โปรแกรมฟุตบอล วันเสาร์ที่ 20 สิงหาคม พ.ศ.2559

โปรแกรมฟุตบอล วันเสาร์ที่ 20 สิงหาคม พ.ศ.2559
โปรแกรมฟุตบอล วันเสาร์ที่ 20 สิงหาคม พ.ศ.2559
แชร์ข่าวนี้กับเพื่อน
โปรแกรมฟุตบอล พรีเมียร์ลีกอังกฤษ (Premier League)
18:30[9]สโต๊ค ซิตี้VSแมนเชสเตอร์ ซิตี้[3]
21:00[19]เบิร์นลี่ย์VSลิเวอร์พูล[2]
21:00[8]วัตฟอร์ดVSเชลซี[5]
21:00[13]ท็อตแน่ม ฮ็อทสเปอร์VSคริสตัล พาเลซ[18]
21:00[6]เวสต์บรอมวิชVSเอฟเวอร์ตัน[12]
21:00[7]สวอนซี ซิตี้VSฮัลล์ ซิตี้[4]
23:30[15]เลสเตอร์ ซิตี้VSอาร์เซน่อล[14]
โปรแกรมฟุตบอล กัลโช่ เซเรียอา อิตาลี (ITALY SERIE A)
22:59[3]เอเอส โรม่าVSอูดิเนเซ่[16]
01:45[1]ยูเวนตุสVSฟิออเรนติน่า[5]
โปรแกรมฟุตบอล ลาลีกา สเปน (Spanish La Liga : Liga BBVA)
23:15[1]บาร์เซโลน่าVSเรอัล เบติส[10]
01:15[16]กรานาด้าVSบียาร์เรอัล[4]
03:15[7]เซบีย่าVSเอสปันญ่อล[13]
โปรแกรมฟุตบอล ลีกเอิง ฝรั่งเศส (France League1)
22:00[6]น็องต์VSโมนาโก[10]
01:00[16]อองเช่ร์VSนีซ[5]
01:00[15]ลอริยองต์VSบาสเตีย[18]
01:00[14]ลีลล์VSดิฌง[17]
01:00[19]แรนส์VSน็องซี่[20]
01:00[12]ตูลูสVSบอร์กโดซ์[2]
โปรแกรมฟุตบอล โอลิมปิกชาย (Men Olympic Football Tournament 2016)
22:59ไนจีเรีย(U23)(N)VSฮอนดูรัส(U23)
03:30บราซิล(U23)VSเยอรมนี(U23)
โปรแกรมฟุตบอล เดเอฟเบ โพคาล เยอรมัน (Germany Cup)
20:30[Reg-14]ดร็อคเทอร์เซ่นVSมึนเช่นกลัดบัค[D1-4]
20:30[D2-14]วูร์บูเกอร์ คิกเกอร์VSบราวน์ชไวก์[D2-2]
20:30[RegN-6]บาเบิ้ลสเบิร์กVSไฟร์บวร์ก[D2-1]
20:30[Reg-5]วิคตอเรีย โคโลญจน์VSเนิร์นแบร์ก[D2-11]
20:30[Reg-8]เอสเซ่นVSอาร์มีเนีย บีเลเฟลด์[D2-15]
20:30[D4-16]วิลลินเก้นVSชาลเก้ 04 [D1-5]
20:30[D2-10]ดินาโม เดรสเดนVSRB ลีบซิก[D2-2]
20:30[D3-10]เฮลเลนเชอร์VSไกเซอร์สเลาเทิร์น[D2-17]
20.30[D4-5]ฺBFC พรูเซ่นVSโคโลญจน์[D1-9]
23:30[D2-8]1860 มิวนิคVSคาร์ลสรูห์[D2-12]
23:30[D3-11]ฮันซ่า รอสต๊อคVSฟอร์ทูน่า ดุสเซลดอร์ฟ[D2-3]
23:30[Reg-17]เอฟซี 08 โฮมบวร์กVSสตุ๊ตการ์ต[D2-7]
01:45[D3-18]FSV แฟร้งค์เฟิร์ตVSโวล์ฟสบวร์ก[D1-8]
โปรแกรมฟุตบอล แชมป์เปี้ยนชิพ อังกฤษ (League Championship)
18:30[14]เชฟฟิลด์ เว้นส์เดย์VSลีดส์ ยูไนเต็ด[21]
21:00[10]เบอร์มิงแฮม ซิตี้VSวูล์ฟแฮมป์ตัน[9]
21:00[24]แบล็คเบิร์น โรเวอร์สVSเบอร์ตัน อัลเบี้ยน[18]
21:00[8]บริสตอล ซิตี้VSนิวคาสเซิ่ล ยูไนเต็ด[17]
21:00[4]ฟูแล่มVSคาร์ดิฟฟ์ซิตี้[15]
21:00[3]ฮัดเดอร์ฟิลด์ ทาวน์VSบาร์นสลี่ย์[7]
21:00[19]น็อตติ้งแฮม ฟอเรสต์VSวีแกน แอธเลติก[11]
21:00[5]ควีนส์ปาร์ค เรนเจอร์สVSเปรสตัน[23]
21:00[20]เร้ดดิ้งVSไบรท์ตัน[1]
21:00[22]ร็อตเธอร์แฮมVSเบรนท์ฟอร์ด[6]
23:30[16]ดาร์บี้ เค้าท์ตี้VSแอสตัน วิลล่า[12]
โปรแกรมฟุตบอล ฮอลแลนด์ พรีเมียร์ (Netherlands Eredivisie)
23:30[10]โรด้า เจซีVSวิเทสส์[7]
00:45[5]อาแจกซ์ อัมสเตอร์ดัมVSวิลเล่ม ทเว[17]
00:45[15]ซโวลเล่VSพีเอสวี ไอนด์โฮเฟ่น[4]
01:45[11]ไนจ์เมเก้นVSฮีเรนวีน[9]
โปรแกรมฟุตบอล โปรตุเกส ลีกา ซาเกรส (Portugal Liga Sagres)
17:45[15]มาริติโม่VSวิตอเรีย กิมาไรส์[12]
22:00[11]ชาเวซVSทอนเดล่า[17]
00:15[8]ปากอส เดอ เฟอร์ไรร่าVSสปอร์ติ้ง ลิสบอน[3]
02:30[1]ปอร์โต้VSเอสโตริล[14]
โปรแกรมฟุตบอล นอร์เวย์ ดิวิชั่น 1 (Norway – Tippeligaen)
20:30[11]ลีลล์สตรอมVSเฮาเกซุนด์[5]
โปรแกรมฟุตบอล สวีเดน ออลสเวนส์คาน (Sweden Allsvenskan)
21:00[8]ออสเตอร์ซุนด์VSเยอร์การ์เด้น[13]
21:00[14]เฮลซิงบอร์กVSคัลมาร์[11]
โปรแกรมฟุตบอล เดนมาร์ก ซุปเปอร์ลีก (Danish SAS Ligaen)
23:30[1]เอฟซี โคเปนเฮเก้นVSอัลบอร์ก[3]
โปรแกรมฟุตบอล สก็อตแลนด์ พรีเมียร์ลีก (Scottish Premier League)
18:15[2]เซนต์ จอห์นสโตนVSเซลติก[5]
21:00[9]อเบอร์ดีนVSแพททริค ทริสเทล[3]
21:00[11]ฮาร์ทส์VSอินเวอร์เนสส์[12]
21:00[1]กลาสโกว์ เรนเจอร์สVSมาเธอร์เวลล์[6]
21:00[8]รอสส์ เคาน์ตี้VSคิลมาร์น็อค[7]
โปรแกรมฟุตบอล ฟินแลนด์ พรีเมียร์ (Finnish Premier : Veikkausliiga)
20:00[8]พีเอส เคมี่VSโรวาเนียมี่[3]
20:00[7]ไซนาโจเอนVSอิลเวส[6]
โปรแกรมฟุตบอล ตุรกี ซุปเปอร์ลีก (Turkey Super League)
23:30[12]แทร็บซอนสปอร์VSคาซิมปาซ่า[7]
23:30[13]ริเซสปอร์VSคอนยาสปอร์[3]
01:45[1]เบซิคตัสVSอลันยาสปอร์[D2-3]
โปรแกรมฟุตบอล ออสเตรีย บุนเดสลีก้า (Austrian Bundesliga)
21:00[8]ซังค์ พอลเท่นVSสตวร์มกราซ[3]
23:30[4]เร้ดบูลล์ ซัลซ์บวร์กVSแมตเตอร์สเบิร์ก[7]
23:30[9]แอดมิร่าVSเอสวี รีด[10]
โปรแกรมฟุตบอล ลีกเดอซ์ ฝรั่งเศส (France League 2)
20:00[5]ล็องส์VSอาเมียงส์[10]
โปรแกรมฟุตบอล ลาลีก้า สเปน 2 (Spanish Segunda Division)
00:00[17]มายอร์ก้าVSเรอุส เดปอร์ติว[D3-1]
00:00[11]เอลเช่VSราโย่ บาเยกาโน่
00:00[8]อัลคอลคอนVSฮูเอสก้า[12]
02:00[5]คอร์โดบ้าVSเตเนริเฟ่[13]
โปรแกรมฟุตบอล บราซิล เซเรีย เอ (Brazil Serie A)
07:00[14]โบตาโฟโก้VSสปอร์ต คลับ เรซิเฟ่[11]
โปรแกรมฟุตบอล อเมริกา เมเจอร์ลีก (American Major League)
02:00[4]นิวยอร์ก ซิตี้ เอฟซีVSแอลเอ กาแลกซี่[3]
06:00[9]ฟิลลาเดเฟียVSโตรอนโต้ เอฟซี[5]
06:30[10]มอนทรีออล อิมแพ็คVSชิคาโก ไฟร์[20]
06:30[17]นิว อิงแลนด์ เรโวลูชั่นVSโคลัมบัส ครูว์[19]
08:00[2]โคโลราโด้ ราปิดส์VSออร์แลนโด้ ซิตี้[14]
09:00[8]สปอร์ติ้ง แคนซัส ซิตี้VSแวนคูเวอร์ ไวต์แคปส[13]
09:00[6]รีล ซอลต์ เลคVSเอฟซี ดัลลัส[1]
โปรแกรมฟุตบอล เม็กซิโก พรีเมียร่า ดิวิชั่น (Mexico Primera Division)
05:00[13]ครูซ อาซูลVSซานโตส ลากูน่า[17]
07:00[7]มอเรเลียVSจากัวร์ ชิอาปาส[15]
07:00[4]ติเกรส์ UANLVSปาชูก้า[2]
07:05[18]คลับ เลออนVSกัวเรตาโร่[5]
09:00[10]ชีวาส กัวดาลาจาร่าVSอัตลาส[8]
09:00[16]เนกาซ่าVSคลับ ทิจูเอน่า[1]
โปรแกรมฟุตบอล ไทยแลนด์พรีเมียร์ลีก (Thailand premier league)
18:00[1]เมืองทอง ยูไนเต็ดVSพัทยา ยูไนเต็ด[13]
18:00[15]ราชนาวี เอฟซีVSศรีสะเกษ เอฟซี[12]
18:00[16]ชัยนาท ฮอร์นบิลVSสุโขทัย เอฟซี[5]
18:00[6]ราชบุรี มิตรผลVSเชียงราย ยูไนเต็ด[8]
19:00[3]บางกอกกล๊าส เอฟซีVSชลบุรี เอฟซี[7]
19:00[17]โอสถสภา M150VSบีบีซียู เอฟซี[18]
19:00[11]นครราชสีมา เอฟซีVSแบงค็อก ยูไนเต็ด[2]
20:00[9]บีอีซี เทโรศาสนะVSสุพรรณบุรี เอฟซี[10]
20:00[14]อาร์มี่ ยูไนเต็ดVSบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด[4]
โปรแกรมฟุตบอล ไทยดิวิชั่น1 (Thai Division 1)
18:00[5]แอร์ฟอร์ซ เซ็นทรัลVSกระบี่ เอฟซี[11]
18:00[3]การท่าเรือ เอฟซีVSสมุทรสงคราม เอฟซี[15]
18:00[10]ขอนแก่น ยูไนเต็ดVSอุบล ยูเอ็มที[1]
18:00[14]ระยอง เอฟซีVSปตท. ระยอง[9]
โปรแกรมฟุตบอล ไทยดิวิชั่น2 (Thai Division 2)
16.00[A10]น่าน เอฟซีVSอุตรดิตถ์ เอฟซี[A9]
17.30[A8]ตาก ซิตี้VSแพร่ ยูไนเต็ด[A6]
18.00[A3]ลำพูน วอริเออร์VSกำแพงเพชร เอฟซี[A4]
16.00[B13]มุกดาหาร ลำโขงVSมหาสารคาม เอฟซี[B6]
16.00[B10]สกลนคร เอฟซีVSกาฬสินธ์ เอฟซี[B3]
18.00[B7]ร้อยเอ็ด ยูไนเต็ดVSยโสธร เอฟซี[B11]
16.00[C4]อยุธยา ยูไนเต็ดVSมาแชร์ชัยภูมิ[C11]
18.00[C2]สิงห์บุรี บางระจันVSอยุธยา วอริเออร์[C1]
18.00[C8]สระบุรี ทีอาร์ยูVSพีทียู ปทุมธานี[C6]
16.00[D8]ปทุมธานี ยูไนเต็ดVSม.เกษมบัณฑิต[D3]
16.00[D10]สินธนา กบินทร์บุรีVSศุลกากร ยูไนเต็ด[D4]
16.00[E5]นครนายก เอฟซีVSตราด เอฟซี[E1]
16.00[E10]นาวิกโยธิน ยูเรก้าVSทีเอ เบญจมราชูทิศ[E12]
18.00[E4]ปลวกแดง ระยองVSฉะเชิงเทรา ไฮเทค[E2]
16.00[F4]กรุงธนบุรี เอฟซีVSวานา นาวา หัวหิน ซิตี้[F8]
18.00[F12]ธนบุรี ซิตี้VSนนทบุรี เอฟซี[F7]
16.00[G9]ม.รังสิตVSจามจุรี ยูไนเต็ด[G1]
16.00[G2]เกษตรศาสตร์ เอฟซีVSแอร์ฟอร์ซ โรบินสัน[G11]
16.30[H2]นรา ยูไนเต็ดVSหาดใหญ่ เอฟซี[H10]
18.00[H4]ระนอง ยูไนเต็ดVSนครศรี เฮอริเทจ[H12]
18.00[H1]สุราษฎร์ธานี ยูไนเต็ดVSภูเก็ต เอฟซี[H8]
Facebook Comments