โปรแกรมฟุตบอล วันเสาร์ที่ 29 กรกฎาคม พ.ศ.2560

โปรแกรมฟุตบอล วันเสาร์ที่ 29 กรกฎาคม พ.ศ.2560
โปรแกรมฟุตบอล วันเสาร์ที่ 29 กรกฎาคม พ.ศ.2560
แชร์ข่าวนี้กับเพื่อน
โปรแกรมฟุตบอล อินเตอร์เนชั่นแนล แชมเปี้ยนคัพ (International Champions Cup 2017)
18:35เชลซี[อังกฤษ-1](N)VSอินเตอร์ มิลาน[อิตาลี่-7] 
05:00แมนฯ ซิตี้[อังกฤษ-3](N)VSสเปอร์ส[อังกฤษ-2] 
06:30เรอัล มาดริด[สเปน-1](N)VSบาร์เซโลน่า[สเปน-2] 
โปรแกรมฟุตบอล เอมิเรสต์ คัพ (Emirates Cup)
20:00[D1-2]RB ลีบซิก(N)VSเซบีย่า[D1-4] 
22:20[PR-5]อาร์เซน่อลVSเบนฟิก้า[D1-5] 
โปรแกรมฟุตบอล ฝรั่งเศส ซุปเปอร์คัพ (French Super Cup)
02:00[1]โมนาโก(N)VSปารีส แซงต์ แชร์กแมง[2] 
โปรแกรมฟุตบอล สวีเดน ออลสเวนส์คาน (Sweden Allsvenskan)
21:00[7]เอล์ฟส์บอร์กVSซิริอุส[4] 
21:00[12]ยอนโคปิ้งVSฮัมมาร์บี้[9] 
22:59[13]ซันด์สวาลล์VSมัลโม่[1] 
โปรแกรมฟุตบอล เดนมาร์ก ซุปเปอร์ลีก (Danish SAS Ligaen)
21:00[6]โอเดนเซ่VSฮอร์เซ่นส์[1] 
22:59[3]เอฟซี โคเปนเฮเก้นVSโฮโบร[8] 
โปรแกรมฟุตบอล สวิต ซูเปอร์ ลีก (Switzerland Super League)
00:00[8]ลูกาโน่VSเซนต์ กัลเลน[6] 
00:00[9]กราสฮ็อปเปอร์VSยัง บอยส์[1] 
โปรแกรมฟุตบอล ไอร์แลนด์ พรีเมียร์ลีก (Ireland Premier League)
01:45[11]สลิโก โรเวอร์สVSดันดาล์ค[2] 
โปรแกรมฟุตบอล ฟินแลนด์ พรีเมียร์ (Finnish Premier : Veikkausliiga)
21:00[6]อิลเวสVSVPS วาซ่า[2] 
21:00[3]ลาห์ติVSมาเรียฮามน์[5] 
21:00[10]พีเอส เคมี่VSอินเตอร์ ตูร์คู[8] 
โปรแกรมฟุตบอล เบลเยี่ยมโปรลีก (Belgium Pro League)
22:59[10]โลเคอเรนVSคลับบรูซ[2] 
01:00[8]ราซิ่ง เกงค์VSวาสส์แลนด์ เบเวอเรน[13] 
01:00[14]AS ยูเปนVSซูลเต้ วาเรเกม[3] 
01:30[6]ชาเลอร์รัวVSคอร์ไทรจ์[11] 
โปรแกรมฟุตบอล ออสเตรีย บุนเดสลีก้า (Austrian Bundesliga)
21:00[3]เร้ดบูลล์ ซัลซ์บวร์กVSLASK ลินซ์[2] 
23:30[6]แมตเตอร์สเบิร์กVSโวล์ฟสเบอร์เกอร์[8] 
23:30[7]ซังค์ พอลเท่นVSราปิด เวียนนา[5] 
โปรแกรมฟุตบอล โรมาเนีย ดิวิชั่น1 (Romania Division1)
22:30[14]ยูเวนตุส บูคาเรสต์VSโวลุนทารี่[6] 
01:00[13]มีแตน มีดิแอชVSCFR คลูจ์[2] 
โปรแกรมฟุตบอล โครเอเชีย ดิวิชั่น1 (Croatia Division1)
00:00[3]อินเตอร์ ซาเปรซิคVSสลาเวน เบลูโป้[5] 
02:00[2]ริเยก้าVSอิสทรา 1961 พูลา[7] 
โปรแกรมฟุตบอล กระชับมิตรสโมสร (Club Friendly)
20:00[D1-19]เบเลซ ซาร์สฟิลด์VSบานฟิลด์[D1-5] 
19:30[D1-1]เฟเยนูร์ดVSเรอัล โซเซียดาด[D1-6] 
20:00[D1-14]เม็ตซ์VSคริสตัล พาเลซ[PR-14] 
20:00[D1-18]โก อเฮด อีเกิ้ลส์VSเวสเตอร์โล[D2-1] 
20:30[D2-1]สตุ๊ตการ์ตVSแอสเตราส[D1-11] 
21:00[L1-2]โบลตันVSสโต๊ค ซิตี้[PR-13] 
21:00[LCH-10]เบรนท์ฟอร์ดVSเซลต้า บีโก้[D1-13] 
21:00[LCH-19]เบอร์มิ่งแฮมVSสวอนซี ซิตี้[PR-15] 
21:00[L1-10]บริสตอล โรเวอร์สVSเวสต์บรอมวิช[PR-10] 
21:00[LCH-9]ดาร์บี้ เค้าท์ตี้VSฮอฟเฟ่นไฮม์[D1-4] 
21:00[LCH-6]ฟูแล่มVSโวล์ฟสบวร์ก[D1-16] 
21:00[D1-11]มาลาก้าVSมึนเช่นกลัดบัค[D1-9] 
21:00[PR-19]มิดเดิลสโบรห์VSเอาก์สบวร์ก[D1-13] 
21:00[D1-15]ไมนซ์VSนิวคาสเซิ่ล[LCH-1] 
21:00[PR-20]ซันเดอร์แลนด์VSเซลติก[PR-1] 
22:59[D1-6]AZ อัลค์มาร์VSคัมบูร์[D2-3] 
22:59[D1-6]แฮร์ธ่า เบอร์ลินVSลิเวอร์พูล[PR-4] 
22:59[D1-10]แก็งก็องVSโตริโน่[D1-9] 
22:59[D1-10]ซามพ์โดเรีย(N)VSเวโรน่า[D2-2] 
00:00[D1-6]สปอร์ติ้ง ลิสบอนVSฟิออเรนติน่า[D1-8] 
23:30[D1-17]ก็องVSอองเช่ร์[D1-12] 
23:30[D1-8]แซงต์ เอเตียนVSเซาแธมป์ตัน[PR-8] 
00:00[D1-7]แอธเลติก บิลเบาVSเรอุส เดปอร์ติว[D2-9] 
00:00[D1-11]ลีลล์VSแรนส์[D1-9] 
00:00[D1-7]น็องต์VSเจนัว[D1-16] 
01:00[D2-7]คาร์ปิVSคิเอโว่[D1-14] 
โปรแกรมฟุตบอล โปรตุเกส ลีกคัพ (Portugal League Cup)
00:00[D1-11]เบเลเนนส์VSเรอัล สปอร์ต คลับ[D2-14] 
โปรแกรมฟุตบอล สก็อตแลนด์ ลีก คัพ (Scotland League Cup)
21:00[CH-8]เบรซิน ซิตี้VSฟัลเคิร์ก[CH-5] 
21:00[L2-2]ฟอร์ฟาร์ แอทเติลติกVSอินเวอร์เนสส์[CH-3] 
21:00[L2-5]เอลจิน ซิตี้VSปีเตอร์เฮด[L1-9] 
21:00[PR-5]ฮาร์ทVSดันเฟิร์มลิน[CH-2] 
21:00[CH-9]เรธโรเวอร์สVSคาวเดนบีท[L2-10] 
21:00[L1-2]อัลลัว แอทเลติคVSฮิเบอร์เนี่ยน[CH-1] 
21:00[L2-1]อาร์บรอทVSรอสส์ เคาน์ตี้[PR-6] 
21:00[PR-8]คิลมาร์น็อคVSดัมบาร์ตัน[CH-10] 
21:00[L2-3]แอนนัน แอธเลติกVSอายร์ ยูไนเต็ด[CH-10] 
21:00[CH-9]กรีน็อค มอร์ตันVSเอดินเบิร์ก ซิตี้[L2-7] 
21:00[PR-9]มาเธอร์เวลล์VSเบอร์วิค เรนเจอร์ส[L2-8] 
21:00[CH-6]ควีน ออฟ เซาธ์VSอัลเบี้ยน โรเวอร์[L1-8] 
21:00[PR-11]แฮมิลตันVSสเตนเฮาส์มัวร์[L1-10] 
21:00[CH-7]เซนต์ เมียร์เรนVSแอร์ดรี้ ยูไนเต็ด[L1-3] 
21:00[PR-7]แพททริค ทริสเทลVSสแตรนแรร์[L1-7] 
โปรแกรมฟุตบอล บุนเดสลีกา 2 เยอรมัน (German Bundesliga 2)
18:00[D1-17]อิงโกลสตัดท์VSยูเนี่ยน เบอร์ลิน[4] 
20:30[D1-18]ดาร์มสตัดท์VSกรอยเธอร์ เฟือร์ธ[8] 
20:30[15]อาร์มีเนีย บีเลเฟลด์VSจอห์น เรเกนบวร์ก[D3-3] 
โปรแกรมฟุตบอล ลีกเดอซ์ ฝรั่งเศส (France League 2)
20:00[D1-18]ลอริยองต์VSเกววีลย์[D3-2] 
โปรแกรมฟุตบอล ฟุตบอลหญิง ชิงแชมป์แห่งชาติยุโรป (UEFA European Woman)
22:59[A1][12]เนเธอร์แลนด์(W)VSสวีเดน(W)[6][B2] 
01:45[B1][1]เยอรมนี(W)(N)VSเดนมาร์ก(W)[15][A2] 
โปรแกรมฟุตบอล บราซิล เซเรีย เอ (Brazil Serie A)
02:00[7]โบตาโฟโก้VSเซาเปาโล[18] 
05:00[5]พัลไมรัสVSอาไว[17] 
โปรแกรมฟุตบอล อเมริกา เมเจอร์ลีก (American Major League)
03:30[5]แอตแลนต้า ยูไนเต็ดVSออร์แลนโด้ ซิตี้[12] 
06:30[8]นิวยอร์ก เร้ด บูลล์สVSมอนทรีออล อิมแพ็ค[16] 
06:30[18]นิว อิงแลนด์ เรโวลูชั่นVSฟิลลาเดเฟีย[14] 
07:00[4]เอฟซี ดัลลัสVSแวนคูเวอร์ ไวต์แคป[13] 
07:00[21]มินนิโซต้า ยูไนเต็ดVSดีซี ยูไนเต็ด[22] 
07:00[6]สปอร์ติ้ง แคนซัส ซิตี้VSชิคาโก้ ไฟร์[2] 
07:00[7]ฮุสตัน ไดนาโมVSพอร์ทแลนด์ ทิมเบอร์[10] 
07:00[17]รีล ซอลต์ เลคVSโคลัมบัส ครูว์[9] 
07:00[15]ซาน โฮเซ่ เอิร์ธเควกส์VSโคโลราโด้ ราปิดส์[20] 
09:00[19]แอลเอ กาแลกซี่VSซีแอตเทิ่ล ซาวน์เดอร์[11] 
โปรแกรมฟุตบอล เม็กซิโก พรีเมียร่า ดิวิชั่น (Mexico Primera Division)
05:00[5]กัวเรตาโร่VSโลโบส บียูเอพี[7] 
05:00[3]ครูซ อาซูลVSชีวาส กัวดาลาจาร่า[10] 
07:00[11]มอนเทอร์เรย์VSเวราครูซ[15] 
07:00[14]ปาชูก้าVSคลับ อเมริกา[13] 
09:00[4]เนกาซ่าVSคลับ ทิจูเอน่า[16] 
โปรแกรมฟุตบอล ไทยแลนด์พรีเมียร์ลีก (T1) (Thailand premier league)
17:45[3]แบงค็อก ยูไนเต็ดVSโปลิศ เทโร เอฟซี[10] 
18:00[6]ชลบุรี เอฟซีVSสุพรรณบุรี เอฟซี[11] 
19:00[17]ไทยฮอนด้า เอฟซีVSบางกอกกล๊าส[5] 
19:00[12]พัทยา ยูไนเต็ดVSราชบุรี มิตรผล[7] 
20:00[1]บุรีรัมย์ ยูไนเต็ดVSอุบล ยูเอ็มที[8] 
โปรแกรมฟุตบอล ไทยแชมเปี้ยนชิพ (T2) (ดิวิชั่น1 เดิม) (Thai Championship)
18:00[7]เชียงใหม่ เอฟซีVSสงขลา ยูไนเต็ด[17] 
18:00[11]นครปฐม ยูไนเต็ดVSชัยนาท ฮอร์นบิล[1] 
18:00[13]ม.เกษตรศาสตร์ เอฟซีVSอาร์มี่ ยูไนเต็ด[14] 
19:00[5]อ่างทอง เอฟซีVSลำปาง เอฟซี[6] 
โปรแกรมฟุตบอล ไทยลีก 3 (T3) โซนบน (ท็อป4โซนบน ดิวิชั่น2 เดิม)
18:00[7]กาฬสินธุ์ เอฟซีVSแพร่ ยูไนเต็ด[3] 
18:00[1]ขอนแก่น เอฟซีVSอุดรธานี เอฟซี[2] 
18:00[10]อุบลราชธานี เอฟซีVSสิงห์บุรี เอฟซี[14] 
โปรแกรมฟุตบอล ไทยลีก 3 (T3) โซนล่าง (ท็อป4โซนล่าง ดิวิชั่น2 เดิม)
16:00[9]ม.เกษมบัณฑิต เอฟซีVSบ้านบึง ยูไนเต็ด[12] 
16:00[13]ราชประชา เอฟซีVSสมุทรสาคร เอฟซี[1] 
16:30[2]ระนอง ยูไนเต็ดVSนรา ยูไนเต็ด[7] 
โปรแกรมฟุตบอล ไทยลีก 4 (T4) (ดิวิชั่น2 เดิม + ทีมน้องใหม่)
16:00[A7]นครสวรรค์ เอฟซีVSตาก ซิตี้[A8] 
18:00[A4]เชียงราย ซิตี้VSเชียงราย ยูไนเต็ด(B)[A9] 
16:00[B2]มาแชร์ ชัยภูมิVSเลย ซิตี้[B9] 
16:00[B4]เมืองเลย ยูไนเต็ดVSร้อยเอ็ด ยูไนเต็ด[B11] 
16:00[B6]สกลนคร เอฟซีVSห้วยแถลง ยูไนเต็ด[B10] 
16:00[C7]IPE สมุทรสาครVSบีทียู เอฟซี[C4] 
16:00[C6]ลูกอีสาน เอฟซีVSปทุมธานี เอฟซี[C10] 
16:00[D7]นครนายก เอฟซีVSกองเรือยุทธการ[D5] 
16:00[D1]นาวิกโยธิน เอฟซีVSกบินทร์ ยูไนเต็ด[D8] 
18:00[D2]จันทบุรี เอฟซีVSพัทยา เอฟซี[D9] 
16:00[E6]พีทียู ปทุมธานีVSโคปูน วอริเออร์[E9] 
16:00[E2]ม.นอร์ทกรุงเทพVSสมุทรปราการ ยูไนเต็ด[E11] 
16:15[F3]ปัตตานี เอฟซีVSยะลา ยูไนเต็ด[F6] 
18:00[F2]ภูเก็ต เอฟซีVSสุไหงปาดี เอฟซี[F9] 
Facebook Comments