โปรแกรมฟุตบอล วันอาทิตย์ที่ 14 พฤษภาคม พ.ศ.2560

โปรแกรมฟุตบอล วันอาทิตย์ที่ 14 พฤษภาคม พ.ศ.2560
โปรแกรมฟุตบอล วันอาทิตย์ที่ 14 พฤษภาคม พ.ศ.2560
โปรแกรมฟุตบอล พรีเมียร์ลีกอังกฤษ (Premier League)
18:00 [16]คริสตัล พาเลซ VS ฮัลล์ ซิตี้[18]  
20:15 [12]เวสต์แฮม VS ลิเวอร์พูล[4]  
22:30 [2]สเปอร์ส VS แมนฯ ยูไนเต็ด[6]  
โปรแกรมฟุตบอล กัลโช่ เซเรียอา อิตาลี (ITALY SERIE A)
17:30 [8]อินเตอร์ มิลาน VS ซัสเซาโล่[14]  
20:00 [9]โตริโน่ VS นาโปลี[3]  
20:00 [10]ซามพ์โดเรีย VS คิเอโว่[12]  
20:00 [13]กาญารี่ VS เอ็มโปลี[17]  
20:00 [18]โครโตเน่ VS อูดิเนเซ่[11]  
20:00 [19]ปาแลร์โม่ VS เจนัว[16]  
20:00 [15]โบโลญญ่า VS เปสคาร่า[20]  
01:45 [2]เอเอส โรม่า VS ยูเวนตุส[1]  
โปรแกรมฟุตบอล ลาลีกา สเปน (Spanish La Liga : Liga BBVA)
21:00 [10]อลาเบส VS เซลต้า บีโก้[13]  
01:00 [2]เรอัล มาดริด VS เซบีย่า[4]  
01:00 [14]ลาส พัลมาส VS บาร์เซโลน่า[1]  
01:00 [15]เรอัล เบติส VS แอตฯ มาดริด[3]  
01:00 [5]บียาร์เรอัล VS ลา คอรุนญ่า[17]  
01:00 [6]แอธเลติก บิลเบา VS เลกาเนส[16]  
01:00 [7]เรอัล โซเซียดาด VS มาลาก้า[12]  
01:00 [8]เออิบาร์ VS สปอร์ติ้ง กิฆอน[18]  
โปรแกรมฟุตบอล ลีกเอิง ฝรั่งเศส (France League1)
02:00 [1]โมนาโก VS ลีลล์[11]  
02:00 [7]แซงต์ เอเตียน VS ปารีส แซงต์ แชร์กแมง[2]  
02:00 [18]ดิฌง VS น็องซี่[19]  
02:00 [13]เม็ตซ์ VS ตูลูส[12]  
02:00 [8]น็องต์ VS แก็งก็อง[9]  
02:00 [6]บอร์กโดซ์ VS โอลิมปิก มาร์กเซย[5]  
02:00 [15]มงต์เปลลิเย่ร์ VS โอลิมปิก ลียง[4]  
02:00 [3]นีซ VS อองเช่ร์[14]  
02:00 [20]บาสเตีย VS ลอริยองต์[17]  
02:00 [16]ก็อง VS แรนส์[10]  
โปรแกรมฟุตบอล แชมป์เปี้ยนชิพ อังกฤษ (League Championship)
18:00 [5]ฮัดเดอร์ฟิลด์ ทาวน์ VS เชฟฟิลด์ เว้นส์เดย์[4]  
โปรแกรมฟุตบอล ฮอลแลนด์ พรีเมียร์ (Netherlands Eredivisie)
19:30 [1]เฟเยนูร์ด VS เฮราเคิ่ลส์ อัลมีโร่[9]  
19:30 [12]วิลเล่ม ทเว VS อาแจกซ์ อัมสเตอร์ดัม[2]  
19:30 [3]พีเอสวี ไอนด์โฮเฟ่น VS ซโวลเล่[13]  
19:30 [5]AZ อัลค์มาร์ VS อูเทร็คท์[4]  
19:30 [6]วิเทสส์ VS โรด้า เจซี[15]  
19:30 [7]เอฟซี ทเวนเต้ VS โกรนิงเก้น[10]  
19:30 [14]เดน ฮาก VS เอ็กเซลซิเออร์[11]  
19:30 [8]ฮีเรนวีน VS ไนจ์เมเก้น[17]  
19:30 [18]โก อเฮด อีเกิ้ลส์ VS สปาร์ต้า ร็อตเตอร์ดัม[16]  
โปรแกรมฟุตบอล โปรตุเกส ลีกา ซาเกรส (Portugal Liga Sagres)
22:00 [6]มาริติโม่ VS เอสโตริล[14]  
22:00 [10]ชาเวซ VS ริโอ อาฟ[7]  
00:00 [2]ปอร์โต้ VS ปากอส เดอ เฟอร์ไรร่า[13]  
02:15 [5]บราก้า VS นาซิอองนาล[18]  
โปรแกรมฟุตบอล สวีเดน ออลสเวนส์คาน (Sweden Allsvenskan)
20:00 [13]ซันด์สวาลล์ VS ยอนโคปิ้ง[8]  
20:00 [14]ฮาล์มสตัด VS ฮัมมาร์บี้[10]  
22:30 [6]ซิริอุส VS เอล์ฟส์บอร์ก[11]  
22:30 [1]มัลโม่ VS ออสเตอร์ซุนด์[7]  
โปรแกรมฟุตบอล เดนมาร์ก ซุปเปอร์ลีก (Danish SAS Ligaen)
21:00 [14]เอสเบิร์ก VS อาร์ฮุส[12]  
22:59 [1]เอฟซี โคเปนเฮเก้น VS บรอนด์บี้[2]  
โปรแกรมฟุตบอล สวิต ซูเปอร์ ลีก (Switzerland Super League)
18:45 [1]บาเซิ่ล VS เอฟซี ธูน[8]  
18:45 [7]กราสฮ็อปเปอร์ VS ลัวซานนี สปอร์ท[9]  
21:00 [2]ยัง บอยส์ VS ลูเซิร์น[5]  
โปรแกรมฟุตบอล ตุรกี ซุปเปอร์ลีก (Turkey Super League)
20:00 [12]ออสมันริสปอร์ VS อัคฮีซาร์ เบเลดิเยสปอร์[10]  
22:59 [17]กาเซียนเทปสปอร์ VS กาลาตาซาราย[4]  
22:59 [13]อลันยาสปอร์ VS คาราบุคสปอร์[11]  
โปรแกรมฟุตบอล เบลเยี่ยมโปรลีก (Belgium Pro League)
19:30 [4]KAA เก้นท์ VS ชาเลอร์รัว[6]  
22:59 [2]คลับบรูซ VS อันเดอร์เลชท์[1]  
01:00 [15]เปรูเวลซ์ VS ราซิ่ง เกงค์[8]  
โปรแกรมฟุตบอล ออสเตรีย บุนเดสลีก้า (Austrian Bundesliga)
21:30 [4]เรนดอร์ฟ อัลทัช VS สตวร์มกราซ[3]  
โปรแกรมฟุตบอล ลีกทู อังกฤษ (League Two England)
00:30 [7]แบล็คพูล VS ลูตัน ทาวน์[4]  
00:30 [6]คาร์ไลส์ VS เอ็กซ์เซเตอร์[5]  
โปรแกรมฟุตบอล บุนเดสลีกา 2 เยอรมัน (German Bundesliga 2)
20:30 [17]อาร์มีเนีย บีเลเฟลด์ VS ไอน์ทรัค บราวน์ชไวก์[2]  
20:30 [15]เอา VS ไกเซอร์สเลาเทิร์น[12]  
20:30 [3]ฮันโนเวอร์ 96 VS สตุ๊ตการ์ต[1]  
20:30 [18]คาร์ลสรูห์ VS ดินาโม เดรสเดน[5]  
20:30 [14] 1860 มิวนิค VS โบคุ่ม[9]  
20:30 [7]เนิร์นแบร์ก VS ฟอร์ทูน่า ดุสเซลดอร์ฟ[13]  
20:30 [8]ซังค์ เพาลี VS กรอยเธอร์ เฟือร์ธ[6]  
20:30 [4]ยูเนี่ยน เบอร์ลิน VS ไฮน์เดนเฮลม์[10]  
20:30 [16]วูร์บูเกอร์ คิกเกอร์ VS แซนด์เฮาเซ่น[11]  
โปรแกรมฟุตบอล ลาลีก้า สเปน 2 (Spanish Segunda Division)
17:00 [11]ซีดี ลูโก้ VS เรอัล มูร์เซีย[17]  
โปรแกรมฟุตบอล กัลโช่ เซเรียบี อิตาลี (Italy Serie B)
20:00 [11]บารี่ VS อัสโคลี่[16]  
โปรแกรมฟุตบอล บราซิล เซเรีย เอ (Brazil Serie A)
21:00 [RJ-2]ฟลูมิเนนเซ่ VS ซานโตส[SP-2]  
02:00 [SP-4]พัลไมรัส VS วาสโก ดา กาม่า[RJ-1]  
02:00 [MG-1]ครูไซโร่ VS เซาเปาโล[SP-8]  
02:00 [CBD-1]บาเฮีย VS แอตเลติโก้ พาราเนนเซ่[CaP-5]  
02:00 [D1-8]อาไว VS วิตอเรีย BA [CBD-2]  
02:00 [SP-7]ปอนเต เปรตา VS สปอร์ต คลับ เรซิเฟ่[PE-3]  
05:00 [D1-1]เกรมิโอ้ ปอร์โต้ VS โบตาโฟโก้[RJ-3]  
โปรแกรมฟุตบอล อาร์เจนติน่า พรีเมียร์ ดิวิชั่น (Argentina Primera Division)
00:00 [6]โคลอน VS ยูเนี่ยน ซานตาเฟ่[18]  
01:00 [2]นีเวลล์ โอลด์ บอยส์ VS โรซาริโอ เซ็นทรัล[11]  
03:00 [1]โบค่า จูเนียร์ส VS ริเวอร์เพลท[7]  
05:00 [9]อินดิเพนเดนเต้ VS ราซิ่ง คลับ[8]  
05:15 [20]ปาโตรนาโต้ ปาราน่า VS ซาร์เมียนโต้ จูนิน[27]  
โปรแกรมฟุตบอล อเมริกา เมเจอร์ลีก (American Major League)
03:00 [6]พอร์ทแลนด์ ทิมเบอร์ส VS แอตแลนต้า ยูไนเต็ด[13]  
05:00 [9]นิวยอร์ก เร้ด บูลล์ส VS แอลเอ กาแลกซี่[19]  
07:00 [3]เอฟซี ดัลลัส VS นิวยอร์ก ซิตี้ เอฟซี[7]  
โปรแกรมฟุตบอล เม็กซิโก พรีเมียร่า ดิวิชั่น (Mexico Primera Division)
06:00 [4]ชีวาส กัวดาลาจาร่า VS อัตลาส[10]  
08:00 [1]คลับ ทิจูเอน่า VS มอเรเลีย[12]  
โปรแกรมฟุตบอล ไทยแลนด์พรีเมียร์ลีก (T1) (Thailand premier league)
18:00 [12]นครราชสีมา เอฟซี VS การท่าเรือ เอฟซี[10]  
18:00 [14]ราชนาวี เอฟซี VS ซูเปอร์พาวเวอร์ สมุทรปราการ[18]  
19:00 [16]ไทยฮอนด้า เอฟซี VS เมืองทอง ยูไนเต็ด[1]  
19:00 [8]โปลิศ เทโร เอฟซี VS บางกอกกล๊าส เอฟซี[5]  
โปรแกรมฟุตบอล ไทยแชมเปี้ยนชิพ (T2) (ดิวิชั่น1 เดิม) (Thai Championship)
18:00 [15]กระบี่ เอฟซี VS ตราด เอฟซี[13]  
18:00 [11]อาร์มี่ ยูไนเต็ด VS สงขลา ยูไนเต็ด[16]  
18:00 [9]สมุทรสงคราม เอฟซี VS ประจวบ เอฟซี[3]  
19:00 [5]อ่างทอง เอฟซี VS บางกอก เอฟซี[17]  
โปรแกรมฟุตบอล ไทยลีก 3 (T3) โซนบน (ท็อป4โซนบน ดิวิชั่น2 เดิม)
16.30 [5]กำแพงเพชร เอฟซี VS ขอนแก่น เอฟซี[4]  
18.00 [1]แพร่ ยูไนเต็ด VS สระแก้ว เอฟซี[11]  
18.00 [14]สิงห์บุรี เอฟซี VS ลำพูน วอริเออร์[10]  
18.30 [9]ฉะเชิงเทรา เอฟซี VS อุดรธานี เอฟซี[3]  
โปรแกรมฟุตบอล ไทยลีก 3 (T3) โซนล่าง (ท็อป4โซนล่าง ดิวิชั่น2 เดิม)
16.00 [14]บ้านบึง ยูไนเต็ด VS ทหารบก เอฟซี[5]  
16.00 [6]นครศรีฯ ยูนิตี้ VS สีหมอก เอฟซี[15]  
17.00 [9]จามจุรี ยูไนเต็ด VS ศุลกากร ยูไนเต็ด[13]  
โปรแกรมฟุตบอล ไทยลีก 4 (T4) (ดิวิชั่น2 เดิม + ทีมน้องใหม่)
18.00 [A8]ตาก ซิตี้ VS นครสวรรค์ เอฟซี[A6]  
16.00 [B12]ร้อยเอ็ด ยูไนเต็ด VS มุกดาหาร เอฟซี[B10]  
16.30 [B9]บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด(B) VS เมืองเลย ยูไนเต็ด[B6]  
18.00 [B1]ศรีสะเกษ ยูไนเต็ด VS ยโสธร เอฟซี[B2]  
16.00 [C1]สุพรรณบุรี เอฟซี(B) VS ราชบุรี เอฟซี(B)[C6]  
17.00 [C3]อัสสัมชัญ ยูไนเต็ด VS นนทบุรี เอฟซี[C7]  
16.00 [D3]ชลบุรี เอฟซี(B) VS ปราจีน ยูไนเต็ด[D10]  
16.00 [D7]กบินทร์ ยูไนเต็ด VS นาวิกโยธิน เอฟซี[D3]  
16.00 [E5]สมุทรปราการ เอฟซี VS ม.รังสิต เอฟซี[E9]  
16.00 [F4]ชุมพร เอฟซี VS สุไหงปาดี เอฟซี[F8]  
18.00 [F9]สุราษฎร์ ซิตี้ VS หาดใหญ่ เอฟซี[F7]  
18.00 [F5]พัทลุง เอฟซี VS สตูล ยูไนเต็ด[F1]  
Facebook Comments