โปรแกรมฟุตบอล วันเสาร์ที่ 1 เมษายน พ.ศ.2560

โปรแกรมฟุตบอล วันเสาร์ที่ 1 เมษายน พ.ศ.2560
โปรแกรมฟุตบอล วันเสาร์ที่ 1 เมษายน พ.ศ.2560
โปรแกรมฟุตบอล พรีเมียร์ลีกอังกฤษ (Premier League)
18:30 [4]ลิเวอร์พูล VS เอฟเวอร์ตัน[7]  
21:00 [5]แมนฯ ยูไนเต็ด VS เวสต์บรอมวิช[8]  
21:00 [1]เชลซี VS คริสตัล พาเลซ[16]  
21:00 [13]เบิร์นลี่ย์ VS สเปอร์ส[2]  
21:00 [15]เลสเตอร์ ซิตี้ VS สโต๊ค ซิตี้[9]  
21:00 [18]ฮัลล์ ซิตี้ VS เวสต์แฮมยูไนเต็ด[12]  
21:00 [14]วัตฟอร์ด VS ซันเดอร์แลนด์[20]  
23:30 [10]เซาแธมป์ตัน VS บอร์นมัธ[11]  
โปรแกรมฟุตบอล บุนเดสลีกา เยอรมัน (Germany BundesLiga)
20:30 [1]บาเยิร์น มิวนิค VS เอาก์สบวร์ก[14]  
20:30 [9]ชาลเก้ 04 VS โบรุสเซีย ดอร์ทมุนด์[3]  
20:30 [2]RB ลีบซิก VS ดาร์มสตัดท์[18]  
20:30 [16]ฮัมบูร์ก VS โคโลญจน์[6]  
20:30 [8]ไฟร์บวร์ก VS แวร์เดอร์ เบรเมน[13]  
23:30 [7]ไอน์ทรัค แฟร้งค์เฟิร์ต VS มึนเช่นกลัดบัค[10]  
โปรแกรมฟุตบอล กัลโช่ เซเรียอา อิตาลี (ITALY SERIE A)
22:59 [15]ซัสเซาโล่ VS ลาซิโอ้[4]  
01:45 [2]เอเอส โรม่า VS เอ็มโปลี[17]  
โปรแกรมฟุตบอล ลาลีกา สเปน (Spanish La Liga : Liga BBVA)
18:00 [5]บียาร์เรอัล VS เออิบาร์[8]  
21:15 [20]โอซาซูน่า VS แอธเลติก บิลเบา[7]  
23:30 [6]เรอัล โซเซียดาด VS เลกาเนส[17]  
01:45 [15]มาลาก้า VS แอตเลติโก้ มาดริด[4]  
โปรแกรมฟุตบอล ลีกเอิง ฝรั่งเศส (France League1)
22:00 [5]โอลิมปิก มาร์กเซย VS ดิฌง[17]  
00:00 [19]บาสเตีย VS ลีลล์[14]  
โปรแกรมฟุตบอล เฟร้นช์ ลีก คัพ (France League Cup 2016-2017)
02:00 [1]โมนาโก(N) VS ปารีส แซงต์ แชร์กแมง[2]  
โปรแกรมฟุตบอล แชมป์เปี้ยนชิพ อังกฤษ (League Championship)
18:30 [11]บาร์นสลี่ย์ VS เชฟฟิลด์ เว้นส์เดย์[6]  
21:00 [1]นิวคาสเซิ่ล ยูไนเต็ด VS วีแกน แอธเลติก[23]  
21:00 [2]ไบรท์ตัน VS แบล็คเบิร์น โรเวอร์ส[22]  
21:00 [3]ฮัดเดอร์ฟิลด์ ทาวน์ VS เบอร์ตัน อัลเบี้ยน[21]  
21:00 [24]ร็อตเธอร์แฮม VS ฟูแล่ม[7]  
21:00 [12]แอสตัน วิลล่า VS นอริช ซิตี้[8]  
21:00 [9]เปรสตัน VS น็อตติ้งแฮม ฟอเรสต์[20]  
21:00 [16]วูล์ฟแฮมป์ตัน VS คาร์ดิฟฟ์ซิตี้[13]  
21:00 [17]อิปสวิช ทาวน์ VS เบอร์มิงแฮม[18]  
21:00 [14]เบรนท์ฟอร์ด VS บริสตอล ซิตี้[19]  
23:30 [5]เร้ดดิ้ง VS ลีดส์ ยูไนเต็ด[4]  
โปรแกรมฟุตบอล ฮอลแลนด์ พรีเมียร์ (Netherlands Eredivisie)
23:30 [5]AZ อัลค์มาร์ VS โกรนิงเก้น[12]  
23:30 [11]ซโวลเล่ VS เอ็กเซลซิเออร์[15]  
00:45 [13]สปาร์ต้า ร็อตเตอร์ดัม VS พีเอสวี ไอนด์โฮเฟ่น[3]  
01:45 [10]เฮราเคิ่ลส์ อัลมีโร่ VS ฮีเรนวีน[8]  
01:45 [4]อูเทร็คท์ VS วิลเล่ม ทเว[9]  
โปรแกรมฟุตบอล โปรตุเกส ลีกา ซาเกรส (Portugal Liga Sagres)
22:00 [17]ทอนเดล่า VS เอสโตริล[15]  
00:15 [8]เบาวิสต้า VS ริโอ อาฟ[7]  
02:30 [1]เบนฟิก้า VS ปอร์โต้[2]  
โปรแกรมฟุตบอล นอร์เวย์ ดิวิชั่น 1 (Norway – Tippeligaen)
22:59 [AL-1]คริสเตียนซุนด์ VS โมลด์[D1-5]  
โปรแกรมฟุตบอล สวีเดน ออลสเวนส์คาน (Sweden Allsvenskan)
18:00 [5]โกเตนเบิร์ก VS มัลโม่[3]  
21:00 [9]ฮาล์มสตัด VS ออสเตอร์ซุนด์[12]  
โปรแกรมฟุตบอล เดนมาร์ก ซุปเปอร์ลีก (Danish SAS Ligaen)
21:00 [4]ซิลเคบอร์ก VS อัลบอร์ก[2]  
โปรแกรมฟุตบอล สวิต ซูเปอร์ ลีก (Switzerland Super League)
22:45 [3]เอฟซี ซิยง VS เอฟซี ธูน[7]  
01:00 [5]เซนต์ กัลเลน VS บาเซิ่ล[1]  
โปรแกรมฟุตบอล สก็อตแลนด์ พรีเมียร์ลีก (Scottish Premier League)
21:00 [12]แฮมิลตัน VS เซนต์ จอห์นสโตน[4]  
21:00 [11]อินเวอร์เนสส์ VS คิลมาร์น็อค[7]  
21:00 [6]แพททริค ทริสเทล VS รอสส์ เคาน์ตี้[9]  
21:00 [3]กลาสโกว์ เรนเจอร์ส VS มาเธอร์เวลล์[10]  
โปรแกรมฟุตบอล ตุรกี ซุปเปอร์ลีก (Turkey Super League)
17:30 [15]อัคฮีซาร์ เบเลดิเยสปอร์ VS อิสตันบูล บูยูคเซ็ค[2]  
20:00 [13]อลันยาสปอร์ VS คาซิมปาซ่า[7]  
22:59 [6]อันตัลยาสปอร์ VS เคย์เซริสปอร์[14]  
22:59 [9]คาราบุคสปอร์ VS เฟเนร์บาห์เช่[4]  
โปรแกรมฟุตบอล เบลเยี่ยมโปรลีก (Belgium Pro League)
22:59 [2]ชาเลอร์รัว VS ออสเทนเด้[5]  
01:00 [4]แซงต์ ทรุยด็อง VS วาสส์แลนด์ เบเวอเรน[3]  
01:00 [5]แซงต์ กิลลุส VS เมเชเลน[2]  
01:00 [3]AS ยูเปน VS โรเซลาเร่[6]  
01:00 [11]คอร์ไทรจ์ VS เปรูเวลซ์[15]  
01:30 [8]ราซิ่ง เกงค์ VS โลเคอเรน[10]  
โปรแกรมฟุตบอล ออสเตรีย บุนเดสลีก้า (Austrian Bundesliga)
21:00 [8]ซังค์ พอลเท่น VS ราปิด เวียนนา[7]  
23:30 [3]ออสเตรียเวียนนา VS แอดมิร่า[5]  
23:30 [4]สตวร์มกราซ VS โวล์ฟสเบอร์เกอร์[6]  
23:30 [9]แมตเตอร์สเบิร์ก VS เอสวี รีด[10]  
โปรแกรมฟุตบอล บุนเดสลีกา 2 เยอรมัน (German Bundesliga 2)
18:00 [4]ฮันโนเวอร์ 96 VS ยูเนี่ยน เบอร์ลิน[1]  
18:00 [9]แซนด์เฮาเซ่น VS โบคุ่ม[11]  
18:00 [12]วูร์บูเกอร์ คิกเกอร์ VS อาร์มีเนีย บีเลเฟลด์[16]  
โปรแกรมฟุตบอล ลีกเดอซ์ ฝรั่งเศส (France League 2)
20:00 [1]ล็องส์ VS แบรสต์[2]  
โปรแกรมฟุตบอล ลาลีก้า สเปน 2 (Spanish Segunda Division)
21:00 [1]เลบานเต้ VS ซีดี มิรานเดส[22]  
22:59 [15]เรอัล มูร์เซีย VS คาดิส[3]  
22:59 [7]ฮูเอสก้า VS เกตาเฟ่[6]  
01:30 [2]คิโรน่า VS ราโย่ บาเยกาโน่[18]  
โปรแกรมฟุตบอล กัลโช่ เซเรียบี อิตาลี (Italy Serie B)
20:00 [15]โปร เวอร์เซลลี่ VS บารี่[7]  
20:00 [10]สเปเซีย VS เบเนเวนโต้[5]  
20:00 [13]อัสโคลี่ VS คาร์ปิ[11]  
20:00 [18]ลาติน่า คาลชิโอ้ VS ชิตตาเดลล่า[6]  
20:00 [20]ทราปานี่ VS เวโรน่า[3]  
20:00 [21]ปิซ่า VS ซาแลร์นิตาน่า[12]  
20:00 [9]โนวาร่า VS แตร์นาน่า[22]  
20:00 [20]เบรสชา VS วีร์ตุส เอ็นเตลล่า[8]  
20:00 [4]เปรูจา VS วิเชนซ่า[18]  
โปรแกรมฟุตบอล ออสเตรเลีย เอ ลีก (Australia League A 2016-2017)
13:35 [8]นิวคาสเซิ่ล เจ็ทส์ VS เวสต์เทิร์น ซิดนี่ย์[6]  
15:50 [1]ซิดนีย์ เอฟซี VS เมลเบิร์น ซิตี้[3]  
โปรแกรมฟุตบอล อาร์เจนติน่า พรีเมียร์ ดิวิชั่น (Argentina Primera Division)
02:00 [3]นีเวลล์ โอลด์ บอยส์ VS แอดเตริโค ราแฟล่า[18]  
03:00 [27]เทมเปอร์เลย์ VS อัลโดซิวี[20]  
04:00 [23]คิลเมส VS ราซิ่ง คลับ[7]  
05:15 [29]เบลกราโน่ VS โคลอน[9]  
06:00 [1]โบค่า จูเนียร์ส VS เดเฟนซา จัสติเชีย[19]  
โปรแกรมฟุตบอล อเมริกา เมเจอร์ลีก (American Major League)
01:00 [11]นิวยอร์ก ซิตี้ เอฟซี VS ซาน โฮเซ่ เอิร์ธเควกส์[8]  
02:00 [14]ชิคาโก้ ไฟร์ VS มอนทรีออล อิมแพ็ค[17]  
03:00 [3]โคลัมบัส ครูว์ VS ออร์แลนโด้ ซิตี้[6]  
06:00 [21]ดีซี ยูไนเต็ด VS ฟิลลาเดเฟีย[18]  
07:00 [21]มินนิโซต้า ยูไนเต็ด VS รีล ซอลต์ เลค[17]  
07:30 [7]ฮุสตัน ไดนาโม VS นิวยอร์ก เร้ด บูลล์ส[4]  
09:00 [20แวนคูเวอร์ ไวต์แคปส VS แอลเอ กาแลกซี่[16]  
โปรแกรมฟุตบอล เม็กซิโก พรีเมียร่า ดิวิชั่น (Mexico Primera Division)
06:00 [17]จากัวร์ ชิอาปาส VS พูมาส ยูนัม[8]  
08:00 [12]อัตลาส VS คลับ ทิจูเอน่า[1]  
08:00 [6]ติเกรส์ UANL VS คลับ เลออน[13]  
08:00 [11]มอเรเลีย VS ชีวาส กัวดาลาจาร่า[3]  
08:05 [2]ปาชูก้า VS พูอีบลา[16]  
10.00 [7]คลับ อเมริกา VS มอนเทอร์เรย์[4]  
โปรแกรมฟุตบอล ไทยแชมเปี้ยนชิพ (T2) (ดิวิชั่น1 เดิม) (Thai Championship)
18:00 [17]ม.เกษตรศาสตร์ เอฟซี VS นครปฐม ยูไนเต็ด[12]  
18:00 [8]ระยอง เอฟซี VS หนองบัวพิชญ เอฟซี[10]  
19:00 [7]อ่างทอง เอฟซี VS ชัยนาท ฮอร์นบิล[1]  
19:00 [14]กระบี่ เอฟซี VS ลำปาง เอฟซี[3]  
โปรแกรมฟุตบอล ไทยลีก 3 (T3) โซนบน (ท็อป4โซนบน ดิวิชั่น2 เดิม)
18:00 [6]ขอนแก่น เอฟซี VS อยุธยา ยูไนเต็ด[5]  
18:00 [14]อุบลราชธานี เอฟซี VS อุดรธานี เอฟซี[3]  
โปรแกรมฟุตบอล ไทยลีก 3 (T3) โซนล่าง (ท็อป4โซนล่าง ดิวิชั่น2 เดิม)
16.00 [14]บ้านบึง ยูไนเต็ด VS ม.เกษมบัณฑิต เอฟซี[13]  
16.00 [10]ทหารบก เอฟซี VS ตรัง เอฟซี[8]  
16.30 [4]นรา ยูไนเต็ด VS ระนอง ยูไนเต็ด[2]  
18.30 [12]สุราษฎร์ เอฟซี VS นครศรีฯ ยูนิตี้[3]  
โปรแกรมฟุตบอล ไทยลีก 4 (T4) (ดิวิชั่น2 เดิม + ทีมน้องใหม่)
16.00 [A6]นครสวรรค์ เอฟซี VS เชียงราย ซิตี้[A3]  
18.00 [A5]JL เชียงใหม่ VS ตาก ซิตี้[A8]  
16.00 [B8]มุกดาหาร เอฟซี VS ห้วยแถลง ยูไนเต็ด[B6]  
16.00 [B10]ร้อยเอ็ด ยูไนเต็ด VS บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด(B)[B5]  
16.00 [B9]เมืองเลย ยูไนเต็ด VS ศรีสะเกษ ยูไนเต็ด[B1]  
16.00 [C2]สุพรรณบุรี เอฟซี(B) VS เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด[C1]  
18.00 [C6]นนทบุรี เอฟซี VS ราชบุรี เอฟซี(B)[C5]  
18.00 [C7]IPE สมุทรสาคร VS ปทุมธานี เอฟซี[C10]  
16.00 [D9]พัทยา เอฟซี VS ปราจีน ยูไนเต็ด[D7]  
16.00 [D3]นาวิกโยธิน เอฟซี VS บ้านค่าย ยูไนเต็ด[D5]  
16.00 [E10]สมุทรปราการ ยูไนเต็ด VS บางกอกกล๊าส(B)[E5]  
18.00 [E1]แบงค็อก ยูไนเต็ด(B) VS ม.รังสิต[E7]  
16.15 [F6]ปัตตานี เอฟซี VS ชุมพร เอฟซี[F4]  
18.00 [F3]พัทลุง เอฟซี VS สุไหงปาดี เอฟซี[F7]  
Facebook Comments