โปรแกรมฟุตบอล วันเสาร์ที่ 6 สิงหาคม พ.ศ.2559

โปรแกรมฟุตบอล วันเสาร์ที่ 6 สิงหาคม พ.ศ.2559
โปรแกรมฟุตบอล วันเสาร์ที่ 6 สิงหาคม พ.ศ.2559
โปรแกรมฟุตบอล ฝรั่งเศส ซุปเปอร์คัพ (French Super Cup)
01:45 [1]ปารีส แซงต์ แชร์กแมง(N) VS โอลิมปิก ลียง[2]
โปรแกรมฟุตบอล อินเตอร์เนชั่นแนล แชมเปี้ยนคัพ (International Champions Cup 2016)
23:15 [PR-8]ลิเวอร์พูล(N) VS บาร์เซโลน่า[D1-1]
โปรแกรมฟุตบอล แชมป์เปี้ยนชิพ อังกฤษ (League Championship)
21:00 [10]เบอร์มิงแฮม VS คาร์ดิฟฟ์ซิตี้[8]
21:00 [15]แบล็คเบิร์น โรเวอร์ส VS นอริช ซิตี้[PR-19]
21:00 [18]บริสตอล ซิตี้ VS วีแกน แอธเลติก[L1-1]
21:00 [5]ดาร์บี้ เค้าท์ตี้ VS ไบรท์ตัน[3]
21:00 [19]ฮัดเดอร์ฟิลด์ ทาวน์ VS เบรนท์ฟอร์ด[9]
21:00 [21]ร็อตเธอร์แฮม VS วูล์ฟแฮมป์ตัน[14]
21:00 [7]อิปสวิช ทาวน์ VS บาร์นสลีย์[L1-6]
21:00 [17]เร้ดดิ้ง VS เปรสตัน[11]
21:00 [16]น็อตติ้งแฮม ฟอเรสต์ VS เบอร์ตัน อัลเบี้ยน[L1-2]
โปรแกรมฟุตบอล ฮอลแลนด์ พรีเมียร์ (Netherlands Eredivisie)
23:30 [11]เดน ฮาก VS โก อเฮด อีเกิ้ลส์[D2-5]
00:45 [5]อูเทร็คท์ VS พีเอสวี ไอนด์โฮเฟ่น[1]
00:45 [13]เอฟซี ทเวนเต้ VS เอ็กเซลซิเออร์[15]
01:45 [16]วิลเล่ม ทเว VS วิเทสส์[9]
โปรแกรมฟุตบอล นอร์เวย์ ดิวิชั่น 1 (Norway – Tippeligaen)
20:30 [9]โมลด์ VS โบโด กลิมท์[12]
22:59 [11]ลีลล์สตรอม VS โรเซนบอร์ก[1]
โปรแกรมฟุตบอล สวีเดน ออลสเวนส์คาน (Sweden Allsvenskan)
21:00 [15]ฟัลเค่นเบิร์ก VS ยอนโคปิ้ง[11]
21:00 [10]ออสเตอร์ซุนด์ VS ซันด์สวาลล์[8]
โปรแกรมฟุตบอล เดนมาร์ก ซุปเปอร์ลีก (Danish SAS Ligaen)
21:00 [9]โอเดนเซ่ VS วีบรอก[11]
โปรแกรมฟุตบอล สวิต ซูเปอร์ ลีก (Switzerland Super League)
22:45 [4]ยัง บอยส์ VS เอฟซี ธูน[7]
01:00 [6]เอฟซี ซิยง VS ลัวซานนี สปอร์ท[8]
โปรแกรมฟุตบอล สก็อตแลนด์ พรีเมียร์ลีก (Scottish Premier League)
18:30 [CH-1]กลาสโกว์ เรนเจอร์ส VS แฮมิลตัน[10]
21:00 [8]รอสส์ เคาน์ตี้ VS ดันดี[7]
21:00 [9]แพททริค ทริสเทล VS อินเวอร์เนสส์[5]
21:00 [11]คิลมาร์น็อค VS มาเธอร์เวลล์[6]
โปรแกรมฟุตบอล ฟินแลนด์ พรีเมียร์ (Finnish Premier : Veikkausliiga)
18:00 [8]พีเอส เคมี่ VS PK-35 [12]
20:00 [6]อิลเวส VS อินเตอร์ ตูร์คู[10]
20:00 [7]ไซนาโจเอน VS คูพีเอส[5]
โปรแกรมฟุตบอล เบลเยี่ยมโปรลีก (Belgium Pro League)
22:59 [12]เปรูเวลซ์ VS ชาเลอร์รัว[6]
01:00 [16]AS ยูเปน VS เมเชเลน[15]
01:00 [13]วาสส์แลนด์ เบเวอเรน VS ซูลเต้ วาเรเกม[1]
01:30 [7]สตองดาร์ด ลีแอช VS แซงต์ ทรุยด็อง[5]
โปรแกรมฟุตบอล ออสเตรีย บุนเดสลีก้า (Austrian Bundesliga)
21:00 [10]แมตเตอร์สเบิร์ก VS สตวร์มกราซ[4]
23:30 [9]เร้ดบูลล์ ซัลซ์บวร์ก VS ซังค์ พอลเท่น[5]
23:30 [6]แอดมิร่า VS เรนดอร์ฟ อัลทัช[2]
23:30 [8]โวล์ฟสเบอร์เกอร์ VS เอสวี รีด[7]
โปรแกรมฟุตบอล ลีกวัน อังกฤษ (League One England)
21:00 [L2-1]นอร์ทแธมป์ตัน VS ฟลีตวู้ด ทาวน์[19]
21:00 [4]มิลล์วอลล์ VS โอลด์แฮม[17]
21:00 [3]วอลซอลล์ VS วิมเบิลดัน[L2-7]
21:00 [16]สวินดอน VS โคเวนทรี[8]
21:00 [15]เซาธ์เอนด์ ยูไนเต็ด VS จิลลิ่งแฮม[9]
21:00 [20]ชรูว์สบิวรี่ ทาวน์ VS มิลตัน คียนส์[LCH-23]
21:00 [14]บิวรี่ VS ชาร์ลตัน[LCH-22]
21:00 [7]สคันธอร์ป ยูไนเต็ด VS บริสตอล โรเวอร์ส[L2-3]
21:00 [10]โรชเดล VS ปีเตอร์โบโร่[13]
21:00 [L2-2]อ็อกซ์ฟอร์ด ยูไนเต็ด VS เชสเตอร์ฟิลด์[18]
21:00 [LCH-24]โบลตัน VS เชฟฟิลด์ ยูไนเต็ด[11]
21:00 [5]แบรดฟอร์ด VS พอร์ทเวล[12]
โปรแกรมฟุตบอล ลีกทู อังกฤษ (League Two England)
21:00 [9]แอคคริงตัน VS ดอนคาสเตอร์[4]
21:00 [18]เชลแน่ม VS เลย์ตัน โอเรียนท์[16]
21:00 [13]เคมบริดจ์ ยูไนเต็ด VS บาร์เน็ต[11]
21:00 [7]แบล็คพูล VS เอ็กซ์เซเตอร์[21]
21:00 [12]คราวเลย์ VS วีคอมบ์[14]
21:00 [15]กริมสบี้ ทาวน์ VS มอร์แคมบ์[22]
21:00 [8]ฮาร์ทลี่พูล VS โคลเชสเตอร์[6]
21:00 [24]นิวพอร์ต เคาน์ตี้ VS แมนส์ฟิลด์[17]
21:00 [2]พลีมัธ VS ลูตัน ทาวน์[5]
21:00 [1]พอร์ทสมัธ VS คาร์ไลส์[10]
21:00 [23]สตีฟเนจ VS ครูว์ อเล็กซานดร้า[3]
21:00 [20]เยโอวิล VS น็อตต์สเคาน์ตี้[19]
โปรแกรมฟุตบอล บุนเดสลีกา 2 เยอรมัน (German Bundesliga 2)
18:00 [5]โบคุ่ม VS ยูเนี่ยน เบอร์ลิน[6]
20:30 [D3-1]ดินาโม เดรสเดน VS เนิร์นแบร์ก[3]
20:30 [13]แซนด์เฮาเซ่น VS ฟอร์ทูน่า ดุสเซลดอร์ฟ[14]
โปรแกรมฟุตบอล ลีกเดอซ์ ฝรั่งเศส (France League 2)
20:00 [15]สตารส์บูร์ก VS อาเมียงส์[4]
โปรแกรมฟุตบอล กระชับมิตรสโมสร (Club Friendly)
20:00 [D1-15]ฮอฟเฟ่นไฮม์ VS คิเอโว่[D1-9]
21:00 [PR-12]สวอนซี ซิตี้ VS แรนส์[D1-8]
21:00 [PR-15]คริสตัล พาเลซ VS บาเลนเซีย[D1-12]
21:00 [PR-11]เอฟเวอร์ตัน VS เอสปันญ่อล[D1-13]
22:00 [D1-10]ฮัมบูร์ก VS สโต๊ค ซิตี้[PR-9]
21:00 [D1-12]โตริโน่ VS ฮัลล์ ซิตี้[LCH-4]
22:59 [D1-11]บอร์กโดซ์ VS โอซาซูน่า[D2-6]
22:59 [D2-1]น็องซี่ VS สปอร์ติ้ง กิฆอน[D1-17]
23:30 [D2-2]RB ลีบซิก VS เออิบาร์[D1-14]
00:00 [D1-12]มงต์เปลลิเย่ร์ VS เรอัล เบติส[D1-10]
01:45 [D1-11]เอ็มโปลี VS น็องต์[D1-14]
01:45 [D1-17]ปาแลร์โม่ VS โอลิมปิก มาร์กเซย[D1-13]
02:00 [D1-8]มาลาก้า VS ซามพ์โดเรีย[D1-15]
02:00 [D2-17]มายอร์ก้า VS เวสต์บรอมวิช[PR-14]
03:30 [D1-3]ปอร์โต้ VS บียาร์เรอัล[D1-4]
โปรแกรมฟุตบอล บราซิล เซเรีย เอ (Brazil Serie A)
04:30 [5]ฟลาเมงโก(N) VS แอตเลติโก้ พาราเนนเซ่[7]
โปรแกรมฟุตบอล อเมริกา เมเจอร์ลีก (American Major League)
06:00 [16]ดีซี ยูไนเต็ด VS ฟิลลาเดเฟีย[10]
06:30 [9]มอนทรีออล อิมแพ็ค VS ฮุสตัน ไดนาโม[18]
06:30 [7]โตรอนโต้ เอฟซี VS นิว อิงแลนด์ เรโวลูชั่น[15]
08:00 [2]โคโลราโด ราปิดส์ VS แวนคูเวอร์ ไวต์แคปส[11]
09:00 [6]รีล ซอลต์ เลค VS ชิคาโก ไฟร์[20]
โปรแกรมฟุตบอล เม็กซิโก พรีเมียร่า ดิวิชั่น (Mexico Primera Division)
05:00 [10]ครูซ อาซูล VS คลับ ทิจูเอน่า[4]
07:00 [8]มอเรเลีย VS อัตลาส[7]
07:00 [6]ติเกรส์ UANL VS จากัวร์ ชิอาปาส[12]
07:00 [18]คลับ เลออน VS มอนเทอร์เรย์[14]
09:00 [13]ชีวาส กัวดาลาจาร่า VS กัวเรตาโร่[2]
09:00 [15]เนกาซ่า VS พูมาส ยูนัม[3]
โปรแกรมฟุตบอล ไทยแลนด์พรีเมียร์ลีก (Thailand premier league)
18:00 [13]อาร์มี่ ยูไนเต็ด VS สุพรรณบุรี เอฟซี[10]
18:00 [18]บีบีซียู เอฟซี VS สุโขทัย เอฟซี[7]
19:00 [2]แบงค็อก ยูไนเต็ด VS บางกอกกล๊าส[3]
19:00 [17]โอสถสภา M150 VS พัทยา ยูไนเต็ด[12]
20:00 [9]บีอีซี เทโรศาสนะ VS ชลบุรี เอฟซี[8]
โปรแกรมฟุตบอล ไทยดิวิชั่น1 (Thai Division 1)
18:00 [4]อ่างทอง เอฟซี VS บางกอก เอฟซี[16]
18:00 [7]ประจวบ เอฟซี VS นครปฐม ยูไนเต็ด[12]
18:00 [11]ปตท. ระยอง VS เชียงใหม่ เอฟซี[8]
18:00 [3]การท่าเรือ เอฟซี VS ลำปาง เอฟซี[13]
โปรแกรมฟุตบอล ไทยดิวิชั่น2 (Thai Division 2)
17.00 [A12]เพชรบูรณ์ เอฟซี VS แพร่ ยูไนเต็ด[A6]
18.00 [A5]พิษณุโลก เอฟซี VS อุตรดิตถ์ เอฟซี[A10]
18.00 [A3]ลำพูน วอริเออร์ VS พะเยา เอฟซี[A2]
18.00 [A4]กำแพงเพชร เอฟซี VS เชียงราย ซิตี้[A11]
16.00 [B14]มุกดาหาร ลำโขง VS อำนาจโปลี ยูไนเต็ด[B4]
16.00 [B11]ยโสธร เอฟซี VS หนองคาย เอฟที[B10]
18.00 [B8]ศรีสะเกษ ยูไนเต็ด VS อุดรธานี เอฟซี[B1]
18.00 [B7]ร้อยเอ็ด ยูไนเต็ด VS ขอนแก่น เอฟซี[B5]
16.00 [C5]ปากน้ำโพ เอ็นเอสอาร์ยู VS อยุธยา วอริเออร์[C1]
16.00 [C3]อยุธยา เอฟซี VS พีทียู ปทุมธานี[C6]
18.00 [C7]สระบุรี ทีอาร์ยู VS มาแชร์ชัยภูมิ[C10]
16.00 [D1]บ้านบึง ยูไนเต็ด VS กองเรือยุทธการ[D7]
16.00 [D6]สมุทรปราการ ยูไนเต็ด VS ศุลกากร ยูไนเต็ด[D4]
16.00 [E9]นาวิกโยธิน ยูเรก้า VS ตราด เอฟซี[E1]
18.00 [E6]พัทยา ซิตี้ VS ปลวกแดง ระยอง[E4]
18.00 [E8]จันทบุรี เอฟซี VS ฉะเชิงเทรา เอฟซี[E3]
16.00 [F4]กรุงธนบุรี เอฟซี VS สีหมอก เอฟซี[F1]
16.00 [F7]นนทบุรี เอฟซี VS ชุมพร เอฟซี[F6]
18.00 [F5]บีทียู ส.บุญมีฤทธิ์ VS สมุทรสาคร เอฟซี[F3]
18.00 [F12]ธนบุรี ซิตี้ VS วานา นาวา หัวหิน ซิตี้[F8]
16.00 [G8]นอร์ทกรุงเทพ เอฟซี VS รังสิต เอฟซี[G4]
17.00 [G3]บียู เดฟโฟ่ เอฟซี VS ทหารบก เอฟซี[G5]
18.00 [G9]บีซีซี เอฟซี VS แอร์ฟอร์ซ โรบินสัน[G11]
16.30 [H1]นรา ยูไนเต็ด VS ปัตตานี เอฟซี[H8]
17.00 [H4]ยะลา ยูไนเต็ด VS พังงา เอฟซี[H11]
18.00 [H5]ระนอง ยูไนเต็ด VS หาดใหญ่ เอฟซี[H9]
18.00 [H2]สุราษฎร์ธานี ยูไนเต็ด VS สตูล ยูไนเต็ด[H6]
Facebook Comments