โปรแกรมฟุตบอล วันเสาร์ที่ 27 พฤษภาคม พ.ศ.2560

โปรแกรมฟุตบอล วันเสาร์ที่ 27 พฤษภาคม พ.ศ.2560
โปรแกรมฟุตบอล วันเสาร์ที่ 27 พฤษภาคม พ.ศ.2560
โปรแกรมฟุตบอล เอฟเอ คัพ อังกฤษ (รอบชิงชนะเลิศ) (English fa Cup 2016-2017)
23:30 [1]เชลซี(N) VS อาร์เซน่อล[5]  
โปรแกรมฟุตบอล กัลโช่ เซเรียอา อิตาลี (ITALY SERIE A)
22:59 [15]โบโลญญ่า VS ยูเวนตุส[1]  
22:59 [5]อตาลันต้า VS คิเอโว่[14]  
โปรแกรมฟุตบอล โคปา เดล เรย์ สเปน (Copa del Rey Spain)
02:30 [2]บาร์เซโลน่า(N) VS อลาเบส[9]  
โปรแกรมฟุตบอล เดเอฟเบ โพคาล (Germany Cup)
01:00 [11]ไอน์ทรัค แฟร้งค์เฟิร์ต(N) VS โบรุสเซีย ดอร์ทมุนด์[3]  
โปรแกรมฟุตบอล เฟร้นช์ คัพ (France Cup)
02:00 [12]อองเช่ร์(N) VS ปารีส แซงต์ แชร์กแมง[2]  
โปรแกรมฟุตบอล นอร์เวย์ ดิวิชั่น 1 (Norway – Tippeligaen)
22:59 [10]ซานเดฟยอร์ด VS ออด เกรนแลนด์[5]  
โปรแกรมฟุตบอล สวีเดน ออลสเวนส์คาน (Sweden Allsvenskan)
21:00 [6]เยอร์การ์เด้น VS AFC ยูไนเต็ด[16]  
21:00 [15]คัลมาร์ VS ซันด์สวาลล์[12]  
22:59 [2]นอร์โคปิ้ง VS ฮาล์มสตัด[14]  
โปรแกรมฟุตบอล ฟินแลนด์ พรีเมียร์ (Finnish Premier : Veikkausliiga)
19:00 [10]HIFK VS อินเตอร์ ตูร์คู[8]  
19:00 [6]ลาห์ติ VS เอชเจเค เฮลซิงกิ[1]  
19:00 [11]พีเอส เคมี่ VS VPS วาซ่า[3]  
21:00 [12]จีวาสคีล่า VS อิลเวส[4]  
21:00 [7]โรวาเนียมี่ VS คูพีเอส[2]  
22:00 [5]ไซนาโจเอน VS มาเรียฮามน์[9]  
โปรแกรมฟุตบอล ตุรกี ซุปเปอร์ลีก (Turkey Super League)
20:00 [8]คาซิมปาซ่า VS อันตัลยาสปอร์[5]  
20:00 [9]คอนยาสปอร์ VS อัคฮีซาร์ เบเลดิเยสปอร์[7]  
22:00 [2]อิสตันบูล บูยูคเซ็ค VS อดาน่าสปอร์[18]  
22:59 [3]เฟเนร์บาห์เช่ VS แทร็บซอนสปอร์[6]  
โปรแกรมฟุตบอล เบลเยี่ยมโปรลีก (Belgium Pro League)
01:30 [8]ราซิ่ง เกงค์ VS แซงต์ ทรุยด็อง[12]  
โปรแกรมฟุตบอล เช็ค ดิวิชั่น1 (Gambrinus Liga)
22:00 [12]สโลวัคโก้ VS สปาร์ต้า ปราก[3]  
22:00 [15]ฮราเดตส์กราลอเว VS โบฮีเมี่ยนส์ 1905 [13]  
22:00 [10]MFK คาร์วีน่า VS ยาบโลเนช[8]  
22:00 [9]สโลวาน ลิเบอเรช VS มลาด้า โบเลสลาฟ[4]  
22:00 [2]วิคตอเรีย พัลเซ่น VS วิโซซิน่า จิคลาวา[14]  
22:00 [16]ไพรบราม VS ซลิน[6]  
22:00 [1]สลาเวีย ปราก VS เบอโน่[11]  
22:00 [5]เทปลิเซ่ VS ดูก้า ปรากซ์[7]  
โปรแกรมฟุตบอล โปแลนด์ ดิวิชั่น1 (Poland Ekstraklasa)
22:59 [14]โกลนิค เลชน่า VS ซาเกลบี้ ลูบิน[5]  
22:59 [9]ปิแอส กลิวิส VS วิสล่า พล็อค[7]  
22:59 [11]สลาสค์ วรอคลาวน์ VS คราโคเวีย คราคอฟ[10]  
22:59 [15]อาร์ก้า กดิเนีย VS รุช ซอร์ซอฟ[16]  
โปรแกรมฟุตบอล โครเอเชีย ดิวิชั่น1 (Croatia Division1)
21:00 [8]อินเตอร์ ซาเปรซิค VS อิสทรา 1961 พูลา[7]  
00:00 [2]ดินาโม ซาเกร็บ VS ริเยก้า[1]  
โปรแกรมฟุตบอล ไอซ์แลนด์ เป๊ปซี่ พรีเมียร์ (Iceland Pepsi Premier League)
21:00 [3]เคเอ อคูเรย์รี่ VS ไวกิงเกอร์ เรยาวิค[9]  
22:59 [6]เวสต์มานเนียยาร์ VS อัคราเนส[12]  
โปรแกรมฟุตบอล โรมาเนีย คัพ (Romania Cup)
00:45 [9]โวลุนทารี่(N) VS เอฟซี แอสตร้า[3]  
โปรแกรมฟุตบอล สกอตแลนด์ เอฟเอคัพ (Scotland fa Cup)
21:00 [2]อเบอร์ดีน(N) VS เซลติก[1]  
โปรแกรมฟุตบอล เยาวชนชิงแชมป์โลก รุ่นอายุไม่เกิน20ปี (FIFA World Youth Champpionship 2017)
15:00 โปรตุเกส(U20)(N) VS อิหร่าน(U20)  
15:00 คอสตาริก้า(U20)(N) VS แซมเบีย(U20)  
18:00 ญี่ปุ่น(U20)(N) VS อิตาลี่(U20)  
18:00 อุรุกวัย(U20)(N) VS แอฟริกาใต้(U20)  
โปรแกรมฟุตบอล ลาลีก้า สเปน 2 (Spanish Segunda Division)
21:00 [7]ฮูเอสก้า VS ซีดี ลูโก้[10]  
22:59 [9]เซบีย่า แอตเลติโก้ VS คาดิส[4]  
22:59 [6]เรอัล บายาโดลิด VS เกตาเฟ่[3]  
22:59 [17]อัลเมเรีย VS ซีดี มิรานเดส[22]  
โปรแกรมฟุตบอล กัลโช่ เซเรียบี อิตาลี (Italy Serie B)
01:30 [4]เบเนเวนโต้ VS เปรูจา[5]  
โปรแกรมฟุตบอล บราซิล เซเรีย เอ (Brazil Serie A)
02:00 [14]วาสโก ดา กาม่า VS ฟลูมิเนนเซ่[2]  
05:00 [11]เซาเปาโล VS พัลไมรัส[8]  
07:00 [16]วิตอเรีย BA VS กอริติบ้า[9]  
โปรแกรมฟุตบอล อาร์เจนติน่า พรีเมียร์ ดิวิชั่น (Argentina Primera Division)
00:00 [8]โคลอน VS กิมนาเซีย[14]  
02:15 [5]บานฟิลด์ VS เทมเปอร์เลย์[19]  
03:15 [4]นีเวลล์ โอลด์ บอยส์ VS โอลิมโป บาเฮีย[18]  
05:30 [25]ซีเอ ฮูราแคน VS โบค่า จูเนียร์ส[1]  
05:30 [23]ซานมาร์ติน ซานฮวน VS ซาร์เมียนโต้ จูนิน[27]  
07:15 [9]ราซิ่ง คลับ VS ซาน ลอเรนโซ่[3]  
โปรแกรมฟุตบอล อเมริกา เมเจอร์ลีก (American Major League)
01:30 [18]ซีแอตเทิ่ล ซาวน์เดอร์ VS พอร์ทแลนด์ ทิมเบอร์ส[10]  
06:00 [14]แวนคูเวอร์ ไวต์แคปส VS ดีซี ยูไนเต็ด[19]  
06:30 [11]นิวยอร์ก เร้ด บูลล์ส VS นิว อิงแลนด์ เรโวลูชั่น[13]  
07:00 [22]โคโลราโด้ ราปิดส์ VS สปอร์ติ้ง แคนซัส ซิตี้[3]  
07:00 [20]มินนิโซต้า ยูไนเต็ด VS ออร์แลนโด้ ซิตี้[5]  
07:00 [21]รีล ซอลต์ เลค VS ฟิลลาเดเฟีย[12]  
09:00 [9]ซาน โฮเซ่ เอิร์ธเควกส์ VS แอลเอ กาแลกซี่[16]  
โปรแกรมฟุตบอล ไทยแลนด์พรีเมียร์ลีก (T1) (Thailand premier league)
18:00 [9]ราชบุรี มิตรผล VS ไทยฮอนด้า เอฟซี[15]  
19:00 [2]บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด VS แบงค็อก ยูไนเต็ด[5]  
19:00 [10]โปลิศ เทโร เอฟซี VS ชลบุรี เอฟซี[6]  
20:00 [16]ศรีสะเกษ เอฟซี VS การท่าเรือ เอฟซี[7]  
โปรแกรมฟุตบอล ไทยแชมเปี้ยนชิพ (T2) (ดิวิชั่น1 เดิม) (Thai Championship)
18:00 [2]ชัยนาท ฮอร์นบิล VS ม.เกษตรศาสตร์ เอฟซี[18]  
18:00 [11]อาร์มี่ ยูไนเต็ด VS อ่างทอง เอฟซี[4]  
19:00 [17]บางกอก เอฟซี VS ระยอง เอฟซี[7]  
19:00 [4]ลำปาง เอฟซี VS เชียงใหม่ เอฟซี[10]  
โปรแกรมฟุตบอล ไทยลีก 4 (T4) (ดิวิชั่น2 เดิม + ทีมน้องใหม่)
16.00 [A2]น่าน เอฟซี VS เชียงราย ซิตี้[A3]  
16.00 [A5]JL เชียงใหม่ VS ปากน้ำโพ เอ็นเอสอาร์ยู[A6]  
16.00 [B9]ห้วยแถลง ยูไนเต็ด VS เลย ซิตี้[B5]  
16.00 [B4]มาแชร์ ชัยภูมิ VS บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด(B)[B8]  
16.00 [C10]ปทุมธานี เอฟซี VS เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด[C3]  
18.00 [C4]บีทียู เอฟซี VS อัสสัมชัญ ยูไนเต็ด[C2]  
16.00 [D6]บ้านค่าย ยูไนเต็ด VS กองเรือยุทธการ เอฟซี [D4]  
16.00 [D9]นครนายก เอฟซี VS พัทยา เอฟซี[D7]  
18.00 [D1]จันทบุรี เอฟซี VS ชลบุรี เอฟซี(B)[D2]  
16.00 [E8]สมุทรปราการ ยูไนเต็ด VS โดม เอฟซี[E6]  
Facebook Comments