โปรแกรมฟุตบอล วันเสาร์ที่ 29 กรกฎาคม พ.ศ.2560

โปรแกรมฟุตบอล วันเสาร์ที่ 29 กรกฎาคม พ.ศ.2560
โปรแกรมฟุตบอล วันเสาร์ที่ 29 กรกฎาคม พ.ศ.2560
โปรแกรมฟุตบอล อินเตอร์เนชั่นแนล แชมเปี้ยนคัพ (International Champions Cup 2017)
18:35 เชลซี[อังกฤษ-1](N) VS อินเตอร์ มิลาน[อิตาลี่-7]  
05:00 แมนฯ ซิตี้[อังกฤษ-3](N) VS สเปอร์ส[อังกฤษ-2]  
06:30 เรอัล มาดริด[สเปน-1](N) VS บาร์เซโลน่า[สเปน-2]  
โปรแกรมฟุตบอล เอมิเรสต์ คัพ (Emirates Cup)
20:00 [D1-2]RB ลีบซิก(N) VS เซบีย่า[D1-4]  
22:20 [PR-5]อาร์เซน่อล VS เบนฟิก้า[D1-5]  
โปรแกรมฟุตบอล ฝรั่งเศส ซุปเปอร์คัพ (French Super Cup)
02:00 [1]โมนาโก(N) VS ปารีส แซงต์ แชร์กแมง[2]  
โปรแกรมฟุตบอล สวีเดน ออลสเวนส์คาน (Sweden Allsvenskan)
21:00 [7]เอล์ฟส์บอร์ก VS ซิริอุส[4]  
21:00 [12]ยอนโคปิ้ง VS ฮัมมาร์บี้[9]  
22:59 [13]ซันด์สวาลล์ VS มัลโม่[1]  
โปรแกรมฟุตบอล เดนมาร์ก ซุปเปอร์ลีก (Danish SAS Ligaen)
21:00 [6]โอเดนเซ่ VS ฮอร์เซ่นส์[1]  
22:59 [3]เอฟซี โคเปนเฮเก้น VS โฮโบร[8]  
โปรแกรมฟุตบอล สวิต ซูเปอร์ ลีก (Switzerland Super League)
00:00 [8]ลูกาโน่ VS เซนต์ กัลเลน[6]  
00:00 [9]กราสฮ็อปเปอร์ VS ยัง บอยส์[1]  
โปรแกรมฟุตบอล ไอร์แลนด์ พรีเมียร์ลีก (Ireland Premier League)
01:45 [11]สลิโก โรเวอร์ส VS ดันดาล์ค[2]  
โปรแกรมฟุตบอล ฟินแลนด์ พรีเมียร์ (Finnish Premier : Veikkausliiga)
21:00 [6]อิลเวส VS VPS วาซ่า[2]  
21:00 [3]ลาห์ติ VS มาเรียฮามน์[5]  
21:00 [10]พีเอส เคมี่ VS อินเตอร์ ตูร์คู[8]  
โปรแกรมฟุตบอล เบลเยี่ยมโปรลีก (Belgium Pro League)
22:59 [10]โลเคอเรน VS คลับบรูซ[2]  
01:00 [8]ราซิ่ง เกงค์ VS วาสส์แลนด์ เบเวอเรน[13]  
01:00 [14]AS ยูเปน VS ซูลเต้ วาเรเกม[3]  
01:30 [6]ชาเลอร์รัว VS คอร์ไทรจ์[11]  
โปรแกรมฟุตบอล ออสเตรีย บุนเดสลีก้า (Austrian Bundesliga)
21:00 [3]เร้ดบูลล์ ซัลซ์บวร์ก VS LASK ลินซ์[2]  
23:30 [6]แมตเตอร์สเบิร์ก VS โวล์ฟสเบอร์เกอร์[8]  
23:30 [7]ซังค์ พอลเท่น VS ราปิด เวียนนา[5]  
โปรแกรมฟุตบอล โรมาเนีย ดิวิชั่น1 (Romania Division1)
22:30 [14]ยูเวนตุส บูคาเรสต์ VS โวลุนทารี่[6]  
01:00 [13]มีแตน มีดิแอช VS CFR คลูจ์[2]  
โปรแกรมฟุตบอล โครเอเชีย ดิวิชั่น1 (Croatia Division1)
00:00 [3]อินเตอร์ ซาเปรซิค VS สลาเวน เบลูโป้[5]  
02:00 [2]ริเยก้า VS อิสทรา 1961 พูลา[7]  
โปรแกรมฟุตบอล กระชับมิตรสโมสร (Club Friendly)
20:00 [D1-19]เบเลซ ซาร์สฟิลด์ VS บานฟิลด์[D1-5]  
19:30 [D1-1]เฟเยนูร์ด VS เรอัล โซเซียดาด[D1-6]  
20:00 [D1-14]เม็ตซ์ VS คริสตัล พาเลซ[PR-14]  
20:00 [D1-18]โก อเฮด อีเกิ้ลส์ VS เวสเตอร์โล[D2-1]  
20:30 [D2-1]สตุ๊ตการ์ต VS แอสเตราส[D1-11]  
21:00 [L1-2]โบลตัน VS สโต๊ค ซิตี้[PR-13]  
21:00 [LCH-10]เบรนท์ฟอร์ด VS เซลต้า บีโก้[D1-13]  
21:00 [LCH-19]เบอร์มิ่งแฮม VS สวอนซี ซิตี้[PR-15]  
21:00 [L1-10]บริสตอล โรเวอร์ส VS เวสต์บรอมวิช[PR-10]  
21:00 [LCH-9]ดาร์บี้ เค้าท์ตี้ VS ฮอฟเฟ่นไฮม์[D1-4]  
21:00 [LCH-6]ฟูแล่ม VS โวล์ฟสบวร์ก[D1-16]  
21:00 [D1-11]มาลาก้า VS มึนเช่นกลัดบัค[D1-9]  
21:00 [PR-19]มิดเดิลสโบรห์ VS เอาก์สบวร์ก[D1-13]  
21:00 [D1-15]ไมนซ์ VS นิวคาสเซิ่ล[LCH-1]  
21:00 [PR-20]ซันเดอร์แลนด์ VS เซลติก[PR-1]  
22:59 [D1-6]AZ อัลค์มาร์ VS คัมบูร์[D2-3]  
22:59 [D1-6]แฮร์ธ่า เบอร์ลิน VS ลิเวอร์พูล[PR-4]  
22:59 [D1-10]แก็งก็อง VS โตริโน่[D1-9]  
22:59 [D1-10]ซามพ์โดเรีย(N) VS เวโรน่า[D2-2]  
00:00 [D1-6]สปอร์ติ้ง ลิสบอน VS ฟิออเรนติน่า[D1-8]  
23:30 [D1-17]ก็อง VS อองเช่ร์[D1-12]  
23:30 [D1-8]แซงต์ เอเตียน VS เซาแธมป์ตัน[PR-8]  
00:00 [D1-7]แอธเลติก บิลเบา VS เรอุส เดปอร์ติว[D2-9]  
00:00 [D1-11]ลีลล์ VS แรนส์[D1-9]  
00:00 [D1-7]น็องต์ VS เจนัว[D1-16]  
01:00 [D2-7]คาร์ปิ VS คิเอโว่[D1-14]  
โปรแกรมฟุตบอล โปรตุเกส ลีกคัพ (Portugal League Cup)
00:00 [D1-11]เบเลเนนส์ VS เรอัล สปอร์ต คลับ[D2-14]  
โปรแกรมฟุตบอล สก็อตแลนด์ ลีก คัพ (Scotland League Cup)
21:00 [CH-8]เบรซิน ซิตี้ VS ฟัลเคิร์ก[CH-5]  
21:00 [L2-2]ฟอร์ฟาร์ แอทเติลติก VS อินเวอร์เนสส์[CH-3]  
21:00 [L2-5]เอลจิน ซิตี้ VS ปีเตอร์เฮด[L1-9]  
21:00 [PR-5]ฮาร์ท VS ดันเฟิร์มลิน[CH-2]  
21:00 [CH-9]เรธโรเวอร์ส VS คาวเดนบีท[L2-10]  
21:00 [L1-2]อัลลัว แอทเลติค VS ฮิเบอร์เนี่ยน[CH-1]  
21:00 [L2-1]อาร์บรอท VS รอสส์ เคาน์ตี้[PR-6]  
21:00 [PR-8]คิลมาร์น็อค VS ดัมบาร์ตัน[CH-10]  
21:00 [L2-3]แอนนัน แอธเลติก VS อายร์ ยูไนเต็ด[CH-10]  
21:00 [CH-9]กรีน็อค มอร์ตัน VS เอดินเบิร์ก ซิตี้[L2-7]  
21:00 [PR-9]มาเธอร์เวลล์ VS เบอร์วิค เรนเจอร์ส[L2-8]  
21:00 [CH-6]ควีน ออฟ เซาธ์ VS อัลเบี้ยน โรเวอร์[L1-8]  
21:00 [PR-11]แฮมิลตัน VS สเตนเฮาส์มัวร์[L1-10]  
21:00 [CH-7]เซนต์ เมียร์เรน VS แอร์ดรี้ ยูไนเต็ด[L1-3]  
21:00 [PR-7]แพททริค ทริสเทล VS สแตรนแรร์[L1-7]  
โปรแกรมฟุตบอล บุนเดสลีกา 2 เยอรมัน (German Bundesliga 2)
18:00 [D1-17]อิงโกลสตัดท์ VS ยูเนี่ยน เบอร์ลิน[4]  
20:30 [D1-18]ดาร์มสตัดท์ VS กรอยเธอร์ เฟือร์ธ[8]  
20:30 [15]อาร์มีเนีย บีเลเฟลด์ VS จอห์น เรเกนบวร์ก[D3-3]  
โปรแกรมฟุตบอล ลีกเดอซ์ ฝรั่งเศส (France League 2)
20:00 [D1-18]ลอริยองต์ VS เกววีลย์[D3-2]  
โปรแกรมฟุตบอล ฟุตบอลหญิง ชิงแชมป์แห่งชาติยุโรป (UEFA European Woman)
22:59 [A1][12]เนเธอร์แลนด์(W) VS สวีเดน(W)[6][B2]  
01:45 [B1][1]เยอรมนี(W)(N) VS เดนมาร์ก(W)[15][A2]  
โปรแกรมฟุตบอล บราซิล เซเรีย เอ (Brazil Serie A)
02:00 [7]โบตาโฟโก้ VS เซาเปาโล[18]  
05:00 [5]พัลไมรัส VS อาไว[17]  
โปรแกรมฟุตบอล อเมริกา เมเจอร์ลีก (American Major League)
03:30 [5]แอตแลนต้า ยูไนเต็ด VS ออร์แลนโด้ ซิตี้[12]  
06:30 [8]นิวยอร์ก เร้ด บูลล์ส VS มอนทรีออล อิมแพ็ค[16]  
06:30 [18]นิว อิงแลนด์ เรโวลูชั่น VS ฟิลลาเดเฟีย[14]  
07:00 [4]เอฟซี ดัลลัส VS แวนคูเวอร์ ไวต์แคป[13]  
07:00 [21]มินนิโซต้า ยูไนเต็ด VS ดีซี ยูไนเต็ด[22]  
07:00 [6]สปอร์ติ้ง แคนซัส ซิตี้ VS ชิคาโก้ ไฟร์[2]  
07:00 [7]ฮุสตัน ไดนาโม VS พอร์ทแลนด์ ทิมเบอร์[10]  
07:00 [17]รีล ซอลต์ เลค VS โคลัมบัส ครูว์[9]  
07:00 [15]ซาน โฮเซ่ เอิร์ธเควกส์ VS โคโลราโด้ ราปิดส์[20]  
09:00 [19]แอลเอ กาแลกซี่ VS ซีแอตเทิ่ล ซาวน์เดอร์[11]  
โปรแกรมฟุตบอล เม็กซิโก พรีเมียร่า ดิวิชั่น (Mexico Primera Division)
05:00 [5]กัวเรตาโร่ VS โลโบส บียูเอพี[7]  
05:00 [3]ครูซ อาซูล VS ชีวาส กัวดาลาจาร่า[10]  
07:00 [11]มอนเทอร์เรย์ VS เวราครูซ[15]  
07:00 [14]ปาชูก้า VS คลับ อเมริกา[13]  
09:00 [4]เนกาซ่า VS คลับ ทิจูเอน่า[16]  
โปรแกรมฟุตบอล ไทยแลนด์พรีเมียร์ลีก (T1) (Thailand premier league)
17:45 [3]แบงค็อก ยูไนเต็ด VS โปลิศ เทโร เอฟซี[10]  
18:00 [6]ชลบุรี เอฟซี VS สุพรรณบุรี เอฟซี[11]  
19:00 [17]ไทยฮอนด้า เอฟซี VS บางกอกกล๊าส[5]  
19:00 [12]พัทยา ยูไนเต็ด VS ราชบุรี มิตรผล[7]  
20:00 [1]บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด VS อุบล ยูเอ็มที[8]  
โปรแกรมฟุตบอล ไทยแชมเปี้ยนชิพ (T2) (ดิวิชั่น1 เดิม) (Thai Championship)
18:00 [7]เชียงใหม่ เอฟซี VS สงขลา ยูไนเต็ด[17]  
18:00 [11]นครปฐม ยูไนเต็ด VS ชัยนาท ฮอร์นบิล[1]  
18:00 [13]ม.เกษตรศาสตร์ เอฟซี VS อาร์มี่ ยูไนเต็ด[14]  
19:00 [5]อ่างทอง เอฟซี VS ลำปาง เอฟซี[6]  
โปรแกรมฟุตบอล ไทยลีก 3 (T3) โซนบน (ท็อป4โซนบน ดิวิชั่น2 เดิม)
18:00 [7]กาฬสินธุ์ เอฟซี VS แพร่ ยูไนเต็ด[3]  
18:00 [1]ขอนแก่น เอฟซี VS อุดรธานี เอฟซี[2]  
18:00 [10]อุบลราชธานี เอฟซี VS สิงห์บุรี เอฟซี[14]  
โปรแกรมฟุตบอล ไทยลีก 3 (T3) โซนล่าง (ท็อป4โซนล่าง ดิวิชั่น2 เดิม)
16:00 [9]ม.เกษมบัณฑิต เอฟซี VS บ้านบึง ยูไนเต็ด[12]  
16:00 [13]ราชประชา เอฟซี VS สมุทรสาคร เอฟซี[1]  
16:30 [2]ระนอง ยูไนเต็ด VS นรา ยูไนเต็ด[7]  
โปรแกรมฟุตบอล ไทยลีก 4 (T4) (ดิวิชั่น2 เดิม + ทีมน้องใหม่)
16:00 [A7]นครสวรรค์ เอฟซี VS ตาก ซิตี้[A8]  
18:00 [A4]เชียงราย ซิตี้ VS เชียงราย ยูไนเต็ด(B)[A9]  
16:00 [B2]มาแชร์ ชัยภูมิ VS เลย ซิตี้[B9]  
16:00 [B4]เมืองเลย ยูไนเต็ด VS ร้อยเอ็ด ยูไนเต็ด[B11]  
16:00 [B6]สกลนคร เอฟซี VS ห้วยแถลง ยูไนเต็ด[B10]  
16:00 [C7]IPE สมุทรสาคร VS บีทียู เอฟซี[C4]  
16:00 [C6]ลูกอีสาน เอฟซี VS ปทุมธานี เอฟซี[C10]  
16:00 [D7]นครนายก เอฟซี VS กองเรือยุทธการ[D5]  
16:00 [D1]นาวิกโยธิน เอฟซี VS กบินทร์ ยูไนเต็ด[D8]  
18:00 [D2]จันทบุรี เอฟซี VS พัทยา เอฟซี[D9]  
16:00 [E6]พีทียู ปทุมธานี VS โคปูน วอริเออร์[E9]  
16:00 [E2]ม.นอร์ทกรุงเทพ VS สมุทรปราการ ยูไนเต็ด[E11]  
16:15 [F3]ปัตตานี เอฟซี VS ยะลา ยูไนเต็ด[F6]  
18:00 [F2]ภูเก็ต เอฟซี VS สุไหงปาดี เอฟซี[F9]  
Facebook Comments