โปรแกรมฟุตบอล วันเสาร์ที่ 9 กันยายน พ.ศ.2560

โปรแกรมฟุตบอล วันเสาร์ที่ 9 กันยายน พ.ศ.2560
โปรแกรมฟุตบอลประจำวันเสาร์ที่ 9 กันยายน พ.ศ.2560
โปรแกรมฟุตบอล พรีเมียร์ลีกอังกฤษ (Premier League)
18:30 [4]แมนฯ ซิตี้ VS ลิเวอร์พูล[2]  
21:00 [15]เลสเตอร์ ซิตี้ VS เชลซี[6]  
21:00 [16]อาร์เซน่อล VS บอร์นมัธ[18]  
21:00 [12]เอฟเวอร์ตัน VS สเปอร์ส[9]  
21:00 [8]เซาแธมป์ตัน VS วัตฟอร์ด[7]  
21:00 [17]ไบรท์ตัน VS เวสต์บรอมวิช[5]  
23:30 [11]สโต๊ค ซิตี้ VS แมนฯ ยูไนเต็ด[1]  
โปรแกรมฟุตบอล บุนเดสลีกา เยอรมัน (Germany BundesLiga)
20:30 [15]ไฟร์บวร์ก VS โบรุสเซีย ดอร์ทมุนด์[1]  
20:30 [16]ไมนซ์ VS เลเวอร์คูเซ่น[14]  
20:30 [7]มึนเช่นกลัดบัค VS ไอน์ทรัค แฟร้งค์เฟิร์ต[13]  
20:30 [11]โวล์ฟสบวร์ก VS ฮันโนเวอร์ 96 [4]  
20:30 [12]เอาก์สบวร์ก VS โคโลญจน์[17]  
23:30 [6]ฮอฟเฟ่นไฮม์ VS บาเยิร์น มิวนิค[2]  
โปรแกรมฟุตบอล กัลโช่ เซเรียอา อิตาลี (ITALY SERIE A)
22:59 [1]ยูเวนตุส VS คิเอโว่[10]  
01:45 [5]ซามพ์โดเรีย VS เอเอส โรม่า[11]  
โปรแกรมฟุตบอล ลาลีกา สเปน (Spanish La Liga : Liga BBVA)
18:00 [5]เรอัล มาดริด VS เลบานเต้[7]  
21:15 [6]บาเลนเซีย VS แอตฯ มาดริด[4]  
23:30 [9]เซบีย่า VS เออิบาร์[12]  
01:45 [2]บาร์เซโลน่า VS เอสปันญ่อล[14]  
โปรแกรมฟุตบอล ลีกเอิง ฝรั่งเศส (France League1)
22:00 [17]นีซ VS โมนาโก[2]  
01:00 [8]ก็อง VS ดิฌง[16]  
01:00 [13]มงต์เปลลิเย่ร์ VS น็องต์[15]  
01:00 [12]ทรัวส์ VS ตูลูส[10]  
01:00 [14]สตาร์บูร์ก VS อาเมียงส์[18]  
โปรแกรมฟุตบอล แชมป์เปี้ยนชิพ อังกฤษ (League Championship)
21:00 [18]แอสตัน วิลล่า VS เบรนท์ฟอร์ด[23]  
21:00 [14]ฟูแล่ม VS คาร์ดิฟฟ์ซิตี้[1]  
21:00 [3]ลีดส์ ยูไนเต็ด VS เบอร์ตัน อัลเบี้ยน[21]  
21:00 [22]นอริช ซิตี้ VS เบอร์มิงแฮม[20]  
21:00 [8]เปรสตัน VS บาร์นสลีย์[15]  
21:00 [11]ควีนส์ปาร์ค เรนเจอร์ VS อิปสวิช ทาวน์[2]  
21:00 [12]เร้ดดิ้ง VS บริสตอล ซิตี้[13]  
21:00 [19]ซันเดอร์แลนด์ VS เชฟฟิลด์ ยูไนเต็ด[6]  
21:00 [5]วูล์ฟแฮมป์ตัน VS มิลล์วอลล์[17]  
21:00 [24]โบลตัน VS มิดเดิลสโบรห์[9]  
23:30 [16]เชฟฟิลด์ เว้นส์เดย์ VS น็อตติ้งแฮม ฟอเรสต์[7]  
โปรแกรมฟุตบอล ฮอลแลนด์ พรีเมียร์ (Netherlands Eredivisie)
23:30 [18]วิลเล่ม ทเว VS เดน ฮาก[17]  
23:30 [10]เฮราเคิ่ลส์ อัลมีโร่ VS เฟเยนูร์ด[1]  
01:45 [6]อาแจกซ์ อัมสเตอร์ดัม VS ซโวลเล่[3]  
01:45 [11]เอ็กเซลซิเออร์ VS วิเทสส์[4]  
โปรแกรมฟุตบอล โปรตุเกส ลีกา ซาเกรส (Portugal Liga Sagres)
22:00 [9]ทอนเดล่า VS ปากอส เดอ เฟอร์ไรร่า[15]  
00:15 [5]มาริติโม่ VS ริโอ อาฟ[4]  
02:30 [3]ปอร์โต้ VS ชาเวซ[17]  
โปรแกรมฟุตบอล นอร์เวย์ ดิวิชั่น 1 (Norway – Tippeligaen)
22:59 [3]เอสเค บรานน์ VS ซองน์ดาล[13]  
โปรแกรมฟุตบอล สวีเดน ออลสเวนส์คาน (Sweden Allsvenskan)
21:00 [7]ออสเตอร์ซุนด์ VS AFC ยูไนเต็ด[16]  
โปรแกรมฟุตบอล เดนมาร์ก ซุปเปอร์ลีก (Danish SAS Ligaen)
21:00 [10]อาร์ฮุส VS แรนเดอร์ส[14]  
โปรแกรมฟุตบอล สวิต ซูเปอร์ ลีก (Switzerland Super League)
00:00 [3]บาเซิ่ล VS ลัวซานนี สปอร์ท[10]  
00:00 [1]เอฟซี ซูริค VS เซนต์ กัลเลน[6]  
โปรแกรมฟุตบอล สก็อตแลนด์ พรีเมียร์ลีก (Scottish Premier League)
21:00 [8]ฮาร์ท VS อเบอร์ดีน[2]  
21:00 [7]มาเธอร์เวลล์ VS คิลมาร์น็อค[10]  
21:00 [4]กลาสโกว์ เรนเจอร์ VS ดันดี[11]  
21:00 [9]รอสส์ เคาน์ตี้ VS แพททริค ทริสเทล[12]  
21:00 [3]เซนต์ จอห์นสโตน VS ฮิเบอร์เนี่ยน[5]  
โปรแกรมฟุตบอล ตุรกี ซุปเปอร์ลีก (Turkey Super League)
21:00 [5]คาราบุคสปอร์ VS เบซิคตัส[2]  
21:00 [14]ชีวาสสปอร์ VS เคย์เซริสปอร์[11]  
00:00 [6]เฟเนร์บาห์เช่ VS อิสตันบูล บูยูคเซ็ค[4]  
00:00 [12]คอนยาสปอร์ VS อลันยาสปอร์[16]  
โปรแกรมฟุตบอล เบลเยี่ยมโปรลีก (Belgium Pro League)
22:59 [5]เปรูเวลซ์ VS คลับบรูซ[1]  
01:00 [4]รอแยล อันท์เวิร์พ VS แซงต์ ทรุยด็อง[3]  
01:00 [11]วาสส์แลนด์ เบเวอเรน VS AS ยูเปน[14]  
01:30 [6]ซูลเต้ วาเรเกม VS คอร์ไทรจ์[9]  
โปรแกรมฟุตบอล ออสเตรีย บุนเดสลีก้า (Austrian Bundesliga)
21:00 [5]LASK ลินซ์ VS สตวร์มกราซ[1]  
23:30 [3]ออสเตรียเวียนนา VS โวล์ฟสเบอร์เกอร์[4]  
23:30 [10]ซังค์ พอลเท่น VS เรนดอร์ฟ อัลทัช[7]  
23:30 [9]แมตเตอร์สเบิร์ก VS แอดมิร่า[8]  
โปรแกรมฟุตบอล บุนเดสลีกา 2 เยอรมัน (German Bundesliga 2)
18:00 [15]อิงโกลสตัดท์ VS เอา[12]  
18:00 [3]อาร์มีเนีย บีเลเฟลด์ VS ดุ๊ยส์บวร์ก[13]  
18:00 [6]โฮลสไตน์ คีล VS ไกเซอร์สเลาเทิร์น[17]  
โปรแกรมฟุตบอล ลีกเดอซ์ ฝรั่งเศส (France League 2)
20:00 [20]ล็องส์ VS ลอริยองต์[4]  
โปรแกรมฟุตบอล ลาลีก้า สเปน 2 (Spanish Segunda Division)
21:00 [10]ฮูเอสก้า VS เซบีย่า แอตเลติโก้[19]  
22:59 [14]บาร์เซโลน่า 2 VS คอร์โดบ้า[15]  
22:59 [2]สปอร์ติ้ง กิฆอน VS เรอัล โอเบียโด้[9]  
01:00 [12]อัลเมเรีย VS ลา โฮย่า ลอร์ก้า[13]  
โปรแกรมฟุตบอล กัลโช่ เซเรียบี อิตาลี (Italy Serie B)
20:00 [22]สเปเซีย VS วีร์ตุส เอ็นเตลล่า[19]  
20:00 [11]อัสโคลี่ VS โนวาร่า[20]  
20:00 [13]แตร์นาน่า VS เชเซน่า[17]  
20:00 [21]โปร เวอร์เซลลี่ VS เครโมเนเซ่[9]  
20:00 [4]คาร์ปิ VS ซาแลร์นิตาน่า[14]  
20:00 [6]ปาแลร์โม่ VS เอ็มโปลี[7]  
20:00 [8]บารี่ VS เอซี เวนิช[15]  
20:00 [12]อเวลลิโน่ VS ฟอกเจีย[18]  
โปรแกรมฟุตบอล บราซิล เซเรีย เอ (Brazil Serie A)
02:00 [10]อัตเลติโก มิไนโร่ VS พัลไมรัส[4]  
04:00 [12]วาสโก ดา กาม่า VS เกรมิโอ้ ปอร์โต้[2]  
05:00 [19]เซาเปาโล VS ปอนเต เปรตา[13]  
โปรแกรมฟุตบอล อาร์เจนติน่า พรีเมียร์ ดิวิชั่น (Argentina Primera Division)
00:05 [21]เบลกราโน่ VS ซานมาร์ติน ซานฮวน[5]  
02:05 [8]เอสตูเดียนเตส VS เดเฟนซา จัสติเชีย[11]  
04:05 [25]ปาโตรนาโต้ ปาราน่า VS อาร์เจนติโนส จูเนียร์[19]  
06:05 [15]ราซิ่ง คลับ VS เทมเปอร์เลย์[23]  
โปรแกรมฟุตบอล อเมริกา เมเจอร์ลีก (American Major League)
02:55 [3]ชิคาโก้ ไฟร์ VS นิวยอร์ก เร้ด บูลล์ส[8]  
04:00 [1]โตรอนโต้ เอฟซี VS ซาน โฮเซ่ เอิร์ธเควกส์[14]  
04:30 [2]นิวยอร์ก ซิตี้ เอฟซี VS พอร์ทแลนด์ ทิมเบอร์[6]  
06:00 [19]ดีซี ยูไนเต็ด VS ออร์แลนโด้ ซิตี้[18]  
06:30 [16]นิว อิงแลนด์ เรโวลูชั่น VS มอนทรีออล อิมแพ็ค[13]  
07:00 [21]มินนิโซต้า ยูไนเต็ด VS ฟิลลาเดเฟีย[17]  
07:30 [9]ฮุสตัน ไดนาโม VS โคโลราโด้ ราปิดส์[22]  
09:00 [10]แวนคูเวอร์ ไวต์แคป VS รีล ซอลต์ เลค[15]  
โปรแกรมฟุตบอล เม็กซิโก พรีเมียร่า ดิวิชั่น (Mexico Primera Division)
05:00 [12]โลโบส บียูเอพี VS มอเรเลีย[9]  
05:00 [11]กัวเรตาโร่ VS คลับ เลออน[15]  
07:00 [1]มอนเทอร์เรย์ VS เนกาซ่า[5]  
07:00 [10]ปาชูก้า VS ชีวาส กัวดาลาจาร่า[17]  
09:00 [2]คลับ อเมริกา VS เวราครูซ[8]  
โปรแกรมฟุตบอล ไทยแชมเปี้ยนชิพ (T2) (ดิวิชั่น1 เดิม) (Thai Championship)
18:00 [11]กระบี่ เอฟซี VS เชียงใหม่ เอฟซี[12]  
18:00 [3]ประจวบ เอฟซี VS ม.เกษตรศาสตร์ เอฟซี[14]  
18:00 [5]ปตท.ระยอง VS แอร์ฟอร์ซ เซ็นทรัล[1]  
18:00 [15]สมุทรสงคราม เอฟซี VS อ่างทอง เอฟซี[4]  
19:00 [16]ตราด เอฟซี VS นครปฐม ยูไนเต็ด[7]  
19:00 [17]บางกอก เอฟซี VS อาร์มี่ ยูไนเต็ด[9]  
19:00 [10]ระยอง เอฟซี VS ชัยนาท ฮอร์นบิล[2]  
19:00 [8]หนองบัวพิชญ เอฟซี VS ลำปาง เอฟซี[6]  
โปรแกรมฟุตบอล ไทยลีก 3 (T3) โซนบน (ท็อป4โซนบน ดิวิชั่น2 เดิม)
18:00 [7]พะเยา เอฟซี VS กาฬสินธุ์ เอฟซี[6]  
18:00 [5]แพร่ ยูไนเต็ด VS อยุธยา เอฟซี[3]  
18:00 [13]อุบลราชธานี เอฟซี VS กำแพงเพชร เอฟซี[12]  
โปรแกรมฟุตบอล ไทยลีก 3 (T3) โซนล่าง (ท็อป4โซนล่าง ดิวิชั่น2 เดิม)
16:00 [12]สีหมอก เอฟซี VS ตรัง เอฟซี[2]  
16:00 [8]นครศรีฯ ยูนิตี้ VS กรุงธนบุรี เอฟซี[15]  
17:00 [7]จามจุรี ยูไนเต็ด VS บียู เดฟโฟ่ เอฟซี[3]  
18:30 [13]สุราษฎร์ เอฟซี VS บ้านบึง ยูไนเต็ด[10]  
โปรแกรมฟุตบอล ไทยลีก 4 (T4) (ดิวิชั่น2 เดิม + ทีมน้องใหม่)
16:00 [A1] JL เชียงใหม่ VS เชียงราย ซิตี้[A2]  
16:00 [A7]นครสวรรค์ เอฟซี VS ปากน้ำโพ เอ็นเอสอาร์ยู[A8]  
18:00 [A4]พิษณุโลก เอฟซี VS ตาก ซิตี้[A6]  
18:00 [A3]อุตรดิตถ์ เอฟซี VS น่าน เอฟซี[A5]  
16:00 [B10]ห้วยแถลง ยูไนเต็ด VS ยโสธร เอฟซี[B8]  
16:00 [B3]เมืองเลย ยูไนเต็ด VS มหาสารคาม ยูไนเต็ด[B6]  
16:00 [B9]ร้อยเอ็ด ยูไนเต็ด VS สุรินทร์ ซิตี้[B5]  
16:00 [B2]มาแชร์ ชัยภูมิ VS มุกดาหาร เอฟซี[B11]  
16:00 [B4]สกลนคร เอฟซี VS บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด(B)[B7]  
18:00 [B1]ศรีสะเกษ ยูไนเต็ด VS เลย ซิตี้[B12]  
16:00 [C2]เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด VS นนทบุรี เอฟซี[C9]  
16:00 [C1]สุพรรณบุรี เอฟซี(B) VS ลูกอีสาน เอฟซี[C8]  
16:00 [C5]ราชบุรี เอฟซี(B) VS IPE สมุทรสาคร[C6]  
17:00 [C4]อัสสัมชัญ ยูไนเต็ด VS หัวหิน ซิตี้[C7]  
18:00 [C3]บีทียู เอฟซี VS ปทุมธานี เอฟซี[C10]  
18:00 [E4]โดม เอฟซี VS บางกอกกล๊าส(B)[E9]  
16:00 [F3]ปัตตานี เอฟซี VS สตูล ยูไนเต็ด[F1]  
16:00 [F7]ยะลา ยูไนเต็ด VS สุไหงปาดี เอฟซี[F9]  
16:00 [F4]ชุมพร เอฟซี VS หาดใหญ่ เอฟซี[F6]  
16:00 [F5]พัทลุง เอฟซี VS ภูเก็ต เอฟซี[F2]  
Facebook Comments