โปรแกรมฟุตบอล วันเสาร์ที่ 20 สิงหาคม พ.ศ.2559

โปรแกรมฟุตบอล วันเสาร์ที่ 20 สิงหาคม พ.ศ.2559
โปรแกรมฟุตบอล วันเสาร์ที่ 20 สิงหาคม พ.ศ.2559
โปรแกรมฟุตบอล พรีเมียร์ลีกอังกฤษ (Premier League)
18:30 [9]สโต๊ค ซิตี้ VS แมนเชสเตอร์ ซิตี้[3]
21:00 [19]เบิร์นลี่ย์ VS ลิเวอร์พูล[2]
21:00 [8]วัตฟอร์ด VS เชลซี[5]
21:00 [13]ท็อตแน่ม ฮ็อทสเปอร์ VS คริสตัล พาเลซ[18]
21:00 [6]เวสต์บรอมวิช VS เอฟเวอร์ตัน[12]
21:00 [7]สวอนซี ซิตี้ VS ฮัลล์ ซิตี้[4]
23:30 [15]เลสเตอร์ ซิตี้ VS อาร์เซน่อล[14]
โปรแกรมฟุตบอล กัลโช่ เซเรียอา อิตาลี (ITALY SERIE A)
22:59 [3]เอเอส โรม่า VS อูดิเนเซ่[16]
01:45 [1]ยูเวนตุส VS ฟิออเรนติน่า[5]
โปรแกรมฟุตบอล ลาลีกา สเปน (Spanish La Liga : Liga BBVA)
23:15 [1]บาร์เซโลน่า VS เรอัล เบติส[10]
01:15 [16]กรานาด้า VS บียาร์เรอัล[4]
03:15 [7]เซบีย่า VS เอสปันญ่อล[13]
โปรแกรมฟุตบอล ลีกเอิง ฝรั่งเศส (France League1)
22:00 [6]น็องต์ VS โมนาโก[10]
01:00 [16]อองเช่ร์ VS นีซ[5]
01:00 [15]ลอริยองต์ VS บาสเตีย[18]
01:00 [14]ลีลล์ VS ดิฌง[17]
01:00 [19]แรนส์ VS น็องซี่[20]
01:00 [12]ตูลูส VS บอร์กโดซ์[2]
โปรแกรมฟุตบอล โอลิมปิกชาย (Men Olympic Football Tournament 2016)
22:59 ไนจีเรีย(U23)(N) VS ฮอนดูรัส(U23)
03:30 บราซิล(U23) VS เยอรมนี(U23)
โปรแกรมฟุตบอล เดเอฟเบ โพคาล เยอรมัน (Germany Cup)
20:30 [Reg-14]ดร็อคเทอร์เซ่น VS มึนเช่นกลัดบัค[D1-4]
20:30 [D2-14]วูร์บูเกอร์ คิกเกอร์ VS บราวน์ชไวก์[D2-2]
20:30 [RegN-6]บาเบิ้ลสเบิร์ก VS ไฟร์บวร์ก[D2-1]
20:30 [Reg-5]วิคตอเรีย โคโลญจน์ VS เนิร์นแบร์ก[D2-11]
20:30 [Reg-8]เอสเซ่น VS อาร์มีเนีย บีเลเฟลด์[D2-15]
20:30 [D4-16]วิลลินเก้น VS ชาลเก้ 04 [D1-5]
20:30 [D2-10]ดินาโม เดรสเดน VS RB ลีบซิก[D2-2]
20:30 [D3-10]เฮลเลนเชอร์ VS ไกเซอร์สเลาเทิร์น[D2-17]
20.30 [D4-5]ฺBFC พรูเซ่น VS โคโลญจน์[D1-9]
23:30 [D2-8]1860 มิวนิค VS คาร์ลสรูห์[D2-12]
23:30 [D3-11]ฮันซ่า รอสต๊อค VS ฟอร์ทูน่า ดุสเซลดอร์ฟ[D2-3]
23:30 [Reg-17]เอฟซี 08 โฮมบวร์ก VS สตุ๊ตการ์ต[D2-7]
01:45 [D3-18]FSV แฟร้งค์เฟิร์ต VS โวล์ฟสบวร์ก[D1-8]
โปรแกรมฟุตบอล แชมป์เปี้ยนชิพ อังกฤษ (League Championship)
18:30 [14]เชฟฟิลด์ เว้นส์เดย์ VS ลีดส์ ยูไนเต็ด[21]
21:00 [10]เบอร์มิงแฮม ซิตี้ VS วูล์ฟแฮมป์ตัน[9]
21:00 [24]แบล็คเบิร์น โรเวอร์ส VS เบอร์ตัน อัลเบี้ยน[18]
21:00 [8]บริสตอล ซิตี้ VS นิวคาสเซิ่ล ยูไนเต็ด[17]
21:00 [4]ฟูแล่ม VS คาร์ดิฟฟ์ซิตี้[15]
21:00 [3]ฮัดเดอร์ฟิลด์ ทาวน์ VS บาร์นสลี่ย์[7]
21:00 [19]น็อตติ้งแฮม ฟอเรสต์ VS วีแกน แอธเลติก[11]
21:00 [5]ควีนส์ปาร์ค เรนเจอร์ส VS เปรสตัน[23]
21:00 [20]เร้ดดิ้ง VS ไบรท์ตัน[1]
21:00 [22]ร็อตเธอร์แฮม VS เบรนท์ฟอร์ด[6]
23:30 [16]ดาร์บี้ เค้าท์ตี้ VS แอสตัน วิลล่า[12]
โปรแกรมฟุตบอล ฮอลแลนด์ พรีเมียร์ (Netherlands Eredivisie)
23:30 [10]โรด้า เจซี VS วิเทสส์[7]
00:45 [5]อาแจกซ์ อัมสเตอร์ดัม VS วิลเล่ม ทเว[17]
00:45 [15]ซโวลเล่ VS พีเอสวี ไอนด์โฮเฟ่น[4]
01:45 [11]ไนจ์เมเก้น VS ฮีเรนวีน[9]
โปรแกรมฟุตบอล โปรตุเกส ลีกา ซาเกรส (Portugal Liga Sagres)
17:45 [15]มาริติโม่ VS วิตอเรีย กิมาไรส์[12]
22:00 [11]ชาเวซ VS ทอนเดล่า[17]
00:15 [8]ปากอส เดอ เฟอร์ไรร่า VS สปอร์ติ้ง ลิสบอน[3]
02:30 [1]ปอร์โต้ VS เอสโตริล[14]
โปรแกรมฟุตบอล นอร์เวย์ ดิวิชั่น 1 (Norway – Tippeligaen)
20:30 [11]ลีลล์สตรอม VS เฮาเกซุนด์[5]
โปรแกรมฟุตบอล สวีเดน ออลสเวนส์คาน (Sweden Allsvenskan)
21:00 [8]ออสเตอร์ซุนด์ VS เยอร์การ์เด้น[13]
21:00 [14]เฮลซิงบอร์ก VS คัลมาร์[11]
โปรแกรมฟุตบอล เดนมาร์ก ซุปเปอร์ลีก (Danish SAS Ligaen)
23:30 [1]เอฟซี โคเปนเฮเก้น VS อัลบอร์ก[3]
โปรแกรมฟุตบอล สก็อตแลนด์ พรีเมียร์ลีก (Scottish Premier League)
18:15 [2]เซนต์ จอห์นสโตน VS เซลติก[5]
21:00 [9]อเบอร์ดีน VS แพททริค ทริสเทล[3]
21:00 [11]ฮาร์ทส์ VS อินเวอร์เนสส์[12]
21:00 [1]กลาสโกว์ เรนเจอร์ส VS มาเธอร์เวลล์[6]
21:00 [8]รอสส์ เคาน์ตี้ VS คิลมาร์น็อค[7]
โปรแกรมฟุตบอล ฟินแลนด์ พรีเมียร์ (Finnish Premier : Veikkausliiga)
20:00 [8]พีเอส เคมี่ VS โรวาเนียมี่[3]
20:00 [7]ไซนาโจเอน VS อิลเวส[6]
โปรแกรมฟุตบอล ตุรกี ซุปเปอร์ลีก (Turkey Super League)
23:30 [12]แทร็บซอนสปอร์ VS คาซิมปาซ่า[7]
23:30 [13]ริเซสปอร์ VS คอนยาสปอร์[3]
01:45 [1]เบซิคตัส VS อลันยาสปอร์[D2-3]
โปรแกรมฟุตบอล ออสเตรีย บุนเดสลีก้า (Austrian Bundesliga)
21:00 [8]ซังค์ พอลเท่น VS สตวร์มกราซ[3]
23:30 [4]เร้ดบูลล์ ซัลซ์บวร์ก VS แมตเตอร์สเบิร์ก[7]
23:30 [9]แอดมิร่า VS เอสวี รีด[10]
โปรแกรมฟุตบอล ลีกเดอซ์ ฝรั่งเศส (France League 2)
20:00 [5]ล็องส์ VS อาเมียงส์[10]
โปรแกรมฟุตบอล ลาลีก้า สเปน 2 (Spanish Segunda Division)
00:00 [17]มายอร์ก้า VS เรอุส เดปอร์ติว[D3-1]
00:00 [11]เอลเช่ VS ราโย่ บาเยกาโน่
00:00 [8]อัลคอลคอน VS ฮูเอสก้า[12]
02:00 [5]คอร์โดบ้า VS เตเนริเฟ่[13]
โปรแกรมฟุตบอล บราซิล เซเรีย เอ (Brazil Serie A)
07:00 [14]โบตาโฟโก้ VS สปอร์ต คลับ เรซิเฟ่[11]
โปรแกรมฟุตบอล อเมริกา เมเจอร์ลีก (American Major League)
02:00 [4]นิวยอร์ก ซิตี้ เอฟซี VS แอลเอ กาแลกซี่[3]
06:00 [9]ฟิลลาเดเฟีย VS โตรอนโต้ เอฟซี[5]
06:30 [10]มอนทรีออล อิมแพ็ค VS ชิคาโก ไฟร์[20]
06:30 [17]นิว อิงแลนด์ เรโวลูชั่น VS โคลัมบัส ครูว์[19]
08:00 [2]โคโลราโด้ ราปิดส์ VS ออร์แลนโด้ ซิตี้[14]
09:00 [8]สปอร์ติ้ง แคนซัส ซิตี้ VS แวนคูเวอร์ ไวต์แคปส[13]
09:00 [6]รีล ซอลต์ เลค VS เอฟซี ดัลลัส[1]
โปรแกรมฟุตบอล เม็กซิโก พรีเมียร่า ดิวิชั่น (Mexico Primera Division)
05:00 [13]ครูซ อาซูล VS ซานโตส ลากูน่า[17]
07:00 [7]มอเรเลีย VS จากัวร์ ชิอาปาส[15]
07:00 [4]ติเกรส์ UANL VS ปาชูก้า[2]
07:05 [18]คลับ เลออน VS กัวเรตาโร่[5]
09:00 [10]ชีวาส กัวดาลาจาร่า VS อัตลาส[8]
09:00 [16]เนกาซ่า VS คลับ ทิจูเอน่า[1]
โปรแกรมฟุตบอล ไทยแลนด์พรีเมียร์ลีก (Thailand premier league)
18:00 [1]เมืองทอง ยูไนเต็ด VS พัทยา ยูไนเต็ด[13]
18:00 [15]ราชนาวี เอฟซี VS ศรีสะเกษ เอฟซี[12]
18:00 [16]ชัยนาท ฮอร์นบิล VS สุโขทัย เอฟซี[5]
18:00 [6]ราชบุรี มิตรผล VS เชียงราย ยูไนเต็ด[8]
19:00 [3]บางกอกกล๊าส เอฟซี VS ชลบุรี เอฟซี[7]
19:00 [17]โอสถสภา M150 VS บีบีซียู เอฟซี[18]
19:00 [11]นครราชสีมา เอฟซี VS แบงค็อก ยูไนเต็ด[2]
20:00 [9]บีอีซี เทโรศาสนะ VS สุพรรณบุรี เอฟซี[10]
20:00 [14]อาร์มี่ ยูไนเต็ด VS บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด[4]
โปรแกรมฟุตบอล ไทยดิวิชั่น1 (Thai Division 1)
18:00 [5]แอร์ฟอร์ซ เซ็นทรัล VS กระบี่ เอฟซี[11]
18:00 [3]การท่าเรือ เอฟซี VS สมุทรสงคราม เอฟซี[15]
18:00 [10]ขอนแก่น ยูไนเต็ด VS อุบล ยูเอ็มที[1]
18:00 [14]ระยอง เอฟซี VS ปตท. ระยอง[9]
โปรแกรมฟุตบอล ไทยดิวิชั่น2 (Thai Division 2)
16.00 [A10]น่าน เอฟซี VS อุตรดิตถ์ เอฟซี[A9]
17.30 [A8]ตาก ซิตี้ VS แพร่ ยูไนเต็ด[A6]
18.00 [A3]ลำพูน วอริเออร์ VS กำแพงเพชร เอฟซี[A4]
16.00 [B13]มุกดาหาร ลำโขง VS มหาสารคาม เอฟซี[B6]
16.00 [B10]สกลนคร เอฟซี VS กาฬสินธ์ เอฟซี[B3]
18.00 [B7]ร้อยเอ็ด ยูไนเต็ด VS ยโสธร เอฟซี[B11]
16.00 [C4]อยุธยา ยูไนเต็ด VS มาแชร์ชัยภูมิ[C11]
18.00 [C2]สิงห์บุรี บางระจัน VS อยุธยา วอริเออร์[C1]
18.00 [C8]สระบุรี ทีอาร์ยู VS พีทียู ปทุมธานี[C6]
16.00 [D8]ปทุมธานี ยูไนเต็ด VS ม.เกษมบัณฑิต[D3]
16.00 [D10]สินธนา กบินทร์บุรี VS ศุลกากร ยูไนเต็ด[D4]
16.00 [E5]นครนายก เอฟซี VS ตราด เอฟซี[E1]
16.00 [E10]นาวิกโยธิน ยูเรก้า VS ทีเอ เบญจมราชูทิศ[E12]
18.00 [E4]ปลวกแดง ระยอง VS ฉะเชิงเทรา ไฮเทค[E2]
16.00 [F4]กรุงธนบุรี เอฟซี VS วานา นาวา หัวหิน ซิตี้[F8]
18.00 [F12]ธนบุรี ซิตี้ VS นนทบุรี เอฟซี[F7]
16.00 [G9]ม.รังสิต VS จามจุรี ยูไนเต็ด[G1]
16.00 [G2]เกษตรศาสตร์ เอฟซี VS แอร์ฟอร์ซ โรบินสัน[G11]
16.30 [H2]นรา ยูไนเต็ด VS หาดใหญ่ เอฟซี[H10]
18.00 [H4]ระนอง ยูไนเต็ด VS นครศรี เฮอริเทจ[H12]
18.00 [H1]สุราษฎร์ธานี ยูไนเต็ด VS ภูเก็ต เอฟซี[H8]
Facebook Comments