ผลฟุตบอล วันเสาร์ที่ 13 พฤษภาคม พ.ศ.2560

ผลฟุตบอล วันเสาร์ที่ 13 พฤษภาคม พ.ศ.2560
ผลฟุตบอล วันเสาร์ที่ 13 พฤษภาคม พ.ศ.2560
ผลฟุตบอล พรีเมียร์ลีกอังกฤษ (Premier League)
18:30 [4]แมนฯ ซิตี้ VS เลสเตอร์ ซิตี้[9] 2-1
21:00 [20]ซันเดอร์แลนด์ VS สวอนซี ซิตี้[17] 0-2
21:00 [19]มิดเดิลสโบรห์ VS เซาแธมป์ตัน[10] 1-2
21:00 [11]บอร์นมัธ VS เบิร์นลี่ย์[14] 2-1
23:30 [13]สโต๊ค ซิตี้ VS อาร์เซน่อล[5] 1-4
ผลฟุตบอล บุนเดสลีกา เยอรมัน (Germany BundesLiga)
20:30 [2]RB ลีบซิก VS บาเยิร์น มิวนิค[1] 4-5
20:30 [13]เอาก์สบวร์ก VS โบรุสเซีย ดอร์ทมุนด์[3] 1-1
20:30 [12]เลเวอร์คูเซ่น VS โคโลญจน์[7] 2-2
20:30 [18]ดาร์มสตัดท์ VS แฮร์ธ่า เบอร์ลิน[6] 0-2
20:30 [5]ไฟร์บวร์ก VS อิงโกลสตัดท์[17] 1-1
20:30 [15]ไมนซ์ VS ไอน์ทรัค แฟร้งค์เฟิร์ต[11] 4-2
20:30 [10]ชาลเก้ 04 VS ฮัมบูร์ก[16] 1-1
20:30 [8]แวร์เดอร์ เบรเมน VS ฮอฟเฟ่นไฮม์[4] 3-5
20:30 [14]โวล์ฟสบวร์ก VS มึนเช่นกลัดบัค[9] 1-1
ผลฟุตบอล กัลโช่ เซเรียอา อิตาลี (ITALY SERIE A)
22:59 [8]ฟิออเรนติน่า VS ลาซิโอ้[4] 3-2
01:45 [5]อตาลันต้า VS เอซี มิลาน[6] 1-1
ผลฟุตบอล ลาลีกา สเปน (Spanish La Liga : Liga BBVA)
21:00 [9]เอสปันญ่อล VS บาเลนเซีย[13] 0-1
23:30 [20]โอซาซูน่า VS กรานาด้า[19] 2-1
ผลฟุตบอล แชมป์เปี้ยนชิพ อังกฤษ (League Championship)
23:30 [6]ฟูแล่ม VS เร้ดดิ้ง[3] 1-1
ผลฟุตบอล โปรตุเกส ลีกา ซาเกรส (Portugal Liga Sagres)
22:00 [15]อารัวก้า VS ทอนเดล่า[17] 1-2
00:15 [1]เบนฟิก้า VS วิตอเรีย กิมาไรส์[4] 5-0
02:30 [8]เฟยเรนเซ่ VS สปอร์ติ้ง ลิสบอน[3] 2-1
ผลฟุตบอล นอร์เวย์ ดิวิชั่น 1 (Norway – Tippeligaen)
21:00 [3]สตาเบ็ค VS โรเซนบอร์ก[1] 0-0
22:59 [13]คริสเตียนซุนด์ VS ลีลล์สตรอม[14] 1-1
22:59 [15]ซองน์ดาล VS ไวกิ้ง เอฟเค[16] 4-0
22:59 [9]ซานเดฟยอร์ด VS เฮาเกซุนด์[7] 2-0
22:59 [2]ชาร์ปบอร์ก 08 VS ทรอมโซ่[11] 1-1
22:59 [4]ออด เกรนแลนด์ VS สตรอมก็อดเซ็ท[10] 2-0
01:00 [5]เอสเค บรานน์ VS โมลด์[6] 4-1
ผลฟุตบอล สวีเดน ออลสเวนส์คาน (Sweden Allsvenskan)
21:00 [6]AIK โซลน่า VS โอเรโบร[12] 1-0
21:00 [15]คัลมาร์ VS ฮัคเค่น[8] 0-1
ผลฟุตบอล เดนมาร์ก ซุปเปอร์ลีก (Danish SAS Ligaen)
21:00 [11]โอเดนเซ่ VS ซิลเคบอร์ก[9] 3-1
ผลฟุตบอล สวิต ซูเปอร์ ลีก (Switzerland Super League)
22:45 [3]เอฟซี ซิยง VS ลูกาโน่[4] 2-0
01:00 [8]เซนต์ กัลเลน VS วาดุซ[10] 2-0
ผลฟุตบอล สก็อตแลนด์ พรีเมียร์ลีก (Scottish Premier League)
18:15 [3]กลาสโกว์ เรนเจอร์ส VS ฮาร์ท[5] 2-1
21:00 [10]แฮมิลตัน VS มาเธอร์เวลล์[11] 0-1
21:00 [8]คิลมาร์น็อค VS อินเวอร์เนสส์[12] 2-1
21:00 [9]ดันดี VS รอสส์ เคาน์ตี้[7] 1-1
21:00 [4]เซนต์ จอห์นสโตน VS แพททริค ทริสเทล[6] 1-0
ผลฟุตบอล ตุรกี ซุปเปอร์ลีก (Turkey Super League)
20:00 [2]อิสตันบูล บูยูคเซ็ค VS เกนเคลอร์บิลิจี้[8] 2-1
22:59 [3]เฟเนร์บาห์เช่ VS อันตัลยาสปอร์[6] 0-1
22:59 [18]อดาน่าสปอร์ VS แทร็บซอนสปอร์[5] 1-1
ผลฟุตบอล เบลเยี่ยมโปรลีก (Belgium Pro League)
22:59 [3]ซูลเต้ วาเรเกม VS ออสเทนเด้[5] 3-1
01:00 [D2-3]ยูนิยง แซงต์ กิลลุส VS แซงต์ ทรุยด็อง[12] 1-4
01:00 [13]AS ยูเปน VS คอร์ไทรจ์[10] 3-2
01:00 [D2-6]โรเซลาเร่ VS โลเคอเรน[11] 2-3
01:30 [14]วาสส์แลนด์ เบเวอเรน VS ลีแอร์ส[D2-4] 3-2
ผลฟุตบอล ออสเตรีย บุนเดสลีก้า (Austrian Bundesliga)
21:00 [1]เร้ดบูลล์ ซัลซ์บวร์ก VS ราปิด เวียนนา[6] 1-0
23:30 [2]ออสเตรียเวียนนา VS เอสวี รีด[10] 3-0
23:30 [5]แอดมิร่า VS โวล์ฟสเบอร์เกอร์[8] 3-2
23:30 [9]ซังค์ พอลเท่น VS แมตเตอร์สเบิร์ก[7] 1-0
ผลฟุตบอล ลาลีก้า สเปน 2 (Spanish Segunda Division)
18:00 [7]เรอัล บายาโดลิด VS มายอร์ก้า[21] 2-1
21:15 [6]ฮูเอสก้า VS เตเนริเฟ่[5] 2-2
21:15 [18]เอลเช่ VS ซีดี มิรานเดส[22] 0-1
22:59 [1]เลบานเต้ VS คิโรน่า[2] 2-1
23:30 [20]อัลคอลคอน VS ราโย่ บาเยกาโน่[13] 2-0
23:30 [19]คอร์โดบ้า VS เรอุส เดปอร์ติว[10] 1-0
23:30 [16]อัลเมเรีย VS นูมานเซีย[12] 2-0
01:45 [17]กิมนาสติก VS เรอัล โอเบียโด้[8] 2-2
ผลฟุตบอล กัลโช่ เซเรียบี อิตาลี (Italy Serie B)
20:00 [12]ซาแลร์นิตาน่า VS อเวลลิโน่[17] 2-0
20:00 [15]โปร เวอร์เซลลี่ VS เบรสชา[17] 2-2
20:00 [2]เวโรน่า VS คาร์ปิ[7] 1-1
20:00 [6]เบเนเวนโต้ VS โฟรซิโนเน่[3] 2-1
20:00 [22]ลาติน่า คาลชิโอ้ VS เปรูจา[4] 2-2
20:00 [8]สเปเซีย VS ปิซ่า[21] 0-0
20:00 [19]แตร์นาน่า VS สปอล[1] 2-1
20:00 [9]โนวาร่า VS วีร์ตุส เอ็นเตลล่า[11] 2-0
20:00 [5]ชิตตาเดลล่า VS วิเชนซ่า[20] 2-0
22:59 [18]ทราปานี่ VS เชเซน่า[13] 1-2
ผลฟุตบอล บราซิล เซเรีย เอ (Brazil Serie A)
02:00 [RJ-4]ฟลาเมงโก VS อัตเลติโก มิไนโร่[MG-2] 1-1
05:00 [SP-1]โครินเธียนส์ VS ชาเปโคเอนเซ่[D1-1] 1-1
ผลฟุตบอล อาร์เจนติน่า พรีเมียร์ ดิวิชั่น (Argentina Primera Division)
00:00 [8]เอสตูเดียนเตส VS กิมนาเซีย[12] 1-0
00:00 [13]ทัลเลเรส VS เบลกราโน่[29] 1-1
02:00 [7]บานฟิลด์ VS ลานุส[10] 1-0
03:15 [15]แอดเตริโค ราแฟล่า VS แอดเลติโก ทูคูแมน[16] 1-0
04:00 [24]ซีเอ ฮูราแคน VS ซาน ลอเรนโซ่[3] 0-1
05:30 [23]โอลิมโป บาเฮีย VS อัลโดซิวี[28] 2-0
ผลฟุตบอล อเมริกา เมเจอร์ลีก (American Major League)
02:00 [1]โตรอนโต้ เอฟซี VS มินนิโซต้า ยูไนเต็ด[15] 3-2
03:00 [22]โคโลราโด้ ราปิดส์ VS ซาน โฮเซ่ เอิร์ธเควกส์[10] 3-0
04:00 [18]มอนทรีออล อิมแพ็ค VS โคลัมบัส ครูว์[8] 2-3
06:00 [14]ดีซี ยูไนเต็ด VS ฟิลลาเดเฟีย[21] 0-4
06:00 [4]ออร์แลนโด้ ซิตี้ VS สปอร์ติ้ง แคนซัส ซิตี้[3] 2-2
06:30 [17]นิว อิงแลนด์ เรโวลูชั่น VS รีล ซอลต์ เลค[20] 4-0
08:00 [12]ชิคาโก้ ไฟร์ VS ซีแอตเทิ่ล ซาวน์เดอร์[16] 1-1
ผลฟุตบอล เม็กซิโก พรีเมียร่า ดิวิชั่น (Mexico Primera Division)
07:00 [5]มอนเทอร์เรย์ VS ติเกรส์ UANL[2] 0-2
09:00 [7]โตลูก้า VS ซานโตส ลากูน่า[13] 0-0
ผลฟุตบอล ไทยแลนด์พรีเมียร์ลีก (T1) (Thailand premier league)
17:45 [15]สุโขทัย เอฟซี VS บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด[2] 1-3
18:00 [13]พัทยา ยูไนเต็ด VS อุบล ยูเอ็มที[10] 0-1
19:00 [8]แบงค็อก ยูไนเต็ด VS ศรีสะเกษ เอฟซี[17] 5-1
20:00 [11]สุพรรณบุรี เอฟซี VS ราชบุรี มิตรผล[5] 1-1
ผลฟุตบอล ไทยแชมเปี้ยนชิพ (T2) (ดิวิชั่น1 เดิม) (Thai Championship)
18:00 [5]ลำปาง เอฟซี VS ปตท. ระยอง[1] 3-2
18:00 [7]ชัยนาท ฮอร์นบิล VS แอร์ฟอร์ซ เซ็นทรัล[6] 3-1
19:00 [12]เชียงใหม่ เอฟซี VS ระยอง เอฟซี[4] 3-3
19:00 [18]ม.เกษตรศาสตร์ เอฟซี VS หนองบัวพิชญ เอฟซี[11] 2-1
ผลฟุตบอล ไทยลีก 3 (T3) โซนบน (ท็อป4โซนบน ดิวิชั่น2 เดิม)
18.00 [12]กาฬสินธุ์ เอฟซี VS อยุธยา ยูไนเต็ด[6] 0-2
18.00 [7]อำนาจโปลี ยูไนเต็ด VS อยุธยา เอฟซี[4] 1-2
18.00 [8]พะเยา เอฟซี VS อุบลราชธานี เอฟซี[13] 2-2
ผลฟุตบอล ไทยลีก 3 (T3) โซนล่าง (ท็อป4โซนล่าง ดิวิชั่น2 เดิม)
16.30 [4]นรา ยูไนเต็ด VS ม.เกษมบัณฑิต เอฟซี[12] 2-2
17.00 [2]บียู เดฟโฟ่ เอฟซี VS สมุทรสาคร เอฟซี[1] 0-5
18.00 [7]ตรัง เอฟซี VS ระนอง ยูไนเต็ด[3] 0-1
18.30 [14]สุราษฎร์ เอฟซี VS ราชประชา เอฟซี[8] 5-2
ผลฟุตบอล ไทยลีก 4 (T4) (ดิวิชั่น2 เดิม + ทีมน้องใหม่)
16.00 [A4]เชียงราย ซิตี้ VS เชียงราย ยูไนเต็ด(B)[A9] 1-0
16.00 [A2]น่าน เอฟซี VS ปากน้ำโพ เอ็นเอสอาร์ยู[A7] 3-1
18.00 [A3]อุตรดิตถ์ เอฟซี VS พิษณุโลก เอฟซี[A1] 0-1
16.00 [B8]ห้วยแถลง ยูไนเต็ด VS มาแชร์ ชัยภูมิ[B4] 1-2
16.00 [B7]สกลนคร เอฟซี VS สุรินทร์ ซิตี้[B6] 0-1
16.00 [B3]เลย ซิตี้ VS มหาสารคาม ยูไนเต็ด[B11] 3-3
16.00 [C10]ปทุมธานี เอฟซี VS ลูกอีสาน เอฟซี[C5] 1-3
17.30 [C9]หัวหิน ซิตี้ VS เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด[C3] 0-1
18.00 [C4]บีทียู เอฟซี VS IPE สมุทรสาคร[C8] 1-0
16.00 [D8]บ้านค่าย ยูไนเต็ด VS ปลวกแดง ระยอง[D5] 1-2
18.00 [D1]จันทบุรี เอฟซี VS พัทยา เอฟซี[D6] 1-0
16.00 [E1]ม.นอร์ทกรุงเทพ เอฟซี VS บีซีซี เอฟซี[E3] 1-2
18.00 [F4]ภูเก็ต เอฟซี VS ปัตตานี เอฟซี[F2] 1-0
Facebook Comments