โปรแกรมฟุตบอล วันอาทิตย์ที่ 6 สิงหาคม พ.ศ.2560

โปรแกรมฟุตบอล วันอาทิตย์ที่ 6 สิงหาคม พ.ศ.2560
โปรแกรมฟุตบอลประจำวันอาทิตย์ที่ 6 สิงหาคม พ.ศ.2560
โปรแกรมฟุตบอล อังกฤษ คอมมิวนิตี้ ชิลด์ (England FA Community Shield)
20:00 [1]เชลซี(N) VS อาร์เซน่อล[5]  
โปรแกรมฟุตบอล ลีกเอิง ฝรั่งเศส (France League1)
20:00 [11]ลีลล์ VS น็องต์[7]  
22:00 [12]อองเช่ร์ VS บอร์กโดซ์[6]  
02:00 [5]โอลิมปิก มาร์กเซย VS ดิฌง[16]  
โปรแกรมฟุตบอล โคปา อิตาเลีย คัพ (Coppa Italia Cup)
01:30 [D1-20]เปสคาร่า VS ตริเอสติน่า[S4-6]  
โปรแกรมฟุตบอล แชมป์เปี้ยนชิพ อังกฤษ (League Championship)
22:30 [L1-2]โบลตัน VS ลีดส์ ยูไนเต็ด[7]  
โปรแกรมฟุตบอล โปรตุเกส ลีกา ซาเกรส (Portugal Liga Sagres)
00:00 [D2-2]อาเวส VS สปอร์ติ้ง ลิสบอน[3]  
02:15 [12]วิตอเรีย เซตูบัล VS โมไรเรนเซ่[15]  
โปรแกรมฟุตบอล นอร์เวย์ ดิวิชั่น 1 (Norway – Tippeligaen)
22:59 [16]ไวกิ้ง เอฟเค VS ลีลล์สตรอม[9]  
22:59 [10]ออด เกรนแลนด์ VS ซองน์ดาล[12]  
22:59 [6]สตาเบ็ค VS ซานเดฟยอร์ด[11]  
22:59 [2]ชาร์ปบอร์ก 08 VS เฮาเกซุนด์[5]  
22:59 [15]ทรอมโซ่ VS โมลด์[3]  
01:00 [8]อาเลซุนด์ VS เอสเค บรานน์[4]  
โปรแกรมฟุตบอล สวีเดน ออลสเวนส์คาน (Sweden Allsvenskan)
20:00 [14]คัลมาร์ VS โกเตนเบิร์ก[11]  
20:00 [13]ซันด์สวาลล์ VS ออสเตอร์ซุนด์[5]  
20:00 [9]ฮัมมาร์บี้ VS ฮัคเค่น[8]  
22:30 [3]ซิริอุส VS AIK โซลน่า[4]  
โปรแกรมฟุตบอล เดนมาร์ก ซุปเปอร์ลีก (Danish SAS Ligaen)
17:00 [12]ลิงบี้ VS นอร์ดเจลแลนด์[2]  
19:00 [10]เฮลซิงกอร์ VS มิดทิลแลนด์[6]  
21:00 [5]โอเดนเซ่ VS อัลบอร์ก[13]  
22:59 [4]บรอนด์บี้ VS เอฟซี โคเปนเฮเก้น[7]  
โปรแกรมฟุตบอล สวิต ซูเปอร์ ลีก (Switzerland Super League)
21:00 [5]ลูเซิร์น VS กราสฮ็อปเปอร์[10]  
21:00 [1]ยัง บอยส์ VS ลัวซานนี สปอร์ท[7]  
21:00 [6]เซนต์ กัลเลน VS เอฟซี ซิยง[3]  
โปรแกรมฟุตบอล สก็อตแลนด์ พรีเมียร์ลีก (Scottish Premier League)
19:30 [9]มาเธอร์เวลล์ VS กลาสโกว์ เรนเจอร์ส[3]  
21:00 [2]อเบอร์ดีน VS แฮมิลตัน[11]  
โปรแกรมฟุตบอล ฟินแลนด์ พรีเมียร์ (Finnish Premier : Veikkausliiga)
19:00 [1]เอชเจเค เฮลซิงกิ VS ลาห์ติ[3]  
19:00 [8]มาเรียฮามน์ VS ไซนาโจเอน[6]  
19:00 [2]VPS วาซ่า VS พีเอส เคมี่[9]  
โปรแกรมฟุตบอล เบลเยี่ยมโปรลีก (Belgium Pro League)
19:30 [13]KAA เก้นท์ VS รอแยล อันท์เวิร์พ[10]  
22:59 [11]อันเดอร์เลชท์ VS ออสเทนเด้[14]  
01:00 [4]คลับบรูซ VS AS ยูเปน[15]  
โปรแกรมฟุตบอล ออสเตรีย บุนเดสลีก้า (Austrian Bundesliga)
21:30 [2]ราปิด เวียนนา VS ออสเตรียเวียนนา[10]  
21:30 [8]โวล์ฟสเบอร์เกอร์ VS เรนดอร์ฟ อัลทัช[7]  
00:00 [5]แมตเตอร์สเบิร์ก VS สตวร์มกราซ[1]  
โปรแกรมฟุตบอล โรมาเนีย ดิวิชั่น1 (Romania Division1)
22:30 [8]ซีเอส คราอิโอว่า VS เอฟซี แอสตร้า[5]  
01:00 [12]คอนคอร์เดีย เชียจน่า VS สเตอัว บูคาเรสต์[3]  
โปรแกรมฟุตบอล โครเอเชีย ดิวิชั่น1 (Croatia Division1)
00:00 [3]ดินาโม ซาเกร็บ VS ไฮจ์ดุ๊ก สปลิต[4]  
โปรแกรมฟุตบอล กระชับมิตรสโมสร (Club Friendly)
19:30 [D2-1]สตุ๊ตการ์ต VS เรอัล เบติส[D1-15]  
20:00 [D1-13]เอาก์สบวร์ก VS พีเอสวี ไอนด์โฮเฟ่น[D1-3]  
20:00 [D1-14]ฮัมบูร์ก VS เอสปันญ่อล[D1-8]  
21:00 [PR-7]เอฟเวอร์ตัน VS เซบีย่า[D1-4]  
21:00 [D1-16]โวล์ฟสบวร์ก VS ฟิออเรนติน่า[D1-8]  
21:00 [LCH-1]นิวคาสเซิ่ล VS เวโรน่า[D2-2]  
22:00 [LCH-2]ไบรท์ตัน VS แอตฯ มาดริด[D1-3]  
22:00 [D1-7]ไฟร์บวร์ก VS โตริโน่[D1-9]  
22:00 [D3-15]เออร์เฟือร์ธ VS ดอร์ทมุนด์[D1-3]  
01:00 [D2-1]เลบานเต้(N) VS อลาเบส[D1-9]  
01:30 [PR-9]บอร์นมัธ VS นาโปลี[D1-3]  
01:30 [D1-7]อินเตอร์ มิลาน(N) VS บียาร์เรอัล[D1-5]  
01:30 [D2-1]สปอล VS คิเอโว่[D1-14]  
โปรแกรมฟุตบอล ตุรกี ซุปเปอร์คัพ (Turkey Super Cup)
00:45 [1]เบซิคตัส(N) VS คอนยาสปอร์[10]  
โปรแกรมฟุตบอล บุนเดสลีกา 2 เยอรมัน (German Bundesliga 2)
18:30 [14]จอห์น เรเกนเบิร์ก VS เนิร์นแบร์ก[4]  
20:30 [16]กรอยเธอร์ เฟือร์ธ VS อาร์มีเนีย บีเลเฟลด์5]  
20:30 [12]เอา VS ฟอร์ทูน่า ดุสเซลดอร์ฟ[9]  
โปรแกรมฟุตบอล ฟุตบอลหญิง ชิงแชมป์แห่งชาติยุโรป (UEFA European Woman)
22:00 [A1][12]เนเธอร์แลนด์(W) VS เดนมาร์ก(W)[15][A2]  
โปรแกรมฟุตบอล บราซิล เซเรีย เอ (Brazil Serie A)
21:00 [5]ฟลาเมงโก VS วิตอเรีย BA[19]  
02:00 [16]บาเฮีย VS เซาเปาโล[17]  
02:00 [4]พัลไมรัส VS แอตเลติโก้ พาราเนนเซ่[9]  
02:00 [13]กอริติบ้า VS ชาเปโคเอนเซ่[14]  
02:00 [7]ครูไซโร่ VS โบตาโฟโก้[8]  
02:00 [2]เกรมิโอ้ ปอร์โต้ VS อัตเลติโก มิไนโร่[10]  
05:00 [15]ปอนเต เปรตา VS วาสโก ดา กาม่า[11]  
05:00 [18]อาไว VS ซานโตส[3]  
โปรแกรมฟุตบอล อเมริกา เมเจอร์ลีก (American Major League)
01:00 [10]พอร์ทแลนด์ ทิมเบอร์ VS แอลเอ กาแลกซี่[19]  
05:00 [3]นิวยอร์ก ซิตี้ เอฟซี VS นิวยอร์ก เร้ด บูลล์ส[5]  
07:00 [4]สปอร์ติ้ง แคนซัส ซิตี้ VS แอตแลนต้า ยูไนเต็ด[6]  
 โปรแกรมฟุตบอล เม็กซิโก พรีเมียร่า ดิวิชั่น (Mexico Primera Division)
00:00 [6]โตลูก้า VS อัตลาส[1]  
06:30 [16]เวราครูซ VS พูอีบลา[14]  
โปรแกรมฟุตบอล ไทยแลนด์พรีเมียร์ลีก (T1) (Thailand premier league)
18:00 [18]ซูเปอร์ฯ สมุทรปราการ VS บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด[1]  
18:00 [12]โปลิศ เทโร เอฟซี VS ราชนาวี เอฟซี[13]  
19:00 [16]ศรีสะเกษ เอฟซี VS เมืองทอง ยูไนเต็ด[3]  
19:00 [15]สุโขทัย เอฟซี VS ไทยฮอนด้า เอฟซี[17]  
โปรแกรมฟุตบอล ไทยแชมเปี้ยนชิพ (T2) (ดิวิชั่น1 เดิม) (Thai Championship)
18:00 [6]ลำปาง เอฟซี VS กระบี่ เอฟซี[11]  
18:00 [16]สงขลา ยูไนเต็ด VS สมุทรสงคราม เอฟซี[13]  
18:00 [1]แอร์ฟอร์ซ เซ็นทรัล VS ประจวบ เอฟซี[3]  
19.00 [10]นครปฐม ยูไนเต็ด VS ม.เกษตรศาสตร์ เอฟซี[12]  
โปรแกรมฟุตบอล ไทยลีก 3 (T3) โซนบน (ท็อป4โซนบน ดิวิชั่น2 เดิม)
18:00 [7]ฉะเชิงเทรา เอฟซี VS อยุธยา เอฟซี[3]  
18:00 [13]ลำพูน วอริเออร์ VS สระแก้ว เอฟซี[8]  
18:00 [4]อยุธยา ยูไนเต็ด VS ขอนแก่น เอฟซี[1]  
18:00 [2]อุดรธานี เอฟซี VS อุบลราชธานี เอฟซี[10]  
18:00 [5]แพร่ ยูไนเต็ด VS พะเยา เอฟซี[11]  
โปรแกรมฟุตบอล ไทยลีก 3 (T3) โซนล่าง (ท็อป4โซนล่าง ดิวิชั่น2 เดิม)
16:00 [14]กรุงธนบุรี เอฟซี VS ราชประชา เอฟซี[13]  
16:00 [5]ทหารบก เอฟซี VS ม.เกษมบัณฑิต เอฟซี[8]  
โปรแกรมฟุตบอล ไทยลีก 4 (T4) (ดิวิชั่น2 เดิม + ทีมน้องใหม่)
16:00 [A5]น่าน เอฟซี VS เชียงราย ยูไนเต็ด(B)[A9]  
16:00 [A3]เชียงราย ซิตี้ VS อุตรดิตถ์ เอฟซี[A2]  
16:00 [B2]มาแชร์ ชัยภูมิ VS ร้อยเอ็ด ยูไนเต็ด[B12]  
16:00 [B10]มุกดาหาร เอฟซี VS สกลนคร เอฟซี[B7]  
18:00 [B6]บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด(B) VS เลย ซิตี้[B9]  
16:00 [C6]ราชบุรี เอฟซี(B) VS ลูกอีสาน เอฟซี[C5]  
16:00 [C1]สุพรรณบุรี เอฟซี(B) VS นนทบุรี เอฟซี[C9]  
16:00 [D7]กบินทร์ ยูไนเต็ด VS ชลบุรี เอฟซี(B)[D4]  
16:00 [D6]บ้านค่าย ยูไนเต็ด VS นครนายก เอฟซี[D8]  
18:00 [D5]กองเรือยุทธการ VS ปราจีน ยูไนเต็ด[D10]  
16:00 [E2]ม.นอร์ทกรุงเทพ VS สมุทรปราการ เอฟซี[E4]  
17:00 [E7]บางกอกกล๊าส(B) VS บีซีซี เอฟซี[E3]  
18:00 [E6]โดม เอฟซี VS พีทียู ปทุมธานี[E8]  
16:00 [F1]สตูล ยูไนเต็ด VS พัทลุง เอฟซี[F5]  
18:00 [F3]ภูเก็ต เอฟซี VS ปัตตานี เอฟซี[F4]  
Facebook Comments