โปรแกรมฟุตบอล วันเสาร์ที่ 13 พฤษภาคม พ.ศ.2560

โปรแกรมฟุตบอล วันเสาร์ที่ 13 พฤษภาคม พ.ศ.2560
โปรแกรมฟุตบอล วันเสาร์ที่ 13 พฤษภาคม พ.ศ.2560
แชร์ข่าวนี้กับเพื่อน
โปรแกรมฟุตบอล พรีเมียร์ลีกอังกฤษ (Premier League)
18:30[4]แมนฯ ซิตี้VSเลสเตอร์ ซิตี้[9] 
21:00[20]ซันเดอร์แลนด์VSสวอนซี ซิตี้[17] 
21:00[19]มิดเดิลสโบรห์VSเซาแธมป์ตัน[10] 
21:00[11]บอร์นมัธVSเบิร์นลี่ย์[14] 
23:30[13]สโต๊ค ซิตี้VSอาร์เซน่อล[5] 
โปรแกรมฟุตบอล บุนเดสลีกา เยอรมัน (Germany BundesLiga)
20:30[2]RB ลีบซิกVSบาเยิร์น มิวนิค[1] 
20:30[13]เอาก์สบวร์กVSโบรุสเซีย ดอร์ทมุนด์[3] 
20:30[12]เลเวอร์คูเซ่นVSโคโลญจน์[7] 
20:30[18]ดาร์มสตัดท์VSแฮร์ธ่า เบอร์ลิน[6] 
20:30[5]ไฟร์บวร์กVSอิงโกลสตัดท์[17] 
20:30[15]ไมนซ์VSไอน์ทรัค แฟร้งค์เฟิร์ต[11] 
20:30[10]ชาลเก้ 04VSฮัมบูร์ก[16] 
20:30[8]แวร์เดอร์ เบรเมนVSฮอฟเฟ่นไฮม์[4] 
20:30[14]โวล์ฟสบวร์กVSมึนเช่นกลัดบัค[9] 
โปรแกรมฟุตบอล กัลโช่ เซเรียอา อิตาลี (ITALY SERIE A)
22:59[8]ฟิออเรนติน่าVSลาซิโอ้[4] 
01:45[5]อตาลันต้าVSเอซี มิลาน[6] 
โปรแกรมฟุตบอล ลาลีกา สเปน (Spanish La Liga : Liga BBVA)
21:00[9]เอสปันญ่อลVSบาเลนเซีย[13] 
23:30[20]โอซาซูน่าVSกรานาด้า[19] 
โปรแกรมฟุตบอล แชมป์เปี้ยนชิพ อังกฤษ (League Championship)
23:30[6]ฟูแล่มVSเร้ดดิ้ง[3] 
โปรแกรมฟุตบอล โปรตุเกส ลีกา ซาเกรส (Portugal Liga Sagres)
22:00[15]อารัวก้าVSทอนเดล่า[17] 
00:15[1]เบนฟิก้าVSวิตอเรีย กิมาไรส์[4] 
02:30[8]เฟยเรนเซ่VSสปอร์ติ้ง ลิสบอน[3] 
โปรแกรมฟุตบอล นอร์เวย์ ดิวิชั่น 1 (Norway – Tippeligaen)
21:00[3]สตาเบ็คVSโรเซนบอร์ก[1] 
22:59[13]คริสเตียนซุนด์VSลีลล์สตรอม[14] 
22:59[15]ซองน์ดาลVSไวกิ้ง เอฟเค[16] 
22:59[9]ซานเดฟยอร์ดVSเฮาเกซุนด์[7] 
22:59[2]ชาร์ปบอร์ก 08VSทรอมโซ่[11] 
22:59[4]ออด เกรนแลนด์VSสตรอมก็อดเซ็ท[10] 
01:00[5]เอสเค บรานน์VSโมลด์[6] 
โปรแกรมฟุตบอล สวีเดน ออลสเวนส์คาน (Sweden Allsvenskan)
21:00[6]AIK โซลน่าVSโอเรโบร[12] 
21:00[15]คัลมาร์VSฮัคเค่น[8] 
โปรแกรมฟุตบอล เดนมาร์ก ซุปเปอร์ลีก (Danish SAS Ligaen)
21:00[11]โอเดนเซ่VSซิลเคบอร์ก[9] 
โปรแกรมฟุตบอล สวิต ซูเปอร์ ลีก (Switzerland Super League)
22:45[3]เอฟซี ซิยงVSลูกาโน่[4] 
01:00[8]เซนต์ กัลเลนVSวาดุซ[10] 
โปรแกรมฟุตบอล สก็อตแลนด์ พรีเมียร์ลีก (Scottish Premier League)
18:15[3]กลาสโกว์ เรนเจอร์สVSฮาร์ท[5] 
21:00[10]แฮมิลตันVSมาเธอร์เวลล์[11] 
21:00[8]คิลมาร์น็อคVSอินเวอร์เนสส์[12] 
21:00[9]ดันดีVSรอสส์ เคาน์ตี้[7] 
21:00[4]เซนต์ จอห์นสโตนVSแพททริค ทริสเทล[6] 
โปรแกรมฟุตบอล ตุรกี ซุปเปอร์ลีก (Turkey Super League)
20:00[2]อิสตันบูล บูยูคเซ็คVSเกนเคลอร์บิลิจี้[8] 
22:59[3]เฟเนร์บาห์เช่VSอันตัลยาสปอร์[6] 
22:59[18]อดาน่าสปอร์VSแทร็บซอนสปอร์[5] 
โปรแกรมฟุตบอล เบลเยี่ยมโปรลีก (Belgium Pro League)
22:59[3]ซูลเต้ วาเรเกมVSออสเทนเด้[5] 
01:00[D2-3]ยูนิยง แซงต์ กิลลุสVSแซงต์ ทรุยด็อง[12] 
01:00[13]AS ยูเปนVSคอร์ไทรจ์[10] 
01:00[D2-6]โรเซลาเร่VSโลเคอเรน[11] 
01:30[14]วาสส์แลนด์ เบเวอเรนVSลีแอร์ส[D2-4] 
โปรแกรมฟุตบอล ออสเตรีย บุนเดสลีก้า (Austrian Bundesliga)
21:00[1]เร้ดบูลล์ ซัลซ์บวร์กVSราปิด เวียนนา[6] 
23:30[2]ออสเตรียเวียนนาVSเอสวี รีด[10] 
23:30[5]แอดมิร่าVSโวล์ฟสเบอร์เกอร์[8] 
23:30[9]ซังค์ พอลเท่นVSแมตเตอร์สเบิร์ก[7] 
โปรแกรมฟุตบอล ลาลีก้า สเปน 2 (Spanish Segunda Division)
18:00[7]เรอัล บายาโดลิดVSมายอร์ก้า[21] 
21:15[6]ฮูเอสก้าVSเตเนริเฟ่[5] 
21:15[18]เอลเช่VSซีดี มิรานเดส[22] 
22:59[1]เลบานเต้VSคิโรน่า[2] 
23:30[20]อัลคอลคอนVSราโย่ บาเยกาโน่[13] 
23:30[19]คอร์โดบ้าVSเรอุส เดปอร์ติว[10] 
23:30[16]อัลเมเรียVSนูมานเซีย[12] 
01:45[17]กิมนาสติกVSเรอัล โอเบียโด้[8] 
โปรแกรมฟุตบอล กัลโช่ เซเรียบี อิตาลี (Italy Serie B)
20:00[12]ซาแลร์นิตาน่าVSอเวลลิโน่[17] 
20:00[15]โปร เวอร์เซลลี่VSเบรสชา[17] 
20:00[2]เวโรน่าVSคาร์ปิ[7] 
20:00[6]เบเนเวนโต้VSโฟรซิโนเน่[3] 
20:00[22]ลาติน่า คาลชิโอ้VSเปรูจา[4] 
20:00[8]สเปเซียVSปิซ่า[21] 
20:00[19]แตร์นาน่าVSสปอล[1] 
20:00[9]โนวาร่าVSวีร์ตุส เอ็นเตลล่า[11] 
20:00[5]ชิตตาเดลล่าVSวิเชนซ่า[20] 
22:59[18]ทราปานี่VSเชเซน่า[13] 
โปรแกรมฟุตบอล บราซิล เซเรีย เอ (Brazil Serie A)
02:00[RJ-4]ฟลาเมงโกVSอัตเลติโก มิไนโร่[MG-2] 
05:00[SP-1]โครินเธียนส์VSชาเปโคเอนเซ่[D1-1] 
โปรแกรมฟุตบอล อาร์เจนติน่า พรีเมียร์ ดิวิชั่น (Argentina Primera Division)
00:00[8]เอสตูเดียนเตสVSกิมนาเซีย[12] 
00:00[13]ทัลเลเรสVSเบลกราโน่[29] 
02:00[7]บานฟิลด์VSลานุส[10] 
03:15[15]แอดเตริโค ราแฟล่าVSแอดเลติโก ทูคูแมน[16] 
04:00[24]ซีเอ ฮูราแคนVSซาน ลอเรนโซ่[3] 
05:30[23]โอลิมโป บาเฮียVSอัลโดซิวี[28] 
โปรแกรมฟุตบอล อเมริกา เมเจอร์ลีก (American Major League)
02:00[1]โตรอนโต้ เอฟซีVSมินนิโซต้า ยูไนเต็ด[15] 
03:00[22]โคโลราโด้ ราปิดส์VSซาน โฮเซ่ เอิร์ธเควกส์[10] 
04:00[18]มอนทรีออล อิมแพ็คVSโคลัมบัส ครูว์[8] 
06:00[14]ดีซี ยูไนเต็ดVSฟิลลาเดเฟีย[21] 
06:00[4]ออร์แลนโด้ ซิตี้VSสปอร์ติ้ง แคนซัส ซิตี้[3] 
06:30[17]นิว อิงแลนด์ เรโวลูชั่นVSรีล ซอลต์ เลค[20] 
08:00[12]ชิคาโก้ ไฟร์VSซีแอตเทิ่ล ซาวน์เดอร์[16] 
โปรแกรมฟุตบอล เม็กซิโก พรีเมียร่า ดิวิชั่น (Mexico Primera Division)
07:00[5]มอนเทอร์เรย์VSติเกรส์ UANL[2] 
09:00[7]โตลูก้าVSซานโตส ลากูน่า[13] 
โปรแกรมฟุตบอล ไทยแลนด์พรีเมียร์ลีก (T1) (Thailand premier league)
17:45[15]สุโขทัย เอฟซีVSบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด[2] 
18:00[13]พัทยา ยูไนเต็ดVSอุบล ยูเอ็มที[10] 
19:00[8]แบงค็อก ยูไนเต็ดVSศรีสะเกษ เอฟซี[17] 
20:00[11]สุพรรณบุรี เอฟซีVSราชบุรี มิตรผล[5] 
โปรแกรมฟุตบอล ไทยแชมเปี้ยนชิพ (T2) (ดิวิชั่น1 เดิม) (Thai Championship)
18:00[5]ลำปาง เอฟซีVSปตท. ระยอง[1] 
18:00[7]ชัยนาท ฮอร์นบิลVSแอร์ฟอร์ซ เซ็นทรัล[6] 
19:00[12]เชียงใหม่ เอฟซีVSระยอง เอฟซี[4] 
19:00[18]ม.เกษตรศาสตร์ เอฟซีVSหนองบัวพิชญ เอฟซี[11] 
โปรแกรมฟุตบอล ไทยลีก 3 (T3) โซนบน (ท็อป4โซนบน ดิวิชั่น2 เดิม)
18.00[12]กาฬสินธุ์ เอฟซีVSอยุธยา ยูไนเต็ด[6] 
18.00[7]อำนาจโปลี ยูไนเต็ดVSอยุธยา เอฟซี[4] 
18.00[8]พะเยา เอฟซีVSอุบลราชธานี เอฟซี[13] 
18.30[9]ฉะเชิงเทรา เอฟซีVSอุดรธานี เอฟซี[2] 
โปรแกรมฟุตบอล ไทยลีก 3 (T3) โซนล่าง (ท็อป4โซนล่าง ดิวิชั่น2 เดิม)
16.30[4]นรา ยูไนเต็ดVSม.เกษมบัณฑิต เอฟซี[12] 
17.00[2]บียู เดฟโฟ่ เอฟซีVSสมุทรสาคร เอฟซี[1] 
18.00[7]ตรัง เอฟซีVSระนอง ยูไนเต็ด[3] 
18.30[14]สุราษฎร์ เอฟซีVSราชประชา เอฟซี[8] 
โปรแกรมฟุตบอล ไทยลีก 4 (T4) (ดิวิชั่น2 เดิม + ทีมน้องใหม่)
16.00[A4]เชียงราย ซิตี้VSเชียงราย ยูไนเต็ด(B)[A9] 
16.00[A2]น่าน เอฟซีVSปากน้ำโพ เอ็นเอสอาร์ยู[A7] 
18.00[A3]อุตรดิตถ์ เอฟซีVSพิษณุโลก เอฟซี[A1] 
16.00[B8]ห้วยแถลง ยูไนเต็ดVSมาแชร์ ชัยภูมิ[B4] 
16.00[B7]สกลนคร เอฟซีVSสุรินทร์ ซิตี้[B6] 
16.00[B3]เลย ซิตี้VSมหาสารคาม ยูไนเต็ด[B11] 
16.00[C10]ปทุมธานี เอฟซีVSลูกอีสาน เอฟซี[C5] 
17.30[C9]หัวหิน ซิตี้VSเมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด[C3] 
18.00[C4]บีทียู เอฟซีVSIPE สมุทรสาคร[C8] 
16.00[D8]บ้านค่าย ยูไนเต็ดVSปลวกแดง ระยอง[D5] 
18.00[D1]จันทบุรี เอฟซีVSพัทยา เอฟซี[D6] 
16.00[E1]ม.นอร์ทกรุงเทพ เอฟซีVSบีซีซี เอฟซี[E3] 
18.00[F4]ภูเก็ต เอฟซีVSปัตตานี เอฟซี[F2] 
Facebook Comments