โปรแกรมฟุตบอล วันพุธที่ 2 สิงหาคม พ.ศ.2560

โปรแกรมฟุตบอล วันพุธที่ 2 สิงหาคม พ.ศ.2560
โปรแกรมฟุตบอลประจำวันพุธที่ 2 สิงหาคม พ.ศ.2560
โปรแกรมฟุตบอล ออดี้ คัพ แข่งที่เมืองมิวนิค เยอรมัน (Audi Cup 2017)
22:45 บาเยิร์น มิวนิค[เยอรมนี-1] VS นาโปลี[อิตาลี่-3]  
01:30 แอตฯ มาดริด[สเปน-3](N) VS ลิเวอร์พูล[อังกฤษ-4]  
โปรแกรมฟุตบอล ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ลีก (UEFA Champions League 2017-2018)
00:00 [PR-5]ซีเอสเคเอ มอสโก VS เออีเค เอเธนส์[D1-4]  
00:00 [D1-2]บาเต้ โบริซอฟ VS สลาเวีย ปราก[D1-5]  
00:00 [D1-1]อโปเอล นิโคเซีย VS เอฟซี วิโตรุล[D1-8]  
00:45 [D1-2]อิสตันบูล บูยูคเซ็ค VS คลับบรูซ[D1-2]  
01:00 [SASL-6]โคเปนเฮเก้น VS วาร์ดาร์ สค็อบเย่[D1-1]  
01:15 [D1-1]วิคตอเรีย พัลเซ่น VS สเตอัว บูคาเรสต์[D1-3]  
01:15 [D1-1]ยัง บอยส์ VS ดินาโม เคียฟ[D1-1]  
01:30 [PR-4]ฮาฟนาร์ฟยอร์ดูร์ VS มาริบอร์[D1-2]  
01:30 [D1-7]ลูโดโกเรตส์ VS ฮาโปเอล เบียร์ เชว่า[D1-1]  
01:45 [D1-2]อาแจกซ์ VS นีซ[D1-3]  
01:45 [D1-8]ลีเกีย วอร์ซอว์ VS แอสทาน่า[PR-1]  
01:45 [D1-1]โอลิมเปียกอส VS ปาร์ติซาน เบลเกรด[D1-1]  
01:45 [D1-1]ริเยก้า VS เร้ดบูลล์ ซัลซ์บวร์ก[D1-4]  
01:45 [D1-1]โรเซนบอร์ก VS เซลติก[PR-1]  
โปรแกรมฟุตบอล ยูโรป้า ลีก (UEFA Europa League 2017-2018)
22:59 [D1-3]เอฟซี ซิยง(N) VS ซูดูว่า[D1-3]  
22:59 [D1-4]AEL ลิมาสซอล(N) VS ออสเตรียเวียนนา[D1-10]  
โปรแกรมฟุตบอล กระชับมิตรสโมสร (Club Friendly)
15:30 [D1-12]เอ็กเซลซิเออร์ VS RKC วาลไวก์[D2-10]  
21:00 [D1-16]โวล์ฟสบวร์ก VS นิวคาสเซิ่่ล[LCH-1]  
22:59 [D1-4]อตาลันต้า VS โนวาร่า[D2-9]  
00:00 [D1-8]โกรนิงเก้น VS เรอัล โซเซียดาด[D1-6]  
00:00 [D1-7]เอฟซี ทเวนเต้ VS เอสปันญ่อล[D1-8]  
00:30 [D2-7]เรอัล บายาโดลิด VS เลกาเนส[D1-17]  
01:00 [D2-4]เตเนริเฟ่ VS ลาส พัลมาส[D1-14]  
01:45 [PR-6]แมนฯ ยูไนเต็ด(N) VS ซามพ์โดเรีย[D1-10]  
01:45 [PR-8]เซาแธมป์ตัน VS เอาก์สบวร์ก[D1-13]  
01:45 [D1-6]แทร็บซอนสปอร์ VS อลาเบส[D1-9]  
07:30 เมเจอร์ลีก ออลสตาร์ VS เรอัล มาดริด[D1-1]  
โปรแกรมฟุตบอล ไอซ์แลนด์ ดิวิชั่น1 (Iceland Division1)
00:45 [12]เลคเนียร์ เอฟ VS เลคเนียร์ เรกยะวิก[9]  
00:45 [5]ฮัวการ์ ฮาฟนาร์ฟจอร์ดูร์ VS ธอร์ อคูเรย์รี่[4]  
02:15 [1]ฟีลเคียร์ VS โคปาโวกค์[7]  
02:15 [3]ธอร์ตตูร์ เรย์ยาวิค VS กรอตต้า เซลท์ยานาร์เนส[11]  
02:15 [6]เซลฟอสส์ VS เคฟลาวิค[2]  
โปรแกรมฟุตบอล บราซิล เซเรีย เอ (Brazil Serie A)
05:30 [6]สปอร์ต คลับ เรซิเฟ่ VS ฟลูมิเนนเซ่[11]  
05:30 [13]ชาเปโคเอนเซ่ VS บาเฮีย[15]  
07:00 [9]อัตเลติโก มิไนโร่ VS โครินเธียนส์[1]  
07:00 [19]วิตอเรีย BA VS ปอนเต เปรตา[12]  
07:45 [20]แอตเลติโก้ กัวเนนเซ่ VS เกรมิโอ้ ปอร์โต้[2]  
07:45 [7]โบตาโฟโก้ VS พัลไมรัส[5]  
07:45 [3]ซานโตส VS ฟลาเมงโก[4]  
โปรแกรมฟุตบอล โคปา ซูดาเมริกาน่า (Copa Sudamericana)
05:15 [D1-7]แอลดียู กีโต้ VS โบลิวาร์[D1-2]  
07:45 [D1-14]เดปอร์เตส อิกิเก้(N) VS อินดิเพนเดนเต้[D1-6]  
07:45 [D1-3]โอลิมเปีย อาซันซิออง(N) VS นาซิอองนาล อซุนซิยง[D1-9]  
โปรแกรมฟุตบอล ยูเอสเอ โอเพ่น คัพ (USA Open Cup)
06:30 [NAL-1]ไมอามี่เอฟซี VS เอฟซี ซินซินเนติ[D1-10]  
โปรแกรมฟุตบอล เม็กซิโก คัพ (Mexico Cup)
07:00 [D2-2]อเลบริเจส VS เวราครูซ[D1-16]  
08:30 [D1-8]คลับ อเมริกา VS อัตลาส[D1-1]  
09:00 [D1-3]ติเกรส์ UANL VS ครูซ อาซูล[D1-5]  
09:00 [D1-12]ชีวาส กัวดาลาจาร่า VS ซีเอฟ อินดิออส[D2-14]  
โปรแกรมฟุตบอล ช้าง เอฟเอ คัพ (Chang fa Cup)
15:30 [D3B-9]เลย ซิตี้ VS ระยอง เอฟซี[D1-7]  
15:30 [D3A-5]JL เชียงใหม่ VS ขอนแก่น เอฟซี[D2A-1]  
18:00 [PR-1]บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด VS พิษณุโลก เอฟซี[D3A-1]  
18:00 [D1-3]ประจวบ เอฟซี VS ศรีสะเกษ เอฟซี[PR-16]  
18:00 [D3D-2]จันทบุรี เอฟซี VS สุพรรณบุรี เอฟซี[PR-11]  
18:00 [D3D-3]ปลวกแดง ระยอง VS หนองบัวพิชญ เอฟซี[D1-9]  
18:00 [D1-6]ลำปาง เอฟซี VS สมุทรปราการ ยูไนเต็ด[D3E-11]  
18:00 [D2B-1]สมุทรสาคร เอฟซี VS สมุทรสงคราม เอฟซี[D1-12]  
18:00 [D1-14]ตราด เอฟซี VS อาร์มี่ ยูไนเต็ด[D1-15]  
19:00 [D1-8]เชียงใหม่ เอฟซี VS เมืองทอง ยูไนเต็ด[PR-2]  
19:00 [PR-3]แบงค็อก ยูไนเต็ด VS นครราชสีมา เอฟซี[PR-14]  
19:00 [PR-5]บางกอกกล๊าส VS ราชนาวี เอฟซี[PR-13]  
19:00 [PR-9]พัทยา ยูไนเต็ด VS ปตท.ระยอง[D1-5]  
19:00 [PR-15]สุโขทัย เอฟซี VS เชียงราย ยูไนเต็ด[PR-4]  
19:00 [PR-12]โปลิศ เทโร เอฟซี VS ไทยฮอนด้า เอฟซี[PR-17]  
19:00 [PR-10]การท่าเรือ เอฟซี VS อยุธยา ยูไนเต็ด[D2A-4]  
โปรแกรมฟุตบอล ไทยลีก 4 (T4) (ดิวิชั่น2 เดิม + ทีมน้องใหม่)
16:00 [A2]มาแชร์ ชัยภูมิ VS บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด(B)[A6]  
16:00 [A5]มหาสารคาม ยูไนเต็ด VS ร้อยเอ็ด ยูไนเต็ด[A12]  
16:00 [A3]เมืองเลย ยูไนเต็ด VS ยโสธร เอฟซี[A8]  
16:00 [A4]สุรินทร์ ซิตี้ VS มุกดาหาร เอฟซี[A11]  
18:00 [A1]ศรีสะเกษ ยูไนเต็ด VS สกลนคร เอฟซี[A7]  
16:00 [E2]ม.นอร์ทกรุงเทพ VS เกร็กคู ทัพฟ้า[E10]  
16:00 [E8]ม.รังสิต VS โคปูน วอริเออร์[E9]  
16:00 [F1]สตูล ยูไนเต็ด VS สุราษฎร์ ซิตี้[F9]  
16:00 [F4]ชุมพร เอฟซี VS พัทลุง เอฟซี[F5]  
16:15 [F2]ปัตตานี เอฟซี VS หาดใหญ่ เอฟซี[F7]  
18:00 [F3]ภูเก็ต เอฟซี VS ยะลา ยูไนเต็ด[F6]  
Facebook Comments