โปรแกรมฟุตบอล วันเสาร์ที่ 28 พฤษภาคม พ.ศ.2559

โปรแกรมฟุตบอล วันเสาร์ที่ 28 พฤษภาคม พ.ศ.2559
โปรแกรมฟุตบอล วันเสาร์ที่ 28 พฤษภาคม พ.ศ.2559
โปรแกรมฟุตบอล ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ลีก นัดชิงชนะเลิศ (สนามกลาง) (UEFA Champions League)
01:45 [3]แอตเลติโก้ มาดริด(N) VS เรอัล มาดริด[2]
โปรแกรมฟุตบอล แชมป์เปี้ยนชิพ อังกฤษ (รอบเพลย์ออฟ) (League Championship)
22:59 [4]ฮัลล์ ซิตี้(N) VS เชฟฟิลด์ เว้นส์เดย์[6]
โปรแกรมฟุตบอล กระชับมิตรทีมชาติ (INTERNATIONAL FRIENDLY)
21:15 [14]สวิตเซอร์แลนด์ VS เบลเยี่ยม[2]
22:59 [87]รวันดา VS เซเนกัล[43]
04:00 [16]เม็กซิโก(N) VS ปารากวัย[39]
07:00 [29]สหรัฐอเมริกา VS โบลิเวีย[79]
07:00 [46]เปรู VS เอลซัลวาดอร์[98]
09.30 [89]กัวเตมาลา VS อาร์เมเนีย[110]
โปรแกรมฟุตบอล นอร์เวย์ ดิวิชั่น 1 (Norway – Tippeligaen)
20:30 [11]ทรอมโซ่ VS ชาร์ปบอร์ก 08 [9]
22:59 [1]โรเซนบอร์ก VS โมลด์[2]
โปรแกรมฟุตบอล สวีเดน ออลสเวนส์คาน (Sweden Allsvenskan)
21:00 [11]ยอนโคปิ้ง VS ซันด์สวาลล์[5]
21:00 [4]AIK โซลน่า VS โอเรโบร[3]
21:00 [10]ออสเตอร์ซุนด์ VS มัลโม่[1]
โปรแกรมฟุตบอล ฟินแลนด์ พรีเมียร์ (Finnish Premier : Veikkausliiga)
20:00 [10]ลาห์ติ VS PK-35 [12]
20:00 [5]โรวาเนียมี่ VS ไซนาโจเอน[8]
22:00 [7]อินเตอร์ ตูร์คู VS พีเอส เคมี่[4]
โปรแกรมฟุตบอล กัลโช่ เซเรียบี อิตาลี (Italy Serie B)
23:30 [7]สเปเซีย VS ทราปานี่[3]
โปรแกรมฟุตบอล สวีเดน ซูเปอร์เร็ตเท่น (Sweden Superettan)
21:00 [7]ดัลคุลด์ VS ไอเค ฟรีจ[10]
21:00 [14]เดเกอร์ฟอร์ส VS อัสซีริสก้า[16]
21:00 [13]ลุงสกิล VS แองเจิ้ลโฮลม์[15]
22:59 [11]วาลเบิร์ก VS ซิริอุส[2]
โปรแกรมฟุตบอล นอร์เวย์ ดิวิชั่น 2 (Norway Adeccoligaen)
20:30 [16]เฟรดริกซ์สตรัด VS โฮดด์[13]
โปรแกรมฟุตบอล เดนมาร์ก ดิวิชั่น1 (Denmark Division1)
20:00 [6]อีลิเต้3000 VS เวนด์ซิสเซล[5]
20:00 [9]โรสกิลด์ VS สคีฟซ์[10]
20:00 [1]ลิงบี้ VS เฟรเดอริเซีย[8]
20:00 [11]นาเอสเวด VS ฮอร์เซ่นส์[3]
20:00 [2]ซิลเคบอร์ก VS เวเจิล[4]
โปรแกรมฟุตบอล ฟินแลนด์ ดิวิชั่น2 (Finland Ykkonen)
20:00 [6]GrIFK VS ฮาก้า[5]
20:00 [4]ค็อตก้า VS ยาโร[8]
โปรแกรมฟุตบอล ไอซ์แลนด์ ดิวิชั่น1 (Iceland Division1)
21:00 [4]เคฟลาวิค VS กรินดาวิค[1]
21:00 [2]เลคเนียร์ เรกยะวิก VS ฟยาร์ดาบีกด์[6]
โปรแกรมฟุตบอล บราซิล เซเรีย เอ (Brazil Serie A)
02:00 [19]ครูไซโร่ VS อเมริกา มิไนโร่[18]
04:30 [20]แอตเลติโก้ พาราเนนเซ่ VS ฟิกูเรนเซ่[16]
07:00 [4]ชาเปโคเอนเซ่ VS ซานตาครูซ[1]
โปรแกรมฟุตบอล บราซิล ซีรี่บี (Brazil Serie B)
02:00 [2]แอตเลติโก้ กัวเนนเซ่ VS วิลา โนวา[14]
02:00 [17]จอยวิลล์ เอสเซ VS ลอนดริน่า[10]
02:00 [8]อาไว VS ซิเอร่า[7]
02:30 [1]วาสโก ดากาม่า VS บาเฮีย[4]
07:00 [18]เปซานดู VS ลูเวอร์เดนเซ่[6]
07:00 [19]บรากันติโน้ VS ทูปิ จูซ เด ฟอรา[13]
โปรแกรมฟุตบอล อาร์เจนติน่า พรีเมียร์ ดิวิชั่น (Argentina Primera Division)
03:00 [3]โกดอย ครูซ VS เอสตูเดียนเตส[4]
โปรแกรมฟุตบอล อาร์เจนติน่า ดิวิชั่น 2 (Argentine Primera B Nacional)
23:05 [8]เอลมาโกล VS ซีเอ ยูเวนตุด[17]
00:05 [7]นูอีว่า ชิคาโก้ VS อินสติทูโต เด คอลโดบา[21]
01:30 [13]ลอส อันเดส VS เซ็นทรัล คอร์โดบ้า[22]
02:00 [19]อินดิเพนเดนเต้ VS ซีเอ บราวน์[5]
โปรแกรมฟุตบอล อเมริกา เมเจอร์ลีก (American Major League)
05:00 [5]แวนคูเวอร์ ไวต์แคปส VS ฮุสตัน ไดนาโม[18]
06:00 [11]นิวยอร์ก เร้ด บูลล์ส VS โตรอนโต้ เอฟซี[10]
06:30 [19]โคลัมบัส ครูว์ VS รีล ซอลต์ เลค[4]
06:30 [17]นิว อิงแลนด์ เรโวลูชั่น VS ซีแอตเทิล ซาวน์เดอร์[16]
07:00 [12]มอนทรีออล อิมแพ็ค VS แอลเอ กาแลกซี่[3]
07:30 [20]ชิคาโก ไฟร์ VS พอร์ทแลนด์ ทิมเบอร์ส[14]
08:00 [1]โคโลราโด้ ราปิดส์ VS ฟิลลาเดเฟีย[6]
09.30 [7]ซาน โฮเซ เอิร์ธเควกส์ VS เอฟซี ดัลลัส[2]
โปรแกรมฟุตบอล ไทยแลนด์พรีเมียร์ลีก (Thailand premier league)
18:00 [11]พัทยา ยูไนเต็ด VS ศรีสะเกษ เอฟซี[13]
18:00 [16]ชัยนาท ฮอร์นบิล VS อาร์มี่ ยูไนเต็ด[10]
18:00 [3]บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด VS นครราชสีมา เอฟซี[17]
18:00 [6]เชียงราย ยูไนเต็ด VS ราชนาวี เอฟซี[12]
19:00 [8]สุพรรณบุรี เอฟซี VS บางกอกกล๊าส[4]
19:00 [5]สุโขทัย เอฟซี VS บีอีซี เทโรศาสนะ[14]
19:00 [9]ชลบุรี เอฟซี VS แบงค็อก ยูไนเต็ด[2]
20:00 [18]บีบีซียู เอฟซี VS เมืองทอง ยูไนเต็ด[1]
20:00 [15]โอสถสภา M150 VS ราชบุรี มิตรผล[7]
โปรแกรมฟุตบอล ไทยดิวิชั่น1 (Thai Division 1)
18:00 [12]กระบี่ เอฟซี VS ระยอง เอฟซี[13]
18:00 [4]อ่างทอง เอฟซี VS การท่าเรือ เอฟซี[1]
18:00 [16]สมุทรสงคราม เอฟซี VS ปตท. ระยอง[10]
18:00 [11]ขอนแก่น ยูไนเต็ด VS ไทยฮอนด้า เอฟซี[3]
18:00 [15]บางกอก เอฟซี VS ลำปาง เอฟซี[14]
19:00 [5]เชียงใหม่ เอฟซี VS แอร์ฟอร์ซ เซ็นทรัล[8]
โปรแกรมฟุตบอล ไทยดิวิชั่น2 (Thai Division 2)
16.30 [A9]อุตรดิตถ์ เอฟซี VS น่าน เอฟซี[A10]
18.00 [A5]แพร่ ยูไนเต็ด VS ตาก ซิตี้[A8]
18.00 [A4]กำแพงเพชร เอฟซี VS ลำพูน วอริเออร์[A1]
16.00 [B4]มหาสารคาม เอฟซี VS มุกดาหาร ลำโขง[B14]
18.00 [B2]อุบลราชธานี เอฟซี VS อุดรธานี เอฟซี[B1]
19.00 [B10]ขอนแก่น เอฟซี VS อำนาจโปลี ยูไนเต็ด[B6]
16.00 [C9]พีทียู ปทุมธานี VS สระบุรี ทีอาร์ยู[C2]
16.15 [C11]มาแชร์ชัยภูมิ VS อยุธยา ยูไนเต็ด[C8]
18.00 [C1]อยุธยา วอริเออร์ VS สิงห์บุรี บางระจัน[C4]
16.00 [D6]ลูกอีสาน เอฟซี VS กองเรือยุทธการ[D9]
16.00 [D7]ม.เกษมบัณฑิต VS ปทุมธานี ยูไนเต็ด[D10]
16.00 [D4]ศุลกากร ยูไนเต็ด VS สินธนา กบินทร์บุรี[D5]
16.00 [E12]ทีเอ เบญจมราชูทิศ VS นาวิกโยธิน ยูเรก้า[E8]
17.00 [E1]ตราด เอฟซี VS นครนายก เอฟซี[E10]
16.00 [F6]สีหมอก เอฟซี VS ม.ราชพฤกษ์[F1]
17.30 [F8]วานา นาวา หัวหิน ซิตี้ VS กรุงธนบุรี เอฟซี[F2]
16.00 [G8]แอร์ฟอร์ซ โรบินสัน VS เกษตรศาสตร์ เอฟซี[G3]
17.00 [G2]จามจุรี ยูไนเต็ด VS ม.รังสิต[G9]
16.30 [H1]นรา ยูไนเต็ด VS ภูเก็ต เอฟซี[H7]
18.00 [H3]ระนอง ยูไนเต็ด VS พัทลุง เอฟซี[H10]
18.00 [H2]สุราษฎร์ธานี ยูไนเต็ด VS นครศรี เฮอริเทจ[H12]
Facebook Comments