โปรแกรมฟุตบอล วันพุธที่ 16 สิงหาคม พ.ศ.2560

โปรแกรมฟุตบอล วันพุธที่ 16 สิงหาคม พ.ศ.2560
โปรแกรมฟุตบอลประจำวันพุธที่ 16 สิงหาคม พ.ศ.2560
โปรแกรมฟุตบอล สเปน ซุปเปอร์คัพ (Spain Super Cup)
04:00 [1]เรอัล มาดริด VS บาร์เซโลน่า[2]  
โปรแกรมฟุตบอล ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ลีก (UEFA Champions League 2017-2018)
01:45 [D1-3]นาโปลี VS นีซ[D1-15]  
01:45 [D1-6]อิสตันบูล บูยูคเซ็ค VS เซบีย่า[D1-4]  
01:45 [PR-2]เซลติก VS แอสทาน่า[PR-1]  
01:45 [D1-1]โอลิมเปียกอส VS ริเยก้า[D1-3]  
01:45 [D1-1]ฮาโปเอล เบียร์ เชว่า VS มาริบอร์[SLO D1-2]  
โปรแกรมฟุตบอล ยูโรป้า ลีก (UEFA Europa League 2017-2018)
22:59 [D1-3]อูเทร็คท์ VS เซนิต[PR-1]  
โปรแกรมฟุตบอล แชมป์เปี้ยนชิพ อังกฤษ (League Championship)
01:45 [22]นอริช ซิตี้ VS ควีนส์ปาร์ค เรนเจอร์[9]  
01:45 [19]เชฟฟิลด์ เว้นส์เดย์ VS ซันเดอร์แลนด์[8]  
โปรแกรมฟุตบอล สวิต ซูเปอร์ ลีก (Switzerland Super League)
23:30 [7]ลูกาโน่ VS เซนต์ กัลเลน[6]  
โปรแกรมฟุตบอล ไอซ์แลนด์ เป๊ปซี่ พรีเมียร์ (Iceland Pepsi Premier League)
01:00 [11]เวสต์มานเนียยาร์ VS ไวกิงเกอร์ โอลาฟส์วิค[10]  
โปรแกรมฟุตบอล อังกฤษ จอห์นสโตนส์ เพนท์โทรฟี่
01:45 [L1-11]พอร์ทสมัธ VS ฟูแล่ม(U23)  
โปรแกรมฟุตบอล นอร์เวย์ ดิวิชั่น 2 (Norway Adeccoligaen)
22:59 [10]ทรอมส์ดาเลน VS ซานด์เนส[4]  
23:30 [8]สตรอมเมน VS เรนเฮล์ม[3]  
00:00 [7]เลวานเจอร์ VS เอลเวอร์รัม[15]  
00:00 [12]Jerv VS อาเรนดัล[16]  
00:00 [1]โบโด กลิมท์ VS เฟรดริกซ์สตรัด[14]  
00:00 [11]อาซาเน่ ฟุตบอล VS คองสวิงเกอร์[13]  
00:00 [5]โฟลโร VS เอ็มจอนดาเลน[9]  
โปรแกรมฟุตบอล สก็อตแลนด์ เบลส์ ชาเลนจ์ คัพ (Scotland Bells Challenge Cup)
01:30 ดันดี(U20) VS อัลลัว แอทเลติค[L1-9]  
01:30 มาเธอร์เวลล์(U20) VS ควีนส์ ปาร์ค  
01:45 [LL-2]อีสต์ สเตอร์ลิง VS อายร์ ยูไนเต็ด[L1-1]  
01:45 [CH-7]ดัมบาร์ตัน VS กลาสโกว์ เรนเจอร์(U20)  
โปรแกรมฟุตบอล บราซิล คัพ (Brazil Cup)
07:45 [8]โบตาโฟโก้ VS ฟลาเมงโก[5]  
07:45 [2]เกรมิโอ้ ปอร์โต้ VS ครูไซโร่[9]  
โปรแกรมฟุตบอล อาร์เจนติน่า คัพ (Argentina Cup)
07:10 [8]ลานุส VS ยูเนี่ยน ซานตาเฟ่[23]  
โปรแกรมฟุตบอล อเมริกา เมเจอร์ลีก (American Major League)
06:30 [14]มอนทรีออล อิมแพ็ค VS ชิคาโก้ ไฟร์[3]  
โปรแกรมฟุตบอล เม็กซิโก คัพ (Mexico Cup)
07:00 [D2-1]โดราดอส VS โตลูก้า[D1-3]  
07:00 [D1-12]คลับ เลออน VS เวราครูซ[D1-10]  
07:00 [D1-5]เนกาซ่า VS เมเนลอส[D2-4]  
08:30 [D2-13]UAEM โปตรอส VS คลับ อเมริกา[D1-2]  
โปรแกรมฟุตบอล ฟุตบอลซีเกมส์ชาย (แข่งที่มาเลเซีย) (Sea Game Men Football 2017)
19:45 ลาว(U23)(N) VS พม่า(U23)  
19:45 มาเลเซีย(U23) VS สิงคโปร์(U23)  
โปรแกรมฟุตบอล ฟุตบอลซีเกมส์หญิง (แข่งที่มาเลเซีย) (Sea Game Woman Football 2017)
15:00 [71]ฟิลิปปินส์(W)(N) VS เวียดนาม(W)[32]  
19:45 [80]มาเลเซีย(W) VS พม่า(W)[45]  
โปรแกรมฟุตบอล ไทยลีก 4 (T4) (ดิวิชั่น2 เดิม + ทีมน้องใหม่)
16:00 [B7]สกลนคร เอฟซี VS ห้วยแถลง ยูไนเต็ด[B9]  
16:00 [E2]ม.นอร์ทกรุงเทพ VS โคปูน วอริเออร์[E6]  
16:00 [E9]ม.รังสิต VS พีทียู ปทุมธานี[E7]  
16:00 [E3]สมุทรปราการ เอฟซี VS สมุทรปราการ ยูไนเต็ด[E11]  
16:00 [E10]เกร็กคู ทัพฟ้า VS บางกอกกล๊าส(B)[E8]  
18:00 [E1]แบงค็อก ยูไนเต็ด(B) VS โดม เอฟซี[E5]  
16:00 [F1]สตูล ยูไนเต็ด VS ยะลา ยูไนเต็ด[F7]  
16:15 [F5]หาดใหญ่ เอฟซี VS สุไหงปาดี เอฟซี[F9]  
18:00 [F6]พัทลุง เอฟซี VS สุราษฎร์ ซิตี้[F8]  
18:00 [F3]ภูเก็ต เอฟซี VS ชุมพร เอฟซี[F2]  
Facebook Comments