โปรแกรมฟุตบอล วันเสาร์ที่ 13 พฤษภาคม พ.ศ.2560

โปรแกรมฟุตบอล วันเสาร์ที่ 13 พฤษภาคม พ.ศ.2560
โปรแกรมฟุตบอล วันเสาร์ที่ 13 พฤษภาคม พ.ศ.2560
โปรแกรมฟุตบอล พรีเมียร์ลีกอังกฤษ (Premier League)
18:30 [4]แมนฯ ซิตี้ VS เลสเตอร์ ซิตี้[9]  
21:00 [20]ซันเดอร์แลนด์ VS สวอนซี ซิตี้[17]  
21:00 [19]มิดเดิลสโบรห์ VS เซาแธมป์ตัน[10]  
21:00 [11]บอร์นมัธ VS เบิร์นลี่ย์[14]  
23:30 [13]สโต๊ค ซิตี้ VS อาร์เซน่อล[5]  
โปรแกรมฟุตบอล บุนเดสลีกา เยอรมัน (Germany BundesLiga)
20:30 [2]RB ลีบซิก VS บาเยิร์น มิวนิค[1]  
20:30 [13]เอาก์สบวร์ก VS โบรุสเซีย ดอร์ทมุนด์[3]  
20:30 [12]เลเวอร์คูเซ่น VS โคโลญจน์[7]  
20:30 [18]ดาร์มสตัดท์ VS แฮร์ธ่า เบอร์ลิน[6]  
20:30 [5]ไฟร์บวร์ก VS อิงโกลสตัดท์[17]  
20:30 [15]ไมนซ์ VS ไอน์ทรัค แฟร้งค์เฟิร์ต[11]  
20:30 [10]ชาลเก้ 04 VS ฮัมบูร์ก[16]  
20:30 [8]แวร์เดอร์ เบรเมน VS ฮอฟเฟ่นไฮม์[4]  
20:30 [14]โวล์ฟสบวร์ก VS มึนเช่นกลัดบัค[9]  
โปรแกรมฟุตบอล กัลโช่ เซเรียอา อิตาลี (ITALY SERIE A)
22:59 [8]ฟิออเรนติน่า VS ลาซิโอ้[4]  
01:45 [5]อตาลันต้า VS เอซี มิลาน[6]  
โปรแกรมฟุตบอล ลาลีกา สเปน (Spanish La Liga : Liga BBVA)
21:00 [9]เอสปันญ่อล VS บาเลนเซีย[13]  
23:30 [20]โอซาซูน่า VS กรานาด้า[19]  
โปรแกรมฟุตบอล แชมป์เปี้ยนชิพ อังกฤษ (League Championship)
23:30 [6]ฟูแล่ม VS เร้ดดิ้ง[3]  
โปรแกรมฟุตบอล โปรตุเกส ลีกา ซาเกรส (Portugal Liga Sagres)
22:00 [15]อารัวก้า VS ทอนเดล่า[17]  
00:15 [1]เบนฟิก้า VS วิตอเรีย กิมาไรส์[4]  
02:30 [8]เฟยเรนเซ่ VS สปอร์ติ้ง ลิสบอน[3]  
โปรแกรมฟุตบอล นอร์เวย์ ดิวิชั่น 1 (Norway – Tippeligaen)
21:00 [3]สตาเบ็ค VS โรเซนบอร์ก[1]  
22:59 [13]คริสเตียนซุนด์ VS ลีลล์สตรอม[14]  
22:59 [15]ซองน์ดาล VS ไวกิ้ง เอฟเค[16]  
22:59 [9]ซานเดฟยอร์ด VS เฮาเกซุนด์[7]  
22:59 [2]ชาร์ปบอร์ก 08 VS ทรอมโซ่[11]  
22:59 [4]ออด เกรนแลนด์ VS สตรอมก็อดเซ็ท[10]  
01:00 [5]เอสเค บรานน์ VS โมลด์[6]  
โปรแกรมฟุตบอล สวีเดน ออลสเวนส์คาน (Sweden Allsvenskan)
21:00 [6]AIK โซลน่า VS โอเรโบร[12]  
21:00 [15]คัลมาร์ VS ฮัคเค่น[8]  
โปรแกรมฟุตบอล เดนมาร์ก ซุปเปอร์ลีก (Danish SAS Ligaen)
21:00 [11]โอเดนเซ่ VS ซิลเคบอร์ก[9]  
โปรแกรมฟุตบอล สวิต ซูเปอร์ ลีก (Switzerland Super League)
22:45 [3]เอฟซี ซิยง VS ลูกาโน่[4]  
01:00 [8]เซนต์ กัลเลน VS วาดุซ[10]  
โปรแกรมฟุตบอล สก็อตแลนด์ พรีเมียร์ลีก (Scottish Premier League)
18:15 [3]กลาสโกว์ เรนเจอร์ส VS ฮาร์ท[5]  
21:00 [10]แฮมิลตัน VS มาเธอร์เวลล์[11]  
21:00 [8]คิลมาร์น็อค VS อินเวอร์เนสส์[12]  
21:00 [9]ดันดี VS รอสส์ เคาน์ตี้[7]  
21:00 [4]เซนต์ จอห์นสโตน VS แพททริค ทริสเทล[6]  
โปรแกรมฟุตบอล ตุรกี ซุปเปอร์ลีก (Turkey Super League)
20:00 [2]อิสตันบูล บูยูคเซ็ค VS เกนเคลอร์บิลิจี้[8]  
22:59 [3]เฟเนร์บาห์เช่ VS อันตัลยาสปอร์[6]  
22:59 [18]อดาน่าสปอร์ VS แทร็บซอนสปอร์[5]  
โปรแกรมฟุตบอล เบลเยี่ยมโปรลีก (Belgium Pro League)
22:59 [3]ซูลเต้ วาเรเกม VS ออสเทนเด้[5]  
01:00 [D2-3]ยูนิยง แซงต์ กิลลุส VS แซงต์ ทรุยด็อง[12]  
01:00 [13]AS ยูเปน VS คอร์ไทรจ์[10]  
01:00 [D2-6]โรเซลาเร่ VS โลเคอเรน[11]  
01:30 [14]วาสส์แลนด์ เบเวอเรน VS ลีแอร์ส[D2-4]  
โปรแกรมฟุตบอล ออสเตรีย บุนเดสลีก้า (Austrian Bundesliga)
21:00 [1]เร้ดบูลล์ ซัลซ์บวร์ก VS ราปิด เวียนนา[6]  
23:30 [2]ออสเตรียเวียนนา VS เอสวี รีด[10]  
23:30 [5]แอดมิร่า VS โวล์ฟสเบอร์เกอร์[8]  
23:30 [9]ซังค์ พอลเท่น VS แมตเตอร์สเบิร์ก[7]  
โปรแกรมฟุตบอล ลาลีก้า สเปน 2 (Spanish Segunda Division)
18:00 [7]เรอัล บายาโดลิด VS มายอร์ก้า[21]  
21:15 [6]ฮูเอสก้า VS เตเนริเฟ่[5]  
21:15 [18]เอลเช่ VS ซีดี มิรานเดส[22]  
22:59 [1]เลบานเต้ VS คิโรน่า[2]  
23:30 [20]อัลคอลคอน VS ราโย่ บาเยกาโน่[13]  
23:30 [19]คอร์โดบ้า VS เรอุส เดปอร์ติว[10]  
23:30 [16]อัลเมเรีย VS นูมานเซีย[12]  
01:45 [17]กิมนาสติก VS เรอัล โอเบียโด้[8]  
โปรแกรมฟุตบอล กัลโช่ เซเรียบี อิตาลี (Italy Serie B)
20:00 [12]ซาแลร์นิตาน่า VS อเวลลิโน่[17]  
20:00 [15]โปร เวอร์เซลลี่ VS เบรสชา[17]  
20:00 [2]เวโรน่า VS คาร์ปิ[7]  
20:00 [6]เบเนเวนโต้ VS โฟรซิโนเน่[3]  
20:00 [22]ลาติน่า คาลชิโอ้ VS เปรูจา[4]  
20:00 [8]สเปเซีย VS ปิซ่า[21]  
20:00 [19]แตร์นาน่า VS สปอล[1]  
20:00 [9]โนวาร่า VS วีร์ตุส เอ็นเตลล่า[11]  
20:00 [5]ชิตตาเดลล่า VS วิเชนซ่า[20]  
22:59 [18]ทราปานี่ VS เชเซน่า[13]  
โปรแกรมฟุตบอล บราซิล เซเรีย เอ (Brazil Serie A)
02:00 [RJ-4]ฟลาเมงโก VS อัตเลติโก มิไนโร่[MG-2]  
05:00 [SP-1]โครินเธียนส์ VS ชาเปโคเอนเซ่[D1-1]  
โปรแกรมฟุตบอล อาร์เจนติน่า พรีเมียร์ ดิวิชั่น (Argentina Primera Division)
00:00 [8]เอสตูเดียนเตส VS กิมนาเซีย[12]  
00:00 [13]ทัลเลเรส VS เบลกราโน่[29]  
02:00 [7]บานฟิลด์ VS ลานุส[10]  
03:15 [15]แอดเตริโค ราแฟล่า VS แอดเลติโก ทูคูแมน[16]  
04:00 [24]ซีเอ ฮูราแคน VS ซาน ลอเรนโซ่[3]  
05:30 [23]โอลิมโป บาเฮีย VS อัลโดซิวี[28]  
โปรแกรมฟุตบอล อเมริกา เมเจอร์ลีก (American Major League)
02:00 [1]โตรอนโต้ เอฟซี VS มินนิโซต้า ยูไนเต็ด[15]  
03:00 [22]โคโลราโด้ ราปิดส์ VS ซาน โฮเซ่ เอิร์ธเควกส์[10]  
04:00 [18]มอนทรีออล อิมแพ็ค VS โคลัมบัส ครูว์[8]  
06:00 [14]ดีซี ยูไนเต็ด VS ฟิลลาเดเฟีย[21]  
06:00 [4]ออร์แลนโด้ ซิตี้ VS สปอร์ติ้ง แคนซัส ซิตี้[3]  
06:30 [17]นิว อิงแลนด์ เรโวลูชั่น VS รีล ซอลต์ เลค[20]  
08:00 [12]ชิคาโก้ ไฟร์ VS ซีแอตเทิ่ล ซาวน์เดอร์[16]  
โปรแกรมฟุตบอล เม็กซิโก พรีเมียร่า ดิวิชั่น (Mexico Primera Division)
07:00 [5]มอนเทอร์เรย์ VS ติเกรส์ UANL[2]  
09:00 [7]โตลูก้า VS ซานโตส ลากูน่า[13]  
โปรแกรมฟุตบอล ไทยแลนด์พรีเมียร์ลีก (T1) (Thailand premier league)
17:45 [15]สุโขทัย เอฟซี VS บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด[2]  
18:00 [13]พัทยา ยูไนเต็ด VS อุบล ยูเอ็มที[10]  
19:00 [8]แบงค็อก ยูไนเต็ด VS ศรีสะเกษ เอฟซี[17]  
20:00 [11]สุพรรณบุรี เอฟซี VS ราชบุรี มิตรผล[5]  
โปรแกรมฟุตบอล ไทยแชมเปี้ยนชิพ (T2) (ดิวิชั่น1 เดิม) (Thai Championship)
18:00 [5]ลำปาง เอฟซี VS ปตท. ระยอง[1]  
18:00 [7]ชัยนาท ฮอร์นบิล VS แอร์ฟอร์ซ เซ็นทรัล[6]  
19:00 [12]เชียงใหม่ เอฟซี VS ระยอง เอฟซี[4]  
19:00 [18]ม.เกษตรศาสตร์ เอฟซี VS หนองบัวพิชญ เอฟซี[11]  
โปรแกรมฟุตบอล ไทยลีก 3 (T3) โซนบน (ท็อป4โซนบน ดิวิชั่น2 เดิม)
18.00 [12]กาฬสินธุ์ เอฟซี VS อยุธยา ยูไนเต็ด[6]  
18.00 [7]อำนาจโปลี ยูไนเต็ด VS อยุธยา เอฟซี[4]  
18.00 [8]พะเยา เอฟซี VS อุบลราชธานี เอฟซี[13]  
18.30 [9]ฉะเชิงเทรา เอฟซี VS อุดรธานี เอฟซี[2]  
โปรแกรมฟุตบอล ไทยลีก 3 (T3) โซนล่าง (ท็อป4โซนล่าง ดิวิชั่น2 เดิม)
16.30 [4]นรา ยูไนเต็ด VS ม.เกษมบัณฑิต เอฟซี[12]  
17.00 [2]บียู เดฟโฟ่ เอฟซี VS สมุทรสาคร เอฟซี[1]  
18.00 [7]ตรัง เอฟซี VS ระนอง ยูไนเต็ด[3]  
18.30 [14]สุราษฎร์ เอฟซี VS ราชประชา เอฟซี[8]  
โปรแกรมฟุตบอล ไทยลีก 4 (T4) (ดิวิชั่น2 เดิม + ทีมน้องใหม่)
16.00 [A4]เชียงราย ซิตี้ VS เชียงราย ยูไนเต็ด(B)[A9]  
16.00 [A2]น่าน เอฟซี VS ปากน้ำโพ เอ็นเอสอาร์ยู[A7]  
18.00 [A3]อุตรดิตถ์ เอฟซี VS พิษณุโลก เอฟซี[A1]  
16.00 [B8]ห้วยแถลง ยูไนเต็ด VS มาแชร์ ชัยภูมิ[B4]  
16.00 [B7]สกลนคร เอฟซี VS สุรินทร์ ซิตี้[B6]  
16.00 [B3]เลย ซิตี้ VS มหาสารคาม ยูไนเต็ด[B11]  
16.00 [C10]ปทุมธานี เอฟซี VS ลูกอีสาน เอฟซี[C5]  
17.30 [C9]หัวหิน ซิตี้ VS เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด[C3]  
18.00 [C4]บีทียู เอฟซี VS IPE สมุทรสาคร[C8]  
16.00 [D8]บ้านค่าย ยูไนเต็ด VS ปลวกแดง ระยอง[D5]  
18.00 [D1]จันทบุรี เอฟซี VS พัทยา เอฟซี[D6]  
16.00 [E1]ม.นอร์ทกรุงเทพ เอฟซี VS บีซีซี เอฟซี[E3]  
18.00 [F4]ภูเก็ต เอฟซี VS ปัตตานี เอฟซี[F2]  
Facebook Comments