โปรแกรมฟุตบอล วันเสาร์ที่ 5 สิงหาคม พ.ศ.2560

โปรแกรมฟุตบอล วันเสาร์ที่ 5 สิงหาคม พ.ศ.2560
โปรแกรมฟุตบอลประจำวันเสาร์ที่ 5 สิงหาคม พ.ศ.2560
โปรแกรมฟุตบอล เยอรมัน ซูเปอร์คัพ (Germany Super Cup)
01:30 [3]โบรุสเซีย ดอร์ทมุนด์ VS บาเยิร์น มิวนิค[1]  
โปรแกรมฟุตบอล ลีกเอิง ฝรั่งเศส (France League1)
22:00 [2]ปารีส แซงต์ แชร์กแมง VS อาเมียงส์[D2-2]  
01:00 [8]แซงต์ เอเตียน VS นีซ[3]  
01:00 [4]โอลิมปิก ลียง VS สตาร์บูร์ก[D2-1]  
01:00 [14]เม็ตซ์ VS แก็งก็อง[10]  
01:00 [15]มงต์เปลลิเย่ร์ VS ก็อง[17]  
01:00 [D2-3]ทรัวส์ VS แรนส์[9]  
โปรแกรมฟุตบอล โคปา อิตาเลีย คัพ (Coppa Italia Cup)
01:30 [D1-18]เอ็มโปลี VS เรเนท เอซี[C1-10]  
โปรแกรมฟุตบอล แชมป์เปี้ยนชิพ อังกฤษ (League Championship)
21:00 [17]บริสตอล ซิตี้ VS บาร์นสลีย์[14]  
21:00 [20]เบอร์ตัน อัลเบี้ยน VS คาร์ดิฟฟ์ซิตี้[12]  
21:00 [6]ฟูแล่ม VS นอริช ซิตี้[8]  
21:00 [16]อิปสวิช ทาวน์ VS เบอร์มิงแฮม[19]  
21:00 [18]ควีนส์ปาร์ค เรนเจอร์ VS เร้ดดิ้ง[3]  
21:00 [11]เปรสตัน VS เชฟฟิลด์ เว้นส์เดย์[4]  
21:00 [L1-1]เชฟฟิลด์ ยูไนเต็ด VS เบรนท์ฟอร์ด[10]  
21:00 [15]วูล์ฟแฮมป์ตัน VS มิดเดิลสโบรห์[PR-19]  
23:30 [13]แอสตัน วิลล่า VS ฮัลล์ ซิตี้[PR-18]  
โปรแกรมฟุตบอล ฮอลแลนด์ ซูเปอร์คัพ (Holland Super Cup)
22:59 [1]เฟเยนูร์ด VS วิเทสส์[5]  
โปรแกรมฟุตบอล นอร์เวย์ ดิวิชั่น 1 (Norway – Tippeligaen)
22:59 [1]โรเซนบอร์ก VS คริสเตียนซุนด์[14]  
โปรแกรมฟุตบอล สวีเดน ออลสเวนส์คาน (Sweden Allsvenskan)
21:00 [15]ฮาล์มสตัด VS ยอนโคปิ้ง[12]  
22:59 [10]โอเรโบร VS เอล์ฟส์บอร์ก[7]  
โปรแกรมฟุตบอล เดนมาร์ก ซุปเปอร์ลีก (Danish SAS Ligaen)
21:00 [8]โฮโบร VS แรนเดอร์ส[14]  
โปรแกรมฟุตบอล สวิต ซูเปอร์ ลีก (Switzerland Super League)
00:00 [9]เอฟซี ธูน VS บาเซิ่ล[4]  
00:00 [8]ลูกาโน่ VS เอฟซี ซูริค[2]  
โปรแกรมฟุตบอล ไอร์แลนด์ พรีเมียร์ลีก (Ireland Premier League)
01:45 [10]สลิโก โรเวอร์ส VS เซนต์ แพตทริคส์[9]  
โปรแกรมฟุตบอล สก็อตแลนด์ พรีเมียร์ลีก (Scottish Premier League)
18:30 [1]เซลติก VS ฮาร์ท[5]  
21:00 [10]ดันดี VS รอสส์ เคาน์ตี้[6]  
21:00 [CH-1]ฮิเบอร์เนี่ยน VS แพททริค ทริสเทล[7]  
21:00 [8]คิลมาร์น็อค VS เซนต์ จอห์นสโตน[4]  
โปรแกรมฟุตบอล ฟินแลนด์ พรีเมียร์ (Finnish Premier : Veikkausliiga)
21:00 [6]อิลเวส VS จีวาสคีล่า[12]  
21:00 [5]คูพีเอส VS โรวาเนียมี่[10]  
โปรแกรมฟุตบอล เบลเยี่ยมโปรลีก (Belgium Pro League)
22:59 [5]เปรูเวลซ์ VS ชาเลอร์รัว[4]  
01:00 [14]คอร์ไทรจ์ VS โลเคอเรน[15]  
01:00 [7]วาสส์แลนด์ เบเวอเรน VS เมเชเลน[8]  
01:30 [1]ซูลเต้ วาเรเกม VS แซงต์ ทรุยด็อง[3]  
โปรแกรมฟุตบอล ออสเตรีย บุนเดสลีก้า (Austrian Bundesliga)
21:00 [3]LASK ลินซ์ VS ซังค์ พอลเท่น[9]  
23:30 [4]เร้ดบูลล์ ซัลซ์บวร์ก VS แอดมิร่า[6]  
โปรแกรมฟุตบอล โรมาเนีย ดิวิชั่น1 (Romania Division1)
22:30 [11]เซ็บซี่ VS เอฟซี วิโตรุล[9]  
01:00 [8]โปลิเทคนิก้า อายซี่ VS CFR คลูจ์[2]  
โปรแกรมฟุตบอล โครเอเชีย ดิวิชั่น1 (Croatia Division1)
00:00 [7]รูเดส VS อินเตอร์ ซาเปรซิค[5]  
02:00 [4]สลาเวน เบลูโป้ VS ซิบาเลีย[10]  
โปรแกรมฟุตบอล กระชับมิตรสโมสร (Club Friendly)
19:00 [D1-12]เลเวอร์คูเซ่น VS เซลต้า บีโก้[D1-13]  
20:30 [D1-4]ฮอฟเฟ่นไฮม์ VS โบโลญญ่า[D1-15]  
20:30 [D1-15]ไมนซ์ VS เอฟซี ทเวนเต้[D1-7]  
21:00 [D1-11]ไอน์ทรัค แฟร้งค์เฟิร์ต(N) VS เรอัล เบติส[D1-15]  
21:00 [PR-16]เบิร์นลี่ย์ VS ฮันโนเวอร์ 96[D2-2]  
21:00 [PR-14]คริสตัล พาเลซ VS ชาลเก้ 04[D1-10]  
22:00 [D1-6]แฮร์ธ่า เบอร์ลิน(N) VS กาลาตาซาราย[D1-4]  
22:00 [D2-1]วีวีวี เวนโล VS ไนจ์เมเก้น[D1-16]  
21:45 [D1-2]RB ลิบซิก VS สโต๊ค ซิตี้[PR-13]  
22:59 [D1-8]แวร์เดอร์ เบรเมน VS บาเลนเซีย[D1-12]  
23:15 [PR-4]ลิเวอร์พูล(N) VS แอธเลติก บิลเบา[D1-7]  
23:15 [PR-15]สวอนซี ซิตี้ VS ซามพ์โดเรีย[D1-10]  
23:30 [PR-2]สเปอร์ส VS ยูเวนตุส[D1-1]  
00:00 [D1-10]เออิบาร์(N) VS เรอัล โอเบียโด้[D2-8]  
00:00 [D2-1]เลบานเต้(N) VS เรอัล ซาราโกซ่า[D2-17]  
01:30 [D1-11]มาลาก้า VS ลาซิโอ้[D1-5]  
01:30 [D1-16]ลา คอรุนญ่า VS เวสต์บรอมวิช[PR-10]  
โปรแกรมฟุตบอล ไอซ์แลนด์ เป๊ปซี่ พรีเมียร์ (Iceland Pepsi Premier League)
22:59 [8]เคเอ อคูเรย์รี่ VS ฮาฟนาร์ฟยอร์ดูร์[4]  
โปรแกรมฟุตบอล โปรตุเกส ซูเปอร์คัพ
02:45 [5]เบนฟิก้า(N) VS วิตอเรีย กิมาไรส์[12]  
โปรแกรมฟุตบอล บุนเดสลีกา 2 เยอรมัน (German Bundesliga 2)
18:00 [15]ดุ๊ยส์บวร์ก VS โบคุ่ม[17]  
20:30 [7]ไอน์ทรัค บราวน์ชไวก์ VS ไฮน์เดนเฮลม์[11]  
โปรแกรมฟุตบอล ลีกเดอซ์ ฝรั่งเศส (France League 2)
20:00 [6]แร็งส์ VS โอร์แลงส์[2]  
โปรแกรมฟุตบอล อเมริกา เมเจอร์ลีก (American Major League)
06:00 [22]ดีซี ยูไนเต็ด VS โตรอนโต้ เอฟซี[1]  
06:00 [16]ฟิลลาเดเฟีย VS เอฟซี ดัลลัส[7]  
06:30 [18]มอนทรีออล อิมแพ็ค VS ออร์แลนโด้ ซิตี้[13]  
07:00 [20]มินนิโซต้า ยูไนเต็ด VS ซีแอตเทิ่ล ซาวน์เดอร์[11]  
07:30 [2]ชิคาโก้ ไฟร์ VS นิว อิงแลนด์ เรโวลูชั่น[15]  
09:00 [21]โคโลราโด้ ราปิดส์ VS แวนคูเวอร์ ไวต์แคป[12]  
09:00 [17]รีล ซอลต์ เลค VS ฮุสตัน ไดนาโม[8]  
09.30 [14]ซาน โฮเซ่ เอิร์ธเควกส์ VS โคลัมบัส ครูว์[9]  
โปรแกรมฟุตบอล เม็กซิโก พรีเมียร่า ดิวิชั่น (Mexico Primera Division)
05:00 [4]โลโบส บียูเอพี VS ปาชูก้า[17]  
07:00 [3]ติเกรส์ UANL VS กัวเรตาโร่[10]  
07:00 [18]คลับ เลออน VS ครูซ อาซูล[5]  
09:00 [8]คลับ อเมริกา VS พูมาส ยูนัม[9]  
09:00 [12]ชีวาส กัวดาลาจาร่า VS เนกาซ่า[2]  
โปรแกรมฟุตบอล ไทยแลนด์พรีเมียร์ลีก (T1) (Thailand premier league)
17:45 [4]เชียงราย ยูไนเต็ด VS อุบล ยูเอ็มที[8]  
18:00 [11]สุพรรณบุรี เอฟซี VS พัทยา ยูไนเต็ด[9]  
19:00 [5]บางกอกกล๊าส เอฟซี VS การท่าเรือ เอฟซี[10]  
19:00 [3]แบงค็อก ยูไนเต็ด VS ชลบุรี เอฟซี[6]  
20:00 [7]ราชบุรี มิตรผล VS นครราชสีมา เอฟซี[14]  
โปรแกรมฟุตบอล ไทยแชมเปี้ยนชิพ (T2) (ดิวิชั่น1 เดิม) (Thai Championship)
18:00 [9]หนองบัวพิชญ เอฟซี VS ระยอง เอฟซี[7]  
18:00 [17]บางกอก เอฟซี VS ปตท.ระยอง[5]  
19:00 [15]อาร์มี่ ยูไนเต็ด VS เชียงใหม่ เอฟซี[8]  
19:00 [2]ชัยนาท ฮอร์นบิล VS อ่างทอง เอฟซี[4]  
โปรแกรมฟุตบอล ไทยลีก 3 (T3) โซนบน (ท็อป4โซนบน ดิวิชั่น2 เดิม)
16:00 [9]กำแพงเพชร เอฟซี VS อำนาจโปลี ยูไนเต็ด[12]  
18:00 [14]สิงห์บุรี เอฟซี VS กาฬสินธุ์ เอฟซี[6]  
โปรแกรมฟุตบอล ไทยลีก 3 (T3) โซนล่าง (ท็อป4โซนล่าง ดิวิชั่น2 เดิม)
16:00 [6]นครศรีฯ ยูนิตี้ VS จามจุรี ยูไนเต็ด[10]  
16:00 [12]บ้านบึง ยูไนเต็ด VS สีหมอก เอฟซี[15]  
16:30 [7]นรา ยูไนเต็ด VS สุราษฎร์ เอฟซี[11]  
18:00 [9]ศุลกากร ยูไนเต็ด VS บียู เดฟโฟ่ เอฟซี[3]  
โปรแกรมฟุตบอล ไทยลีก 4 (T4) (ดิวิชั่น2 เดิม + ทีมน้องใหม่)
16:00 [A7]ปากน้ำโพ เอ็นเอสอาร์ยู VS ตาก ซิตี้[A8]  
18:00 [A5]JL เชียงใหม่ VS นครสวรรค์ เอฟซี[A6]  
16:00 [B8]ยโสธร เอฟซี VS มหาสารคาม ยูไนเต็ด[B5]  
16:00 [B3]เมืองเลย ยูไนเต็ด VS สุรินทร์ ซิตี้[B4]  
16:00 [C2]เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด VS บีทียู เอฟซี[C4]  
17:00 [C3]อัสสัมชัญ ยูไนเต็ด VS IPE สมุทรสาคร[C8]  
17:30 [C9]หัวหิน ซิตี้ VS ปทุมธานี เอฟซี[C10]  
16:00 [D1]นาวิกโยธิน เอฟซี VS จันทบุรี เอฟซี[D2]  
18:00 [D3]ปลวกแดง ระยอง VS พัทยา เอฟซี[D9]  
16:00 [E10]เกร็กคู ทัพฟ้า VS สมุทรปราการ ยูไนเต็ด[E11]  
16:00 [F9]สุราษฎร์ ซิตี้ VS หาดใหญ่ เอฟซี[F7]  
16:00 [F4]ชุมพร เอฟซี VS สุไหงปาดี เอฟซี[F8]  
Facebook Comments