โปรแกรมฟุตบอล วันเสาร์ที่ 27 พฤษภาคม พ.ศ.2560

โปรแกรมฟุตบอล วันเสาร์ที่ 27 พฤษภาคม พ.ศ.2560
โปรแกรมฟุตบอล วันเสาร์ที่ 27 พฤษภาคม พ.ศ.2560
แชร์ข่าวนี้กับเพื่อน
โปรแกรมฟุตบอล เอฟเอ คัพ อังกฤษ (รอบชิงชนะเลิศ) (English fa Cup 2016-2017)
23:30[1]เชลซี(N)VSอาร์เซน่อล[5] 
โปรแกรมฟุตบอล กัลโช่ เซเรียอา อิตาลี (ITALY SERIE A)
22:59[15]โบโลญญ่าVSยูเวนตุส[1] 
22:59[5]อตาลันต้าVSคิเอโว่[14] 
โปรแกรมฟุตบอล โคปา เดล เรย์ สเปน (Copa del Rey Spain)
02:30[2]บาร์เซโลน่า(N)VSอลาเบส[9] 
โปรแกรมฟุตบอล เดเอฟเบ โพคาล (Germany Cup)
01:00[11]ไอน์ทรัค แฟร้งค์เฟิร์ต(N)VSโบรุสเซีย ดอร์ทมุนด์[3] 
โปรแกรมฟุตบอล เฟร้นช์ คัพ (France Cup)
02:00[12]อองเช่ร์(N)VSปารีส แซงต์ แชร์กแมง[2] 
โปรแกรมฟุตบอล นอร์เวย์ ดิวิชั่น 1 (Norway – Tippeligaen)
22:59[10]ซานเดฟยอร์ดVSออด เกรนแลนด์[5] 
โปรแกรมฟุตบอล สวีเดน ออลสเวนส์คาน (Sweden Allsvenskan)
21:00[6]เยอร์การ์เด้นVSAFC ยูไนเต็ด[16] 
21:00[15]คัลมาร์VSซันด์สวาลล์[12] 
22:59[2]นอร์โคปิ้งVSฮาล์มสตัด[14] 
โปรแกรมฟุตบอล ฟินแลนด์ พรีเมียร์ (Finnish Premier : Veikkausliiga)
19:00[10]HIFKVSอินเตอร์ ตูร์คู[8] 
19:00[6]ลาห์ติVSเอชเจเค เฮลซิงกิ[1] 
19:00[11]พีเอส เคมี่VSVPS วาซ่า[3] 
21:00[12]จีวาสคีล่าVSอิลเวส[4] 
21:00[7]โรวาเนียมี่VSคูพีเอส[2] 
22:00[5]ไซนาโจเอนVSมาเรียฮามน์[9] 
โปรแกรมฟุตบอล ตุรกี ซุปเปอร์ลีก (Turkey Super League)
20:00[8]คาซิมปาซ่าVSอันตัลยาสปอร์[5] 
20:00[9]คอนยาสปอร์VSอัคฮีซาร์ เบเลดิเยสปอร์[7] 
22:00[2]อิสตันบูล บูยูคเซ็คVSอดาน่าสปอร์[18] 
22:59[3]เฟเนร์บาห์เช่VSแทร็บซอนสปอร์[6] 
โปรแกรมฟุตบอล เบลเยี่ยมโปรลีก (Belgium Pro League)
01:30[8]ราซิ่ง เกงค์VSแซงต์ ทรุยด็อง[12] 
โปรแกรมฟุตบอล เช็ค ดิวิชั่น1 (Gambrinus Liga)
22:00[12]สโลวัคโก้VSสปาร์ต้า ปราก[3] 
22:00[15]ฮราเดตส์กราลอเวVSโบฮีเมี่ยนส์ 1905 [13] 
22:00[10]MFK คาร์วีน่าVSยาบโลเนช[8] 
22:00[9]สโลวาน ลิเบอเรชVSมลาด้า โบเลสลาฟ[4] 
22:00[2]วิคตอเรีย พัลเซ่นVSวิโซซิน่า จิคลาวา[14] 
22:00[16]ไพรบรามVSซลิน[6] 
22:00[1]สลาเวีย ปรากVSเบอโน่[11] 
22:00[5]เทปลิเซ่VSดูก้า ปรากซ์[7] 
โปรแกรมฟุตบอล โปแลนด์ ดิวิชั่น1 (Poland Ekstraklasa)
22:59[14]โกลนิค เลชน่าVSซาเกลบี้ ลูบิน[5] 
22:59[9]ปิแอส กลิวิสVSวิสล่า พล็อค[7] 
22:59[11]สลาสค์ วรอคลาวน์VSคราโคเวีย คราคอฟ[10] 
22:59[15]อาร์ก้า กดิเนียVSรุช ซอร์ซอฟ[16] 
โปรแกรมฟุตบอล โครเอเชีย ดิวิชั่น1 (Croatia Division1)
21:00[8]อินเตอร์ ซาเปรซิคVSอิสทรา 1961 พูลา[7] 
00:00[2]ดินาโม ซาเกร็บVSริเยก้า[1] 
โปรแกรมฟุตบอล ไอซ์แลนด์ เป๊ปซี่ พรีเมียร์ (Iceland Pepsi Premier League)
21:00[3]เคเอ อคูเรย์รี่VSไวกิงเกอร์ เรยาวิค[9] 
22:59[6]เวสต์มานเนียยาร์VSอัคราเนส[12] 
โปรแกรมฟุตบอล โรมาเนีย คัพ (Romania Cup)
00:45[9]โวลุนทารี่(N)VSเอฟซี แอสตร้า[3] 
โปรแกรมฟุตบอล สกอตแลนด์ เอฟเอคัพ (Scotland fa Cup)
21:00[2]อเบอร์ดีน(N)VSเซลติก[1] 
โปรแกรมฟุตบอล เยาวชนชิงแชมป์โลก รุ่นอายุไม่เกิน20ปี (FIFA World Youth Champpionship 2017)
15:00โปรตุเกส(U20)(N)VSอิหร่าน(U20) 
15:00คอสตาริก้า(U20)(N)VSแซมเบีย(U20) 
18:00ญี่ปุ่น(U20)(N)VSอิตาลี่(U20) 
18:00อุรุกวัย(U20)(N)VSแอฟริกาใต้(U20) 
โปรแกรมฟุตบอล ลาลีก้า สเปน 2 (Spanish Segunda Division)
21:00[7]ฮูเอสก้าVSซีดี ลูโก้[10] 
22:59[9]เซบีย่า แอตเลติโก้VSคาดิส[4] 
22:59[6]เรอัล บายาโดลิดVSเกตาเฟ่[3] 
22:59[17]อัลเมเรียVSซีดี มิรานเดส[22] 
โปรแกรมฟุตบอล กัลโช่ เซเรียบี อิตาลี (Italy Serie B)
01:30[4]เบเนเวนโต้VSเปรูจา[5] 
โปรแกรมฟุตบอล บราซิล เซเรีย เอ (Brazil Serie A)
02:00[14]วาสโก ดา กาม่าVSฟลูมิเนนเซ่[2] 
05:00[11]เซาเปาโลVSพัลไมรัส[8] 
07:00[16]วิตอเรีย BAVSกอริติบ้า[9] 
โปรแกรมฟุตบอล อาร์เจนติน่า พรีเมียร์ ดิวิชั่น (Argentina Primera Division)
00:00[8]โคลอนVSกิมนาเซีย[14] 
02:15[5]บานฟิลด์VSเทมเปอร์เลย์[19] 
03:15[4]นีเวลล์ โอลด์ บอยส์VSโอลิมโป บาเฮีย[18] 
05:30[25]ซีเอ ฮูราแคนVSโบค่า จูเนียร์ส[1] 
05:30[23]ซานมาร์ติน ซานฮวนVSซาร์เมียนโต้ จูนิน[27] 
07:15[9]ราซิ่ง คลับVSซาน ลอเรนโซ่[3] 
โปรแกรมฟุตบอล อเมริกา เมเจอร์ลีก (American Major League)
01:30[18]ซีแอตเทิ่ล ซาวน์เดอร์VSพอร์ทแลนด์ ทิมเบอร์ส[10] 
06:00[14]แวนคูเวอร์ ไวต์แคปสVSดีซี ยูไนเต็ด[19] 
06:30[11]นิวยอร์ก เร้ด บูลล์สVSนิว อิงแลนด์ เรโวลูชั่น[13] 
07:00[22]โคโลราโด้ ราปิดส์VSสปอร์ติ้ง แคนซัส ซิตี้[3] 
07:00[20]มินนิโซต้า ยูไนเต็ดVSออร์แลนโด้ ซิตี้[5] 
07:00[21]รีล ซอลต์ เลคVSฟิลลาเดเฟีย[12] 
09:00[9]ซาน โฮเซ่ เอิร์ธเควกส์VSแอลเอ กาแลกซี่[16] 
โปรแกรมฟุตบอล ไทยแลนด์พรีเมียร์ลีก (T1) (Thailand premier league)
18:00[9]ราชบุรี มิตรผลVSไทยฮอนด้า เอฟซี[15] 
19:00[2]บุรีรัมย์ ยูไนเต็ดVSแบงค็อก ยูไนเต็ด[5] 
19:00[10]โปลิศ เทโร เอฟซีVSชลบุรี เอฟซี[6] 
20:00[16]ศรีสะเกษ เอฟซีVSการท่าเรือ เอฟซี[7] 
โปรแกรมฟุตบอล ไทยแชมเปี้ยนชิพ (T2) (ดิวิชั่น1 เดิม) (Thai Championship)
18:00[2]ชัยนาท ฮอร์นบิลVSม.เกษตรศาสตร์ เอฟซี[18] 
18:00[11]อาร์มี่ ยูไนเต็ดVSอ่างทอง เอฟซี[4] 
19:00[17]บางกอก เอฟซีVSระยอง เอฟซี[7] 
19:00[4]ลำปาง เอฟซีVSเชียงใหม่ เอฟซี[10] 
โปรแกรมฟุตบอล ไทยลีก 4 (T4) (ดิวิชั่น2 เดิม + ทีมน้องใหม่)
16.00[A2]น่าน เอฟซีVSเชียงราย ซิตี้[A3] 
16.00[A5]JL เชียงใหม่VSปากน้ำโพ เอ็นเอสอาร์ยู[A6] 
16.00[B9]ห้วยแถลง ยูไนเต็ดVSเลย ซิตี้[B5] 
16.00[B4]มาแชร์ ชัยภูมิVSบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด(B)[B8] 
16.00[C10]ปทุมธานี เอฟซีVSเมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด[C3] 
18.00[C4]บีทียู เอฟซีVSอัสสัมชัญ ยูไนเต็ด[C2] 
16.00[D6]บ้านค่าย ยูไนเต็ดVSกองเรือยุทธการ เอฟซี [D4] 
16.00[D9]นครนายก เอฟซีVSพัทยา เอฟซี[D7] 
18.00[D1]จันทบุรี เอฟซีVSชลบุรี เอฟซี(B)[D2] 
16.00[E8]สมุทรปราการ ยูไนเต็ดVSโดม เอฟซี[E6] 
Facebook Comments