ผลฟุตบอล วันเสาร์ที่ 21 พฤษภาคม พ.ศ.2559

ผลฟุตบอล วันเสาร์ที่ 21 พฤษภาคม พ.ศ.2559
ผลฟุตบอล วันเสาร์ที่ 21 พฤษภาคม พ.ศ.2559
ผลฟุตบอล เอฟเอ คัพ อังกฤษ รอบชิงชนะเลิศ (แข่งที่สนามเวมบลีย์) (English FA Cup)
23:30 [5]แมนฯ ยูไนเต็ด(N) VS คริสตัล พาเลซ[15] 1-1
ผลฟุตบอล เดเอฟเบ โพคาล เยอรมัน รอบชิงชนะเลิศ (Germany Cup)
01:00 [1]บาเยิร์น มิวนิค(N) VS โบรุสเซีย ดอร์ทมุนด์[2] 0-0
ผลฟุตบอล โคปา อิตาเลีย คัพ รอบชิงชนะเลิศ (Coppa Italia Cup)
01:45 [1]ยูเวนตุส(N) VS เอซี มิลาน[7] 0-0
ผลฟุตบอล เฟร้นช์ คัพ รอบชิงชนะเลิศ (France Cup)
02:00 [13]โอลิมปิก มาร์กเซย(N) VS ปารีส แซงต์ แชร์กแมง[1] 2-4
ผลฟุตบอล นอร์เวย์ ดิวิชั่น 1 (Norway – Tippeligaen)
20:30 [15]สตาเบ็ค VS ทรอมโซ่[13] 0-3
22:59 [3]โมลด์ VS เอสเค บรานน์[6] 2-0
ผลฟุตบอล สวีเดน ออลสเวนส์คาน (Sweden Allsvenskan)
21:00 [7]ซันด์สวาลล์ VS ออสเตอร์ซุนด์[8] 5-0
 ผลฟุตบอล เดนมาร์ก ซุปเปอร์ลีก (Danish SAS Ligaen)
21:00 [9]นอร์ดเจลแลนด์ VS อาร์ฮุส[10] 3-3
ผลฟุตบอล ฟินแลนด์ พรีเมียร์ (Finnish Premier : Veikkausliiga)
20:00 [9]อินเตอร์ ตูร์คู VS อิลเวส[8] 1-0
20:00 [4]คูพีเอส VS ไซนาโจเอน[11] 0-0
20:00 [12]PK-35 VS พีเอส เคมี่[3] 2-2
ผลฟุตบอล เบลเยี่ยมโปรลีก รอบเพลย์ออฟ (Belgium Pro League)
01:00 [9]คอร์ไทรจ์ VS ชาเลอร์รัว[8] 1-2
ผลฟุตบอล รัสเซีย พรีเมียร์ลีก (Russian Premier League)
17:30 [13]ดินาโม มอสโก VS เซนิต เซนต์ ปีเตอร์สเบิร์ก[3] 0-3
17:30 [4]คราซ์โนดาร์ FK VS อัมคาร์ เพิร์ม[11] 1-0
17:30 [9]ครีลย่า โซเวียตอฟ VS อันจิ มาคัชคาล่า[14] 0-0
17:30 [6]โลโคโมทีฟ มอสโก VS มอร์โด้เวีย ซารานสค์[15] 3-0
17:30 [10]รูบิน คาซาน VS ซีเอสเคเอ มอสโก[1] 0-1
17:30 [7]เทเลค กรอซนี่ย์ VS เอฟเค รอสตอฟ[2] 0-2
17:30 [16]บาชินฟอร์มยาซ VS สปาร์ตัก มอสโก[5] 3-1
17:30 [8]อูราล VS คูบาน คราซ์โนดาร์[12] 2-0
ผลฟุตบอล โรมาเนีย ดิวิชั่น1 รอบเพลย์ออฟ (Romania Division1)
21:00 [11]โวลุนทารี่ VS ปิโตรลูล โปรเอสติ[9] 2-0
23:30 [4]คอนคอร์เดีย เชียจน่า VS CFR คลูจ์[3] 2-1
ผลฟุตบอล ไอซ์แลนด์ เป๊ปซี่ พรีเมียร์ (Iceland Pepsi Premier League)
22:59 [10]อัคราเนส VS ฟีลเคียร์[12] 1-1
ผลฟุตบอล สกอตแลนด์ เอฟเอคัพ (Scotland FA Cup)
21:00 [3]ฮิเบอร์เนี่ยน(N) VS กลาสโกว์ เรนเจอร์ส[1] 3-2
ผลฟุตบอล ลาลีก้า สเปน 2 (Spanish Segunda Division)
22:59 [21]อัลบาเซเต้ VS อัลคอลคอน[10] 0-2
22:59 [7]คิโรน่า VS มายอร์ก้า[17] 1-0
22:59 [9]คอร์โดบ้า VS เอลเช่[8] 3-1
22:59 [13]เตเนริเฟ่ VS บายาโดลิด[15] 3-1
01:15 [1]เลกาเนส VS ฮูเอสก้า[16] 2-3
ผลฟุตบอล ไอร์แลนด์ เอฟเอไอ คัพ (Ireland FAI Cup)
01:45 [PR-7]สลิโก โรเวอร์ส VS แคบินทีลี่[D1-8] 3-0
ผลฟุตบอล สวีเดน ซูเปอร์เร็ตเท่น (Sweden Superettan)
21:00 [5]วาร์นาโม่ VS ซีเรียนสก้า[10] 1-0
21:00 [15]ไอเค ฟรีจ VS ออร์ไกร์ท[4] 2-1
21:00 [3]ซิริอุส VS เดเกอร์ฟอร์ส[13] 6-0
23:15 [12]เทรลเลบอร์ก VS ลุงสกิล[9] 4-0
ผลฟุตบอล นอร์เวย์ ดิวิชั่น 2 (Norway Adeccoligaen)
20:30 [9]Jerv VS เอ็มจอนดาเลน[12] 1-1
ผลฟุตบอล ฟินแลนด์ ดิวิชั่น2 (Finland Ykkonen)
18:00 [6]ยาโร VS คอคคูล่า[1] 0-1
20:00 [3]ฮาก้า VS เอซี โอลู[8] 2-2
20:00 [10]เอฟซี แจ๊ส จูเนียริท VS จีวาสคีล่า[2] 2-2
ผลฟุตบอล ไทยแลนด์พรีเมียร์ลีก (Thailand premier league)
18:00 [17]นครราชสีมา เอฟซี VS สุพรรณบุรี เอฟซี[8] 0-0
18:00 [12]อาร์มี่ ยูไนเต็ด VS บีบีซียู เอฟซี[18] 2-0
19:00 [15]ชัยนาท ฮอร์นบิล VS โอสถสภา M150 สระบุรี[16] 1-3
19:00 [13]บีอีซี เทโรศาสนะ VS เชียงราย ยูไนเต็ด[6] 1-2
20:00 [1]เมืองทอง ยูไนเต็ด VS สุโขทัย เอฟซี[4] 2-1
ผลฟุตบอล ไทยดิวิชั่น1 (Thai Division 1)
18:00 [7]สงขลา ยูไนเต็ด VS กระบี่ เอฟซี[13] 1-1
18:00 [9]ประจวบ เอฟซี VS เชียงใหม่ เอฟซี[2] 1-0
18:00 [14]ลำปาง เอฟซี VS การท่าเรือ เอฟซี[1] 0-3
ผลฟุตบอล ไทยดิวิชั่น2 (Thai Division 2)
17.00 [A11]เพชรบูรณ์ เอฟซี VS พะเยา เอฟซี[A3] 0-0
17.30 [A7]ตาก ซิตี้ VS อุตรดิตถ์ เอฟซี[A10] 0-0
18.00 [A5]พิษณุโลก เอฟซี VS แพร่ ยูไนเต็ด[A6] 2-3
16.00 [B14]มุกดาหาร ลำโขง VS อุดรธานี เอฟซี[B1] 0-4
17.00 [B3]อำนาจโปลี ยูไนเต็ด VS มหาสารคาม เอฟซี[B7] 0-2
18.00 [B8]ศรีสะเกษ ยูไนเต็ด VS อุบลราชธานี เอฟซี[B4] 0-1
16.00 [C3]ปากน้ำโพ เอ็นเอสอาร์ยู VS พีทียู ปทุมธานี[C10] 0-2
18.00 [C7]สิงห์บุรี บางระจัน VS มาแชร์ชัยภูมิ[C9] 2-1
18.00 [C2]สระบุรี ทีอาร์ยู VS อยุธยา วอริเออร์[C1] 2-4
16.00 [D11]ปทุมธานี ยูไนเต็ด VS ลูกอีสาน เอฟซี[D7] 2-2
16.00 [D3]สินธนา กบินทร์บุรี VS ม.เกษมบัณฑิต[D8] 1-1
16.00 [E7]สายมิตรกบินทร์บุรี VS สระแก้ว เอฟซี[E6] 2-1
16.00 [E8]นาวิกโยธิน ยูเรก้า VS ฉะเชิงเทรา ไฮเทค[E9] 1-1
18.00 [E11]จันทบุรี เอฟซี VS ทีเอ เบญจมราชูทิศ[E12] 3-1
16.00 [F2]กรุงธนบุรี เอฟซี VS สมุทรสาคร ยูไนเต็ด[F10] 2-0
16.00 [G4]เกษตรศาสตร์ เอฟซี VS ทหารบก เอฟซี[G3] 2-1
17.00 [G5]บียู เดฟโฟ่ เอฟซี VS แอร์ฟอร์ซ โรบินสัน[G8] 3-2
16.30 [H12]นครศรี เฮอริเทจ VS ระนอง ยูไนเต็ด[H4] 0-1
17.00 [H7]หาดใหญ่ เอฟซี VS นรา ยูไนเต็ด[H3] 0-4
Facebook Comments