โปรแกรมฟุตบอล วันอาทิตย์ที่ 28 สิงหาคม พ.ศ.2559

โปรแกรมฟุตบอล วันอาทิตย์ที่ 28 สิงหาคม พ.ศ.2559
โปรแกรมฟุตบอล วันอาทิตย์ที่ 28 สิงหาคม พ.ศ.2559
แชร์ข่าวนี้กับเพื่อน
โปรแกรมฟุตบอล พรีเมียร์ลีกอังกฤษ (Premier League)
19.30[10]เวสต์บรอมวิชVSมิดเดิลสโบรห์[5]
22.00[1]แมนเชสเตอร์ ซิตี้VSเวสต์แฮมยูไนเต็ด[9]
โปรแกรมฟุตบอล บุนเดสลีกา เยอรมัน (Germany BundesLiga)
20.30[7]แฮร์ธ่า เบอร์ลินVSไฟร์บวร์ก[D2-1]
22.30[15]ฮอฟเฟ่นไฮม์VSRB ลีบซิก[D2-2]
โปรแกรมฟุตบอล กัลโช่ เซเรียอา อิตาลี (ITALY SERIE A)
22.59[19]อินเตอร์ มิลานVSปาแลร์โม่[15]
01.45[18]กาญารี่VSเอเอส โรม่า[1]
01.45[14]ฟิออเรนติน่าVSคิเอโว่[3]
01.45[17]โครโตเน่(N)VSเจนัว[2]
01.45[7]ซามพ์โดเรียVSอตาลันต้า[12]
01.45[9]ซัสเซาโล่VSเปสคาร่า[10]
01.45[13]โตริโน่VSโบโลญญ่า[8]
01.45[20]อูดิเนเซ่VSเอ็มโปลี[16]
โปรแกรมฟุตบอล ลาลีกา สเปน (Spanish La Liga : Liga BBVA)
23.15[11]อลาเบสVSสปอร์ติ้ง กิฆอน[6]
23.15[4]ลาส พัลมาสVSกรานาด้า[10]
01.15[14]แอธเลติก บิลเบาVSบาร์เซโลน่า[1]
03.15[8]บียาร์เรอัลVSเซบีย่า[3]
โปรแกรมฟุตบอล ลีกเอิง ฝรั่งเศส (France League1)
20.00[14]บอร์กโดซ์VSน็องต์[11]
22.00[8]แซงต์ เอเตียนVSตูลูส[4]
01.45[6]โมนาโกVSปารีส แซงต์ แชร์กแมง[2]
โปรแกรมฟุตบอล ฮอลแลนด์ พรีเมียร์ (Netherlands Eredivisie)
17.30[2]พีเอสวี ไอนด์โฮเฟ่นVSโกรนิงเก้น[18]
19.30[16]โก อเฮด อีเกิ้ลส์VSอาแจกซ์ อัมสเตอร์ดัม[8]
19.30[3]เดน ฮากVSเฮราเคิ่ลส์ อัลมีโร่[9]
21.45[10]AZ อัลค์มาร์VSไนจ์เมเก้น[7]
โปรแกรมฟุตบอล โปรตุเกส ลีกา ซาเกรส (Portugal Liga Sagres)
22.00[7]เบาวิสต้าVSชาเวซ[11]
22.00[4]โมไรเรนเซ่VSมาริติโม่[18]
00.00[3]สปอร์ติ้ง ลิสบอนVSปอร์โต้[2]
02.00[6]วิตอเรีย เซตูบัลVSอารัวก้า[9]
02.15[12]ริโอ อาฟVSเฟยเรนเซ่[10]
โปรแกรมฟุตบอล นอร์เวย์ ดิวิชั่น 1 (Norway – Tippeligaen)
20.30[9]ซองน์ดาลVSสตาเบ็ค[14]
22.59[13]โบโด กลิมท์VSสตาร์ต คริสเตียนเซ่น[16]
22.59[1]โรเซนบอร์กVSทรอมโซ่[11]
22.59[8]ไวกิ้ง เอฟเคVSลีลล์สตรอม[12]
01.00[2]ออด เกรนแลนด์VSวาเลเรนก้า[10]
โปรแกรมฟุตบอล สวีเดน ออลสเวนส์คาน (Sweden Allsvenskan)
20.00[12]ยอนโคปิ้งVSเอล์ฟส์บอร์ก[6]
20.00[7]ฮัคเค่นVSออสเตอร์ซุนด์[8]
20.00[3]AIK โซลน่าVSฮัมมาร์บี้[10]
22.30[4]โกเตนเบิร์กVSเฮลซิงบอร์ก[14]
22.30[11]ซันด์สวาลล์VSมัลโม่[1]
22.30[5]โอเรโบรVSฟัลเค่นเบิร์ก[16]
โปรแกรมฟุตบอล เดนมาร์ก ซุปเปอร์ลีก (Danish SAS Ligaen)
17.00[13]ซอนเดอร์ไจสกีVSเอสเบิร์ก[12]
19.00[8]โอเดนเซ่VSฮอร์เซ่นส์[9]
21.00[1]บรอนด์บี้VSเอฟซี โคเปนเฮเก้น[2]
22.59[4]อัลบอร์กVSอาร์ฮุส[7]
01.00[10]วีบรอกVSมิดทิลแลนด์[5]
โปรแกรมฟุตบอล สวิต ซูเปอร์ ลีก (Switzerland Super League)
18.45[6]กราสฮ็อปเปอร์VSยัง บอยส์[3]
18.45[9]เซนต์ กัลเลนVSลูเซิร์น[2]
21.00[8]เอฟซี ธูนVSบาเซิ่ล[1]
โปรแกรมฟุตบอล ฟินแลนด์ พรีเมียร์ (Finnish Premier : Veikkausliiga)
22.30[2]เอชเจเค เฮลซิงกิVSคูพีเอส[3]
22.30[1]มาเรียฮามน์VSVPS วาซ่า[5]
โปรแกรมฟุตบอล เบลเยี่ยมโปรลีก (Belgium Pro League)
19.30[7]คลับบรูซVSสตองดาร์ด ลีแอช[8]
22.59[3]อันเดอร์เลชท์VSKAA เก้นท์[4]
01.00[5]ราซิ่ง เกงค์VSซูลเต้ วาเรเกม[2]
โปรแกรมฟุตบอล ออสเตรีย บุนเดสลีก้า (Austrian Bundesliga)
21.30[3]ราปิด เวียนนาVSเร้ดบูลล์ ซัลซ์บวร์ก[4]
00.00[10]เอสวี รีดVSออสเตรียเวียนนา[5]
โปรแกรมฟุตบอล ไอซ์แลนด์ เป๊ปซี่ พรีเมียร์ (Iceland Pepsi Premier League)
00.00[10]เวสต์มานเนียยาร์VSธอร์ตตูร์ เรย์ยาวิค[12]
01.00[6]อัคราเนสVSไวกิงเกอร์ เรยาวิค[7]
01.00[9]ไวกิงเกอร์ โอลาฟส์วิคVSฮาฟนาร์ฟยอร์ดูร์[1]
01.00[2]ฟจอลเนอร์VSฟีลเคียร์[11]
03.00[5]วาลูร์ เรย์ยาวิคVSเคอาร์ เรย์ยาวิค[8]
โปรแกรมฟุตบอล บุนเดสลีกา 2 เยอรมัน (German Bundesliga 2)
18.30[15]อาร์มีเนีย บีเลเฟลด์VSยูเนี่ยน เบอร์ลิน[14]
18.30[2]ไอน์ทรัค บราวน์ชไวก์VSเนิร์นแบร์ก[12]
18.30[11]ดินาโม เดรสเดนVSซังค์ เพาลี[18]
โปรแกรมฟุตบอล ลาลีก้า สเปน 2 (Spanish Segunda Division)
00.00[22]เรอัล มูร์เซียVSคอร์โดบ้า[4]
00.00[16]ฮูเอสก้าVSกิมนาสติก[10]
00.00[3]เลบานเต้VSอัลคอลคอน[15]
02.00[19]ราโย่ บาเยกาโน่VSเรอัล บายาโดลิด[6]
03.30[14]คาดิสVSมายอร์ก้า[20]
โปรแกรมฟุตบอล กัลโช่ เซเรียบี อิตาลี (Italy Serie B)
22.30[8]โนวาร่าVSทราปานี่[3]
โปรแกรมฟุตบอล ฮอลแลนด์ ดิวิชั่น 2 (Holland Division 2)
19.30[18]อาชิเลสVSมาสทริสช์[9]
โปรแกรมฟุตบอล ไทยดิวิชั่น2 (Thai Division 2)
18.00[A12]เชียงราย ซิตี้VSพิษณุโลก เอฟซี[A6]
18.00[A2]กำแพงเพชร เอฟซีVSเพชรบูรณ์ เอฟซี[A11]
18.00[A5]ลำพูน วอริเออร์VSหนองบัวพิชญ เอฟซี[A1]
16.00[B10]สกลนคร เอฟซีVSนครพนม เอฟซี[B14]
17.00[B5]อำนาจโปลี ยูไนเต็ดVSยโสธร เอฟซี[B11]
18.00[B1]อุดรธานี เอฟซีVSสุรินทร์ ซิตี้[B12]
16.00[C9]พานทอง เอฟซีVSปากน้ำโพ เอ็นเอสอาร์ยู[C5]
16.00[C3]อยุธยา เอฟซีVSอุทัยธานี เอฟซี[C10]
18.00[C7]นครสวรรค์ เอฟซีVSสระบุรี ทีอาร์ยู[C8]
16.00[D1]ราชประชา เอฟซีVSสินธนา กบินทร์บุรี[D10]
16.00[D6]สมุทรปราการ ยูไนเต็ดVSบ้านบึง ยูไนเต็ด[D2]
16.00[E4]ปราจีนบุรี ยูไนเต็ดVSนาวิกโยธิน ยูเรก้า[E9]
18.30[E2]ฉะเชิงเทรา ไฮเทคVSนครนายก เอฟซี[E6]
18.30[E10]สมุทรปราการ เอฟซีVSสายมิตรกบินทร์บุรี[E11]
16.00[F6]นนทบุรี เอฟซีVSอัสสัมชัญ ยูไนเต็ด[F10]
17.30[F8]หัวหิน ซิตี้VSสมุทรสาคร เอฟซี[F11]
18.00[F12]ธนบุรี ซิตี้VSเมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด[F9]
16.00[G7]นอร์ทกรุงเทพ เอฟซีVSบียู เดฟโฟ่ เอฟซี[G4]
17.00[G5]รังสิต เอฟซีVSเกษตรศาสตร์ เอฟซี[G2]
18.00[G8]บีซีซี เอฟซีVSเกร็กคูทัพฟ้า ปทุมธานี[G6]
16.00[H7]สตูล ยูไนเต็ดVSยะลา ยูไนเต็ด[H5]
16.15[H6]ปัตตานี เอฟซีVSหาดใหญ่ เอฟซี[H10]
17.00[H11]พังงา เอฟซีVSภูเก็ต เอฟซี[H8]
Facebook Comments