ผลฟุตบอล วันอาทิตย์ที่ 12 มิถุนายน พ.ศ.2559

ผลฟุตบอล วันอาทิตย์ที่ 12 มิถุนายน พ.ศ.2559
ผลฟุตบอล วันอาทิตย์ที่ 12 มิถุนายน พ.ศ.2559
ผลฟุตบอล ยูโร 2016 รอบคัดเลือก (EURO2016)
20:00 [27]โครเอเชีย(N) VS ตุรกี[18] 1-0
22:59 [28]โปแลนด์(N) VS ไอร์แลนด์เหนือ[25] 1-0
02:00 [4]เยอรมนี(N) VS ยูเครน[19] 2-0
ผลฟุตบอล ฟินแลนด์ พรีเมียร์ (Finnish Premier : Veikkausliiga)
17:30 [1]เฮลซิงกิ VS โรวาเนียมี่[9] 1-0
17:30 [3]อิลเวส VS VPS วาซ่า[8] 1-0
17:30 [11]อินเตอร์ ตูร์คู VS HIFK[12] 1-1
17:30 [2]มาเรียฮามน์ VS ไซนาโจเอน[6] 2-1
17:30 [10]PK-35 VS คูพีเอส[5] 1-1
17:30 [4]พีเอส เคมี่ VS ลาห์ติ[7] 1-0
ผลฟุตบอล ลาลีก้า สเปน 2 (Spanish Segunda Division)
00:00 [4]คิโรน่า VS คอร์โดบ้า[5] 2-1
ผลฟุตบอล สวีเดน ซูเปอร์เร็ตเท่น (Sweden Superettan)
21:00 [12]ลุงสกิล VS อัสซีริสก้า[11] 1-1
22:59 [16]ซีเรียนสก้า VS ดัลคุลด์[4] 1-2
22:59 [9]เทรลเลบอร์ก VS แองเจิ้ลโฮลม์[15] 2-0
ผลฟุตบอล นอร์เวย์ ดิวิชั่น 2 (Norway Adeccoligaen)
18:00 [2]ซานเดฟยอร์ด VS คริสเตียนซุนด์[1] 0-0
22:59 [5]ซานด์เนส VS เรนเฮล์ม[7] 2-0
22:59 [15]เฟรดริกซ์สตรัด VS ไบรน์[11] 2-1
22:59 [12]โฮดด์ VS ออสโล[10] 1-2
22:59 [14]รัวฟอส VS Jerv[8] 0-1
22:59 [3]เลวานเจอร์ VS สตรอมเมน[9] 2-2
22:59 [16]อุลเลนซาเกอร์ คีซ่า VS คองสวิงเกอร์[6] 2-2
ผลฟุตบอล ฟินแลนด์ ดิวิชั่น2 (Finland Ykkonen)
17:30 [2]อีคีนาส VS ทีพีเอส[6] 0-2
17:30 [9]ยาโร่(N) VS GrIFK[5] 2-2
17:30 [3]จีวาสคีล่า VS เอซี โอลู[7] 0-3
17:30 [8]ค็อตก้า VS ฮาก้า[4] 3-3
ผลฟุตบอล ไอซ์แลนด์ ดิวิชั่น1 (Iceland Division1)
21:00 [12]เลคเนียร์ VS ฮัวการ์ ฮาฟนาร์ฟจอร์ดูร์[7] 4-0
21:00 [4]เลคเนียร์ เรกยะวิก VS อคูเรย์รี่[2] 0-2
21:00 [3]ธอร์ อคูเรย์รี่ VS ฮักกิ้น[10] 2-1
21:00 [11]โคปาโวกค์ VS กรินดาวิค[1] 2-1
22:59 [5]เคฟลาวิค VS เฟรม เรย์จาวิค[6] 2-2
22:59 [9]เซลฟอสส์ VS ฟยาร์ดาบีกด์[8] 2-1
ผลฟุตบอล แอฟริกัน เนชั่นส์คัพ (Africa Cup of Nations)
22:00 [75]เบนิน VS อิเควทอเรียลกินี[76] 2-1
ผลฟุตบอล บราซิล เซเรีย เอ (Brazil Serie A)
21:00 [20]โบตาโฟโก้(N) VS วิตอเรีย BA[10] 1-1
21:00 [19]กอริติบ้า VS สปอร์ต คลับ เรซิเฟ่[16] 3-2
02:00 [4]พัลไมรัส VS โครินเธียนส์[1] 1-0
02:00 [12]อัตเลติโก มิไนโร่ VS ครูไซโร่[18] 2-3
02:00 [15]ฟิกูเรนเซ่ VS ฟลาเมงโก[6] 1-0
05:00 [9]ซานตาครูซ VS ซานโตส[11] 0-2
ผลฟุตบอล อาร์เจนติน่า ดิวิชั่น 2 (Argentine Primera B Nacional)
21:00 [12]ซานต้า มารีน่า VS ชาคาริตา จูเนียร์ส[2] 0-2
01:00 [17]ออล บอยส์ VS โบค่า ยูนิดอส[3] 3-0
01:00 [20]แอตเลติโก้ ปาราน่า VS ซีเอ ยูเวนตุด[15] 2-1
01:00 [16]เอสตูเดียนเตส VS ยูเวนตุ๊ด ยูนิด้า[10] 2-1
01:00 [4]กิมนาเซีย จูจุย VS เซ็นทรัล คอร์โดบ้า[19] 2-0
01:00 [21]อินดิเพนเดนเต้ ลิวาดาเวีย VS กิลเลอร์โม่ บราวน์[6] 2-1
01:30 [18]ซีเอ ดักลาส ไฮจ์ VS วิลล่า ดาลมิเน[9] 0-4
01:30 [11]เอลมาโกล VS เฟอร์โรคาร์รีล[14] 1-3
ผลฟุตบอล โคลัมเบีย ดิวิชั่น1 (Colombia Primera Division)
04:30 [1]อินดิเพนเดนเต้ เมเดลลิน VS คอร์ทูลัว[8] 1-2
ผลฟุตบอล โคปาอเมริกา แข่งที่สหรัฐ (Copa America 2016)
05:30 [B3][13]เอกวาดอร์(N) VS เฮติ[74][B4] 4-0
07:30 [B1][7]บราซิล(N) VS เปรู[48][B2] 0-1
ผลฟุตบอล ไทยแลนด์พรีเมียร์ลีก (Thailand premier league)
18:00 [13]ราชนาวี เอฟซี VS สุพรรณบุรี เอฟซี[8] 1-1
18:00 [2]แบงค็อก ยูไนเต็ด VS เชียงราย ยูไนเต็ด[5] 2-0
19:00 [7]ราชบุรี มิตรผล VS บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด[3] 1-0
20:00 [1]เมืองทอง ยูไนเต็ด VS ชัยนาท ฮอร์นบิล[16] 2-0
ผลฟุตบอล ไทยดิวิชั่น1 (Thai Division 1)
18:00 [8]สงขลา ยูไนเต็ด VS อ่างทอง เอฟซี[2] 2-2
18:00 [3]ไทยฮอนด้า เอฟซี VS กระบี่ เอฟซี[12] 1-0
18:00 [7]แอร์ฟอร์ซ เซ็นทรัล VS อุบล ยูเอ็มที[4] 0-1
18:00 [14]ระยอง เอฟซี VS เชียงใหม่ เอฟซี[5] 0-0
18:00 [1]สิงห์ ท่าเรือ VS บางกอก เอฟซี[13] 1-1
ผลฟุตบอล ไทยดิวิชั่น2 (Thai Division 2)
18.00 [A3]พะเยา เอฟซี VS น่าน เอฟซี[A10] 1-1
18.00 [A12]เชียงราย ซิตี้ VS ตาก ซิตี้[A8] 0-2
18.00 [A5]กำแพงเพชร เอฟซี VS พิษณุโลก เอฟซี[A4] 1-2
17.00 [B7]อำนาจโปลี ยูไนเต็ด VS นครพนม เอฟซี[B13] 1-0
18.00 [B1]อุดรธานี เอฟซี VS ร้อยเอ็ด ยูไนเต็ด[B4] 2-0
18.00 [B11]ศรีสะเกษ ยูไนเต็ด VS สกลนคร เอฟซี[B10] 5-3
19.00 [B6]ขอนแก่น เอฟซี VS กาฬสินธ์ เอฟซี[B8] 1-1
16.00 [C9]พานทอง เอฟซี VS สระบุรี ทีอาร์ยู[C5] 2-0
16.00 [C2]อยุธยา เอฟซี VS ปากน้ำโพ เอ็นเอสอาร์ยู[C4] 1-0
18.00 [C7]นครสวรรค์ เอฟซี VS สิงห์บุรี บางระจัน[C3] 1-4
16.00 [D2]ราชประชา เอฟซี VS ปทุมธานี ยูไนเต็ด[D9] 1-0
18.00 [D10]พัทยา เอฟซี VS สินธนา กบินทร์บุรี[D6] 1-0
16.00 [E2]ปราจีนบุรี ยูไนเต็ด VS ปลวกแดง ระยอง[E4] 2-3
17.00 [E9]สระแก้ว เอฟซี VS นาวิกโยธิน ยูเรก้า[E11] 1-3
18.30 [E5]สมุทรปราการ เอฟซี VS จันทบุรี เอฟซี[E7] 2-0
16.00 [F9]นนทบุรี เอฟซี VS กรุงธนบุรี เอฟซี[F3] 1-0
17.00 [F7]ชุมพร เอฟซี VS สมุทรสาคร เอฟซี[F5] 0-1
18.00 [F10]ธนบุรี ซิตี้ VS อัสสัมชัญ ยูไนเต็ด[F6] 0-0
16.00 [G6]ทหารบก เอฟซี VS โดม เอฟซี[G11] 3-3
16.00 [G7]นอร์ทกรุงเทพ เอฟซี VS เกษตรศาสตร์ เอฟซี[G3] 0-0
16.00 [H10]สตูล ยูไนเต็ด VS หาดใหญ่ เอฟซี[H6] 3-1
17.00 [H11]พังงา เอฟซี VS นครศรี เฮอริเทจ[H12] 4-2
Facebook Comments