ผลฟุตบอล วันอาทิตย์ที่ 3 เมษายน พ.ศ.2559

ผลฟุตบอล วันอาทิตย์ที่ 3 เมษายน พ.ศ.2559
ผลฟุตบอล วันอาทิตย์ที่ 3 เมษายน พ.ศ.2559
แชร์ข่าวนี้กับเพื่อน
โปรแกรมฟุตบอล พรีเมียร์ลีกอังกฤษ (Premier League)
19:30 [1]เลสเตอร์ ซิตี้ VS เซาแธมป์ตัน[7] 1 – 0
22:00 [6]แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด VS เอฟเวอร์ตัน[12] 1 – 0
โปรแกรมฟุตบอล บุนเดสลีกา เยอรมัน (Germany BundesLiga)
20:30 [7]มึนเช่นกลัดบัค VS แฮร์ธ่า เบอร์ลิน[3] 5 – 0
22:30 [16]ฮอฟเฟ่นไฮม์ VS โคโลญจน์[11] 1 – 1
โปรแกรมฟุตบอล กัลโช่ เซเรียอา อิตาลี (ITALY SERIE A)
17:30 [16]อูดิเนเซ่ VS นาโปลี[2] 3 – 1
20:00 [8]ลาซิโอ้ VS เอเอส โรม่า[3] 1 – 4
20:00 [4]ฟิออเรนติน่า VS ซามพ์โดเรีย[15] 1 – 1
20:00 [14]อตาลันต้า VS เอซี มิลาน[6] 2 – 1
20:00 [9]คิเอโว่ VS ปาแลร์โม่[17] 3 – 1
20:00 [12]เจนัว VS โฟรซิโนเน่[19] 4 – 0
01:45 [5]อินเตอร์ มิลาน VS โตริโน่[13] 1 – 2
โปรแกรมฟุตบอล ลาลีกา สเปน (Spanish La Liga : Liga BBVA)
17:00 [7]แอธเลติก บิลเบา VS กรานาด้า[17] 1 – 1
21:00 [8]มาลาก้า VS เอสปันญ่อล[13] 1 – 1
23:15 [9]เออิบาร์ VS บียาร์เรอัล[4] 1 – 2
01:30 [6]เซบีย่า VS เรอัล โซเซียดาด[12] 1 – 2
โปรแกรมฟุตบอล ลีกเอิง ฝรั่งเศส (France League1)
19:00 [9]น็องต์ VS ลีลล์[10] 0 – 3
22:00 [12]บาสเตีย VS โอลิมปิก มาร์กเซย[13] 2 – 1
02:00 [14]ลอริยองต์ VS โอลิมปิก ลียง[5] 1 – 3
โปรแกรมฟุตบอล ฮอลแลนด์ พรีเมียร์ (Netherlands Eredivisie)
17:30 [9]ไนจ์เมเก้น VS วิเทสส์[7] 2 – 1
19:30 [14]โรด้า เจซี VS ฮีเรนวีน[13] 1 – 2
19:30 [11]เดน ฮาก VS โกรนิงเก้น[12] 0 – 1
21:45 [2]อาแจกซ์ อัมสเตอร์ดัม VS ซโวลเล่[8] 3 – 0
โปรแกรมฟุตบอล โปรตุเกส ลีกา ซาเกรส (Portugal Liga Sagres)
22:00 [16]อูเนียว มาไดร่า VS วิตอเรีย เซตูบัล[13] 2 – 2
22:59 [7]เอสโตริล VS ปากอส เดอ เฟอร์ไรร่า[8] 1 – 0
01:15 [14]โมไรเรนเซ่ VS ริโอ อาฟ[6] 0 – 1
โปรแกรมฟุตบอล นอร์เวย์ ดิวิชั่น 1 (Norway – Tippeligaen)
20:30 [6]ออด เกรนแลนด์ VS ทรอมโซ่[10] 0 – 0
22:59 [8]อาเลซุนด์ VS เอสเค บรานน์[9] 1 – 2
22:59 [5]โบโด กลิมท์ VS สตาเบ็ค[15] 3 – 1
22:59 [14]ชาร์ปบอร์ก 08 VS ซองน์ดาล[7] 0 – 0
01:00 [13]สตรอมก็อดเซ็ท VS เฮาเกซุนด์[3] 2 – 0
โปรแกรมฟุตบอล สวีเดน ออลสเวนส์คาน (Sweden Allsvenskan)
20:00 [9]AIK โซลน่า VS ซันด์สวาลล์[14] 1 – 1
20:00 [3]ฮัคเค่น VS เอล์ฟบอร์ก[8] 2 – 1
20:00 [12]เกเฟล VS เฮลซิงบอร์ก[11] 1 – 1
22:30 [4]ฟัลเค่นเบิร์ก VS โกเตนเบิร์ก[6] 0 – 2
22:30 [13]โอเรโบร VS เยอร์การ์เด้น[7] 0 – 2
โปรแกรมฟุตบอล เดนมาร์ก ซุปเปอร์ลีก (Danish SAS Ligaen)
18:00 [6]โอเดนเซ่ VS แรนเดอร์ส[9] 0 – 1
21:00 [1]เอฟซี โคเปนเฮเก้น VS ซอนเดอร์ไจสกี[3] 1 – 0
22:59 [5]มิดทิลแลนด์ VS บรอนด์บี้[4] 2 – 0
โปรแกรมฟุตบอล สวิต ซูเปอร์ ลีก (Switzerland Super League)
18:45 [6]เอฟซี ธูน VS กราสฮ็อปเปอร์[3] 2 – 1
18:45 [9]ลูกาโน่ VS เอฟซี ซิยง[5] 0 – 6
21:00 [1]บาเซิ่ล VS ยัง บอยส์[2] 2 – 0
โปรแกรมฟุตบอล สก็อตแลนด์ พรีเมียร์ลีก (Scottish Premier League)
18:30 [2]อเบอร์ดีน VS แฮมิลตัน[10] 3 – 0
โปรแกรมฟุตบอล ตุรกี ซุปเปอร์ลีก (Turkey Super League)
17:30 [17]ชีวาสสปอร์ VS บูร์ซาสปอร์[10] 1 – 2
17:30 [4]อิสตันบูล บูยูคเซ็ค VS เมอร์ซิน[18] 3 – 0
20:00 [13]อันตัลยาสปอร์ VS อัคฮีซาร์ เบเลดิเยสปอร์[7] 2 – 2
22:59 [2]เฟเนร์บาห์เช่ VS ออสมันริสปอร์[6] 0 – 0
โปรแกรมฟุตบอล เบลเยี่ยมโปรลีก (Belgium Pro League)
22:59 [4]อันเดอร์เลชท์ VS เกงค์[2] 1 – 0
01:00 [3]วาสส์แลนด์ เบเวอเรน VS สตองดาร์ด ลีแอช[1] 0 – 1
โปรแกรมฟุตบอล ออสเตรีย บุนเดสลีก้า (Austrian Bundesliga)
20:00 [2]ราปิด เวียนนา VS เร้ดบูลล์ ซัลซ์บวร์ก[1] 1 – 1
โปรแกรมฟุตบอล โปแลนด์ ดิวิชั่น1 (Poland Ekstraklasa)
20:30 [5]ซาเกลบี้ ลูบิน VS ปิแอส กลิวิส[2] 4 – 1
22:59 [7]รุช ซอร์ซอฟ VS วิสล่า คราคอฟ[10] 2 – 3
โปรแกรมฟุตบอล รัสเซีย พรีเมียร์ลีก (Russian Premier League)
21:00 [3]โลโคโมทีฟ มอสโก VS รูบิน คาซาน[10] 1 – 0
23:30 [4]เซนิต เซนต์ ปีเตอร์สเบิร์ก VS ซีเอสเคเอ มอสโก[1] 2 – 0
โปรแกรมฟุตบอล โครเอเชีย ดิวิชั่น1 (Croatia Division1)
20:00 [1]ดินาโม ซาเกร็บ VS โอซีเยค[8] 3 – 0
00:00 [4]NK สปลิต VS ไฮจ์ดุ๊ก สปลิต[3] 0 – 0
โปรแกรมฟุตบอล อังกฤษ จอห์นสโตนส์ เพนท์โทรฟี่
20:30 [L1-7]บาร์นสลี่ย์(N) VS อ็อกซ์ฟอร์ด ยูไนเต็ด[L2-2] 3 – 2
โปรแกรมฟุตบอล บุนเดสลีกา 2 เยอรมัน (German Bundesliga 2)
18:30 [10]คาร์ลสรูห์ VS 1860 มิวนิค[16] 3 – 1
18:30 [12]ไกเซอร์สเลาเทิร์น VS แซนด์เฮาเซ่น[11] 2 – 0
18:30 [14]FSV แฟร้งค์เฟิร์ต VS เนิร์นแบร์ก[3] 0 – 3
โปรแกรมฟุตบอล ลาลีก้า สเปน 2 (Spanish Segunda Division)
17:00 [3]กิมนาสติก VS คอร์โดบ้า[5] 4 – 4
22:00 [14]เตเนริเฟ่ VS ลูโก[8] 1 – 0
22:00 [15]นูมานเซีย VS ฮูเอสก้า[18] 3 – 2
22:00 [11]คิโรน่า VS โอซาซูน่า[6] 0 – 0
22:00 [13]บายาโดลิด VS อัลเมเรีย[19] 1 – 1
00:15 [20]อัลบาเซเต้ VS อลาเบส[2] 0 – 1
โปรแกรมฟุตบอล กัลโช่ เซเรียบี อิตาลี (Italy Serie B)
22:30 [5]โนวาร่า VS ซาแลร์นิตาน่า[21] 1 – 1
โปรแกรมฟุตบอล ไทยแลนด์พรีเมียร์ลีก (Thailand premier league)
18:00 [7]เชียงราย ยูไนเต็ด VS ชัยนาท ฮอร์นบิล[15] 1 – 0
18:00 [10]ศรีสะเกษ เอฟซี VS อาร์มี่ ยูไนเต็ด[11] 2 – 0
19:00 [8]สุพรรณบุรี เอฟซี VS สุโขทัย เอฟซี[9] 2 – 3
20:00 [3]บางกอกกล๊าส VS บีอีซี เทโรศาสนะ[13] 5 – 1
โปรแกรมฟุตบอล ไทยดิวิชั่น1 (Thai Division 1)
18:00 [14]ลำปาง เอฟซี VS อุบล ยูเอ็มที[2] 2 – 2
18:00 [12]ระยอง เอฟซี VS แอร์ฟอร์ซ เซ็นทรัล[7] 1 – 0
18:00 [4]การท่าเรือ เอฟซี VS นครปฐม เอฟซี[10] 6 – 1
18:00 [15]บางกอก เอฟซี VS สมุทรสงคราม เอฟซี[13] 2 – 2
19:00 [6]ปตท. ระยอง VS สงขลา ยูไนเต็ด[11] 0 – 1
โปรแกรมฟุตบอล ไทยดิวิชั่น2 (Thai Division 2)
17.00 [A12]เพชรบูรณ์ เอฟซี VS ตาก ซิตี้[A9] 1 – 1
18.00 [A5]ลำพูน วอริเออร์ VS น่าน เอฟซี[A7] 1 – 1
18.00 [A4]พิษณุโลก เอฟซี VS หนองบัว พิชญ[A1] 2 – 1
16.00 [B5]มหาสารคาม เอฟซี VS อุดรธานี เอฟซี[B6] 1 – 5
17.00 [B8]หนองคาย เอฟที VS สกลนคร เอฟซี[B13] 1 – 0
18.00 [B3]อุบลราชธานี เอฟซี VS อำนาจโปลี ยูไนเต็ด[B2] 0 – 0
19.00 [B4]ขอนแก่น เอฟซี VS ศรีสะเกษ ยูไนเต็ด[B7] 1 – 1
16.00 [C1]ปากน้ำโพ เอ็นเอสอาร์ยู VS สิงห์บุรี บางระจัน เอฟซี[C7] 2 – 1
18.00 [C2]สระบุรี ทีอาร์ยู VS อุทัยธานี ฟอเรสท์[C11] 0 – 0
16.00 [D1]สมุทรปราการ ยูไนเต็ด VS กองเรือยุทธการ[D5] 3 – 0
16.00 [D2]อินเตอร์ พัทยา VS ปทุมธานี ยูไนเต็ด[D11] 4 – 0
16.00 [D6]กบินทร์บุรี เอฟซี VS บ้านบึง ยูไนเต็ด[D10] 0 – 2
16.00 [E6]นาวิกโยธิน ยูเรก้า VS สายมิตรกบินทร์บุรี[E11] 1 – 0
18.00 [E5]จันทบุรี เอฟซี VS ปลวกแดง ระยอง[E7] 0 – 2
18.30 [E3]สมุทรปราการ เอฟซี VS นครนายก เอฟซี[E10] 2 – 0
16.00 [F5]กรุงธนบุรี เอฟซี VS เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด[F11] 2 – 0
18.00 [F8]ธนบุรี ซิตี้ VS มหาวิทยาลัยราชพฤกษ์[F1] 0 – 1
19.00 [F2]อัสสัมชัญ ยูไนเต็ด VS สมุทรสาคร เอฟซี[F6] 1 – 1
16.00 [G4]นอร์ทกรุงเทพ เอฟซี VS โดม เอฟซี[G8] 2 – 2
16.00 [G1]เกษตรศาสตร์ เอฟซี VS เกร็กคูทัพฟ้า ปทุมธานี[G9] 0 – 1
16.00 [H7]คาเด็นซ่า สตูล ยูไนเต็ด VS พัทลุง เอฟซี[H3] 2 – 0
17.00 [H1]หาดใหญ่ เอฟซี VS นครศรี เฮอริเทจ[H10] 2 – 1
19.00 [H8]ภูเก็ต เอฟซี VS ยะลา ยูไนเต็ด[H11] 2 – 1
Facebook Comments