โปรแกรมฟุตบอล วันเสาร์ที่ 16 กรกฎาคม พ.ศ.2559

โปรแกรมฟุตบอล วันเสาร์ที่ 16 กรกฎาคม พ.ศ.2559
โปรแกรมฟุตบอล วันเสาร์ที่ 16 กรกฎาคม พ.ศ.2559
โปรแกรมฟุตบอล นอร์เวย์ ดิวิชั่น 1 (Norway – Tippeligaen)
20:30 [6]เฮาเกซุนด์ VS ไวกิ้ง เอฟเค[5]
22:59 [14]อาเลซุนด์ VS โรเซนบอร์ก[1]
โปรแกรมฟุตบอล สวีเดน ออลสเวนส์คาน (Sweden Allsvenskan)
21:00 [8]ซันด์สวาลล์ VS เฮลซิงบอร์ก[13]
21:00 [2]นอร์โคปิ้ง VS ออสเตอร์ซุนด์[9]
โปรแกรมฟุตบอล เดนมาร์ก ซุปเปอร์ลีก (Danish SAS Ligaen)
23:30 [SASL-1]โคเปนเฮเก้น VS ลิงบี้[D1-1]
โปรแกรมฟุตบอล ไอร์แลนด์ พรีเมียร์ลีก (Ireland Premier League)
01:30 [10]เบรย์ วันเดอเรอร์ส VS ฟินน์ ฮาร์ป[8]
โปรแกรมฟุตบอล ฟินแลนด์ พรีเมียร์ (Finnish Premier : Veikkausliiga)
20:00 [9]พีเอส เคมี่ VS คูพีเอส[4]
โปรแกรมฟุตบอล โปแลนด์ ดิวิชั่น1 (Poland Ekstraklasa)
20:30 [8]รุช ซอร์ซอฟ VS โกลนิค เลชน่า[6]
22:59 [1]วิสล่า คราคอฟ VS โปกอน[6]
01:30 [2]ลีเกีย วอร์ซอว์ VS จาเกียลโลเนีย[3]
โปรแกรมฟุตบอล โครเอเชีย ดิวิชั่น1 (Croatia Division1)
00:00 [D1-9]อิสทรา 1961 พูลา VS โอซีเยค[D1-8]
02:00 [D1-6]NK สปลิต VS ริเยก้า[D1-2]
โปรแกรมฟุตบอล ออสเตรีย คัพ (Austria Cup)
22:00 [D2-4]เอฟซี ไลเฟริ่ง VS เรนดอร์ฟ อัลทัช[D1-8]
โปรแกรมฟุตบอล ไอซ์แลนด์ เป๊ปซี่ พรีเมียร์ (Iceland Pepsi Premier League)
22:59 [7]เวสต์มานเนียยาร์ VS ฮาฟนาร์ฟยอร์ดูร์[1]
โปรแกรมฟุตบอล สก็อตแลนด์ ลีก คัพ (Scotland League Cup)
21:00 [L2-4]ควีนส์ ปาร์ค VS ควีน ออฟ เซาธ์[CH-7]
21:00 [PR-6]มาเธอร์เวลล์ VS กลาสโกว์ เรนเจอร์ส[CH-1]
21:00 [L1-6]อัลเบี้ยน โรเวอร์ VS กรีน็อค มอร์ตัน[CH-5]
21:00 [L2-5]แอนนัน แอธเลติก VS สแตรนแรร์[L1-4]
21:00 [L1-2]อายร์ ยูไนเต็ด VS แฮมิลตัน[PR-10]
21:00 [L2-3]ไคลด์ VS คิลมาร์น็อค[PR-11]
21:00 [L1-9]คาวเดนบีท VS อินเวอร์เนสส์[PR-5]
21:00 [L2-1]อีสต์ ไฟฟ์ VS ดันดี[PR-7]
21:00 [L2-2]เอลจิน ซิตี้ VS เซนต์ จอห์นสโตน[PR-4]
21:00 [L1-10]ฟอร์ฟาร์ แอทเติลติก VS ดัมบาร์ตัน[CH-8]
21:00 [CH-9]ลิฟวิงสตัน VS เซนต์ เมียร์เรน[CH-6]
21:00 [L2-8]มอนโทรส VS รอสส์ เคาน์ตี้[PR-8]
21:00 [L2-7]สแตร์ลิ่ง อัลเบี้ยน VS ฟัลเคิร์ก[CH-2]
โปรแกรมฟุตบอล โรมาเนีย คัพ รอบชิงชนะเลิศ (Romania Cup)
01:45 [1]เอฟซี แอสตร้า(N) VS CFR คลูจ์[4]
โปรแกรมฟุตบอล ยูเครน คัพ (Ukrain Cup)
01:00 [2]ชักตาร์ โดเน็ตส์ก VS ดินาโม เคียฟ[1]
โปรแกรมฟุตบอล ไอร์แลนด์ ดิวิชั่น1 (League of Ireland First Divis)
00:30 [1]ลิเมอริค เอฟซี VS โคห์บ รัมเบลอ[4]
01:15 [5]เชลบอร์น VS แคบินทีลี่ เอฟซี[8]
โปรแกรมฟุตบอล ฟินแลนด์ ดิวิชั่น2 (Finland Ykkonen)
20:30 [9]ค็อตก้า VS เอฟซี แจ๊ส จูเนียริท[10]
โปรแกรมฟุตบอล กระชับมิตรสโมสร (Club Friendly)
18:00 [D1-3]เฟเยนูร์ด(N) VS อันเดอร์เลชท์[D1-3]
19:30 [L1-1]วีแกน แอธเลติก VS แมนฯ ยูไนเต็ด[PR-5]
20:00 [PR-9]โบฮีเมี่ยนส์ VS นิวคาสเซิ่ล[PR-18]
20:00 [D1-13]เอฟซี ทเวนเต้ VS พีเอโอเค ซาโลนิก้า[D1-1]
20:30 [D1-7]โกรนิงเก้น VS สปาร์ต้า ร็อตเตอร์ดัม[D2-1]
21:00 [PR-1]เซลติก VS โวล์ฟสบวร์ก[D1-8]
22:00 [D2-15]1860 มิวนิค(N) VS โบรุสเซีย ดอร์ทมุนด์[D1-2]
22:00 [D1-5]เอฟซี ซิยง(N) VS พีเอสวี ไอนด์โฮเฟ่น[D1-1]
22:59 [D1-2]ราปิด เวียนนา VS เชลซี[PR-10]
23:30 [D1-3]ลูเซิร์น VS ชาลเก้ 04[D1-5]
01:00 [D1-11]บอร์กโดซ์(N) VS เอซี มิลาน[D1-7]
01:00 [D1-6]เซลต้า บีโก้ VS ซีดี ลูโก้[D2-14]
01:45 [D1-2]เฟเนร์บาห์เช่ VS โอลิมปิก ลียง[D1-2]
โปรแกรมฟุตบอล ชิลี คัพ 2016
22:59 [11]ซานหลุยส์ คิวโลต VS ยูเนี่ยน ลา คาเลร่า[16]
โปรแกรมฟุตบอล บราซิล เซเรีย เอ (Brazil Serie A)
02:00 [14]โบตาโฟโก้ VS ฟลาเมงโก[6]
04:30 [4]ซานโตส VS ปอนเต เปรตา[7]
โปรแกรมฟุตบอล บราซิล ซีรี่บี (Brazil Serie B)
02:00 [4]ซิเอร่า VS คริคูม่า[7]
02:00 [8]บราซิล เด เพโลแทส VS วิลา โนว่า[12]
02:30 [16]โกยาส VS เนาติโก[9]
04:30 [10]ลูเวอร์เดนเซ่ VS วาสโก ดา กาม่า[1]
07:00 [17]บรากันติโน้ VS จอยวิลล์ เอสเซ[18]
โปรแกรมฟุตบอล โคลัมเบีย ดิวิชั่น1 (Colombia Primera Division)
03:15 [10]อ็องเซ่ กัลดาส VS ริโอเนโกร อากุยลาส[7]
05:00 [19]ฟอร์ตาเลซ่า เอฟซี VS เดปอร์ติโว กาลี[6]
05:30 [8]คอร์ทูลัว VS อินดิเพนเดนเต้ เมเดลลิน[3]
07:45 [1]อัตเลติโก นาซิอองนาล VS ดิปอร์เทส โตลิม่า[11]
โปรแกรมฟุตบอล อเมริกา เมเจอร์ลีก (American Major League)
06:30 [20]โคลัมบัส ครูว์ VS ดีซี ยูไนเต็ด[16]
08:00 [2]โคโลราโด้ ราปิดส์ VS แคนซัส วิซาร์ดส์[7]
08:00 [1]เอฟซี ดัลลัส VS ชิคาโก้ ไฟร์[19]
09:00 [8]แวนคูเวอร์ ไวต์แคปส VS ออร์แลนโด้ ซิตี้[15]
09:00 [6]รีล ซอลต์ เลค VS นิว อิงแลนด์ เรโวลูชั่น[14]
09.30 [13]ซาน โฮเซ่ เอิร์ธเควกส์ VS โตรอนโต้ เอฟซี[12]
โปรแกรมฟุตบอล เม็กซิโก พรีเมียร่า ดิวิชั่น (Mexico Primera Division)
05:00 [15]กัวเรตาโร่ VS เวราครูซ[7]
07:00 [4]อัตลาส VS โตลูก้า[1]
07:00 [6]มอนเทอร์เรย์ VS พูอีบลา[12]
07:00 [8]ปาชูก้า VS คลับ เลออน[16]
09:00 [2]คลับ อเมริกา VS จากัวร์ ชิอาปาส[11]
09:00 [18]เนกาซ่า VS ครูซ อาซูล[14]
โปรแกรมฟุตบอล ไทยแลนด์พรีเมียร์ลีก (Thailand premier league)
18:00 [15]นครราชสีมา เอฟซี VS ราชบุรี มิตรผล[4]
18:00 [9]บีอีซี เทโรศาสนะ VS บางกอกกล๊าส[3]
19:00 [12]อาร์มี่ ยูไนเต็ด VS ศรีสะเกษ เอฟซี[10]
19:00 [1]เมืองทอง ยูไนเต็ด VS ราชนาวี เอฟซี[14]
20:00 [17]โอสถสภา M150 VS ชลบุรี เอฟซี[7]
โปรแกรมฟุตบอล ไทยดิวิชั่น1 (Thai Division 1)
18:00 [3]การท่าเรือ เอฟซี VS อ่างทอง เอฟซี[4]
18:00 [6]ขอนแก่น ยูไนเต็ด VS แอร์ฟอร์ซ เซ็นทรัล[8]
18:00 [16]บางกอก เอฟซี VS ประจวบ เอฟซี[7]
19:00 [9]เชียงใหม่ เอฟซี VS กระบี่ เอฟซี[10]
โปรแกรมฟุตบอล ไทยดิวิชั่น2 (Thai Division 2)
16.30 [A10]อุตรดิตถ์ เอฟซี VS กำแพงเพชร เอฟซี[A6]
18.00 [A5]แพร่ ยูไนเต็ด VS เชียงราย ซิตี้[A11]
18.00 [A2]พะเยา เอฟซี VS หนองบัวพิชญ เอฟซี[A1]
16.00 [B13]มุกดาหาร ลำโขง VS ร้อยเอ็ด ยูไนเต็ด[B6]
16.00 [B11]ยโสธร เอฟซี VS นครพนม เอฟซี[B14]
18.00 [B12]สุรินทร์ ซิตี้ VS สกลนคร เอฟซี[B8]
16.00 [C11]มาแชร์ชัยภูมิ VS พานทอง เอฟซี[C9]
16.00 [C1]อยุธยา วอริเออร์ VS นครสวรรค์ เอฟซี[C8]
16.00 [C6]พีทียู ปทุมธานี VS อุทัยธานี เอฟซี[C10]
16.00 [D7]สินธนา กบินทร์บุรี VS ปทุมธานี ยูไนเต็ด[D10]
16.00 [D6]ม.เกษมบัณฑิต VS ราชประชา เอฟซี[D1]
18.00 [D3]ศุลกากร ยูไนเต็ด VS บ้านบึง ยูไนเต็ด[D2]
16.00 [E12]ทีเอ เบญจมราชูทิศ VS สายมิตรกบินทร์บุรี[E11]
17.00 [E1]ตราด เอฟซี VS สระแก้ว เอฟซี[E9]
18.00 [E7]จันทบุรี เอฟซี VS นครนายก เอฟซี[E10]
16.00 [F3]สีหมอก เอฟซี VS นนทบุรี เอฟซี[F9]
17.30 [F11]สมุทรสาคร ยูไนเต็ด VS ชุมพร เอฟซี[F6]
17.30 [F8]วานา นาวา หัวหิน ซิตี้ VS เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด[F10]
17.00 [G1]จามจุรี ยูไนเต็ด VS นอร์ทกรุงเทพ เอฟซี[G10]
17.00 [G5]บียู เดฟโฟ่ เอฟซี VS ม.รังสิต[G7]
17.00 [H11]พังงา เอฟซี VS ตรัง เอฟซี[H5]
18.00 [H3]ระนอง ยูไนเต็ด VS นรา ยูไนเต็ด[H1]
18.00 [H2]สุราษฎร์ธานี ยูไนเต็ด VS ยะลา ยูไนเต็ด[H4]
Facebook Comments