ผลฟุตบอล วันเสาร์ที่ 5 สิงหาคม พ.ศ.2560

ผลฟุตบอล วันเสาร์ที่ 5 สิงหาคม พ.ศ.2560
ผลฟุตบอลประจำวันเสาร์ที่ 5 สิงหาคม พ.ศ.2560
ผลฟุตบอล เยอรมัน ซูเปอร์คัพ (Germany Super Cup)
01:30 [3]โบรุสเซีย ดอร์ทมุนด์ VS บาเยิร์น มิวนิค[1] 2-2
ผลฟุตบอล ลีกเอิง ฝรั่งเศส (France League1)
22:00 [2]ปารีส แซงต์ แชร์กแมง VS อาเมียงส์[D2-2] 2-0
01:00 [8]แซงต์ เอเตียน VS นีซ[3] 1-0
01:00 [4]โอลิมปิก ลียง VS สตาร์บูร์ก[D2-1] 4-0
01:00 [14]เม็ตซ์ VS แก็งก็อง[10] 1-3
01:00 [15]มงต์เปลลิเย่ร์ VS ก็อง[17] 1-0
01:00 [D2-3]ทรัวส์ VS แรนส์[9] 1-1
ผลฟุตบอล โคปา อิตาเลีย คัพ (Coppa Italia Cup)
01:30 [D1-18]เอ็มโปลี VS เรเนท เอซี[C1-10] 1-1
ผลฟุตบอล แชมป์เปี้ยนชิพ อังกฤษ (League Championship)
21:00 [17]บริสตอล ซิตี้ VS บาร์นสลีย์[14] 3-1
21:00 [20]เบอร์ตัน อัลเบี้ยน VS คาร์ดิฟฟ์ซิตี้[12] 0-1
21:00 [6]ฟูแล่ม VS นอริช ซิตี้[8] 1-1
21:00 [16]อิปสวิช ทาวน์ VS เบอร์มิงแฮม[19] 1-0
21:00 [18]ควีนส์ปาร์ค เรนเจอร์ VS เร้ดดิ้ง[3] 2-0
21:00 [11]เปรสตัน VS เชฟฟิลด์ เว้นส์เดย์[4] 1-0
21:00 [L1-1]เชฟฟิลด์ ยูไนเต็ด VS เบรนท์ฟอร์ด[10] 1-0
21:00 [15]วูล์ฟแฮมป์ตัน VS มิดเดิลสโบรห์[PR-19] 1-0
23:30 [13]แอสตัน วิลล่า VS ฮัลล์ ซิตี้[PR-18] 1-1
ผลฟุตบอล ฮอลแลนด์ ซูเปอร์คัพ (Holland Super Cup)
22:59 [1]เฟเยนูร์ด VS วิเทสส์[5] 1-1
ผลฟุตบอล นอร์เวย์ ดิวิชั่น 1 (Norway – Tippeligaen)
22:59 [1]โรเซนบอร์ก VS คริสเตียนซุนด์[14] 4-1
ผลฟุตบอล สวีเดน ออลสเวนส์คาน (Sweden Allsvenskan)
21:00 [15]ฮาล์มสตัด VS ยอนโคปิ้ง[12] 6-1
22:59 [10]โอเรโบร VS เอล์ฟส์บอร์ก[7] 2-2
ผลฟุตบอล เดนมาร์ก ซุปเปอร์ลีก (Danish SAS Ligaen)
21:00 [8]โฮโบร VS แรนเดอร์ส[14] 2-0
ผลฟุตบอล สวิต ซูเปอร์ ลีก (Switzerland Super League)
00:00 [9]เอฟซี ธูน VS บาเซิ่ล[4] 0-3
00:00 [8]ลูกาโน่ VS เอฟซี ซูริค[2] 0-0
ผลฟุตบอล ไอร์แลนด์ พรีเมียร์ลีก (Ireland Premier League)
01:45 [10]สลิโก โรเวอร์ส VS เซนต์ แพตทริคส์[9] 1-1
ผลฟุตบอล สก็อตแลนด์ พรีเมียร์ลีก (Scottish Premier League)
18:30 [1]เซลติก VS ฮาร์ท[5] 4-1
21:00 [10]ดันดี VS รอสส์ เคาน์ตี้[6] 1-2
21:00 [CH-1]ฮิเบอร์เนี่ยน VS แพททริค ทริสเทล[7] 3-1
21:00 [8]คิลมาร์น็อค VS เซนต์ จอห์นสโตน[4] 1-2
ผลฟุตบอล ฟินแลนด์ พรีเมียร์ (Finnish Premier : Veikkausliiga)
21:00 [6]อิลเวส VS จีวาสคีล่า[12] 2-1
21:00 [5]คูพีเอส VS โรวาเนียมี่[10] 3-0
ผลฟุตบอล เบลเยี่ยมโปรลีก (Belgium Pro League)
22:59 [5]เปรูเวลซ์ VS ชาเลอร์รัว[4] 2-5
01:00 [14]คอร์ไทรจ์ VS โลเคอเรน[15] 1-0
01:00 [7]วาสส์แลนด์ เบเวอเรน VS เมเชเลน[8] 2-2
01:30 [1]ซูลเต้ วาเรเกม VS แซงต์ ทรุยด็อง[3] 2-0
ผลฟุตบอล ออสเตรีย บุนเดสลีก้า (Austrian Bundesliga)
21:00 [3]LASK ลินซ์ VS ซังค์ พอลเท่น[9] 2-0
23:30 [4]เร้ดบูลล์ ซัลซ์บวร์ก VS แอดมิร่า[6] 5-1
ผลฟุตบอล โรมาเนีย ดิวิชั่น1 (Romania Division1)
22:30 [11]เซ็บซี่ VS เอฟซี วิโตรุล[9] 1-0
01:00 [8]โปลิเทคนิก้า อายซี่ VS CFR คลูจ์[2] 0-2
ผลฟุตบอล โครเอเชีย ดิวิชั่น1 (Croatia Division1)
00:00 [7]รูเดส VS อินเตอร์ ซาเปรซิค[5] 0-2
02:00 [4]สลาเวน เบลูโป้ VS ซิบาเลีย[10] 2-1
ผลฟุตบอล กระชับมิตรสโมสร (Club Friendly)
19:00 [D1-12]เลเวอร์คูเซ่น VS เซลต้า บีโก้[D1-13] 3-3
20:30 [D1-4]ฮอฟเฟ่นไฮม์ VS โบโลญญ่า[D1-15] 3-0
20:30 [D1-15]ไมนซ์ VS เอฟซี ทเวนเต้[D1-7] 0-0
21:00 [D1-11]ไอน์ทรัค แฟร้งค์เฟิร์ต(N) VS เรอัล เบติส[D1-15] 3-0
21:00 [PR-14]คริสตัล พาเลซ VS ชาลเก้ 04[D1-10] 1-1
22:00 [D1-6]แฮร์ธ่า เบอร์ลิน(N) VS กาลาตาซาราย[D1-4] 2-1
22:00 [D2-1]วีวีวี เวนโล VS ไนจ์เมเก้น[D1-16] 1-1
21:45 [D1-2]RB ลิบซิก VS สโต๊ค ซิตี้[PR-13] 1-2
22:59 [D1-8]แวร์เดอร์ เบรเมน VS บาเลนเซีย[D1-12] 1-2
23:15 [PR-4]ลิเวอร์พูล(N) VS แอธเลติก บิลเบา[D1-7] 3-1
23:15 [PR-15]สวอนซี ซิตี้ VS ซามพ์โดเรีย[D1-10] 4-0
23:30 [PR-2]สเปอร์ส VS ยูเวนตุส[D1-1] 2-0
00:00 [D1-10]เออิบาร์(N) VS เรอัล โอเบียโด้[D2-8] 1-0
00:00 [D2-1]เลบานเต้(N) VS เรอัล ซาราโกซ่า[D2-17] 0-2
01:30 [D1-11]มาลาก้า VS ลาซิโอ้[D1-5] 0-1
01:30 [D1-16]ลา คอรุนญ่า VS เวสต์บรอมวิช[PR-10] 2-0
ผลฟุตบอล ไอซ์แลนด์ เป๊ปซี่ พรีเมียร์ (Iceland Pepsi Premier League)
22:59 [8]เคเอ อคูเรย์รี่ VS ฮาฟนาร์ฟยอร์ดูร์[4] 0-0
ผลฟุตบอล โปรตุเกส ซูเปอร์คัพ
02:45 [5]เบนฟิก้า(N) VS วิตอเรีย กิมาไรส์[12] 3-1
ผลฟุตบอล บุนเดสลีกา 2 เยอรมัน (German Bundesliga 2)
18:00 [15]ดุ๊ยส์บวร์ก VS โบคุ่ม[17] 1-1
20:30 [7]ไอน์ทรัค บราวน์ชไวก์ VS ไฮน์เดนเฮลม์[11] 2-0
ผลฟุตบอล ลีกเดอซ์ ฝรั่งเศส (France League 2)
20:00 [6]แร็งส์ VS โอร์แลงส์[2] 2-0
ผลฟุตบอล อเมริกา เมเจอร์ลีก (American Major League)
06:00 [22]ดีซี ยูไนเต็ด VS โตรอนโต้ เอฟซี[1] 1-1
06:00 [16]ฟิลลาเดเฟีย VS เอฟซี ดัลลัส[7] 3-1
06:30 [18]มอนทรีออล อิมแพ็ค VS ออร์แลนโด้ ซิตี้[13] 2-1
07:00 [20]มินนิโซต้า ยูไนเต็ด VS ซีแอตเทิ่ล ซาวน์เดอร์[11] 0-4
07:30 [2]ชิคาโก้ ไฟร์ VS นิว อิงแลนด์ เรโวลูชั่น[15] 4-1
09:00 [21]โคโลราโด้ ราปิดส์ VS แวนคูเวอร์ ไวต์แคป[12] 2-2
09:00 [17]รีล ซอลต์ เลค VS ฮุสตัน ไดนาโม[8] 0-0
09.30 [14]ซาน โฮเซ่ เอิร์ธเควกส์ VS โคลัมบัส ครูว์[9] 2-1
ผลฟุตบอล เม็กซิโก พรีเมียร่า ดิวิชั่น (Mexico Primera Division)
05:00 [4]โลโบส บียูเอพี VS ปาชูก้า[17] 3-2
07:00 [3]ติเกรส์ UANL VS กัวเรตาโร่[10] 1-1
07:00 [18]คลับ เลออน VS ครูซ อาซูล[5] 2-2
09:00 [8]คลับ อเมริกา VS พูมาส ยูนัม[9] 2-1
09:00 [12]ชีวาส กัวดาลาจาร่า VS เนกาซ่า[2] 2-2
ผลฟุตบอล ไทยแลนด์พรีเมียร์ลีก (T1) (Thailand premier league)
17:45 [4]เชียงราย ยูไนเต็ด VS อุบล ยูเอ็มที[8] 1-1
18:00 [11]สุพรรณบุรี เอฟซี VS พัทยา ยูไนเต็ด[9] 0-3
19:00 [5]บางกอกกล๊าส เอฟซี VS การท่าเรือ เอฟซี[10] 0-0
19:00 [3]แบงค็อก ยูไนเต็ด VS ชลบุรี เอฟซี[6] 7-2
20:00 [7]ราชบุรี มิตรผล VS นครราชสีมา เอฟซี[14] 4-0
ผลฟุตบอล ไทยแชมเปี้ยนชิพ (T2) (ดิวิชั่น1 เดิม) (Thai Championship)
18:00 [9]หนองบัวพิชญ เอฟซี VS ระยอง เอฟซี[7] 3-1
18:00 [17]บางกอก เอฟซี VS ปตท.ระยอง[5] 1-2
19:00 [15]อาร์มี่ ยูไนเต็ด VS เชียงใหม่ เอฟซี[8] 2-0
19:00 [2]ชัยนาท ฮอร์นบิล VS อ่างทอง เอฟซี[4] 2-1
ผลฟุตบอล ไทยลีก 3 (T3) โซนบน (ท็อป4โซนบน ดิวิชั่น2 เดิม)
16:00 [9]กำแพงเพชร เอฟซี VS อำนาจโปลี ยูไนเต็ด[12] 1-1
18:00 [14]สิงห์บุรี เอฟซี VS กาฬสินธุ์ เอฟซี[6] 2-3
ผลฟุตบอล ไทยลีก 3 (T3) โซนล่าง (ท็อป4โซนล่าง ดิวิชั่น2 เดิม)
16:00 [6]นครศรีฯ ยูนิตี้ VS จามจุรี ยูไนเต็ด[10] 0-0
16:00 [12]บ้านบึง ยูไนเต็ด VS สีหมอก เอฟซี[15] 1-0
16:30 [7]นรา ยูไนเต็ด VS สุราษฎร์ เอฟซี[11] 2-0
18:00 [9]ศุลกากร ยูไนเต็ด VS บียู เดฟโฟ่ เอฟซี[3] 1-2
ผลฟุตบอล ไทยลีก 4 (T4) (ดิวิชั่น2 เดิม + ทีมน้องใหม่)
16:00 [A7]ปากน้ำโพ เอ็นเอสอาร์ยู VS ตาก ซิตี้[A8] 1-1
18:00 [A5]JL เชียงใหม่ VS นครสวรรค์ เอฟซี[A6] 3-2
16:00 [B8]ยโสธร เอฟซี VS มหาสารคาม ยูไนเต็ด[B5] 1-1
16:00 [B3]เมืองเลย ยูไนเต็ด VS สุรินทร์ ซิตี้[B4] 1-0
16:00 [C2]เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด VS บีทียู เอฟซี[C4] 1-0
17:00 [C3]อัสสัมชัญ ยูไนเต็ด VS IPE สมุทรสาคร[C8] 1-2
17:30 [C9]หัวหิน ซิตี้ VS ปทุมธานี เอฟซี[C10] 3-0
16:00 [D1]นาวิกโยธิน เอฟซี VS จันทบุรี เอฟซี[D2] 1-2
18:00 [D3]ปลวกแดง ระยอง VS พัทยา เอฟซี[D9] 0-0
16:00 [F9]สุราษฎร์ ซิตี้ VS หาดใหญ่ เอฟซี[F7] 3-1
16:00 [F4]ชุมพร เอฟซี VS สุไหงปาดี เอฟซี[F8] 4-0
Facebook Comments