โปรแกรมฟุตบอล วันอาทิตย์ที่ 14 พฤษภาคม พ.ศ.2560

โปรแกรมฟุตบอล วันอาทิตย์ที่ 14 พฤษภาคม พ.ศ.2560
โปรแกรมฟุตบอล วันอาทิตย์ที่ 14 พฤษภาคม พ.ศ.2560
แชร์ข่าวนี้กับเพื่อน
โปรแกรมฟุตบอล พรีเมียร์ลีกอังกฤษ (Premier League)
18:00[16]คริสตัล พาเลซVSฮัลล์ ซิตี้[18] 
20:15[12]เวสต์แฮมVSลิเวอร์พูล[4] 
22:30[2]สเปอร์สVSแมนฯ ยูไนเต็ด[6] 
โปรแกรมฟุตบอล กัลโช่ เซเรียอา อิตาลี (ITALY SERIE A)
17:30[8]อินเตอร์ มิลานVSซัสเซาโล่[14] 
20:00[9]โตริโน่VSนาโปลี[3] 
20:00[10]ซามพ์โดเรียVSคิเอโว่[12] 
20:00[13]กาญารี่VSเอ็มโปลี[17] 
20:00[18]โครโตเน่VSอูดิเนเซ่[11] 
20:00[19]ปาแลร์โม่VSเจนัว[16] 
20:00[15]โบโลญญ่าVSเปสคาร่า[20] 
01:45[2]เอเอส โรม่าVSยูเวนตุส[1] 
โปรแกรมฟุตบอล ลาลีกา สเปน (Spanish La Liga : Liga BBVA)
21:00[10]อลาเบสVSเซลต้า บีโก้[13] 
01:00[2]เรอัล มาดริดVSเซบีย่า[4] 
01:00[14]ลาส พัลมาสVSบาร์เซโลน่า[1] 
01:00[15]เรอัล เบติสVSแอตฯ มาดริด[3] 
01:00[5]บียาร์เรอัลVSลา คอรุนญ่า[17] 
01:00[6]แอธเลติก บิลเบาVSเลกาเนส[16] 
01:00[7]เรอัล โซเซียดาดVSมาลาก้า[12] 
01:00[8]เออิบาร์VSสปอร์ติ้ง กิฆอน[18] 
โปรแกรมฟุตบอล ลีกเอิง ฝรั่งเศส (France League1)
02:00[1]โมนาโกVSลีลล์[11] 
02:00[7]แซงต์ เอเตียนVSปารีส แซงต์ แชร์กแมง[2] 
02:00[18]ดิฌงVSน็องซี่[19] 
02:00[13]เม็ตซ์VSตูลูส[12] 
02:00[8]น็องต์VSแก็งก็อง[9] 
02:00[6]บอร์กโดซ์VSโอลิมปิก มาร์กเซย[5] 
02:00[15]มงต์เปลลิเย่ร์VSโอลิมปิก ลียง[4] 
02:00[3]นีซVSอองเช่ร์[14] 
02:00[20]บาสเตียVSลอริยองต์[17] 
02:00[16]ก็องVSแรนส์[10] 
โปรแกรมฟุตบอล แชมป์เปี้ยนชิพ อังกฤษ (League Championship)
18:00[5]ฮัดเดอร์ฟิลด์ ทาวน์VSเชฟฟิลด์ เว้นส์เดย์[4] 
โปรแกรมฟุตบอล ฮอลแลนด์ พรีเมียร์ (Netherlands Eredivisie)
19:30[1]เฟเยนูร์ดVSเฮราเคิ่ลส์ อัลมีโร่[9] 
19:30[12]วิลเล่ม ทเวVSอาแจกซ์ อัมสเตอร์ดัม[2] 
19:30[3]พีเอสวี ไอนด์โฮเฟ่นVSซโวลเล่[13] 
19:30[5]AZ อัลค์มาร์VSอูเทร็คท์[4] 
19:30[6]วิเทสส์VSโรด้า เจซี[15] 
19:30[7]เอฟซี ทเวนเต้VSโกรนิงเก้น[10] 
19:30[14]เดน ฮากVSเอ็กเซลซิเออร์[11] 
19:30[8]ฮีเรนวีนVSไนจ์เมเก้น[17] 
19:30[18]โก อเฮด อีเกิ้ลส์VSสปาร์ต้า ร็อตเตอร์ดัม[16] 
โปรแกรมฟุตบอล โปรตุเกส ลีกา ซาเกรส (Portugal Liga Sagres)
22:00[6]มาริติโม่VSเอสโตริล[14] 
22:00[10]ชาเวซVSริโอ อาฟ[7] 
00:00[2]ปอร์โต้VSปากอส เดอ เฟอร์ไรร่า[13] 
02:15[5]บราก้าVSนาซิอองนาล[18] 
โปรแกรมฟุตบอล สวีเดน ออลสเวนส์คาน (Sweden Allsvenskan)
20:00[13]ซันด์สวาลล์VSยอนโคปิ้ง[8] 
20:00[14]ฮาล์มสตัดVSฮัมมาร์บี้[10] 
22:30[6]ซิริอุสVSเอล์ฟส์บอร์ก[11] 
22:30[1]มัลโม่VSออสเตอร์ซุนด์[7] 
โปรแกรมฟุตบอล เดนมาร์ก ซุปเปอร์ลีก (Danish SAS Ligaen)
21:00[14]เอสเบิร์กVSอาร์ฮุส[12] 
22:59[1]เอฟซี โคเปนเฮเก้นVSบรอนด์บี้[2] 
โปรแกรมฟุตบอล สวิต ซูเปอร์ ลีก (Switzerland Super League)
18:45[1]บาเซิ่ลVSเอฟซี ธูน[8] 
18:45[7]กราสฮ็อปเปอร์VSลัวซานนี สปอร์ท[9] 
21:00[2]ยัง บอยส์VSลูเซิร์น[5] 
โปรแกรมฟุตบอล ตุรกี ซุปเปอร์ลีก (Turkey Super League)
20:00[12]ออสมันริสปอร์VSอัคฮีซาร์ เบเลดิเยสปอร์[10] 
22:59[17]กาเซียนเทปสปอร์VSกาลาตาซาราย[4] 
22:59[13]อลันยาสปอร์VSคาราบุคสปอร์[11] 
โปรแกรมฟุตบอล เบลเยี่ยมโปรลีก (Belgium Pro League)
19:30[4]KAA เก้นท์VSชาเลอร์รัว[6] 
22:59[2]คลับบรูซVSอันเดอร์เลชท์[1] 
01:00[15]เปรูเวลซ์VSราซิ่ง เกงค์[8] 
โปรแกรมฟุตบอล ออสเตรีย บุนเดสลีก้า (Austrian Bundesliga)
21:30[4]เรนดอร์ฟ อัลทัชVSสตวร์มกราซ[3] 
โปรแกรมฟุตบอล ลีกทู อังกฤษ (League Two England)
00:30[7]แบล็คพูลVSลูตัน ทาวน์[4] 
00:30[6]คาร์ไลส์VSเอ็กซ์เซเตอร์[5] 
โปรแกรมฟุตบอล บุนเดสลีกา 2 เยอรมัน (German Bundesliga 2)
20:30[17]อาร์มีเนีย บีเลเฟลด์VSไอน์ทรัค บราวน์ชไวก์[2] 
20:30[15]เอาVSไกเซอร์สเลาเทิร์น[12] 
20:30[3]ฮันโนเวอร์ 96VSสตุ๊ตการ์ต[1] 
20:30[18]คาร์ลสรูห์VSดินาโม เดรสเดน[5] 
20:30[14] 1860 มิวนิคVSโบคุ่ม[9] 
20:30[7]เนิร์นแบร์กVSฟอร์ทูน่า ดุสเซลดอร์ฟ[13] 
20:30[8]ซังค์ เพาลีVSกรอยเธอร์ เฟือร์ธ[6] 
20:30[4]ยูเนี่ยน เบอร์ลินVSไฮน์เดนเฮลม์[10] 
20:30[16]วูร์บูเกอร์ คิกเกอร์VSแซนด์เฮาเซ่น[11] 
โปรแกรมฟุตบอล ลาลีก้า สเปน 2 (Spanish Segunda Division)
17:00[11]ซีดี ลูโก้VSเรอัล มูร์เซีย[17] 
โปรแกรมฟุตบอล กัลโช่ เซเรียบี อิตาลี (Italy Serie B)
20:00[11]บารี่VSอัสโคลี่[16] 
โปรแกรมฟุตบอล บราซิล เซเรีย เอ (Brazil Serie A)
21:00[RJ-2]ฟลูมิเนนเซ่VSซานโตส[SP-2] 
02:00[SP-4]พัลไมรัสVSวาสโก ดา กาม่า[RJ-1] 
02:00[MG-1]ครูไซโร่VSเซาเปาโล[SP-8] 
02:00[CBD-1]บาเฮียVSแอตเลติโก้ พาราเนนเซ่[CaP-5] 
02:00[D1-8]อาไวVSวิตอเรีย BA [CBD-2] 
02:00[SP-7]ปอนเต เปรตาVSสปอร์ต คลับ เรซิเฟ่[PE-3] 
05:00[D1-1]เกรมิโอ้ ปอร์โต้VSโบตาโฟโก้[RJ-3] 
โปรแกรมฟุตบอล อาร์เจนติน่า พรีเมียร์ ดิวิชั่น (Argentina Primera Division)
00:00[6]โคลอนVSยูเนี่ยน ซานตาเฟ่[18] 
01:00[2]นีเวลล์ โอลด์ บอยส์VSโรซาริโอ เซ็นทรัล[11] 
03:00[1]โบค่า จูเนียร์สVSริเวอร์เพลท[7] 
05:00[9]อินดิเพนเดนเต้VSราซิ่ง คลับ[8] 
05:15[20]ปาโตรนาโต้ ปาราน่าVSซาร์เมียนโต้ จูนิน[27] 
โปรแกรมฟุตบอล อเมริกา เมเจอร์ลีก (American Major League)
03:00[6]พอร์ทแลนด์ ทิมเบอร์สVSแอตแลนต้า ยูไนเต็ด[13] 
05:00[9]นิวยอร์ก เร้ด บูลล์สVSแอลเอ กาแลกซี่[19] 
07:00[3]เอฟซี ดัลลัสVSนิวยอร์ก ซิตี้ เอฟซี[7] 
โปรแกรมฟุตบอล เม็กซิโก พรีเมียร่า ดิวิชั่น (Mexico Primera Division)
06:00[4]ชีวาส กัวดาลาจาร่าVSอัตลาส[10] 
08:00[1]คลับ ทิจูเอน่าVSมอเรเลีย[12] 
โปรแกรมฟุตบอล ไทยแลนด์พรีเมียร์ลีก (T1) (Thailand premier league)
18:00[12]นครราชสีมา เอฟซีVSการท่าเรือ เอฟซี[10] 
18:00[14]ราชนาวี เอฟซีVSซูเปอร์พาวเวอร์ สมุทรปราการ[18] 
19:00[16]ไทยฮอนด้า เอฟซีVSเมืองทอง ยูไนเต็ด[1] 
19:00[8]โปลิศ เทโร เอฟซีVSบางกอกกล๊าส เอฟซี[5] 
โปรแกรมฟุตบอล ไทยแชมเปี้ยนชิพ (T2) (ดิวิชั่น1 เดิม) (Thai Championship)
18:00[15]กระบี่ เอฟซีVSตราด เอฟซี[13] 
18:00[11]อาร์มี่ ยูไนเต็ดVSสงขลา ยูไนเต็ด[16] 
18:00[9]สมุทรสงคราม เอฟซีVSประจวบ เอฟซี[3] 
19:00[5]อ่างทอง เอฟซีVSบางกอก เอฟซี[17] 
โปรแกรมฟุตบอล ไทยลีก 3 (T3) โซนบน (ท็อป4โซนบน ดิวิชั่น2 เดิม)
16.30[5]กำแพงเพชร เอฟซีVSขอนแก่น เอฟซี[4] 
18.00[1]แพร่ ยูไนเต็ดVSสระแก้ว เอฟซี[11] 
18.00[14]สิงห์บุรี เอฟซีVSลำพูน วอริเออร์[10] 
18.30[9]ฉะเชิงเทรา เอฟซีVSอุดรธานี เอฟซี[3] 
โปรแกรมฟุตบอล ไทยลีก 3 (T3) โซนล่าง (ท็อป4โซนล่าง ดิวิชั่น2 เดิม)
16.00[14]บ้านบึง ยูไนเต็ดVSทหารบก เอฟซี[5] 
16.00[6]นครศรีฯ ยูนิตี้VSสีหมอก เอฟซี[15] 
17.00[9]จามจุรี ยูไนเต็ดVSศุลกากร ยูไนเต็ด[13] 
โปรแกรมฟุตบอล ไทยลีก 4 (T4) (ดิวิชั่น2 เดิม + ทีมน้องใหม่)
18.00[A8]ตาก ซิตี้VSนครสวรรค์ เอฟซี[A6] 
16.00[B12]ร้อยเอ็ด ยูไนเต็ดVSมุกดาหาร เอฟซี[B10] 
16.30[B9]บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด(B)VSเมืองเลย ยูไนเต็ด[B6] 
18.00[B1]ศรีสะเกษ ยูไนเต็ดVSยโสธร เอฟซี[B2] 
16.00[C1]สุพรรณบุรี เอฟซี(B)VSราชบุรี เอฟซี(B)[C6] 
17.00[C3]อัสสัมชัญ ยูไนเต็ดVSนนทบุรี เอฟซี[C7] 
16.00[D3]ชลบุรี เอฟซี(B)VSปราจีน ยูไนเต็ด[D10] 
16.00[D7]กบินทร์ ยูไนเต็ดVSนาวิกโยธิน เอฟซี[D3] 
16.00[E5]สมุทรปราการ เอฟซีVSม.รังสิต เอฟซี[E9] 
16.00[F4]ชุมพร เอฟซีVSสุไหงปาดี เอฟซี[F8] 
18.00[F9]สุราษฎร์ ซิตี้VSหาดใหญ่ เอฟซี[F7] 
18.00[F5]พัทลุง เอฟซีVSสตูล ยูไนเต็ด[F1] 
Facebook Comments