โปรแกรมฟุตบอล วันเสาร์ที่ 24 มิถุนายน พ.ศ.2560

โปรแกรมฟุตบอล วันเสาร์ที่ 24 มิถุนายน พ.ศ.2560
โปรแกรมฟุตบอล วันเสาร์ที่ 24 มิถุนายน พ.ศ.2560
โปรแกรมฟุตบอล คอนเฟเดอเรชั่นส์คัพ ที่รัสเซีย (Confederations Cup 2017)
22:00 [63]รัสเซีย VS เม็กซิโก[17]  
22:00 [95]นิวซีแลนด์(N) VS โปรตุเกส[8]  
โปรแกรมฟุตบอล นอร์เวย์ ดิวิชั่น 1 (Norway – Tippeligaen)
22:59 [7]วาเลเรนก้า VS ลีลล์สตรอม[10]  
โปรแกรมฟุตบอล ไอร์แลนด์ พรีเมียร์ลีก (Ireland Premier League)
00:30 [7]ลิเมอริค เอฟซี VS เซนต์ แพตทริคส์[12]  
โปรแกรมฟุตบอล เยาวชนชิงแชมป์แห่งชาติยุโรป อายุไม่เกิน21ปี รอบแบ่งกลุ่ม ที่โปแลนด์ (UEFA U21 2017)
01:45 อิตาลี่(U21)(N) VS เยอรมนี(U21)  
01:45 สาธารณรัฐเช็ก(U21)(N) VS เดนมาร์ก(U21)  
โปรแกรมฟุตบอล กระชับมิตรสโมสร (Club Friendly)
18:00 [D1-11]สโลวัคโก้ VS ซลาเต้ โมราฟเซ่[D1-10]  
18:00 [SASL-5]มิดทิลแลนด์(N) VS อัลบอร์ก[SASL-8]  
18:00 [SASL-7]แรนเดอร์ส VS สคีฟซ์[D1-5]  
20:00 [PR-4]คราซ์โนดาร์ VS รอสตอฟ[D2-8]  
20:00 [PR-3]เซนต์ จอห์นสโตน VS คอนนาห์ คิวเอ็น[PR-1]  
21:30 [D1-6]เอฟซี ธูน(N) VS เนอชาแตล ซามักซ์[D1-2]  
22:00 [D1-7]เซนต์ กัลเลน(N) VS เรนดอร์ฟ อัลทัช[D1-4]  
22:00 [D1-8]เคียสโซ(N) VS เอฟซี ซิยง[D1-4]  
22:00 [D2-1]LASK ลินซ์ VS เวียนเนอร์ นูสตัดท์[D2-8]  
22:00 [D1-2]ลีเกีย วอร์ซอว์(N) VS วิสล่า พล็อค[D1-9]  
22:00 [D1-5]มัคคาบี้เทลอาวีฟ(N) VS สปาร์ตัค เตอร์นาว่า[D1-6]  
22:59 [D1-3]กอริก้า VS สลาเวน เบลูโป้[D1-7]  
โปรแกรมฟุตบอล ไอซ์แลนด์ เป๊ปซี่ พรีเมียร์ (Iceland Pepsi Premier League)
21:00 [10]ฟจอลเนอร์ VS วาลูร์ เรย์ยาวิค[1]  
00:00 [4]เคเอ อคูเรย์รี่ VS เคอาร์ เรย์ยาวิค[9]  
00:00 [3]เซนจาร์นาน VS อัคราเนส[11]  
โปรแกรมฟุตบอล ลาลีก้า สเปน 2 (Spanish Segunda Division)
02:00 [3]เกตาเฟ่ VS เตเนริเฟ่[4]  
โปรแกรมฟุตบอล ไอร์แลนด์ ดิวิชั่น1 (League of Ireland First Division)
01:15 [3]โคห์บ รัมเบลอ VS เชลบอร์น[6]  
โปรแกรมฟุตบอล ไอซ์แลนด์ ดิวิชั่น1 (Iceland Division1)
21:00 [5]เคฟลาวิค VS ธอร์ อคูเรย์รี่[8]  
21:00 [12]เลคเนียร์ เอฟ VS ธอร์ตตูร์ เรย์ยาวิค[2]  
โปรแกรมฟุตบอล บราซิล เซเรีย เอ (Brazil Serie A)
05:00 [3]ซานโตส VS สปอร์ต คลับ เรซิเฟ่[17]  
โปรแกรมฟุตบอล บราซิล ซีรี่บี (Brazil Serie B)
02:30 [13]ซิเอร่า(N) VS โอเอสเต้[11]  
02:30 [6]บราซิล เด เพโลแทส VS อินเตอร์นาซิอองนาล[4]  
02:30 [10]ลอนดริน่า VS ยูเวนตูเด้[1]  
02:30 [8]ซานตา ครูซ VS ฟิกูเรนเซ่[19]  
02:30 [5]โกยาส VS วิลา โนว่า[3]  
05:00 [2]กัวรานี่ VS เนาติโก[20]  
โปรแกรมฟุตบอล อาร์เจนติน่า พรีเมียร์ ดิวิชั่น (Argentina Primera Division)
02:00 [11]เดเฟนซา จัสติเชีย VS กิมนาเซีย[13]  
05:00 [22]ซานมาร์ติน ซานฮวน VS โรซาริโอ้ เซ็นทรัล[12]  
โปรแกรมฟุตบอล อเมริกา เมเจอร์ลีก (American Major League)
00:30 [9]นิวยอร์ก เร้ด บูลล์ส VS นิวยอร์ก ซิตี้ เอฟซี[3]  
06:00 [12]แอตแลนต้า ยูไนเต็ด VS โคโลราโด้ ราปิดส์[22]  
06:00 [21]ฟิลลาเดเฟีย VS ดีซี ยูไนเต็ด[18]  
06:30 [11]โคลัมบัส ครูว์ VS มอนทรีออล อิมแพ็ค[17]  
07:00 [19]มินนิโซต้า ยูไนเต็ด VS แวนคูเวอร์ ไวต์แคปส[14]  
07:30 [2]ชิคาโก้ ไฟร์ VS ออร์แลนโด้ ซิตี้[5]  
09.30 [10]แอลเอ กาแลกซี่ VS สปอร์ติ้ง แคนซัส ซิตี้[4]  
09.30 [15]ซาน โฮเซ่ เอิร์ธเควกส์ VS รีล ซอลต์ เลค[20]  
โปรแกรมฟุตบอล ไทยแลนด์พรีเมียร์ลีก (T1) (Thailand premier league)
17:45 [9]อุบล ยูเอ็มที VS สุพรรณบุรี เอฟซี[11]  
18:00 [4]เชียงราย ยูไนเต็ด VS ราชบุรี มิตรผล[7]  
19:00 [14]พัทยา ยูไนเต็ด VS บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด[1]  
19:00 [12]นครราชสีมา เอฟซี VS ชลบุรี เอฟซี[5]  
20:00 [17]ศรีสะเกษ เอฟซี VS บางกอกกล๊าส เอฟซี[3]  
โปรแกรมฟุตบอล ไทยแชมเปี้ยนชิพ (T2) (ดิวิชั่น1 เดิม) (Thai Championship)
18:00 [12]อาร์มี่ ยูไนเต็ด VS หนองบัวพิชญ เอฟซี[11]  
19:00 [9]นครปฐม ยูไนเต็ด VS ระยอง เอฟซี[8]  
19:00 [15]บางกอก เอฟซี VS ชัยนาท ฮอร์นบิล[2]  
โปรแกรมฟุตบอล ไทยลีก 3 (T3) โซนบน (ท็อป4โซนบน ดิวิชั่น2 เดิม)
18:00 [9]พะเยา เอฟซี VS กำแพงเพชร เอฟซี[6]  
18:00 [2]ขอนแก่น เอฟซี VS สระแก้ว เอฟซี[8]  
18:00 [10]อำนาจโปลี ยูไนเต็ด VS สิงห์บุรี เอฟซี[14]  
โปรแกรมฟุตบอล ไทยลีก 3 (T3) โซนล่าง (ท็อป4โซนล่าง ดิวิชั่น2 เดิม)
16:00 [7]นครศรีฯ ยูนิตี้ VS ม.เกษมบัณฑิต เอฟซี[9]  
16:30 [2]ระนอง ยูไนเต็ด VS ราชประชา เอฟซี[11]  
18:00 [6]ตรัง เอฟซี VS นรา ยูไนเต็ด[5]  
18:00 [13]ศุลกากร ยูไนเต็ด VS สุราษฎร์ เอฟซี[10]  
โปรแกรมฟุตบอล ไทยลีก 4 (T4) (ดิวิชั่น2 เดิม + ทีมน้องใหม่)
16:00 [E5]พีทียู ปทุมธานี VS ม.รังสิต[E8]  
16:00 [A5]JL เชียงใหม่ VS น่าน เอฟซี[A1]  
18:00 [A3]เชียงราย ซิตี้ VS ตาก ซิตี้[A7]  
16:00 [B9]เลย ซิตี้ VS ยโสธร เอฟซี[B3]  
16:00 [B2]มาแชร์ ชัยภูมิ VS สุรินทร์ ซิตี้[B7]  
16:00 [E1]ม.นอร์ทกรุงเทพ VS โคปูน วอริเออร์[E9]  
16:00 [B11]ห้วยแถลง ยูไนเต็ด VS มุกดาหาร เอฟซี[B12]  
18:00 [C9]IPE สมุทรสาคร VS หัวหิน ซิตี้[C8]  
18:00 [C7]นนทบุรี เอฟซี VS ปทุมธานี เอฟซี[C10]  
18:00 [C4]บีทียู เอฟซี VS ลูกอีสาน เอฟซี[C5]  
16:00 [D9]พัทยา เอฟซี VS บ้านค่าย ยูไนเต็ด[D6]  
18:00 [D1]จันทบุรี เอฟซี VS ปราจีน ยูไนเต็ด[D10]  
Facebook Comments