษ เอฟซี[10]
19:00[1]เมืองทอง ยูไนเต็ดVSราชนาวี เอฟซี[14]
20:00[17]โอสถสภา M150VSชลบุรี เอฟซี[7]
โปรแกรมฟุตบอล ไทยดิวิชั่น1 (Thai Division 1)
18:00[3]การท่าเรือ เอฟซีVSอ่างทอง เอฟซี[4]
18:00[6]ขอนแก่น ยูไนเต็ดVSแอร์ฟอร์ซ เซ็นทรัล[8]
18:00[16]บางกอก เอฟซีVSประจวบ เอฟซี[7]
19:00[9]เชียงใหม่ เอฟซีVSกระบี่ เอฟซี[10]
โปรแกรมฟุตบอล ไทยดิวิชั่น2 (Thai Division 2)
16.30[A10]อุตรดิตถ์ เอฟซีVSกำแพงเพชร เอฟซี[A6]
18.00[A5]แพร่ ยูไนเต็ดVSเชียงราย ซิตี้[A11]
18.00[A2]พะเยา เอฟซีVSหนองบัวพิชญ เอฟซี[A1]
16.00[B13]มุกดาหาร ลำโขงVSร้อยเอ็ด ยูไนเต็ด[B6]
16.00[B11]ยโสธร เอฟซีVSนครพนม เอฟซี[B14]
18.00[B12]สุรินทร์ ซิตี้VSสกลนคร เอฟซี[B8]
16.00[C11]มาแชร์ชัยภูมิVSพานทอง เอฟซี[C9]
16.00[C1]อยุธยา วอริเออร์VSนครสวรรค์ เอฟซี[C8]
16.00[C6]พีทียู ปทุมธานีVSอุทัยธานี เอฟซี[C10]
16.00[D7]สินธนา กบินทร์บุรีVSปทุมธานี ยูไนเต็ด[D10]
16.00[D6]ม.เกษมบัณฑิตVSราชประชา เอฟซี[D1]
18.00[D3]ศุลกากร ยูไนเต็ดVSบ้านบึง ยูไนเต็ด[D2]
16.00[E12]ทีเอ เบญจมราชูทิศVSสายมิตรกบินทร์บุรี[E11]
17.00[E1]ตราด เอฟซีVSสระแก้ว เอฟซี[E9]
18.00[E7]จันทบุรี เอฟซีVSนครนายก เอฟซี[E10]
16.00[F3]สีหมอก เอฟซีVSนนทบุรี เอฟซี[F9]
17.30[F11]สมุทรสาคร ยูไนเต็ดVSชุมพร เอฟซี[F6]
17.30[F8]วานา นาวา หัวหิน ซิตี้VSเมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด[F10]
17.00[G1]จามจุรี ยูไนเต็ดVSนอร์ทกรุงเทพ เอฟซี[G10]
17.00[G5]บียู เดฟโฟ่ เอฟซีVSม.รังสิต[G7]
17.00[H11]พังงา เอฟซีVSตรัง เอฟซี[H5]
18.00[H3]ระนอง ยูไนเต็ดVSนรา ยูไนเต็ด[H1]
18.00[H2]สุราษฎร์ธานี ยูไนเต็ดVSยะลา ยูไนเต็ด[H4]
Facebook Comments