โปรแกรมฟุตบอล วันพุธที่ 16 สิงหาคม พ.ศ.2560

โปรแกรมฟุตบอล วันพุธที่ 16 สิงหาคม พ.ศ.2560
โปรแกรมฟุตบอลประจำวันพุธที่ 16 สิงหาคม พ.ศ.2560
แชร์ข่าวนี้กับเพื่อน
โปรแกรมฟุตบอล สเปน ซุปเปอร์คัพ (Spain Super Cup)
04:00[1]เรอัล มาดริดVSบาร์เซโลน่า[2] 
โปรแกรมฟุตบอล ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ลีก (UEFA Champions League 2017-2018)
01:45[D1-3]นาโปลีVSนีซ[D1-15] 
01:45[D1-6]อิสตันบูล บูยูคเซ็คVSเซบีย่า[D1-4] 
01:45[PR-2]เซลติกVSแอสทาน่า[PR-1] 
01:45[D1-1]โอลิมเปียกอสVSริเยก้า[D1-3] 
01:45[D1-1]ฮาโปเอล เบียร์ เชว่าVSมาริบอร์[SLO D1-2] 
โปรแกรมฟุตบอล ยูโรป้า ลีก (UEFA Europa League 2017-2018)
22:59[D1-3]อูเทร็คท์VSเซนิต[PR-1] 
โปรแกรมฟุตบอล แชมป์เปี้ยนชิพ อังกฤษ (League Championship)
01:45[22]นอริช ซิตี้VSควีนส์ปาร์ค เรนเจอร์[9] 
01:45[19]เชฟฟิลด์ เว้นส์เดย์VSซันเดอร์แลนด์[8] 
โปรแกรมฟุตบอล สวิต ซูเปอร์ ลีก (Switzerland Super League)
23:30[7]ลูกาโน่VSเซนต์ กัลเลน[6] 
โปรแกรมฟุตบอล ไอซ์แลนด์ เป๊ปซี่ พรีเมียร์ (Iceland Pepsi Premier League)
01:00[11]เวสต์มานเนียยาร์VSไวกิงเกอร์ โอลาฟส์วิค[10] 
โปรแกรมฟุตบอล อังกฤษ จอห์นสโตนส์ เพนท์โทรฟี่
01:45[L1-11]พอร์ทสมัธVSฟูแล่ม(U23) 
โปรแกรมฟุตบอล นอร์เวย์ ดิวิชั่น 2 (Norway Adeccoligaen)
22:59[10]ทรอมส์ดาเลนVSซานด์เนส[4] 
23:30[8]สตรอมเมนVSเรนเฮล์ม[3] 
00:00[7]เลวานเจอร์VSเอลเวอร์รัม[15] 
00:00[12]JervVSอาเรนดัล[16] 
00:00[1]โบโด กลิมท์VSเฟรดริกซ์สตรัด[14] 
00:00[11]อาซาเน่ ฟุตบอลVSคองสวิงเกอร์[13] 
00:00[5]โฟลโรVSเอ็มจอนดาเลน[9] 
โปรแกรมฟุตบอล สก็อตแลนด์ เบลส์ ชาเลนจ์ คัพ (Scotland Bells Challenge Cup)
01:30ดันดี(U20)VSอัลลัว แอทเลติค[L1-9] 
01:30มาเธอร์เวลล์(U20)VSควีนส์ ปาร์ค 
01:45[LL-2]อีสต์ สเตอร์ลิงVSอายร์ ยูไนเต็ด[L1-1] 
01:45[CH-7]ดัมบาร์ตันVSกลาสโกว์ เรนเจอร์(U20) 
โปรแกรมฟุตบอล บราซิล คัพ (Brazil Cup)
07:45[8]โบตาโฟโก้VSฟลาเมงโก[5] 
07:45[2]เกรมิโอ้ ปอร์โต้VSครูไซโร่[9] 
โปรแกรมฟุตบอล อาร์เจนติน่า คัพ (Argentina Cup)
07:10[8]ลานุสVSยูเนี่ยน ซานตาเฟ่[23] 
โปรแกรมฟุตบอล อเมริกา เมเจอร์ลีก (American Major League)
06:30[14]มอนทรีออล อิมแพ็คVSชิคาโก้ ไฟร์[3] 
โปรแกรมฟุตบอล เม็กซิโก คัพ (Mexico Cup)
07:00[D2-1]โดราดอสVSโตลูก้า[D1-3] 
07:00[D1-12]คลับ เลออนVSเวราครูซ[D1-10] 
07:00[D1-5]เนกาซ่าVSเมเนลอส[D2-4] 
08:30[D2-13]UAEM โปตรอสVSคลับ อเมริกา[D1-2] 
โปรแกรมฟุตบอล ฟุตบอลซีเกมส์ชาย (แข่งที่มาเลเซีย) (Sea Game Men Football 2017)
19:45ลาว(U23)(N)VSพม่า(U23) 
19:45มาเลเซีย(U23)VSสิงคโปร์(U23) 
โปรแกรมฟุตบอล ฟุตบอลซีเกมส์หญิง (แข่งที่มาเลเซีย) (Sea Game Woman Football 2017)
15:00[71]ฟิลิปปินส์(W)(N)VSเวียดนาม(W)[32] 
19:45[80]มาเลเซีย(W)VSพม่า(W)[45] 
โปรแกรมฟุตบอล ไทยลีก 4 (T4) (ดิวิชั่น2 เดิม + ทีมน้องใหม่)
16:00[B7]สกลนคร เอฟซีVSห้วยแถลง ยูไนเต็ด[B9] 
16:00[E2]ม.นอร์ทกรุงเทพVSโคปูน วอริเออร์[E6] 
16:00[E9]ม.รังสิตVSพีทียู ปทุมธานี[E7] 
16:00[E3]สมุทรปราการ เอฟซีVSสมุทรปราการ ยูไนเต็ด[E11] 
16:00[E10]เกร็กคู ทัพฟ้าVSบางกอกกล๊าส(B)[E8] 
18:00[E1]แบงค็อก ยูไนเต็ด(B)VSโดม เอฟซี[E5] 
16:00[F1]สตูล ยูไนเต็ดVSยะลา ยูไนเต็ด[F7] 
16:15[F5]หาดใหญ่ เอฟซีVSสุไหงปาดี เอฟซี[F9] 
18:00[F6]พัทลุง เอฟซีVSสุราษฎร์ ซิตี้[F8] 
18:00[F3]ภูเก็ต เอฟซีVSชุมพร เอฟซี[F2] 
Facebook Comments