ผลฟุตบอล วันเสาร์ที่ 27 สิงหาคม พ.ศ.2559

ผลฟุตบอล วันเสาร์ที่ 27 สิงหาคม พ.ศ.2559
ผลฟุตบอล วันเสาร์ที่ 27 สิงหาคม พ.ศ.2559
แชร์ข่าวนี้กับเพื่อน
โปรแกรมฟุตบอล พรีเมียร์ลีกอังกฤษ (Premier League)
18:30 [7]ท็อตแน่ม ฮ็อทสเปอร์ VS ลิเวอร์พูล[11] 1-1
21:00 [14]วัตฟอร์ด VS อาร์เซน่อล[13] 1-3
21:00 [4]เชลซี VS เบิร์นลี่ย์[8] 3-0
21:00 [15]เลสเตอร์ ซิตี้ VS สวอนซี ซิตี้[12] 2-1
21:00 [6]เอฟเวอร์ตัน VS สโต๊ค ซิตี้[17] 1-0
21:00 [16]เซาแธมป์ตัน VS ซันเดอร์แลนด์[18] 1-1
21:00 [19]คริสตัล พาเลซ VS บอร์นมัธ[20] 1-1
23:30 [3]ฮัลล์ ซิตี้ VS แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด[2] 0-1
โปรแกรมฟุตบอล บุนเดสลีกา เยอรมัน (Germany BundesLiga)
20:30 [2]โบรุสเซีย ดอร์ทมุนด์ VS ไมนซ์[6] 2-1
20:30 [12]เอาก์สบวร์ก VS โวล์ฟสบวร์ก[8] 0-2
20:30 [16]ไอน์ทรัค แฟร้งค์เฟิร์ต VS ชาลเก้ 04 [5] 1-0
20:30 [10]ฮัมบูร์ก VS อิงโกลสตัดท์[11] 1-1
20:30 [9]โคโลญจน์ VS ดาร์มสตัดท์[14] 2-0
23:30 [4]มึนเช่นกลัดบัค VS เลเวอร์คูเซ่น[3] 2-1
โปรแกรมฟุตบอล กัลโช่ เซเรียอา อิตาลี (ITALY SERIE A)
22:59 [4]ลาซิโอ้ VS ยูเวนตุส[6] 0-1
01:45 [11]นาโปลี VS เอซี มิลาน[5] 4-2
โปรแกรมฟุตบอล ลาลีกา สเปน (Spanish La Liga : Liga BBVA)
23:15 [15]เออิบาร์ VS บาเลนเซีย[18] 1-0
23:15 [12]โอซาซูน่า VS เรอัล โซเซียดาด[19] 0-2
01:15 [2]เรอัล มาดริด VS เซลต้า บีโก้[16] 2-1
03:15 [7]เลกาเนส VS แอตเลติโก้ มาดริด[9] 0-0
โปรแกรมฟุตบอล ลีกเอิง ฝรั่งเศส (France League1)
22:00 [18]ดิฌง VS โอลิมปิก ลียง[1] 4-2
01:00 [20]น็องซี่ VS แก็งก็อง[5] 0-2
01:00 [13]มงต์เปลลิเย่ร์ VS แรนส์[9] 1-1
01:00 [3]นีซ VS ลีลล์[10] 1-1
01:00 [12]ก็อง VS บาสเตีย[7] 2-0
01:00 [15]เม็ตซ์ VS อองเช่ร์[17] 2-0
โปรแกรมฟุตบอล แชมป์เปี้ยนชิพ อังกฤษ (League Championship)
21:00 [9]บาร์นสลี่ย์ VS ร็อตเธอร์แฮม[22] 4-0
21:00 [14]เบอร์มิงแฮม VS นอริช ซิตี้[4] 3-0
21:00 [24]แบล็คเบิร์น โรเวอร์ส VS ฟูแล่ม[5] 0-1
21:00 [8]เบรนท์ฟอร์ด VS เชฟฟิลด์ เว้นส์เดย์[20] 1-1
21:00 [10]บริสตอล ซิตี้ VS แอสตัน วิลล่า[12] 3-1
21:00 [15]คาร์ดิฟฟ์ซิตี้ VS เร้ดดิ้ง[21] 0-1
21:00 [1]ฮัดเดอร์ฟิลด์ ทาวน์ VS วูล์ฟแฮมป์ตัน[3] 1-0
21:00 [13]อิปสวิช ทาวน์ VS เปรสตัน[23] 1-0
21:00 [11]น็อตติ้งแฮม ฟอเรสต์ VS ลีดส์ ยูไนเต็ด[19] 3-1
21:00 [17]วีแกน แอธเลติก VS ควีนส์ปาร์ค เรนเจอร์ส[6] 0-1
23:30 [7]นิวคาสเซิ่ล ยูไนเต็ด VS ไบรท์ตัน[2] 2-0
โปรแกรมฟุตบอล ฮอลแลนด์ พรีเมียร์ (Netherlands Eredivisie)
23:30 [12]วิลเล่ม ทเว VS โรด้า เจซี[14] 0-0
00:45 [1]เฟเยนูร์ด VS เอ็กเซลซิเออร์[5] 4-1
00:45 [13]ฮีเรนวีน VS ซโวลเล่[17] 1-0
01:45 [11]เอฟซี ทเวนเต้ VS สปาร์ต้า ร็อตเตอร์ดัม[6] 3-1
โปรแกรมฟุตบอล โปรตุเกส ลีกา ซาเกรส (Portugal Liga Sagres)
22:00 [14]ทอนเดล่า VS เบเลเนนส์[15] 0-1
00:15 [17]เอสโตริล VS บราก้า[7] 1-3
02:30 [16]นาซิอองนาล VS เบนฟิก้า[4] 1-3
โปรแกรมฟุตบอล นอร์เวย์ ดิวิชั่น 1 (Norway – Tippeligaen)
20:30 [6]สตรอมก็อดเซ็ท VS โมลด์[7] 0-2
22:59 [4]เฮาเกซุนด์ VS เอสเค บรานน์[3] 3-2
โปรแกรมฟุตบอล สวีเดน ออลสเวนส์คาน (Sweden Allsvenskan)
21:00 [13]เยอร์การ์เด้น VS เกเฟล[15] 2-1
21:00 [9]คัลมาร์ VS นอร์โคปิ้ง[2] 0-1
โปรแกรมฟุตบอล สวิต ซูเปอร์ ลีก (Switzerland Super League)
22:45 [7]ลูกาโน่ VS ลัวซานนี สปอร์ท[5] 1-1
01:00 [10]เอฟซี ซิยง VS วาดุซ[4] 3-1
โปรแกรมฟุตบอล ไอร์แลนด์ พรีเมียร์ลีก (Ireland Premier League)
01:30 [9]เบรย์ วันเดอเรอร์ส VS เดอร์รี่ ซิตี้[2] 2-2
01:45 [5]สลิโก โรเวอร์ส VS กัลเวย์ ยูไนเต็ด[7] 2-1
โปรแกรมฟุตบอล สก็อตแลนด์ พรีเมียร์ลีก (Scottish Premier League)
21:00 [2]เซลติก VS อเบอร์ดีน[4] 4-1
21:00 [11]แฮมิลตัน VS รอสส์ เคาน์ตี้[3] 1-0
21:00 [12]อินเวอร์เนสส์ VS เซนต์ จอห์นสโตน[7] 2-1
21:00 [9]มาเธอร์เวลล์ VS ดันดี[6] 0-0
21:00 [8]แพททริค ทริสเทล VS ฮาร์ทส์[5] 1-2
โปรแกรมฟุตบอล ฟินแลนด์ พรีเมียร์ (Finnish Premier : Veikkausliiga)
20:00 [10]อินเตอร์ ตูร์คู VS อิลเวส[7] 0-1
20:00 [11]HIFK VS ไซนาโจเอน[6] 3-1
20:00 [4]โรวาเนียมี่ VS ลาห์ติ[9] 3-0
โปรแกรมฟุตบอล ตุรกี ซุปเปอร์ลีก (Turkey Super League)
23:30 [17]คาซิมปาซ่า VS อดาน่าสปอร์[12] 1-1
01:45 [16]กาเซียนเทปสปอร์ VS แทร็บซอนสปอร์[2] 1-0
01:45 [4]อัคฮีซาร์ เบเลดิเยสปอร์ VS กาลาตาซาราย[7] 1-3
โปรแกรมฟุตบอล เบลเยี่ยมโปรลีก (Belgium Pro League)
22:59 [14]โลเคอเรน VS เปรูเวลซ์[13] 2-1
01:00 [11]แซงต์ ทรุยด็อง VS คอร์ไทรจ์[10] 1-2
01:00 [16]เวสเตอร์โล VS เมเชเลน[9] 1-2
01:30 [6]ออสเทนเด้ VS วาสส์แลนด์ เบเวอเรน[15] 2-1
โปรแกรมฟุตบอล ออสเตรีย บุนเดสลีก้า (Austrian Bundesliga)
21:00 [1]สตวร์มกราซ VS เรนดอร์ฟ อัลทัช[2] 3-1
23:30 [7]โวล์ฟสเบอร์เกอร์ VS แอดมิร่า[6] 5-0
23:30 [8]แมตเตอร์สเบิร์ก VS ซังค์ พอลเท่น[9] 1-1
โปรแกรมฟุตบอล ไอซ์แลนด์ เป๊ปซี่ พรีเมียร์ (Iceland Pepsi Premier League)
00:00 [4]เบรย์ดาบลิค VS เซนจาร์นาน[3] 2-1
โปรแกรมฟุตบอล บุนเดสลีกา 2 เยอรมัน (German Bundesliga 2)
18:00 [9]กรอยเธอร์ เฟือร์ธ VS เอา[6] 3-2
18:00 [12]คาร์ลสรูห์ VS 1860 มิวนิค[8] 0-0
โปรแกรมฟุตบอล ลีกเดอซ์ ฝรั่งเศส (France League 2)
20:00 [18]เรด สตาร์ 93 VS เลอ อาฟร์[8] 0-0
โปรแกรมฟุตบอล ลาลีก้า สเปน 2 (Spanish Segunda Division)
00:00 [5]เรอุส เดปอร์ติว VS ซีดี มิแรนเดส[12] 1-1
00:00 [21]เรอัล โอเบียโด VS อัลเมเรีย[13] 2-0
00:00 [8]คิโรน่า VS เอลเช่[2] 3-1
02:00 [10]ลูโก้ VS เรอัล ซาราโกซ่า[1] 3-3
โปรแกรมฟุตบอล กัลโช่ เซเรียบี อิตาลี (Italy Serie B)
01:30 [14]อเวลลิโน่ VS เบรสชา[11] 1-1
01:30 [6]บารี่ VS ชิตตาเดลล่า[C1A-1] 1-2
01:30 [C1C-1]เบเนเวนโต้ VS สปอล[C1B-1] 2-0
01:30 [D1-19]โฟรซิโนเน่ VS วีร์ตุส เอ็นเตลล่า[9] 2-0
01:30 [D1-20]เวโรน่า VS ลาติน่า[16] 4-1
01:30 [17]โปร เวอร์เซลลี่ VS อัสโคลี่[15] 1-1
01:30 [13]วิเชนซ่า VS คาร์ปิ[D1-18] 0-2
โปรแกรมฟุตบอล บราซิล เซเรีย เอ (Brazil Serie A)
02:00 [8]ปอนเต เปรตา VS โครินเธียนส์[3] 2-0
โปรแกรมฟุตบอล อาร์เจนติน่า พรีเมียร์ ดิวิชั่น (Argentina Primera Division)
00:00 [12]กิมนาเซีย VS เบเลซ ซาร์สฟิลด์[27] 2-0
02:00 [7]โรซาริโอ้ เซ็นทรัล VS เดเฟนซา จัสติเชีย[21] 0-0
04:00 [4]ราซิ่ง คลับ VS ทัลเลเรส[D2-1] 1-1
05:00 [3]แอดเลติโก้ ทูคูแมน VS แอดเตริโค ราแฟล่า[29] 1-0
06:00 [2]ซาน ลอเรนโซ่ VS ซานมาร์ติน ซานฮวน[17] 2-2
โปรแกรมฟุตบอล อเมริกา เมเจอร์ลีก (American Major League)
06:00 [9]ฟิลลาเดเฟีย VS สปอร์ติ้ง แคนซัส ซิตี้[7] 2-0
06:00 [15]ดีซี ยูไนเต็ด VS ชิคาโก ไฟร์[19] 6-2
06:30 [2]โตรอนโต้ เอฟซี VS มอนทรีออล อิมแพ็ค[10] 0-1
06:30 [20]โคลัมบัส ครูว์ VS ซาน โฮเซ่ เอิร์ธเควกส์[11] 2-0
08:00 [18]ฮุสตัน ไดนาโม VS เอฟซี ดัลลัส[1] 1-3
09.30 [6]แอลเอ กาแลกซี่ VS แวนคูเวอร์ ไวต์แคปส[14] 0-0
โปรแกรมฟุตบอล เม็กซิโก พรีเมียร่า ดิวิชั่น (Mexico Primera Division)
05:00 [7]กัวเรตาโร่ VS เนกาซ่า[15] 1-2
07:00 [8]อัตลาส VS ครูซ อาซูล[11] 1-1
07:00 [3]ติเกรส์ UANL VS เวราครูซ[14] 1-1
07:00 [2]ปาชูก้า VS มอนเทอร์เรย์[9] 1-1
09:00 [4]คลับ อเมริกา VS ชีวาส กัวดาลาจาร่า[10] 0-2
โปรแกรมฟุตบอล ไทยดิวิชั่น1 (Thai Division 1)
18:00 [6]สงขลา ยูไนเต็ด VS ปตท. ระยอง[9] 0-4
โปรแกรมฟุตบอล ไทยดิวิชั่น2 (Thai Division 2)
16.30 [A10]อุตรดิตถ์ เอฟซี VS เลย ซิตี้[A7] 2-2
18.00 [A4]แพร่ ยูไนเต็ด VS น่าน เอฟซี[A9] 1-0
18.00 [A3]พะเยา เอฟซี VS ตาก ซิตี้[A8] 4-1
16.00 [B13]มุกดาหาร ลำโขง VS ขอนแก่น เอฟซี[B4] 2-2
16.00 [B6]มหาสารคาม เอฟซี VS กาฬสินธ์ เอฟซี[B3] 5-2
18.00 [B2]อุบลราชธานี เอฟซี VS หนองคาย เอฟที[B8] 1-1
18.00 [B10]ศรีสะเกษ ยูไนเต็ด VS ร้อยเอ็ด ยูไนเต็ด[B7] 3-0
16.00 [C1]อยุธยา วอริเออร์ VS อยุธยา ยูไนเต็ด[C4] 3-1
16.00 [C8]พีทียู ปทุมธานี VS สิงห์บุรี บางระจัน[C2] 2-1
16.00 [D6]สมุทรปราการ ยูไนเต็ด VS บ้านบึง ยูไนเต็ด[D2] 0-0
18.00 [D3]ศุลกากร ยูไนเต็ด VS ปทุมธานี ยูไนเต็ด[D8] 3-0
16.00 [E12]ทีเอ เบญจมราชูทิศ VS ปลวกแดง ระยอง[E5] 0-2
17.00 [E1]ตราด เอฟซี VS พัทยา ซิตี้[E8] 1-1
17.00 [E6]สระแก้ว เอฟซี VS จันทบุรี เอฟซี[E7] 2-1
16.00 [F2]สีหมอก เอฟซี VS บีทียู ส.บุญมีฤทธิ์[F6] 0-2
17.00 [F7]ชุมพร เอฟซี VS กรุงธนบุรี เอฟซี[F3] 1-3
17.30 [F11]สมุทรสาคร ยูไนเต็ด VS ม.ราชพฤกษ์[F4] 1-4
16.00 [G4]ทหารบก เอฟซี VS ม.รังสิต[G9] 4-1
17.00 [G1]จามจุรี ยูไนเต็ด VS โดม เอฟซี[G10] 4-0
16.30 [H2]นรา ยูไนเต็ด VS นครศรี เฮอริเทจ[H12] 4-0
18.00 [H3]ระนอง ยูไนเต็ด VS ตรัง เอฟซี[H5] 2-3
18.00 [H1]สุราษฎร์ธานี ยูไนเต็ด VS พัทลุง เอฟซี[H9] 1-0
Facebook Comments