โปรแกรมฟุตบอล วันอาทิตย์ที่ 28 พฤษภาคม พ.ศ.2560

โปรแกรมฟุตบอล วันอาทิตย์ที่ 28 พฤษภาคม พ.ศ.2560
โปรแกรมฟุตบอล วันอาทิตย์ที่ 28 พฤษภาคม พ.ศ.2560
โปรแกรมฟุตบอล กัลโช่ เซเรียอา อิตาลี (ITALY SERIE A)
20:00 [13]กาญารี่ VS เอซี มิลาน[6]  
22:59 [2]เอเอส โรม่า VS เจนัว[16]  
22:59 [10]ซามพ์โดเรีย VS นาโปลี[3]  
01:45 [18]โครโตเน่ VS ลาซิโอ้[5]  
01:45 [19]ปาแลร์โม่ VS เอ็มโปลี[17]  
01:45 [7]อินเตอร์ มิลาน VS อูดิเนเซ่[12]  
01:45 [8]ฟิออเรนติน่า VS เปสคาร่า[20]  
01:45 [9]โตริโน่ VS ซัสเซาโล่[11]  
โปรแกรมฟุตบอล โปรตุเกส คัพ (Portugal Cup)
23:15 [1]เบนฟิก้า(N) VS วิตอเรีย กิมาไรส์[4]  
โปรแกรมฟุตบอล ฮอลแลนด์ พรีเมียร์ (Netherlands Eredivisie)
17:30 [4]อูเทร็คท์ VS อัลค์มาร์[6]  
โปรแกรมฟุตบอล นอร์เวย์ ดิวิชั่น 1 (Norway – Tippeligaen)
22:59 [12]เฮาเกซุนด์ VS ชาร์ปบอร์ก 08 [3]  
22:59 [7]โมลด์ VS สตาเบ็ค[5]  
22:59 [13]คริสเตียนซุนด์ VS ซองน์ดาล[11]  
22:59 [2]เอสเค บรานน์ VS อาเลซุนด์[6]  
22:59 [15]ลีลล์สตรอม VS ทรอมโซ่[9]  
01:00 [10]วาเลเรนก้า VS โรเซนบอร์ก[1]  
โปรแกรมฟุตบอล สวีเดน ออลสเวนส์คาน (Sweden Allsvenskan)
20:00 [8]ฮัมมาร์บี้ VS ยอนโคปิ้ง[11]  
22:30 [10]โกเตนเบิร์ก VS เอล์ฟส์บอร์ก[9]  
โปรแกรมฟุตบอล เดนมาร์ก ซุปเปอร์ลีก (Danish SAS Ligaen)
18:00 [10]ฮอร์เซ่นส์ VS เอสเบิร์ก[14]  
21:00 [2]บรอนด์บี้ VS นอร์ดเจลแลนด์[6]  
21:00 [1]เอฟซี โคเปนเฮเก้น VS ซอนเดอร์ไจสกี[4]  
21:00 [5]มิดทิลแลนด์ VS ลิงบี้[3]  
22:59 [12]อาร์ฮุส VS วีบรอก[13]  
โปรแกรมฟุตบอล สวิต ซูเปอร์ ลีก (Switzerland Super League)
21:00 [8]กราสฮ็อปเปอร์ VS บาเซิ่ล[1]  
21:00 [9]ลัวซานนี สปอร์ท VS ลูกาโน่[3]  
21:00 [5]ลูเซิร์น VS วาดุซ[10]  
21:00 [7]เซนต์ กัลเลน VS เอฟซี ซิยง[4]  
21:00 [6]เอฟซี ธูน VS ยัง บอยส์[2]  
โปรแกรมฟุตบอล ตุรกี ซุปเปอร์ลีก (Turkey Super League)
20:00 [12]คาราบุคสปอร์ VS เคย์เซริสปอร์[14]  
20:00 [15]บูร์ซาสปอร์ VS เกนเคลอร์บิลิจี้[10]  
20:00 [13]ออสมันริสปอร์ VS ริเซสปอร์[16]  
22:59 [17]กาเซียนเทปสปอร์ VS เบซิคตัส[1]  
โปรแกรมฟุตบอล ออสเตรีย บุนเดสลีก้า (Austrian Bundesliga)
21:30 [1]เร้ดบูลล์ ซัลซ์บวร์ก VS เรนดอร์ฟ อัลทัช[4]  
21:30 [6]ราปิด เวียนนา VS ซังค์ พอลเท่น[9]  
21:30 [5]แอดมิร่า VS ออสเตรียเวียนนา[2]  
21:30 [8]โวล์ฟสเบอร์เกอร์ VS สตวร์มกราซ[3]  
21:30 [10]SV รีด VS แมตเตอร์สเบิร์ก[7]  
โปรแกรมฟุตบอล โปแลนด์ ดิวิชั่น1 (Poland Ekstraklasa)
22:59 [6]โคโรน่า VS ลีเกีย วอร์ซอว์[1]  
22:59 [3]เลช พอซนาน VS วิสล่า คราคอฟ[8]  
22:59 [2]เลเชีย กอเดนซ์ VS โปกอน[12]  
22:59 [13]เนียเชียซ่า VS จาเกียลโลเนีย[4]  
โปรแกรมฟุตบอล กรีซ ซูปเปอร์ลีก (Greece Super League)
22:15 [3]พานาธิไนกอส VS พานิโอนิออส[5]  
00:30 [4]เออีเค เอเธนส์ VS พีเอโอเค ซาโลนิก้า[2]  
โปรแกรมฟุตบอล โรมาเนีย ดิวิชั่น1 (Romania Division1)
00:30 [13]โปลี ทิมิโซเอร่า VS ทาลกู มูเลส[14]  
โปรแกรมฟุตบอล ไอซ์แลนด์ เป๊ปซี่ พรีเมียร์ (Iceland Pepsi Premier League)
01:00 [11]เบรย์ดาบลิค VS ไวกิงเกอร์ โอลาฟส์วิค[12]  
02:15 [5]ฟจอลเนอร์ VS เซนจาร์นาน[1]  
02:15 [4]กรินดาวิค VS วาลูร์ เรย์ยาวิค[2]  
03:00 [7]เคอาร์ เรย์ยาวิค VS ฮาฟนาร์ฟยอร์ดูร์[8]  
โปรแกรมฟุตบอล ลีกทู อังกฤษ (League Two England)
21:00 [7]แบล็คพูล(N) VS เอ็กซ์เซเตอร์[5]  
โปรแกรมฟุตบอล ลีกเดอซ์ ฝรั่งเศส เพลย์ออฟเลื่อนชั้น (France League 2)
02:00 [D1-18]ลอริยองต์ VS ทรัวส์[D2-3]  
โปรแกรมฟุตบอล ลาลีก้า สเปน 2 (Spanish Segunda Division)
17:00 [18]อัลคอลคอน VS เตเนริเฟ่[4]  
21:00 [13]เรอัล ซาราโกซ่า VS ราโย่ บาเยกาโน่[12]  
22:59 [19]กิมนาสติก VS คิโรน่า[2]  
22:59 [21]เอลเช่ VS เรอุส เดปอร์ติว[11]  
22:59 [20]มายอร์ก้า VS นูมานเซีย[16]  
01:30 [17]คอร์โดบ้า VS เรอัล โอเบียโด้[8]  
โปรแกรมฟุตบอล ฮอลแลนด์ ดิวิชั่น 2 เพลย์ออฟเลื่อนชั้น (Holland Division 2)
19:30 [D1-17]โรด้า เจซี VS มาสทริสช์[D2-7]  
21:45 [D1-16]ไนจ์เมเก้น VS เอ็นเอซี เบรด้า[D2-5]  
โปรแกรมฟุตบอล สก็อตแลนด์ แชมเปี้ยนชิพ เพลย์ออฟเลื่อนชั้น (Scotland Championship)
21:00 [PR-11]แฮมิลตัน VS ดันดี ยูไนเต็ด[CH-3]  
โปรแกรมฟุตบอล บราซิล เซเรีย เอ (Brazil Serie A)
21:00 [15]อัตเลติโก มิไนโร่ VS ปอนเต เปรตา[10]  
02:00 [19]แอตเลติโก้ พาราเนนเซ่ VS ฟลาเมงโก[3]  
02:00 [20]แอตเลติโก้ กัวเนนเซ่ VS โครินเธียนส์[4]  
02:00 [12]ซานโตส VS ครูไซโร่[4]  
04:00 [18]สปอร์ต คลับ เรซิเฟ่ VS เกรมิโอ้ ปอร์โต้[1]  
05:00 [13]โบตาโฟโก้ VS บาเฮีย[7]  
โปรแกรมฟุตบอล อาร์เจนติน่า พรีเมียร์ ดิวิชั่น (Argentina Primera Division)
00:00 [13]เดเฟนซา จัสติเชีย VS ติเกร[24]  
02:15 [30]อาร์เซน่อล เดอ ซารานดี้ VS ลานุส[11]  
03:00 [12]ทัลเลเรส VS แอดเลติโก ทูคูแมน[17]  
04:15 [2]ริเวอร์เพลท VS โรซาริโอ้ เซ็นทรัล[10]  
04:30 [16]แอดเตริโค ราแฟล่า VS เบลกราโน่[29]  
06:45 [22]ปาโตรนาโต้ ปาราน่า VS โกดอย ครูซ[15]  
โปรแกรมฟุตบอล อเมริกา เมเจอร์ลีก (American Major League)
04:00 [16]แอตแลนต้า ยูไนเต็ด VS นิวยอร์ก ซิตี้ เอฟซี[4]  
07:00 [6]เอฟซี ดัลลัส VS ฮุสตัน ไดนาโม[7]  
โปรแกรมฟุตบอล เม็กซิโก พรีเมียร่า ดิวิชั่น (Mexico Primera Division)
06:00 [4]ชีวาส กัวดาลาจาร่า VS ติเกรส์ UANL[2]  
โปรแกรมฟุตบอล ไทยแลนด์พรีเมียร์ลีก (T1) (Thailand premier league)
18:00 [18]ซูเปอร์พาวเวอร์ สมุทรปราการ VS อุบล ยูเอ็มที[9]  
18:00 [12]สุพรรณบุรี เอฟซี VS ราชนาวี เอฟซี[13]  
19:00 [17]สุโขทัย เอฟซี VS พัทยา ยูไนเต็ด[14]  
19:00 [5]บางกอกกล๊าส เอฟซี VS นครราชสีมา เอฟซี[11]  
โปรแกรมฟุตบอล ไทยแชมเปี้ยนชิพ (T2) (ดิวิชั่น1 เดิม) (Thai Championship)
18:00 [12]สงขลา ยูไนเต็ด VS กระบี่ เอฟซี[15]  
18:00 [4]ปตท.ระยอง VS นครปฐม ยูไนเต็ด[9]  
18:00 [14]หนองบัวพิชญ เอฟซี VS ตราด เอฟซี[13]  
19:00 [6]แอร์ฟอร์ซ เซ็นทรัล VS สมุทรสงคราม เอฟซี[8]  
โปรแกรมฟุตบอล ไทยลีก 4 (T4) (ดิวิชั่น2 เดิม + ทีมน้องใหม่)
16.00 [A8]นครสวรรค์ เอฟซี VS พิษณุโลก เอฟซี[A1]  
18.00 [A7]ตาก ซิตี้ VS เชียงราย ยูไนเต็ด(B)[A9]  
16.00 [B11]ร้อยเอ็ด ยูไนเต็ด VS มหาสารคาม ยูไนเต็ด[B10]  
16.00 [B12]มุกดาหาร เอฟซี VS สุรินทร์ ซิตี้[B6]  
16.00 [B3]เมืองเลย ยูไนเต็ด VS ยโสธร เอฟซี[B2]  
18.00 [B1]ศรีสะเกษ ยูไนเต็ด VS สกลนคร เอฟซี[B7]  
16.00 [C6]ราชบุรี เอฟซี(B) VS หัวหิน ซิตี้[C9]  
18.00 [C7]นนทบุรี เอฟซี VS ลูกอีสาน เอฟซี[C5]  
18.00 [C8] IPE สมุทรสาคร VS สุพรรณบุรี เอฟซี(B)[C1]  
16.00 [D10]ปราจีน ยูไนเต็ด VS กบินทร์ ยูไนเต็ด[D8]  
16.00 [D3]นาวิกโยธิน เอฟซี VS ปลวกแดง ระยอง[D5]  
18.00 [E2]แบงค็อก ยูไนเต็ด(B) VS บางกอกกล๊าส(B)[E4]  
Facebook Comments