โปรแกรมฟุตบอล วันอาทิตย์ที่ 6 สิงหาคม พ.ศ.2560

โปรแกรมฟุตบอล วันอาทิตย์ที่ 6 สิงหาคม พ.ศ.2560
โปรแกรมฟุตบอลประจำวันอาทิตย์ที่ 6 สิงหาคม พ.ศ.2560
แชร์ข่าวนี้กับเพื่อน
โปรแกรมฟุตบอล อังกฤษ คอมมิวนิตี้ ชิลด์ (England FA Community Shield)
20:00[1]เชลซี(N)VSอาร์เซน่อล[5] 
โปรแกรมฟุตบอล ลีกเอิง ฝรั่งเศส (France League1)
20:00[11]ลีลล์VSน็องต์[7] 
22:00[12]อองเช่ร์VSบอร์กโดซ์[6] 
02:00[5]โอลิมปิก มาร์กเซยVSดิฌง[16] 
โปรแกรมฟุตบอล โคปา อิตาเลีย คัพ (Coppa Italia Cup)
01:30[D1-20]เปสคาร่าVSตริเอสติน่า[S4-6] 
โปรแกรมฟุตบอล แชมป์เปี้ยนชิพ อังกฤษ (League Championship)
22:30[L1-2]โบลตันVSลีดส์ ยูไนเต็ด[7] 
โปรแกรมฟุตบอล โปรตุเกส ลีกา ซาเกรส (Portugal Liga Sagres)
00:00[D2-2]อาเวสVSสปอร์ติ้ง ลิสบอน[3] 
02:15[12]วิตอเรีย เซตูบัลVSโมไรเรนเซ่[15] 
โปรแกรมฟุตบอล นอร์เวย์ ดิวิชั่น 1 (Norway – Tippeligaen)
22:59[16]ไวกิ้ง เอฟเคVSลีลล์สตรอม[9] 
22:59[10]ออด เกรนแลนด์VSซองน์ดาล[12] 
22:59[6]สตาเบ็คVSซานเดฟยอร์ด[11] 
22:59[2]ชาร์ปบอร์ก 08VSเฮาเกซุนด์[5] 
22:59[15]ทรอมโซ่VSโมลด์[3] 
01:00[8]อาเลซุนด์VSเอสเค บรานน์[4] 
โปรแกรมฟุตบอล สวีเดน ออลสเวนส์คาน (Sweden Allsvenskan)
20:00[14]คัลมาร์VSโกเตนเบิร์ก[11] 
20:00[13]ซันด์สวาลล์VSออสเตอร์ซุนด์[5] 
20:00[9]ฮัมมาร์บี้VSฮัคเค่น[8] 
22:30[3]ซิริอุสVSAIK โซลน่า[4] 
โปรแกรมฟุตบอล เดนมาร์ก ซุปเปอร์ลีก (Danish SAS Ligaen)
17:00[12]ลิงบี้VSนอร์ดเจลแลนด์[2] 
19:00[10]เฮลซิงกอร์VSมิดทิลแลนด์[6] 
21:00[5]โอเดนเซ่VSอัลบอร์ก[13] 
22:59[4]บรอนด์บี้VSเอฟซี โคเปนเฮเก้น[7] 
โปรแกรมฟุตบอล สวิต ซูเปอร์ ลีก (Switzerland Super League)
21:00[5]ลูเซิร์นVSกราสฮ็อปเปอร์[10] 
21:00[1]ยัง บอยส์VSลัวซานนี สปอร์ท[7] 
21:00[6]เซนต์ กัลเลนVSเอฟซี ซิยง[3] 
โปรแกรมฟุตบอล สก็อตแลนด์ พรีเมียร์ลีก (Scottish Premier League)
19:30[9]มาเธอร์เวลล์VSกลาสโกว์ เรนเจอร์ส[3] 
21:00[2]อเบอร์ดีนVSแฮมิลตัน[11] 
โปรแกรมฟุตบอล ฟินแลนด์ พรีเมียร์ (Finnish Premier : Veikkausliiga)
19:00[1]เอชเจเค เฮลซิงกิVSลาห์ติ[3] 
19:00[8]มาเรียฮามน์VSไซนาโจเอน[6] 
19:00[2]VPS วาซ่าVSพีเอส เคมี่[9] 
โปรแกรมฟุตบอล เบลเยี่ยมโปรลีก (Belgium Pro League)
19:30[13]KAA เก้นท์VSรอแยล อันท์เวิร์พ[10] 
22:59[11]อันเดอร์เลชท์VSออสเทนเด้[14] 
01:00[4]คลับบรูซVSAS ยูเปน[15] 
โปรแกรมฟุตบอล ออสเตรีย บุนเดสลีก้า (Austrian Bundesliga)
21:30[2]ราปิด เวียนนาVSออสเตรียเวียนนา[10] 
21:30[8]โวล์ฟสเบอร์เกอร์VSเรนดอร์ฟ อัลทัช[7] 
00:00[5]แมตเตอร์สเบิร์กVSสตวร์มกราซ[1] 
โปรแกรมฟุตบอล โรมาเนีย ดิวิชั่น1 (Romania Division1)
22:30[8]ซีเอส คราอิโอว่าVSเอฟซี แอสตร้า[5] 
01:00[12]คอนคอร์เดีย เชียจน่าVSสเตอัว บูคาเรสต์[3] 
โปรแกรมฟุตบอล โครเอเชีย ดิวิชั่น1 (Croatia Division1)
00:00[3]ดินาโม ซาเกร็บVSไฮจ์ดุ๊ก สปลิต[4] 
โปรแกรมฟุตบอล กระชับมิตรสโมสร (Club Friendly)
19:30[D2-1]สตุ๊ตการ์ตVSเรอัล เบติส[D1-15] 
20:00[D1-13]เอาก์สบวร์กVSพีเอสวี ไอนด์โฮเฟ่น[D1-3] 
20:00[D1-14]ฮัมบูร์กVSเอสปันญ่อล[D1-8] 
21:00[PR-7]เอฟเวอร์ตันVSเซบีย่า[D1-4] 
21:00[D1-16]โวล์ฟสบวร์กVSฟิออเรนติน่า[D1-8] 
21:00[LCH-1]นิวคาสเซิ่ลVSเวโรน่า[D2-2] 
22:00[LCH-2]ไบรท์ตันVSแอตฯ มาดริด[D1-3] 
22:00[D1-7]ไฟร์บวร์กVSโตริโน่[D1-9] 
22:00[D3-15]เออร์เฟือร์ธVSดอร์ทมุนด์[D1-3] 
01:00[D2-1]เลบานเต้(N)VSอลาเบส[D1-9] 
01:30[PR-9]บอร์นมัธVSนาโปลี[D1-3] 
01:30[D1-7]อินเตอร์ มิลาน(N)VSบียาร์เรอัล[D1-5] 
01:30[D2-1]สปอลVSคิเอโว่[D1-14] 
โปรแกรมฟุตบอล ตุรกี ซุปเปอร์คัพ (Turkey Super Cup)
00:45[1]เบซิคตัส(N)VSคอนยาสปอร์[10] 
โปรแกรมฟุตบอล บุนเดสลีกา 2 เยอรมัน (German Bundesliga 2)
18:30[14]จอห์น เรเกนเบิร์กVSเนิร์นแบร์ก[4] 
20:30[16]กรอยเธอร์ เฟือร์ธVSอาร์มีเนีย บีเลเฟลด์5] 
20:30[12]เอาVSฟอร์ทูน่า ดุสเซลดอร์ฟ[9] 
โปรแกรมฟุตบอล ฟุตบอลหญิง ชิงแชมป์แห่งชาติยุโรป (UEFA European Woman)
22:00[A1][12]เนเธอร์แลนด์(W)VSเดนมาร์ก(W)[15][A2] 
โปรแกรมฟุตบอล บราซิล เซเรีย เอ (Brazil Serie A)
21:00[5]ฟลาเมงโกVSวิตอเรีย BA[19] 
02:00[16]บาเฮียVSเซาเปาโล[17] 
02:00[4]พัลไมรัสVSแอตเลติโก้ พาราเนนเซ่[9] 
02:00[13]กอริติบ้าVSชาเปโคเอนเซ่[14] 
02:00[7]ครูไซโร่VSโบตาโฟโก้[8] 
02:00[2]เกรมิโอ้ ปอร์โต้VSอัตเลติโก มิไนโร่[10] 
05:00[15]ปอนเต เปรตาVSวาสโก ดา กาม่า[11] 
05:00[18]อาไวVSซานโตส[3] 
โปรแกรมฟุตบอล อเมริกา เมเจอร์ลีก (American Major League)
01:00[10]พอร์ทแลนด์ ทิมเบอร์VSแอลเอ กาแลกซี่[19] 
05:00[3]นิวยอร์ก ซิตี้ เอฟซีVSนิวยอร์ก เร้ด บูลล์ส[5] 
07:00[4]สปอร์ติ้ง แคนซัส ซิตี้VSแอตแลนต้า ยูไนเต็ด[6] 
 โปรแกรมฟุตบอล เม็กซิโก พรีเมียร่า ดิวิชั่น (Mexico Primera Division)
00:00[6]โตลูก้าVSอัตลาส[1] 
06:30[16]เวราครูซVSพูอีบลา[14] 
โปรแกรมฟุตบอล ไทยแลนด์พรีเมียร์ลีก (T1) (Thailand premier league)
18:00[18]ซูเปอร์ฯ สมุทรปราการVSบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด[1] 
18:00[12]โปลิศ เทโร เอฟซีVSราชนาวี เอฟซี[13] 
19:00[16]ศรีสะเกษ เอฟซีVSเมืองทอง ยูไนเต็ด[3] 
19:00[15]สุโขทัย เอฟซีVSไทยฮอนด้า เอฟซี[17] 
โปรแกรมฟุตบอล ไทยแชมเปี้ยนชิพ (T2) (ดิวิชั่น1 เดิม) (Thai Championship)
18:00[6]ลำปาง เอฟซีVSกระบี่ เอฟซี[11] 
18:00[16]สงขลา ยูไนเต็ดVSสมุทรสงคราม เอฟซี[13] 
18:00[1]แอร์ฟอร์ซ เซ็นทรัลVSประจวบ เอฟซี[3] 
19.00[10]นครปฐม ยูไนเต็ดVSม.เกษตรศาสตร์ เอฟซี[12] 
โปรแกรมฟุตบอล ไทยลีก 3 (T3) โซนบน (ท็อป4โซนบน ดิวิชั่น2 เดิม)
18:00[7]ฉะเชิงเทรา เอฟซีVSอยุธยา เอฟซี[3] 
18:00[13]ลำพูน วอริเออร์VSสระแก้ว เอฟซี[8] 
18:00[4]อยุธยา ยูไนเต็ดVSขอนแก่น เอฟซี[1] 
18:00[2]อุดรธานี เอฟซีVSอุบลราชธานี เอฟซี[10] 
18:00[5]แพร่ ยูไนเต็ดVSพะเยา เอฟซี[11] 
โปรแกรมฟุตบอล ไทยลีก 3 (T3) โซนล่าง (ท็อป4โซนล่าง ดิวิชั่น2 เดิม)
16:00[14]กรุงธนบุรี เอฟซีVSราชประชา เอฟซี[13] 
16:00[5]ทหารบก เอฟซีVSม.เกษมบัณฑิต เอฟซี[8] 
โปรแกรมฟุตบอล ไทยลีก 4 (T4) (ดิวิชั่น2 เดิม + ทีมน้องใหม่)
16:00[A5]น่าน เอฟซีVSเชียงราย ยูไนเต็ด(B)[A9] 
16:00[A3]เชียงราย ซิตี้VSอุตรดิตถ์ เอฟซี[A2] 
16:00[B2]มาแชร์ ชัยภูมิVSร้อยเอ็ด ยูไนเต็ด[B12] 
16:00[B10]มุกดาหาร เอฟซีVSสกลนคร เอฟซี[B7] 
18:00[B6]บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด(B)VSเลย ซิตี้[B9] 
16:00[C6]ราชบุรี เอฟซี(B)VSลูกอีสาน เอฟซี[C5] 
16:00[C1]สุพรรณบุรี เอฟซี(B)VSนนทบุรี เอฟซี[C9] 
16:00[D7]กบินทร์ ยูไนเต็ดVSชลบุรี เอฟซี(B)[D4] 
16:00[D6]บ้านค่าย ยูไนเต็ดVSนครนายก เอฟซี[D8] 
18:00[D5]กองเรือยุทธการVSปราจีน ยูไนเต็ด[D10] 
16:00[E2]ม.นอร์ทกรุงเทพVSสมุทรปราการ เอฟซี[E4] 
17:00[E7]บางกอกกล๊าส(B)VSบีซีซี เอฟซี[E3] 
18:00[E6]โดม เอฟซีVSพีทียู ปทุมธานี[E8] 
16:00[F1]สตูล ยูไนเต็ดVSพัทลุง เอฟซี[F5] 
18:00[F3]ภูเก็ต เอฟซีVSปัตตานี เอฟซี[F4] 
Facebook Comments