ผลฟุตบอล วันเสาร์ที่ 27 สิงหาคม พ.ศ.2559

ผลฟุตบอล วันเสาร์ที่ 27 สิงหาคม พ.ศ.2559
ผลฟุตบอล วันเสาร์ที่ 27 สิงหาคม พ.ศ.2559
แชร์ข่าวนี้กับเพื่อน
โปรแกรมฟุตบอล พรีเมียร์ลีกอังกฤษ (Premier League)
18:30[7]ท็อตแน่ม ฮ็อทสเปอร์VSลิเวอร์พูล[11]1-1
21:00[14]วัตฟอร์ดVSอาร์เซน่อล[13]1-3
21:00[4]เชลซีVSเบิร์นลี่ย์[8]3-0
21:00[15]เลสเตอร์ ซิตี้VSสวอนซี ซิตี้[12]2-1
21:00[6]เอฟเวอร์ตันVSสโต๊ค ซิตี้[17]1-0
21:00[16]เซาแธมป์ตันVSซันเดอร์แลนด์[18]1-1
21:00[19]คริสตัล พาเลซVSบอร์นมัธ[20]1-1
23:30[3]ฮัลล์ ซิตี้VSแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด[2]0-1
โปรแกรมฟุตบอล บุนเดสลีกา เยอรมัน (Germany BundesLiga)
20:30[2]โบรุสเซีย ดอร์ทมุนด์VSไมนซ์[6]2-1
20:30[12]เอาก์สบวร์กVSโวล์ฟสบวร์ก[8]0-2
20:30[16]ไอน์ทรัค แฟร้งค์เฟิร์ตVSชาลเก้ 04 [5]1-0
20:30[10]ฮัมบูร์กVSอิงโกลสตัดท์[11]1-1
20:30[9]โคโลญจน์VSดาร์มสตัดท์[14]2-0
23:30[4]มึนเช่นกลัดบัคVSเลเวอร์คูเซ่น[3]2-1
โปรแกรมฟุตบอล กัลโช่ เซเรียอา อิตาลี (ITALY SERIE A)
22:59[4]ลาซิโอ้VSยูเวนตุส[6]0-1
01:45[11]นาโปลีVSเอซี มิลาน[5]4-2
โปรแกรมฟุตบอล ลาลีกา สเปน (Spanish La Liga : Liga BBVA)
23:15[15]เออิบาร์VSบาเลนเซีย[18]1-0
23:15[12]โอซาซูน่าVSเรอัล โซเซียดาด[19]0-2
01:15[2]เรอัล มาดริดVSเซลต้า บีโก้[16]2-1
03:15[7]เลกาเนสVSแอตเลติโก้ มาดริด[9]0-0
โปรแกรมฟุตบอล ลีกเอิง ฝรั่งเศส (France League1)
22:00[18]ดิฌงVSโอลิมปิก ลียง[1]4-2
01:00[20]น็องซี่VSแก็งก็อง[5]0-2
01:00[13]มงต์เปลลิเย่ร์VSแรนส์[9]1-1
01:00[3]นีซVSลีลล์[10]1-1
01:00[12]ก็องVSบาสเตีย[7]2-0
01:00[15]เม็ตซ์VSอองเช่ร์[17]2-0
โปรแกรมฟุตบอล แชมป์เปี้ยนชิพ อังกฤษ (League Championship)
21:00[9]บาร์นสลี่ย์VSร็อตเธอร์แฮม[22]4-0
21:00[14]เบอร์มิงแฮมVSนอริช ซิตี้[4]3-0
21:00[24]แบล็คเบิร์น โรเวอร์สVSฟูแล่ม[5]0-1
21:00[8]เบรนท์ฟอร์ดVSเชฟฟิลด์ เว้นส์เดย์[20]1-1
21:00[10]บริสตอล ซิตี้VSแอสตัน วิลล่า[12]3-1
21:00[15]คาร์ดิฟฟ์ซิตี้VSเร้ดดิ้ง[21]0-1
21:00[1]ฮัดเดอร์ฟิลด์ ทาวน์VSวูล์ฟแฮมป์ตัน[3]1-0
21:00[13]อิปสวิช ทาวน์VSเปรสตัน[23]1-0
21:00[11]น็อตติ้งแฮม ฟอเรสต์VSลีดส์ ยูไนเต็ด[19]3-1
21:00[17]วีแกน แอธเลติกVSควีนส์ปาร์ค เรนเจอร์ส[6]0-1
23:30[7]นิวคาสเซิ่ล ยูไนเต็ดVSไบรท์ตัน[2]2-0
โปรแกรมฟุตบอล ฮอลแลนด์ พรีเมียร์ (Netherlands Eredivisie)
23:30[12]วิลเล่ม ทเวVSโรด้า เจซี[14]0-0
00:45[1]เฟเยนูร์ดVSเอ็กเซลซิเออร์[5]4-1
00:45[13]ฮีเรนวีนVSซโวลเล่[17]1-0
01:45[11]เอฟซี ทเวนเต้VSสปาร์ต้า ร็อตเตอร์ดัม[6]3-1
โปรแกรมฟุตบอล โปรตุเกส ลีกา ซาเกรส (Portugal Liga Sagres)
22:00[14]ทอนเดล่าVSเบเลเนนส์[15]0-1
00:15[17]เอสโตริลVSบราก้า[7]1-3
02:30[16]นาซิอองนาลVSเบนฟิก้า[4]1-3
โปรแกรมฟุตบอล นอร์เวย์ ดิวิชั่น 1 (Norway – Tippeligaen)
20:30[6]สตรอมก็อดเซ็ทVSโมลด์[7]0-2
22:59[4]เฮาเกซุนด์VSเอสเค บรานน์[3]3-2
โปรแกรมฟุตบอล สวีเดน ออลสเวนส์คาน (Sweden Allsvenskan)
21:00[13]เยอร์การ์เด้นVSเกเฟล[15]2-1
21:00[9]คัลมาร์VSนอร์โคปิ้ง[2]0-1
โปรแกรมฟุตบอล สวิต ซูเปอร์ ลีก (Switzerland Super League)
22:45[7]ลูกาโน่VSลัวซานนี สปอร์ท[5]1-1
01:00[10]เอฟซี ซิยงVSวาดุซ[4]3-1
โปรแกรมฟุตบอล ไอร์แลนด์ พรีเมียร์ลีก (Ireland Premier League)
01:30[9]เบรย์ วันเดอเรอร์สVSเดอร์รี่ ซิตี้[2]2-2
01:45[5]สลิโก โรเวอร์สVSกัลเวย์ ยูไนเต็ด[7]2-1
โปรแกรมฟุตบอล สก็อตแลนด์ พรีเมียร์ลีก (Scottish Premier League)
21:00[2]เซลติกVSอเบอร์ดีน[4]4-1
21:00[11]แฮมิลตันVSรอสส์ เคาน์ตี้[3]1-0
21:00[12]อินเวอร์เนสส์VSเซนต์ จอห์นสโตน[7]2-1
21:00[9]มาเธอร์เวลล์VSดันดี[6]0-0
21:00[8]แพททริค ทริสเทลVSฮาร์ทส์[5]1-2
โปรแกรมฟุตบอล ฟินแลนด์ พรีเมียร์ (Finnish Premier : Veikkausliiga)
20:00[10]อินเตอร์ ตูร์คูVSอิลเวส[7]0-1
20:00[11]HIFKVSไซนาโจเอน[6]3-1
20:00[4]โรวาเนียมี่VSลาห์ติ[9]3-0
โปรแกรมฟุตบอล ตุรกี ซุปเปอร์ลีก (Turkey Super League)
23:30[17]คาซิมปาซ่าVSอดาน่าสปอร์[12]1-1
01:45[16]กาเซียนเทปสปอร์VSแทร็บซอนสปอร์[2]1-0
01:45[4]อัคฮีซาร์ เบเลดิเยสปอร์VSกาลาตาซาราย[7]1-3
โปรแกรมฟุตบอล เบลเยี่ยมโปรลีก (Belgium Pro League)
22:59[14]โลเคอเรนVSเปรูเวลซ์[13]2-1
01:00[11]แซงต์ ทรุยด็องVSคอร์ไทรจ์[10]1-2
01:00[16]เวสเตอร์โลVSเมเชเลน[9]1-2
01:30[6]ออสเทนเด้VSวาสส์แลนด์ เบเวอเรน[15]2-1
โปรแกรมฟุตบอล ออสเตรีย บุนเดสลีก้า (Austrian Bundesliga)
21:00[1]สตวร์มกราซVSเรนดอร์ฟ อัลทัช[2]3-1
23:30[7]โวล์ฟสเบอร์เกอร์VSแอดมิร่า[6]5-0
23:30[8]แมตเตอร์สเบิร์กVSซังค์ พอลเท่น[9]1-1
โปรแกรมฟุตบอล ไอซ์แลนด์ เป๊ปซี่ พรีเมียร์ (Iceland Pepsi Premier League)
00:00[4]เบรย์ดาบลิคVSเซนจาร์นาน[3]2-1
โปรแกรมฟุตบอล บุนเดสลีกา 2 เยอรมัน (German Bundesliga 2)
18:00[9]กรอยเธอร์ เฟือร์ธVSเอา[6]3-2
18:00[12]คาร์ลสรูห์VS1860 มิวนิค[8]0-0
โปรแกรมฟุตบอล ลีกเดอซ์ ฝรั่งเศส (France League 2)
20:00[18]เรด สตาร์ 93VSเลอ อาฟร์[8]0-0
โปรแกรมฟุตบอล ลาลีก้า สเปน 2 (Spanish Segunda Division)
00:00[5]เรอุส เดปอร์ติวVSซีดี มิแรนเดส[12]1-1
00:00[21]เรอัล โอเบียโดVSอัลเมเรีย[13]2-0
00:00[8]คิโรน่าVSเอลเช่[2]3-1
02:00[10]ลูโก้VSเรอัล ซาราโกซ่า[1]3-3
โปรแกรมฟุตบอล กัลโช่ เซเรียบี อิตาลี (Italy Serie B)
01:30[14]อเวลลิโน่VSเบรสชา[11]1-1
01:30[6]บารี่VSชิตตาเดลล่า[C1A-1]1-2
01:30[C1C-1]เบเนเวนโต้VSสปอล[C1B-1]2-0
01:30[D1-19]โฟรซิโนเน่VSวีร์ตุส เอ็นเตลล่า[9]2-0
01:30[D1-20]เวโรน่าVSลาติน่า[16]4-1
01:30[17]โปร เวอร์เซลลี่VSอัสโคลี่[15]1-1
01:30[13]วิเชนซ่าVSคาร์ปิ[D1-18]0-2
โปรแกรมฟุตบอล บราซิล เซเรีย เอ (Brazil Serie A)
02:00[8]ปอนเต เปรตาVSโครินเธียนส์[3]2-0
โปรแกรมฟุตบอล อาร์เจนติน่า พรีเมียร์ ดิวิชั่น (Argentina Primera Division)
00:00[12]กิมนาเซียVSเบเลซ ซาร์สฟิลด์[27]2-0
02:00[7]โรซาริโอ้ เซ็นทรัลVSเดเฟนซา จัสติเชีย[21]0-0
04:00[4]ราซิ่ง คลับVSทัลเลเรส[D2-1]1-1
05:00[3]แอดเลติโก้ ทูคูแมนVSแอดเตริโค ราแฟล่า[29]1-0
06:00[2]ซาน ลอเรนโซ่VSซานมาร์ติน ซานฮวน[17]2-2
โปรแกรมฟุตบอล อเมริกา เมเจอร์ลีก (American Major League)
06:00[9]ฟิลลาเดเฟียVSสปอร์ติ้ง แคนซัส ซิตี้[7]2-0
06:00[15]ดีซี ยูไนเต็ดVSชิคาโก ไฟร์[19]6-2
06:30[2]โตรอนโต้ เอฟซีVSมอนทรีออล อิมแพ็ค[10]0-1
06:30[20]โคลัมบัส ครูว์VSซาน โฮเซ่ เอิร์ธเควกส์[11]2-0
08:00[18]ฮุสตัน ไดนาโมVSเอฟซี ดัลลัส[1]1-3
09.30[6]แอลเอ กาแลกซี่VSแวนคูเวอร์ ไวต์แคปส[14]0-0
โปรแกรมฟุตบอล เม็กซิโก พรีเมียร่า ดิวิชั่น (Mexico Primera Division)
05:00[7]กัวเรตาโร่VSเนกาซ่า[15]1-2
07:00[8]อัตลาสVSครูซ อาซูล[11]1-1
07:00[3]ติเกรส์ UANLVSเวราครูซ[14]1-1
07:00[2]ปาชูก้าVSมอนเทอร์เรย์[9]1-1
09:00[4]คลับ อเมริกาVSชีวาส กัวดาลาจาร่า[10]0-2
โปรแกรมฟุตบอล ไทยดิวิชั่น1 (Thai Division 1)
18:00[6]สงขลา ยูไนเต็ดVSปตท. ระยอง[9]0-4
โปรแกรมฟุตบอล ไทยดิวิชั่น2 (Thai Division 2)
16.30[A10]อุตรดิตถ์ เอฟซีVSเลย ซิตี้[A7]2-2
18.00[A4]แพร่ ยูไนเต็ดVSน่าน เอฟซี[A9]1-0
18.00[A3]พะเยา เอฟซีVSตาก ซิตี้[A8]4-1
16.00[B13]มุกดาหาร ลำโขงVSขอนแก่น เอฟซี[B4]2-2
16.00[B6]มหาสารคาม เอฟซีVSกาฬสินธ์ เอฟซี[B3]5-2
18.00[B2]อุบลราชธานี เอฟซีVSหนองคาย เอฟที[B8]1-1
18.00[B10]ศรีสะเกษ ยูไนเต็ดVSร้อยเอ็ด ยูไนเต็ด[B7]3-0
16.00[C1]อยุธยา วอริเออร์VSอยุธยา ยูไนเต็ด[C4]3-1
16.00[C8]พีทียู ปทุมธานีVSสิงห์บุรี บางระจัน[C2]2-1
16.00[D6]สมุทรปราการ ยูไนเต็ดVSบ้านบึง ยูไนเต็ด[D2]0-0
18.00[D3]ศุลกากร ยูไนเต็ดVSปทุมธานี ยูไนเต็ด[D8]3-0
16.00[E12]ทีเอ เบญจมราชูทิศVSปลวกแดง ระยอง[E5]0-2
17.00[E1]ตราด เอฟซีVSพัทยา ซิตี้[E8]1-1
17.00[E6]สระแก้ว เอฟซีVSจันทบุรี เอฟซี[E7]2-1
16.00[F2]สีหมอก เอฟซีVSบีทียู ส.บุญมีฤทธิ์[F6]0-2
17.00[F7]ชุมพร เอฟซีVSกรุงธนบุรี เอฟซี[F3]1-3
17.30[F11]สมุทรสาคร ยูไนเต็ดVSม.ราชพฤกษ์[F4]1-4
16.00[G4]ทหารบก เอฟซีVSม.รังสิต[G9]4-1
17.00[G1]จามจุรี ยูไนเต็ดVSโดม เอฟซี[G10]4-0
16.30[H2]นรา ยูไนเต็ดVSนครศรี เฮอริเทจ[H12]4-0
18.00[H3]ระนอง ยูไนเต็ดVSตรัง เอฟซี[H5]2-3
18.00[H1]สุราษฎร์ธานี ยูไนเต็ดVSพัทลุง เอฟซี[H9]1-0
Facebook Comments