โปรแกรมฟุตบอล วันเสาร์ที่ 5 สิงหาคม พ.ศ.2560

โปรแกรมฟุตบอล วันเสาร์ที่ 5 สิงหาคม พ.ศ.2560
โปรแกรมฟุตบอลประจำวันเสาร์ที่ 5 สิงหาคม พ.ศ.2560
แชร์ข่าวนี้กับเพื่อน
โปรแกรมฟุตบอล เยอรมัน ซูเปอร์คัพ (Germany Super Cup)
01:30[3]โบรุสเซีย ดอร์ทมุนด์VSบาเยิร์น มิวนิค[1] 
โปรแกรมฟุตบอล ลีกเอิง ฝรั่งเศส (France League1)
22:00[2]ปารีส แซงต์ แชร์กแมงVSอาเมียงส์[D2-2] 
01:00[8]แซงต์ เอเตียนVSนีซ[3] 
01:00[4]โอลิมปิก ลียงVSสตาร์บูร์ก[D2-1] 
01:00[14]เม็ตซ์VSแก็งก็อง[10] 
01:00[15]มงต์เปลลิเย่ร์VSก็อง[17] 
01:00[D2-3]ทรัวส์VSแรนส์[9] 
โปรแกรมฟุตบอล โคปา อิตาเลีย คัพ (Coppa Italia Cup)
01:30[D1-18]เอ็มโปลีVSเรเนท เอซี[C1-10] 
โปรแกรมฟุตบอล แชมป์เปี้ยนชิพ อังกฤษ (League Championship)
21:00[17]บริสตอล ซิตี้VSบาร์นสลีย์[14] 
21:00[20]เบอร์ตัน อัลเบี้ยนVSคาร์ดิฟฟ์ซิตี้[12] 
21:00[6]ฟูแล่มVSนอริช ซิตี้[8] 
21:00[16]อิปสวิช ทาวน์VSเบอร์มิงแฮม[19] 
21:00[18]ควีนส์ปาร์ค เรนเจอร์VSเร้ดดิ้ง[3] 
21:00[11]เปรสตันVSเชฟฟิลด์ เว้นส์เดย์[4] 
21:00[L1-1]เชฟฟิลด์ ยูไนเต็ดVSเบรนท์ฟอร์ด[10] 
21:00[15]วูล์ฟแฮมป์ตันVSมิดเดิลสโบรห์[PR-19] 
23:30[13]แอสตัน วิลล่าVSฮัลล์ ซิตี้[PR-18] 
โปรแกรมฟุตบอล ฮอลแลนด์ ซูเปอร์คัพ (Holland Super Cup)
22:59[1]เฟเยนูร์ดVSวิเทสส์[5] 
โปรแกรมฟุตบอล นอร์เวย์ ดิวิชั่น 1 (Norway – Tippeligaen)
22:59[1]โรเซนบอร์กVSคริสเตียนซุนด์[14] 
โปรแกรมฟุตบอล สวีเดน ออลสเวนส์คาน (Sweden Allsvenskan)
21:00[15]ฮาล์มสตัดVSยอนโคปิ้ง[12] 
22:59[10]โอเรโบรVSเอล์ฟส์บอร์ก[7] 
โปรแกรมฟุตบอล เดนมาร์ก ซุปเปอร์ลีก (Danish SAS Ligaen)
21:00[8]โฮโบรVSแรนเดอร์ส[14] 
โปรแกรมฟุตบอล สวิต ซูเปอร์ ลีก (Switzerland Super League)
00:00[9]เอฟซี ธูนVSบาเซิ่ล[4] 
00:00[8]ลูกาโน่VSเอฟซี ซูริค[2] 
โปรแกรมฟุตบอล ไอร์แลนด์ พรีเมียร์ลีก (Ireland Premier League)
01:45[10]สลิโก โรเวอร์สVSเซนต์ แพตทริคส์[9] 
โปรแกรมฟุตบอล สก็อตแลนด์ พรีเมียร์ลีก (Scottish Premier League)
18:30[1]เซลติกVSฮาร์ท[5] 
21:00[10]ดันดีVSรอสส์ เคาน์ตี้[6] 
21:00[CH-1]ฮิเบอร์เนี่ยนVSแพททริค ทริสเทล[7] 
21:00[8]คิลมาร์น็อคVSเซนต์ จอห์นสโตน[4] 
โปรแกรมฟุตบอล ฟินแลนด์ พรีเมียร์ (Finnish Premier : Veikkausliiga)
21:00[6]อิลเวสVSจีวาสคีล่า[12] 
21:00[5]คูพีเอสVSโรวาเนียมี่[10] 
โปรแกรมฟุตบอล เบลเยี่ยมโปรลีก (Belgium Pro League)
22:59[5]เปรูเวลซ์VSชาเลอร์รัว[4] 
01:00[14]คอร์ไทรจ์VSโลเคอเรน[15] 
01:00[7]วาสส์แลนด์ เบเวอเรนVSเมเชเลน[8] 
01:30[1]ซูลเต้ วาเรเกมVSแซงต์ ทรุยด็อง[3] 
โปรแกรมฟุตบอล ออสเตรีย บุนเดสลีก้า (Austrian Bundesliga)
21:00[3]LASK ลินซ์VSซังค์ พอลเท่น[9] 
23:30[4]เร้ดบูลล์ ซัลซ์บวร์กVSแอดมิร่า[6] 
โปรแกรมฟุตบอล โรมาเนีย ดิวิชั่น1 (Romania Division1)
22:30[11]เซ็บซี่VSเอฟซี วิโตรุล[9] 
01:00[8]โปลิเทคนิก้า อายซี่VSCFR คลูจ์[2] 
โปรแกรมฟุตบอล โครเอเชีย ดิวิชั่น1 (Croatia Division1)
00:00[7]รูเดสVSอินเตอร์ ซาเปรซิค[5] 
02:00[4]สลาเวน เบลูโป้VSซิบาเลีย[10] 
โปรแกรมฟุตบอล กระชับมิตรสโมสร (Club Friendly)
19:00[D1-12]เลเวอร์คูเซ่นVSเซลต้า บีโก้[D1-13] 
20:30[D1-4]ฮอฟเฟ่นไฮม์VSโบโลญญ่า[D1-15] 
20:30[D1-15]ไมนซ์VSเอฟซี ทเวนเต้[D1-7] 
21:00[D1-11]ไอน์ทรัค แฟร้งค์เฟิร์ต(N)VSเรอัล เบติส[D1-15] 
21:00[PR-16]เบิร์นลี่ย์VSฮันโนเวอร์ 96[D2-2] 
21:00[PR-14]คริสตัล พาเลซVSชาลเก้ 04[D1-10] 
22:00[D1-6]แฮร์ธ่า เบอร์ลิน(N)VSกาลาตาซาราย[D1-4] 
22:00[D2-1]วีวีวี เวนโลVSไนจ์เมเก้น[D1-16] 
21:45[D1-2]RB ลิบซิกVSสโต๊ค ซิตี้[PR-13] 
22:59[D1-8]แวร์เดอร์ เบรเมนVSบาเลนเซีย[D1-12] 
23:15[PR-4]ลิเวอร์พูล(N)VSแอธเลติก บิลเบา[D1-7] 
23:15[PR-15]สวอนซี ซิตี้VSซามพ์โดเรีย[D1-10] 
23:30[PR-2]สเปอร์สVSยูเวนตุส[D1-1] 
00:00[D1-10]เออิบาร์(N)VSเรอัล โอเบียโด้[D2-8] 
00:00[D2-1]เลบานเต้(N)VSเรอัล ซาราโกซ่า[D2-17] 
01:30[D1-11]มาลาก้าVSลาซิโอ้[D1-5] 
01:30[D1-16]ลา คอรุนญ่าVSเวสต์บรอมวิช[PR-10] 
โปรแกรมฟุตบอล ไอซ์แลนด์ เป๊ปซี่ พรีเมียร์ (Iceland Pepsi Premier League)
22:59[8]เคเอ อคูเรย์รี่VSฮาฟนาร์ฟยอร์ดูร์[4] 
โปรแกรมฟุตบอล โปรตุเกส ซูเปอร์คัพ
02:45[5]เบนฟิก้า(N)VSวิตอเรีย กิมาไรส์[12] 
โปรแกรมฟุตบอล บุนเดสลีกา 2 เยอรมัน (German Bundesliga 2)
18:00[15]ดุ๊ยส์บวร์กVSโบคุ่ม[17] 
20:30[7]ไอน์ทรัค บราวน์ชไวก์VSไฮน์เดนเฮลม์[11] 
โปรแกรมฟุตบอล ลีกเดอซ์ ฝรั่งเศส (France League 2)
20:00[6]แร็งส์VSโอร์แลงส์[2] 
โปรแกรมฟุตบอล อเมริกา เมเจอร์ลีก (American Major League)
06:00[22]ดีซี ยูไนเต็ดVSโตรอนโต้ เอฟซี[1] 
06:00[16]ฟิลลาเดเฟียVSเอฟซี ดัลลัส[7] 
06:30[18]มอนทรีออล อิมแพ็คVSออร์แลนโด้ ซิตี้[13] 
07:00[20]มินนิโซต้า ยูไนเต็ดVSซีแอตเทิ่ล ซาวน์เดอร์[11] 
07:30[2]ชิคาโก้ ไฟร์VSนิว อิงแลนด์ เรโวลูชั่น[15] 
09:00[21]โคโลราโด้ ราปิดส์VSแวนคูเวอร์ ไวต์แคป[12] 
09:00[17]รีล ซอลต์ เลคVSฮุสตัน ไดนาโม[8] 
09.30[14]ซาน โฮเซ่ เอิร์ธเควกส์VSโคลัมบัส ครูว์[9] 
โปรแกรมฟุตบอล เม็กซิโก พรีเมียร่า ดิวิชั่น (Mexico Primera Division)
05:00[4]โลโบส บียูเอพีVSปาชูก้า[17] 
07:00[3]ติเกรส์ UANLVSกัวเรตาโร่[10] 
07:00[18]คลับ เลออนVSครูซ อาซูล[5] 
09:00[8]คลับ อเมริกาVSพูมาส ยูนัม[9] 
09:00[12]ชีวาส กัวดาลาจาร่าVSเนกาซ่า[2] 
โปรแกรมฟุตบอล ไทยแลนด์พรีเมียร์ลีก (T1) (Thailand premier league)
17:45[4]เชียงราย ยูไนเต็ดVSอุบล ยูเอ็มที[8] 
18:00[11]สุพรรณบุรี เอฟซีVSพัทยา ยูไนเต็ด[9] 
19:00[5]บางกอกกล๊าส เอฟซีVSการท่าเรือ เอฟซี[10] 
19:00[3]แบงค็อก ยูไนเต็ดVSชลบุรี เอฟซี[6] 
20:00[7]ราชบุรี มิตรผลVSนครราชสีมา เอฟซี[14] 
โปรแกรมฟุตบอล ไทยแชมเปี้ยนชิพ (T2) (ดิวิชั่น1 เดิม) (Thai Championship)
18:00[9]หนองบัวพิชญ เอฟซีVSระยอง เอฟซี[7] 
18:00[17]บางกอก เอฟซีVSปตท.ระยอง[5] 
19:00[15]อาร์มี่ ยูไนเต็ดVSเชียงใหม่ เอฟซี[8] 
19:00[2]ชัยนาท ฮอร์นบิลVSอ่างทอง เอฟซี[4] 
โปรแกรมฟุตบอล ไทยลีก 3 (T3) โซนบน (ท็อป4โซนบน ดิวิชั่น2 เดิม)
16:00[9]กำแพงเพชร เอฟซีVSอำนาจโปลี ยูไนเต็ด[12] 
18:00[14]สิงห์บุรี เอฟซีVSกาฬสินธุ์ เอฟซี[6] 
โปรแกรมฟุตบอล ไทยลีก 3 (T3) โซนล่าง (ท็อป4โซนล่าง ดิวิชั่น2 เดิม)
16:00[6]นครศรีฯ ยูนิตี้VSจามจุรี ยูไนเต็ด[10] 
16:00[12]บ้านบึง ยูไนเต็ดVSสีหมอก เอฟซี[15] 
16:30[7]นรา ยูไนเต็ดVSสุราษฎร์ เอฟซี[11] 
18:00[9]ศุลกากร ยูไนเต็ดVSบียู เดฟโฟ่ เอฟซี[3] 
โปรแกรมฟุตบอล ไทยลีก 4 (T4) (ดิวิชั่น2 เดิม + ทีมน้องใหม่)
16:00[A7]ปากน้ำโพ เอ็นเอสอาร์ยูVSตาก ซิตี้[A8] 
18:00[A5]JL เชียงใหม่VSนครสวรรค์ เอฟซี[A6] 
16:00[B8]ยโสธร เอฟซีVSมหาสารคาม ยูไนเต็ด[B5] 
16:00[B3]เมืองเลย ยูไนเต็ดVSสุรินทร์ ซิตี้[B4] 
16:00[C2]เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ดVSบีทียู เอฟซี[C4] 
17:00[C3]อัสสัมชัญ ยูไนเต็ดVSIPE สมุทรสาคร[C8] 
17:30[C9]หัวหิน ซิตี้VSปทุมธานี เอฟซี[C10] 
16:00[D1]นาวิกโยธิน เอฟซีVSจันทบุรี เอฟซี[D2] 
18:00[D3]ปลวกแดง ระยองVSพัทยา เอฟซี[D9] 
16:00[E10]เกร็กคู ทัพฟ้าVSสมุทรปราการ ยูไนเต็ด[E11] 
16:00[F9]สุราษฎร์ ซิตี้VSหาดใหญ่ เอฟซี[F7] 
16:00[F4]ชุมพร เอฟซีVSสุไหงปาดี เอฟซี[F8] 
Facebook Comments